TIN TÀI TRỢ.

Mẹ bầu có nên uống bia????

• 0 Lượt chia sẻ
  • 30.4K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 37 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, cho e hỏi tý, em nghe nói là bầu từ khoảng 5 tháng trở lên là có thể uống bia được, nhưng ít thôi để sau này cho con có làn da đẹp? sinh sạch nữa? không biết có đúng ko? Các mẹ giúp em với

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 82 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

e cũng k rõ có dc uống bia k, nhưng htrước liên hoan ở nhà, e cũng trót uống 1 ngụm rồi, e thấy mọi ng bảo bầu uống bia k sao, k biết có vấn đề gì k
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 448 Bài viết

• 486 Được cảm ơn

Có thai nên hạn chế các loại đồ uống có chứa chất kích thích như rượu, bia, nước có gas chị ạ.
    • 41 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

mình thấy các chị mang bầu bảo uống bia cũng tốt, nhưng uống một ít thôi nhé, uống nhiều ko tốt đâu ạ
    Chuyên cung cấp mật ong nguyên chất và Chè Thái Nguyên ngon, mẹ nào có nhu cầu thì Alo cho em theo số: 0986 948 676

Em toàn lấy ở trên quê xuống nên các mẹ yên tâm ko bị pha chế gì đâu ạ.
    • 384 Bài viết

• 474 Được cảm ơn

hi các mẹ ơi
    Em đang 34,35w mà thỉnh thoảng chồng uống bia vẫn tranh thủ ké 1, 2 hụm. Có hôm đi liên hoan còn "chơi" nguyên 1 cốc. Em thấy ngon lắm ạ (trước đó em ko hề bia rượu đâu ạ)
    Chị bạn chồng em ngày trước mang bầu mỗi ngày 1 cốc bia đấy ạ. Con vẫn thông mình, lém lỉnh chứ không có vấn đề gì đâu ạ
    pMnGp7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 748 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

theo dân gian nói thì uống bia tốt, mỗi ngày uống 1 ít, nhưng theo bác sĩ lại nói ko được uống các chất kích thích, cồn, rượu bia, hạn chế cả cafe, nước có ga nữa. theo bác sĩ cho chắc ắn
    • 137 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

mình vẫn uống, uống vài ngụm thôi, ai cũng bảo uống tốt mà. chứ uống mà say ngất ngưởng thì người thường còn không nên nữa huống chi các mẹ bầu nhỉ ? uống thế là có hại thật rồi.
    • 12 năm
    • 41 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Nhà em thì thấy bia ngon và khá tốt đấy chứ, nhưng em cũng chỉ dám ké 1, 2 ngụm cho mát thôi. Trước kia hồi mang bầu em mẹ em còn nghén bia ấy. Em nghĩ ko vấn đề gì đâu ạ.
    • 211 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Mỗi ngày uống 1 cốc là ok mà mẹ nó. Nhưng mẹ nó uống bia lon hoặc bia chai nhé, đừng uống bia hơi. Mình sợ cái men của bia hơi bây giờ lắm. Cứ uống bia lon hoặc chai cho chắc ăn.
    • 463 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

Bà chị mình có bầu mà ngày nào cũng theo chân anh rể đi uống bia nè. Trộm vía, cu Bill ngoan ngoãn và lanh lợi lắm. Chị ấy nói uống bia tốt cho bà bầu nhưng nên uống vừa phải, tránh lạm dụng
    • 81 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Hi, em cũng đang bầu và thỉnh thoảng cũng uống ké ông xã 1 ngụm, đúng là ngon thật
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Còn mình thì bị nghiện cà phê, nếu không uống cà phê vào buổi sáng thì không làm được việc gì cả, có sao không các chị
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 20 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

theo em thấy thì uống bia tốt đấy chứ. cách mấy ngày là em uống 1 chai cho em pé trắng và sạch nữa.nhà em ai cũng nói uống bia tốt mà.ngay cả bà nội em cũng nói vậy nữa bởi vậy tha hồ uống.
    pjpj
    • 530 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

UỐNG BIA VÀ CAhFE CUGN TỐT ĐẤY, NHƯNG 1 LƯỢNG NHỎ THÔI NHÉ, CÁC MẸ UỐNG NHIỀU LÀ KO TỐT CHO CON DÂU, VI BSI DẶN BẦU BÍ LÀ TRÁNH XA CHÁT KÍCH THÍCH MÀ, NHƯNG 1 LƯỢNG NHỎ THÌ KO ẢNH HƯỞNG GÌ ĐẾN BÉ ĐẤU, MÌNH UỐNG SUA CHUA ĐÁNH ĐÁ VẪN PHẢI THÊM CAhFE!!!!!!!!!!!!
    • 12 năm
    • 41 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thongdalat Xem bài viết
    Còn mình thì bị nghiện cà phê, nếu không uống cà phê vào buổi sáng thì không làm được việc gì cả, có sao không các chị
    Oh, cái này thì phải xem lại đi mẹ thongdalat, cơ thể mang bầu đã nhạy cảm rồi, còn thường bị nóng trong nữa nên uống cà phê ko tốt đâu. Mà mẹ nó uống cà phê ko bị táo bón à?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 40 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình đi khám thì bs bảo uống bia rượu thoải mái, nhưng số lượng k nhiều, nhất là rượu, còn bia thì mỗi ngày 1 lon (cốc) hoặc uống chung vài hụm. Uống cho mát da, mát thịt, tiêu hóa tốt. Mình từ lúc có baby đến giờ uống đều mà. Thai mình đc 27w rồi...:X trộm vía hnay đi s.a bé khỏe và phát triển bt.
    Bao ngày Mẹ ngóng, bao ngày Mẹ trông, bao ngày Mẹ mong con chào đời,
    Ấp trong đáy lòng, có chăng tiếng cười của một hài nhi đang lớn dần?
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 87 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Mình thì toàn pha bia với nước Sprite thôi, 1 ngày uống 1 cốc . Mọi người bảo Là uống thì da em bé trắng trẻo và sau khi sinh sẽ rất sạch sẽ nữa ... Các mẹ thử pha bia chai hoặc Long với 1 nữa cốc nước ngọt Sprite thử uống xem nha
    • 54 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Vậy mới có 5 tuần thì coa được uống k các mẹ?em cũng nghe nói em bé mà cho tắm bia thì lớn da trắng hồng hào rất đẹp.con bạn em được mẹ nó chon tắm bia từ nhỏ ấy,da dẻ đúng là trắng hồng lun í.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 71 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

tự nhiên nhà mình cũng thèm bia, hix không biết do nắng nóng hay do nghén nữa, mà trước đó không thấy bao giờ uống bia, giờ thấy cóc bia mát lại thèm > cũng ké vài ngụm hi vọng con vẫn khỏe và phát triển tốt.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 59 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Ở việt nam lạ nhỉ, bên mỹ bác sĩ khuyên k nên uống, cả trà, coffee vs nc ngọt cũng vậy. Chất kích thích +caffein rất hại cho baby và tăng nguy cơ dị tật chứ k tốt và mát da thịt gì đâu!