TIN TÀI TRỢ.

Mẹ nào đang ỏ t39 , 40 tuần rắn con bị dây rốn quấn cổ 2 vòng giống em thì vô đây bán con nhà ông than tí nào...lo quá...hưc...hức..

• 1 Lượt chia sẻ
  • 10.4K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 34 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Có mẹ nào giống em không ạ..rắn con 39 tuần đi siêu âm tự dung dùng đùng bị tràng hoa quấn cổ hai vòng...m sầu đời quá ạ..lên đây bán than chứ k tài nào mà ngủ được..bé rắn nhà em được 39 tuần..nặng 3200 g..dklđ 92, cdxd là 73 mm ạ...vậy mà đùng đùng bị quấn cổ hai vòng ở tuần cuối...em thì muốn sinh thừong mà không biết có được k các mẹ nhỉ...tư vấn dùm em vói ạ..mà giwof thì rắn có tự tháo dây rốn ra được nữa k ạ..

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 51 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

con nhà em mới được 12 tuàn, nhưng mà cô em, cả hai đứa con, đều thai to, đều tràng hoa quấn cổ 2 vòng, đều sinh thường, khỏe mạnh ạ Chị đừng lo lắng quá, nếu để an tâm thì chọn sinh mổ, còn không thì sinh thường. Em thấy mẹ em trông cho cô em đẻ (mẹ em làm ở bệnh viện đấy), thì khi đầu em bé ra, bác sĩ sẽ cắt đi, nên em bé không bị ngạt đâu ạ
    • 34 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

hì..nghe mẹ nó nói em cũng bớt lo tí xíu ạ..chứ đêm qua em mất ngủ cả đêm luôn..cứ sợ con bị dây rốn quấn cổ k thở được...em muốn sinh thường quá mẹ nó ạ..lại tập một nên gà mờ lắm cơ
    • 51 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Chị đừng lo lắng quá, quan trọng là tinh thần phải tốt, thì con mới khỏe được chúc chị vượt cạn thành công
    • 83 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Mình cũng đang bị thai to 34w mà con nặng 3179gr rồi, đường kính lưỡng đỉnh là 93, chiều dài xương đùi là 61 và cũng bị "dây rốn quấn đầy cổ, nhưng quấn lỏng" đúng lời bsi đấy ạh, bsi k nói là bao nhiêu vòng. Mình cũng đang lo thai to, đầu to lại dây quấn cổ nữa là phải mổ đây.. too worry...
    Hữu Quyền: 6W: ;11W: CD 43, ĐKLĐ 17 ;13W: ĐKLĐ 25,CDXĐ 9MM,CVĐ 85mm, 85gr; 16W: 34,18,156gr; 20W :46,23,160,337gr ;24W:61,40,800gr 25W3D: 69,39,233,976gr 27W: 73,48.1262gr 31W4D: 87,54,298,2307gr 34W : 93,61, 3179gr 36W: 98, 65, 3300gr 37W My son was borned with weight 3,2kg

Thế là gia đình mình đã đông đủ. Các con yêu qúy hãy luôn khỏe mạnh , ngoan ngoãn bên bố mẹ các con nhé..Vì các con là taì sản vô giá của bố mẹ. Yêu các con nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 17 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Em 38,5t sáng nay đi khám con cũng bị 2 vòng quấn cổ các mẹ ạ. Dkld là 95 và cdxd là 72. Bs nói đầu to nhưng cũng chưa nói là sinh thường hay mổ. Anh xã thì lo vụ hai vòng quấn cổ quá nên cũng giục hỏi bs xem có sinh mổ được mí cả bé cũng hơi to, 3.4kg rồi....em đợi tuần sau bs trả lời cuối cùng xem sinh thường hay mổ haizz lo quá!,
    • 34 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

đúng rùi.lúc bác sĩ nói với mình cũng ẩm ờ lắm..cư shoir là sinh thường hay sinh mổ mà bs k nói rõ nữa chứ..sốt hết cả ruột các mẹ ơi...hôm nay em bé bước sang tuần 40 mà em chưa có dấu hiệu sinh...con so mà lâu quá ><
    • 320 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuken_2013 Xem bài viết
    đúng rùi.lúc bác sĩ nói với mình cũng ẩm ờ lắm..cư shoir là sinh thường hay sinh mổ mà bs k nói rõ nữa chứ..sốt hết cả ruột các mẹ ơi...hôm nay em bé bước sang tuần 40 mà em chưa có dấu hiệu sinh...con so mà lâu quá ><
    Mẹ nó cứ bình tĩnh, mình sinh con đầu lòng cũng hết tuần 41 nó mới chịu chui ra đấy.
    • 41 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hix , thai em cũng to , bị quấn cổ 1 vòng , ngày mai đi khám 38 tuần , ko biết có sao ko nữa, cũng 3kg2 rùi , lo quá , mà em ko mún sinh mổ tý nào
    • 34 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gacodethuong Xem bài viết
    Mẹ nó cứ bình tĩnh, mình sinh con đầu lòng cũng hết tuần 41 nó mới chịu chui ra đấy.
    em sốt ruột quá mẹ nó ạ..anh xã nhà em cũng đứng ngồi không yên..giờ con bị dây rốn quấn cổ lại càng lo thêm nữa...em sợ không sinh thường được mà lại phải ăn dao cũng nên đấy ạ
    • 34 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kimhongphuc_132 Xem bài viết
    hix , thai em cũng to , bị quấn cổ 1 vòng , ngày mai đi khám 38 tuần , ko biết có sao ko nữa, cũng 3kg2 rùi , lo quá , mà em ko mún sinh mổ tý nào
    vậy là rắn của mẹ nó còn to hơn rắn con nhà mình đấy..nhưng dây rốn quấn 1 vong chăc vẫn sinh thườndduuwwoccj mẹ nó đừng lo quá...bs hẹn mình chủ nhật tuần này tái khám mà mình đang mong rắn con tháo dây rốn được vòng nào hay vòng đó nè mẹ nó
    • 58 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Thai e gần 40w rồi mà chưa có dấu hiệu j hết. Nay e đi khám cugx chưa có dấu sanh... Bs bảo, con thiểu ối, 4cm, e lo wa, bs bảo nhập viện nhưg xa wa nên e về lại nhà rồi. Có nguy cho bé lắm ko zij các chị? Con đầu nên e rối wa, ko bt có nên dùng pp giục sinh ko, loại nào hiệu quả, ko kheo họ đè e mổ mất, e sợ lắm. Lại lo mai 30-4 lễ lạc ê kip ko nhiệt tình giúp trường hợp mình... Huhuhu
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,329 Bài viết

• 487 Được cảm ơn

Các mẹ đừng lo quá ảnh hưởng đến con nhé. Em gái mình năm 2008 có bầu tuần gần sanh thì phát hiện tràng hoa quấn cổ 2-3 vòng gì đó (mình ko nhớ chính xác). Nó lúc nào cũng nơm nớp lo lỡ con có vấn đề gì. Bác sĩ bảo: Trước khi sanh sẽ siêu âm lại nếu vẫn còn bị quấn cổ 2-3 vòng vậy có thể sẽ mổ nhưng phải xem bị quấn như nào đã mới quyết mổ hay có thể sinh tự nhiên, với lại thai nhi thường hay nghịch ngợm, quậy tùm lum nên vấn đề tự giải thóat mình khỏi tràng hoa vẫn thường xuyên xảy ra. Đúng như lời bác sĩ, cuối cùng bé con cũng thóat khỏi tràng hoa và được mẹ sinh tự nhiên, khỏe mạnh như bao em bé khác.
    Cầu chúc cho mấy mẹ con luôn mạnh khỏe nhé!!!!!
    TrinhTrinh
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi e lo quá.Sáng nay SA Thai e con gái 39t mà nặng đến 3kg6 .bị quấn 2 vòng . E lại thiếu máu,sáng giờ cứ lo sốt vó . Bs bảo 7-80% là phải mổ .Thai to quá e cứ lo .Có ai như e k (
    • 277 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoada_2004 Xem bài viết
    Mình cũng đang bị thai to 34w mà con nặng 3179gr rồi, đường kính lưỡng đỉnh là 93, chiều dài xương đùi là 61 và cũng bị "dây rốn quấn đầy cổ, nhưng quấn lỏng" đúng lời bsi đấy ạh, bsi k nói là bao nhiêu vòng. Mình cũng đang lo thai to, đầu to lại dây quấn cổ nữa là phải mổ đây.. too worry...
    Mẹ này giống mình thế, các số đo cũng ngang ngang nhau, cũng bị 1 vòng dây rốn quấn cổ. Hic, mìn cũng lo lắm. Khonng bết bé nhà bạn có đi khấm lại chưa? tkeest quả thế nào rồi.
    H9Jkp7
    • 83 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeNhaUyen Xem bài viết
    Mẹ này giống mình thế, các số đo cũng ngang ngang nhau, cũng bị 1 vòng dây rốn quấn cổ. Hic, mìn cũng lo lắm. Khonng bết bé nhà bạn có đi khấm lại chưa? tkeest quả thế nào rồi.
    Mẹ Nha Uyên ơi, tình hình mẹ thế nào đã siêu âm lại chưa? mình mới đi siêu âm lại, sau 2 tuần con lên có 100gr thôi thế là con được có 3,3kg thôi. Hết rau quấn cổ rồi, dklđ là 98mm, chiều dài xương đùi là 65 lại còn bị đa ối nữa. lo lại càng lo.....
    Hữu Quyền: 6W: ;11W: CD 43, ĐKLĐ 17 ;13W: ĐKLĐ 25,CDXĐ 9MM,CVĐ 85mm, 85gr; 16W: 34,18,156gr; 20W :46,23,160,337gr ;24W:61,40,800gr 25W3D: 69,39,233,976gr 27W: 73,48.1262gr 31W4D: 87,54,298,2307gr 34W : 93,61, 3179gr 36W: 98, 65, 3300gr 37W My son was borned with weight 3,2kg

Thế là gia đình mình đã đông đủ. Các con yêu qúy hãy luôn khỏe mạnh , ngoan ngoãn bên bố mẹ các con nhé..Vì các con là taì sản vô giá của bố mẹ. Yêu các con nhiều.
    • 277 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoada_2004 Xem bài viết
    Mẹ Nha Uyên ơi, tình hình mẹ thế nào đã siêu âm lại chưa? mình mới đi siêu âm lại, sau 2 tuần con lên có 100gr thôi thế là con được có 3,3kg thôi. Hết rau quấn cổ rồi, dklđ là 98mm, chiều dài xương đùi là 65 lại còn bị đa ối nữa. lo lại càng lo.....
    Mình còn gần 2 tuần nữa mới did khám lại. Hi vọng la con tự tháo ra được
    H9Jkp7
    • 712 Bài viết

• 301 Được cảm ơn

Mọi người ơi,e mới sinh xong..còn dư ít đồ..có mẹ nào cần e thanh lý rẻ cho nhé:
    - 1 bịch bỉm caryn
    -2 bịch tã giấy bobby( loại to nhất)
    -20 tã chéo loại đẹp nhất ( mới tinh,chưa dùng)
    -băng rốn+ giấy thấm phân xu,2-3 hộp j đấy
    -20 quần dán tã mio:15c số 1 và 5c số 3. Con e dùng vài ngày thui,sau đó chuyển sang dùng bỉm nên ko cần đến nữa.
    Tất cả chỗ này e thanh lý 500k mọi người nhé,ai cần thì pm e nha.tks
    VKtcp7