TIN TÀI TRỢ.

Mẹ nào giúp em Bác sỹ nào dưỡng thai tốt ở Tp HCM ạ.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.36K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đây là lần đầu tiên em tham gia diễn đàn, sau rất nhiều ngày tháng đọc tâm sự củc các mẹ. Tình hình là em đã bi thai lưu 1 lần (6 tuần) vào T07/2012. Đến hôm nay em đã trễ được 4 ngày rồi, thử que thì vạch thừ 2 mờ sương khói, thử máu thì kết quả là 140.2 ạ. Em đọc trên diễn đàn thấy các mẹ bị thai lưu như em, khi có lại thì uống thuốc dưỡng thai ngay. Nhưng đến hiện nay em vẫn chưa biết khám Bác sỹ nào để xin thuốc uống hết, em lo quá. Có mẹ nào như em thì hướng dẫn giúp em với. Em cảm ơn nhiều

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 36 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

E cũng bị thai lưu 9w tháng 10/2011, giờ mới có lại nhưng siêu âm chưa thấy thai vào tử cung cũng đang lo lắng đây.e theo bs Hữu Trung, trên này thấy ít chị cm về bác sĩ nhưng e thấy bs rất nhiệt tình,có thắc mắc gì e gọi bs hỏi ngay..chị tìm đọc top bác sĩ phụ sản xem có bs nào ko?khi mới thử QT 2v e cũng định để 1 tuần mới siêu âm nhưng mẹ e là bs (e ở xa ba mẹ) co gọi hỏi mấy bs sản thì người ta khuyên nếu có tiền sử lưu thì khi biết có thai nên đến bs dùng thuốc ngay chị ạ.e giờ đang dùng thuốc đợi đến t7 này siêu âm coi thai vao tc chưa,e lo lắm,bị 1 lần rồi nên nghĩ lại vẫn còn run.chị cố lên nhé. Àh, chị tìm Chú đại bi đọc thêm chị nhé, Trời ko phụ lòng người đâu chị ạ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em ơi, chị đang ở TPHCM, e có địa chỉ BS Hữu TRung ko, em cho chị nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 36 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Phòng khám Hoàng Gia,chị google Hoàng Gia Clinic nha chị. Cũng có top trong wtt cm về bác, chị tìm or search google thử xem. E thấy chị bạn e giới thiệu bác Luân cũng giỏi lắm. nhưng do e khám bác Trung thấy nhiệt tình nên e theo luôn. Chị cứ tham khảo thêm chị nhé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 208 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,043 Bài viết

• 304 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tathanhtram Xem bài viết
    Đây là lần đầu tiên em tham gia diễn đàn, sau rất nhiều ngày tháng đọc tâm sự củc các mẹ. Tình hình là em đã bi thai lưu 1 lần (6 tuần) vào T07/2012. Đến hôm nay em đã trễ được 4 ngày rồi, thử que thì vạch thừ 2 mờ sương khói, thử máu thì kết quả là 140.2 ạ. Em đọc trên diễn đàn thấy các mẹ bị thai lưu như em, khi có lại thì uống thuốc dưỡng thai ngay. Nhưng đến hiện nay em vẫn chưa biết khám Bác sỹ nào để xin thuốc uống hết, em lo quá. Có mẹ nào như em thì hướng dẫn giúp em với. Em cảm ơn nhiều
    Em nên cho biết khu vực em ở để mọi người tiện cho em BS gần cho khỏe, đỡ vất vả với lại em tính sau này sẽ sinh ở BV nào để theo luôn cho tiện.
    • 41 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Mình cũng bị thai lưu vào tháng 6/2011, rồi tới tháng 4/2012 mình có thai lại. Khi phát hiện ra có bầu mình tới ngay bác sĩ Trân Hạnh ở ở 90A Hồ Văn Huê khám, bác sĩ cho chích thuốc dưỡng thai đến 12 tuần. Bây giờ em bé mình được 32 tuần rồi. Bạn tới đó thử xem nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 15 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Hi Tram, mình cũng đã từng bị như bạn, nên khi biết có bầu thì nên đến bác sỹ để uống thuốc nội tiết ngay nhé. Bạn có thể qua BVDH Y Dược, phân khoa phụ sản tại đường lý thường kiệt/Q5 (cạnh BV hùng vương), đăng ký bác sỹ Thoa (bác là giáo sư - bác sỹ hiện vẫn tham gia giảng dạy tại trường). Bác chỉ khám sáng T3 va sáng T6 thôi bạn nhé. Đừng quá lo lắng, siêu âm sát sao theo chỉ định của bác sỹ và dùng thuốc tăng cường nội tiết (utrogestant) + chế độ nghỉ ngơi tăng cường nhé!
    • 283 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Tốt nhất là bạn đi khám ở bệnh viện ĐH Y Dược, trên đó rất nhiều bác sĩ giỏi. Về chuyên môn dưỡng thai, bệnh viện cũng khá có tiếng đó.
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tốt nhất là bạn đi khám ở bệnh viện ĐH Y Dược, trên đó rất nhiều bác sĩ giỏi. Về chuyên môn dưỡng thai, bệnh viện cũng khá có tiếng đó.[/QUOTE]

hic, chị ơi, em không biết, em vào khám ơ Hùng Vương, không được cho uống thuốc gì hết. em có hỏi đi hỏi lại vế TH của em là đã bị thai lưu, có cần uống ko, BS vẫn nói không. Giờ đây em lo quá, không dám siêu âm nhiều, nên e thử HCG, nhung lần thừ gần đây nhất, 30/11 là 8.200, ngày 3/12 là 9241, tăng quá ít. em sợ quá. liệu giớ em uống thuốc còn kịp không ạ????? giúp em với
    • 49 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Em ơi, chị đang ở TPHCM, e có địa chỉ BS Hữu TRung ko, em cho chị nhé
    Bs Hữu Trung ở phòng khám Hoàng Gia, 284B Nguyễn Trọng Tuyển, Phú Nhuận.Phòng khám Hoàng Gia có bs Thanh Loan cũng tốt lắm đó mẹ. Em của tôi bị sẩy thai 3 lần rồi, vừa rồi có thai lại lần thứ 4, cũng ra huyết liên tục. Em tôi đã đến khám và dưỡng thai chỗ Bs Thanh Loan, phòng khám Hoàng Gia. Đến nay, em bé đã hết bị động thai, siêu âm 4 chiều được 650 gram rồi... Hy vọng thai nhi tiếp tuc khoẻ mạnh đến ngày sanh...
    • 291 Bài viết

• 230 Được cảm ơn

Kéo topic lên để xin giúp đỡ. Mình ở sg và bị lưu 1lần r nên muốn tìm bs sản chuyên về dưỡng thai để theo khi mình có lại. Mẹ nào biết làm ơn chỉ mình với huhu
    • Thành viên tích cực 2015
    • 10 năm
    • 3,304 Bài viết

• 1,065 Được cảm ơn

Qua ngọc lan đi e, sáng 7:30 gọi điện đặt số
    Họ thăm khám kỹ, chuyên môn, ngày nào bs phượng khám hơi đông xíu, nhưng gọi điện lấy số trc cũng ok
    Chuyên khoa nên từng giai đoạn họ đều xét nghiệm kỹ
    Nói chung ko ưng lắm các bạn ở khâu nhận bệnh, nhưng dc theo dõi kỹ từng chi tiết, và các bs thì nhẹ nhàng, nhiệt tình tư vấn, thấy ok

Gởi từ ứng dụng Webtretho của giaogiao
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Qua BS Loan ở phòng khám Hoàng Gia đi em. Số điện thoại BS Loan 0913935051. Hoặc em đến phòng khám Hoàng Gia 284 B Nguyễn Trọng Tuyển, Q phú nhuận. Bs Loan rất mát tay.