TIN TÀI TRỢ.

Mẹ tăng 7kg, con gần 3,5kg chút kinh nghiệm của mình

• 2 Lượt chia sẻ
  • 18.4K Lượt đọc
  • 92 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 684 Bài viết

• 1,191 Được cảm ơn

Chào các mẹ đang bầu bí, bây giờ khi con trai đã được hơn 4 tháng, mình mới vào nhà này để tâm sự, trao đổi với một số mẹ đang bầu bí và mong tăng cân cho con to, mẹ bình thuòng. Chuyện của mình thì thế này, bố mẹ mình bị tiểu đương nặng do vậy khi mang bầu, bsy dặn mình phải đặc biệt chú ý việc ăn uống không sẽ bị tiểu đuong thai kỳ rất nguy hiểm cho cả mẹ và con nếu kg kiêm soát tốt. Thế nên mình ăn uống rất cẩn thân. Kể quả sau 9 tháng mang thai mình tăng gần 7kg, con mấp mé 3,5kg, khi xuống bàn đẻ cân năng của mình trở lại ngày trước luôn, mình vẫn cho con bú mẹ đến khi đi làm thì kết hợp cả sữa ngoài nữa, hiệ con trai dược 8kg. Kinh nghiệm ăn uống của mình như sau:
    - ăn ít nhất chất bột, đường có thể. Thay cơm bằng bún, bánh đa, phở tự nấu ở nhà là tốt nhất.Mỗi ngày 1 lít sữa tuoi kg đường, 2mieng phomat
    -Bữa sáng 2 quả trứng vịt lộn, một nắm xôi nhỏ hoặc một bát cháo.
    - Khoảng 9 h uống một cốc sữa/ một cốc nước cam cùng 2 Cai bánh qui loại mặn.
    - bữa trưa ăn 1/2 bát cơm rau, thịt, cá, trứng nhiều.
    - khoang 2-3h uống sưa/ Hoa quả/ sữa chua kèm bánh nhạt
    - bữa chiêu 5-6h ăn như bữa trưa, càng ít cơm càng tốt.
    - 8-9h uống sữa
    -10-11h nếu đói thì ăn một bát cháo nhỏ
    Đi kham thai đúng qui định để kiểm tra xem con phát triển thế nào
    Trên đây là một số kinh nghiệm của mình để ăn vào con mà kg vào mẹ. Chúc các mẹ Thanh công
    Mẹ yêu con, yêu con nhất trên đời.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 214 Bài viết

• 301 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chả bù với mình. Tăng 30kg. Kinh hãi. Công chúa đc 3,8kg. Trộm vía con nhưng bi thảm cho mẹ
    • 10 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Con to quá sanh thường có khó không mẹ nó, em chỉ mong con em khoang 3,2 kg thôi để dễ sanh thường vì em nghe nói con to quá phải sanh mổ í.
    • 10 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huong_xt Xem bài viết
    chả bù với mình. Tăng 30kg. Kinh hãi. Công chúa đc 3,8kg. Trộm vía con nhưng bi thảm cho mẹ
    Mẹ nó có nhằm ko đấy? làm sao mẹ nó tăng đến 30kg ? sau khi sanh giảm cân mệt mỏi lắm đây
    • 684 Bài viết

• 1,191 Được cảm ơn

Nếu ăn thoải mái, Minh chắc cũng chăng khác bạn
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 41 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chế độ ăn uống của em cũng same same mẹ nó. Hiện giờ e 28w e tăng 10kg rùi nhưng mà trộm vía ko vào mẹ mấy. ko biết mấy tháng cuối thì có sao ko nữa.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 8,641 Bài viết

• 13,108 Được cảm ơn

Học tập ngay, mẹ tập 1 tăng 17 kg mà con có 3kg thôi à
    • Vpz
      Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 309 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Mình vốn dĩ đã gầy ăn cũng kén lắm nhìn thấy ngta mang thai ăn uống nhiều gì cũng aqn mà phát thèm.đối với mình lên vao nhiêu kg cũng được miên con khỏe đủ cân giờ mình lên 13kg mang thai 30w mà nhìn cũng k béo lắm.đầy đặn tý thôi.con thì hơi nhẹ cân.chỉnmong sinh xong giảm tý bụng thôi người vẫn vậy cũng được.
    Thiên thần nhỏ của mẹ.bố mẹ yêu con nhiều nhiều lắm!
    • 19,210 Bài viết

• 4,828 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khoaixinh Xem bài viết
    Chào các mẹ đang bầu bí, bây giờ khi con trai đã được hơn 4 tháng, mình mới vào nhà này để tâm sự, trao đổi với một số mẹ đang bầu bí và mong tăng cân cho con to, mẹ bình thuòng. Chuyện của mình thì thế này, bố mẹ mình bị tiểu đương nặng do vậy khi mang bầu, bsy dặn mình phải đặc biệt chú ý việc ăn uống không sẽ bị tiểu đuong thai kỳ rất nguy hiểm cho cả mẹ và con nếu kg kiêm soát tốt. Thế nên mình ăn uống rất cẩn thân. Kể quả sau 9 tháng mang thai mình tăng gần 7kg, con mấp mé 3,5kg, khi xuống bàn đẻ cân năng của mình trở lại ngày trước luôn, mình vẫn cho con bú mẹ đến khi đi làm thì kết hợp cả sữa ngoài nữa, hiệ con trai dược 8kg. Kinh nghiệm ăn uống của mình như sau:
    - ăn ít nhất chất bột, đường có thể. Thay cơm bằng bún, bánh đa, phở tự nấu ở nhà là tốt nhất.Mỗi ngày 1 lít sữa tuoi kg đường, 2mieng phomat
    -Bữa sáng 2 quả trứng vịt lộn, một nắm xôi nhỏ hoặc một bát cháo.
    - Khoảng 9 h uống một cốc sữa/ một cốc nước cam cùng 2 Cai bánh qui loại mặn.
    - bữa trưa ăn 1/2 bát cơm rau, thịt, cá, trứng nhiều.
    - khoang 2-3h uống sưa/ Hoa quả/ sữa chua kèm bánh nhạt
    - bữa chiêu 5-6h ăn như bữa trưa, càng ít cơm càng tốt.
    - 8-9h uống sữa
    -10-11h nếu đói thì ăn một bát cháo nhỏ
    Đi kham thai đúng qui định để kiểm tra xem con phát triển thế nào
    Trên đây là một số kinh nghiệm của mình để ăn vào con mà kg vào mẹ. Chúc các mẹ Thanh công
    Mẹ nó ăn ít cơm thật Lịch ăn uống hàng ngày của mình thì như thế này:

Sáng: Phở/cháo/bún/bánh bao/xôi/2 quả trứng vịt lộn/1 cái đùi gà tần (tuần ăn 2 lần trứng, 1 lần gà, đã thực hiện được 2 tuần)
    9h-9h30: 1 cốc sữa tươi 250 ml Flex, sau đó ăn chút hoa quả (1 quả cam/1 quả ổi/2 khúc mía)
    11h30: 1.5 bát cơm + ít thức ăn

3h chiều: 1 cốc sữa tươi 250 ml Flex + chút hoa quả như buổi sáng
    6h-6h30: 1.5 bát cơm + ít thức ăn, sau đó ăn chút hoa quả (nếu có)

Sau bữa tối, kô ăn uống thêm gì cho đến lúc đi ngủ (thường là 11h). Tuần uống 1 quả dừa, ăn 1 bữa ốc (đã thực hiện được 2 tuần)

Hiện tại 23 tuần, tăng 4 kg. Mục tiêu kỳ vọng là tăng tổng cộng khoảng 11-12 kg, con sinh ra 3.2 - 3.5 kg (bé đầu tăng 13 kg, con sinh ra 3.5 kg, sinh thường)
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 684 Bài viết

• 1,191 Được cảm ơn

Minh cũng uống flex,mẹ 81vantreranh twang can nha vậy là đạt chuẩn, Minh tăng nhu vậy là hoi ít cho mẹ
    • Vpz
      Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 309 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Mẹ 81vantreranh ăn uống giống hệt mình.khác giờ tý chút.vậy mà bé nhà mình hơi nhẹ.hic
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 316 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

Mẹ tăng nhiều thiệt, mình tăng 20 kg bé được 3,8 kg.
    • Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 7 năm
    • 246 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Mẹ khoaixinh đáng nể wa, tập 1 mình tăng 11kg, con 3kg250. Tập sau mình phải học hỏi mẹ nó mới được.
    Ben iu của mẹ
    • 684 Bài viết

• 1,191 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mekuPen Xem bài viết
    Mẹ khoaixinh đáng nể wa, tập 1 mình tăng 11kg, con 3kg250. Tập sau mình phải học hỏi mẹ nó mới được.
    Con trai mẹ nó cũng la Ben a, nhà to cũng vay
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 600 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Em đc gần 15 tuần rồi mà tăng chả đến 2kg thì phải, ko biết có là thiếu cân không, nhưng đi siêu âm thì cân nặng em bé luôn vượt chuẩn 2 đến 3 tuần... bác sĩ bảo cân nặng của bé trong thời điểm này là chưa quan trong, em cũng không nên tẩm bổ gì nhiều. Trước khi có bầu em thuộc dạng nặng cân. lúc nào cũng mấp mé 50kg.
    Không biết ở thời điểm nào mới bắt đầu tẩm bổ. em bầu gần 4 tháng mà bụng vẫn gọn, hầu như là khó nhận ra có bầu. mới đây 1 tuần em vẫn mặc áo dài như thường.
    Em muốn hỏi thời điểm nào thì mẹ bắt đầu tăng cân mạnh và liệu e tăng cân như vậy có phải là quá ít và có sợ em bé sinh ra sẽ nhẹ cân không ạ
    • Vpz
      Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 309 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Hồi mình 15w chẳng tăng cân nào lun.k sợ đau mẹ nó ak.mấy nữa cứ tăng cân phanh k kịp ý.giờ mình 30w tăng 13kg rồi.nên mẹ nó đừng lo lắng.bụng mình thì 17w mới có tý thôi.k ai bít có e bé cả.cân nặng của bé quan trọng ở những tuần 26-28 thì phải bio chưa phải lo cân nặng đâu.
    • 203 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Em cũng đang đặt mục tiêu thế này đây hihi. Em 21w rùi tăng 3kg rùi
    • N2D
      Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 490 Bài viết

• 396 Được cảm ơn

Hic, 17w tăng 2kg. Tớ cũng cố chỉ tăng 12kg thôi. Tập 1 tăng 17kg bị Tiền sản giật nên con koi cọc có 2,3kg. Nhìn mẹ kềnh càng con như con mèo thương rơi nước mắt, nhưng giờ con tăng cân đều đều, ko ốm, nhanh nhẹn, hoạt bát làm mình happy lắm.
    Tớ phải khống chế cân nặng, bị huyết áp cao TSG và xương yếu nữa nên ko thể để tăng quá được.
    Tớ học hỏi Mẹ khoaixinh mí được, hiện giờ tớ ăn nhiều cơm quá mỗi bữa 2,5 bát cơ.
    ts3u52l04keNortjKzUjK0MDQ0MFeyBlwwFXMCzw,,23
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 195 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Hình như mình thấy do cơ địa của mẹ và của mỗi bé nữa. Mình tập 1 tăng 18kg bé cũng nặng 3,4kg, tập 2 tăng 14kg bé cũng nặng 3,4kg.

Trong lúc bạn mình tập 1 tăng 14kg con nặng 2,9kg, tập 2 tăng 7kg con nặng 3,4kg.

Nhưng cũng như các mẹ mình nghĩ bà bầu thời nay ăn uống chất nhiều hơn lượng, hạn chế tinh bột, đồ ngọt, béo thì chất sẽ vào con nhiều hơn vào mẹ.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 714 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trời em ăn ít hơn khẩu phần àng ngày của mẹ nó nhiều mà còn mấy tuần nữa mới đẻ giờ đã tăng 14kg Em thấy tùy người hấp thụ ra sao thui,chứ chị gái em ăn khỏe mà tăng có chục cân,mình thì cố giảm thiểu tinh bột và ăn tăng đạm,canxi mà vẫn tăng cân hãi hùng...
    Tuy nhiên nếu em nhớ ko nhầm thì em có đọc sách và bsi dặn ko nên uống sữa thanh trùng khi đang mang bầu đâu các mẹ nhé,chỉ uống sữa tiệt trùng là tốt nhất thôi ạ!
    Hạnh phúc khi có con ở bên...:Angel::Angel::Angel:
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5