Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Mẹ bầu 7 tháng lúi húi cúi nhặt đồ, tai nạn kinh hoàng bất ngờ ập đến

• 4.04K Lượt chia sẻ
  • 509K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,907 Bài viết

• 820 Được cảm ơn

Tai nạn có thể xảy ra bất kỳ lúc nào, do đó các mẹ phải hết sức lưu ý để tránh khỏi những trường hợp nguy hại đến tính mạng của con như thế này.

Một người mẹ mang thai tháng thứ bảy lúi húi cúi xuống nhặt con dao bị rơi, vô tình bị trượt chân và ngã. Trên tay người mẹ là con dao đang chĩa thẳng vào người, may mắn thay đầu dao đâm vào vị trí dạ dày của người mẹ. Khi nhân viên cứu hộ đến, họ nhìn thấy cảnh tượng kinh hoàng: người mẹ đang mang thai nhi bảy tháng tuổi, nằm sóng soài dưới sàn bếp, con dao nhọn cắm thẳng vào vụng bụng, máu chảy lênh láng. Các nhân viên y tế đã phải nhanh chóng sơ cứu và cầm máu ngay lập tức, sau đó đưa người mẹ đến bệnh viện để kịp thời cứu tính mạng của người mẹ và thai nhi trong bụng.

phu-nu-mang-thai-bi-tai-nan

Những người chứng kiến sự việc kể lại: người mẹ đang ngồi trong nhà, tay cầm con dao để gọt hoa quả. Vì con dao rơi xuống cần phải nhặt lên, nhưng do bụng cồng kềnh khó cúi xuống lượm đồ nên cô ấy vô tình bị ngã chồm lên dao và bị con dao cắm thẳng vào bụng. Quá sợ hãi, người mẹ đã cầu viện sự giúp đỡ và thông báo với bệnh viện hỗ trợ nhằm giữ an toàn tính mạng cho cả hai mẹ con.

Không có điều gì là không thể xảy ra, đó là lý do vi sao các chuyên gia khuyên mẹ bầu không nên với đồ trên cao hay cúi lượm đồ dưới đất (đúng ra là chỉ nên ngồi từ từ xuống để lượm đồ, nếu cần).

thao_duoc_9

Những tai nạn như thế này có thể xảy ra với bất cứ ai coi thường lời khuyến cáo của y bác sĩ. Trong thực tế, một tai nạn tương tự có thể xảy ra ở bất cứ đâu, bất cứ lúc nào. Nếu trong trường hợp nguy hiểm, cả bào thai lẫn mẹ bầu đều phải chịu hậu quả rất nặng nề chứ không may mắn như người mẹ này.

Người mẹ mang thai không nên quá chủ quan cho dù bạn có khoẻ mạnh và khéo léo cỡ nào. Vì sao các bác sĩ sản khoa khuyên bạn nên cẩn trọng giữ gìn? Đó là vì bạn đang mang trong mình một sinh linh nhỏ bé hoàn toàn phụ thuộc vào mẹ và đang chờ đội từng ngày để bước ra thế giới rộng lớn này. Do đó, các mẹ phải tự biết chăm sóc bản thân, làm thế nào để tránh khỏi các tai nạn gây nguy hại đến con.

Các mẹ bầu phải ghi nhớ một số cách chăm sóc bản thân trong quá trình mang thai dưới đây:

1. Khi nhận ra rằng mình đã mang thai, mẹ hãy ngừng thực hiện các hoạt động như tập thể dục nặng đòi hỏi phải có tác phong mạnh mẽ.

2. Mẹ mang thai không nên mang giày cao gót. Hãy thay giày cao gót bằng những đôi giày bệt.

3. Các mẹ không nên đi bộ trên vỉa hè ướt hoặc hành lang ướt mưa; vì nó có thể làm cho bạn bị trượt.

4. Khi mang thai, mẹ không nên nâng nhấc vật nặng, cúi xuống lượm đồ hoặc với đồ từ trên cao.

5. Các bà mẹ mang thai khi dọn dẹp nhà cửa cần tránh không gắng sức nhiều hoặc thực hiện các công việc nguy hiểm như leo lên bàn quét mạng nhện, chà rửa sàn nhà và bò bằng đầu gối để chà sàn phòng tắm…

6. Các mẹ mang thai không nên đi xe gắn máy, không chạy xe nhanh.

7. Các mẹ mang thai không nên đi nhanh, đừng vội vàng mà hãy từ tốn.

Theo https://th.theasianparent.com/

>>> Mời bạn xem thêm:
    Tại sao có bầu lại ko được cúi?
    Trong bụng mẹ, thai nhi cũng bận rộn!
    Thai nhi 7 tháng mà đạp ít và nhẹ hơn so với trước
    Lại chuyện kiêng gì và không kiêng gì khi mang thai
    Những điều nên làm và nên kiêng cữ khi mang thai

<<< Mang thai, chuẩn bị sinh
    <<< Kiêng cữ khi mang thai
    Mỗi người chỉ có một cuộc đời để sống.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 24 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

So qua!!
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

nói là ko đi xe gắn máy thì ko được rùi, mình vẫn phải chạy xe đi làm. nhưng may mắn là làm cũng gần nhà.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

nguy hiểm quá, Cầu mong 2 mẹ con mạnh khỏe
    • 115 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

sợ thật đấy,mình cũng đang mang bầu bé thứ 2 được 4 tháng.đi làm xa nên cũng k tránh khỏi trường hợp vội vàng hay đi xe máy, chỉ cầu mong là không có gì xảy ra khi đang mang thai, mong con ra đời an toàn.chứ k thì hối hận cả đời.
    • 123 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

mang bầu 36w ùi.... thực sự thì việc cúi mà lấy đồ quả thực rất khó chịu.....

Phải cẩn thận mới được..... hức....
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cố lên nha các chị, vì cuộc sống mưu sinh, không đi làm thi lấy tiền đâu mà nuôi con, có tiền thì thuê người làm là không có gì phải sợ.............chỉ vì tiền mà khổ quá di. em ước gì có cái máy in tiền.kakaka
    • 44 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

nguy hiểm. sợ quá
    • 29 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Khi mang thai nếu muốn nhặt vật gì đó thì phải ngồi từ từ và khi đã cố định vị trí ngồi thì mới được nhặt vật rơi .tuyệt đối không nên cố gắng cúi người xuống nhặt .có lẽ mẹ này không tìm hiểu những điều nên và không nên làm khi đang mang thai đặc biệt là thai đã 7tháng
    • 1,361 Bài viết

• 453 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    các mẹ đang mang thai nhớ cẩn thận nhé.. Đọc bài báo mà em cũng sợ toát mồ hôi đây nè. Giữ gìn an toàn cho mình và cả đứa bé trong bụng nữa.
    Thời gian và khoảng cách sẽ là thử thách để tình yêu thêm vững, mạnh và bền chặt hơn.
    Nhưng đôi khi, cũng là lý do đáng sợ để hơi ấm tình yêu dần tan chảy, nhường chỗ cho con tim băng giá, lạnh lùng và cách xa...

• 51 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

nhưng bảo không đi xe mày cực khó, vì biết đi bằng xe gì bây giờ
    • 228 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 47 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Nguy hiểm thật đấy
    • 115 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

huhu.mình cố gắng cẩn thận mà hôm nay vẫn bị ngã xe đây.em bé trong bụng được 22 tuần.trôm vía nghìn lần 2 mẹ con, con vẫn đạp,mẹ thì chỉ bị xây xát ở chân.người đi đằng sau quệt vào tay lái làm mình k chủ động được dẫn đến ngã lăn ở đường.
    • 5,732 Bài viết

• 19,716 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chịu khó đi taxi hay xe buýt đi các mẹ
    tính mạng 2 mẹ con cao hơn tiền bạc.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của BambinoEmily
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,102 Bài viết

• 6,524 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    PN VN thật là khổ, sinh con đầu lòng thì MC cứ canh lúc nào đặt đít xuống lại chửi "Lười chảy thây, phải hoạt động nhiều mới dễ sinh con", sinh con thứ 2 thì bao nhiêu việc nhà, việc làm, việc chăm con, thậm chí hầu chồng cũng chẳng có ai làm giúp.
    l58m
    gvUWp7
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 149 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Hix Nguy hiểm quá
    • 26 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bạn nì nói chuẩn nè... khổ thật !
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Jemai Xem bài viết
    PN VN thật là khổ, sinh con đầu lòng thì MC cứ canh lúc nào đặt đít xuống lại chửi "Lười chảy thây, phải hoạt động nhiều mới dễ sinh con", sinh con thứ 2 thì bao nhiêu việc nhà, việc làm, việc chăm con, thậm chí hầu chồng cũng chẳng có ai làm giúp.