TIN TÀI TRỢ.

Mẹ nào đang ở 3 tháng đầu mà bị nghén thì vào chia sẻ với em ạ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 459 Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 307 Bài viết

• 357 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hi các mẹ, em đang được 5 tuần thui, mà nghén khổ sở quá, người mệt rã ra, nôn, buồn nôn suốt, chả ăn đc gì
    Em ở cùng bmc nhưng bmc đi làm cả ngày, chồng em đi làm xa, 2 tuần mới về nên em hầu như ở nhà 1 mình.
    Có mẹ nào nghén như em thì vào tâm sự với em cho đỡ buồn ạ
    Em chọn anh là em chọn BÌNH YÊN

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình được 10 tuần và cũng đang lay lắt đây. Mệt mỏi triền miên
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 611 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

M cũng đc 5w. Sáng ọe khan mấy cái rồi thôi. Lúc nào cũng đói. Ko ăn nhanh là sẽ buồn nôn. Thế nên m ăn suốt ngày. Đêm nào cũng dậy luc 1h hoặc 1h30 để ăn.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 307 Bài viết

• 357 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi black_eye Xem bài viết
    M cũng đc 5w. Sáng ọe khan mấy cái rồi thôi. Lúc nào cũng đói. Ko ăn nhanh là sẽ buồn nôn. Thế nên m ăn suốt ngày. Đêm nào cũng dậy luc 1h hoặc 1h30 để ăn.
    Mn ăn đc thì tốt rồi, mình còn ko ăn đc cơ
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 307 Bài viết

• 357 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi himaly1407 Xem bài viết
    Mình được 10 tuần và cũng đang lay lắt đây. Mệt mỏi triền miên
    Nghe mng nói nghén là di truyền, mc mình ko nghén, chị chồng cũng ko nghén, còn mẹ đẻ nghén mình 8 tháng rưỡi, ko biết mình có giống thế ko nữa, hic
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng đang nghén lắm đây 😭
    Nhưng dần dần mình rút ra đc chút kinh nghiệm bản thân. Thứ nhất b đừng nên để quá đói. Thứ 2, theo như mình để ý, ăn gì ngày hôm đó nếu k hợp ( do con k thích hoặc do thức ăn nó k hợp lúc bầu) thì mình về đêm đó nôn ngay. Sau mình sẽ tránh tạm thời k ăn mấy món đó nữa. Chỉ ăn thức ăn an toàn mặc như thịt, rau mặc dù có hơi ngấy 😭
    Nghén thì k có cách chữa đâu b ạ. Hiz. Cố chịu đựng thôi. Mình cũng đang vật vã lắm. Chúc b sớm hết nghén và lun khoẻ manhh

Gởi từ ứng dụng Webtretho của mebap2601
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 307 Bài viết

• 357 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mebap2601 Xem bài viết
    Mình cũng đang nghén lắm đây 😭
    Nhưng dần dần mình rút ra đc chút kinh nghiệm bản thân. Thứ nhất b đừng nên để quá đói. Thứ 2, theo như mình để ý, ăn gì ngày hôm đó nếu k hợp ( do con k thích hoặc do thức ăn nó k hợp lúc bầu) thì mình về đêm đó nôn ngay. Sau mình sẽ tránh tạm thời k ăn mấy món đó nữa. Chỉ ăn thức ăn an toàn mặc như thịt, rau mặc dù có hơi ngấy 😭
    Nghén thì k có cách chữa đâu b ạ. Hiz. Cố chịu đựng thôi. Mình cũng đang vật vã lắm. Chúc b sớm hết nghén và lun khoẻ manhh

Gởi từ ứng dụng Webtretho của mebap2601
    Cảm ơn mn, mình thì sợ ăn nên toàn để đói meo mới ăn. Giờ mình chỉ có cách cố ăn thôi, ko cho nôn ra nữa, thôi cố gắng cho hết 3 tháng đầu