TIN TÀI TRỢ.

Mang thai tuần thứ 5 bị căng tức bụng thì có sao không ạ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.92K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em mang thai tuần này là tuần thứ 5, cứ mỗi lần ăn vào là bụng no căng đầy bụng không thể chịu nổi. Đứng rồi đi tới đi lui ngồi xuống một hồi khoảng 2-3 tiếng đồng hồ mới hết đầy bụng. Mà hết đầy bụng thì lại đói bụng hic. Như vậy có nguy hiểm ko ạ?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Honey0106

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 193 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Hồi mới mang bầu mình cũng vậy, đi khám bs bảo do tử cung dãn nở để chuẩn bị cho em bé nên sẽ chèn ép lên các cơ quan đoàn thể khác, các cq này phải "di cư" dẹp sang 1 bên để nhường chỗ cho bé nên mới có hiện tượng đó. Nếu bạn tức bụng thì nên ăn nhiều bữa nhỏ sẽ thấy dễ chịu hơn đấy

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Mẹ Cu Tồ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 58 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

ko sao đâu chị ạ. Là do tử cung to lên để chứa thai nên chèn ép vào các cơ quan khác, theo e chắc là môn vị dạ dày nên thức ăn xuống tá tràng lâu nên đầy bụng vậy chị ạ, chị nên chia làm nhiều bữa ăn chị ạ. sẽ giúp cải thiện tình trạng này hơn đấy ạ.
    Hicare VN- dịch vụ tắm bé và chăm sóc mẹ sau sinh tại nhà ở Hà Nội. website https://hicare.vn/
    SĐT: 0967830338
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ, mình ở Đồng Nai nhờ các mẹ tư vấn giúp,

KKC của mình là ngày 12/01/2015. Ngày 14/02/2015 mình thử que thử thì thấy 1 vạch, đến ngày 24/02/2015 mình thử thì lên 2 vach (vạch dưới mờ).
    + Chiều ngày 26/02/2015 mình bị đau nhói bụng dưới nên đi siêu âm đầu dò thì bác sĩ Linh (gần cầu sập): nội mạc: 14mm, lòng tử cung: không thấy túi thai, buồng trứng T P: bình thường, túi cùng douglas: có dịch, chưa thấy dịch tự do trong ổ bụng --> KL: theo dõi thai ngoài tử cung.
    + Tối ngày 26/02/2015, mình đi siêu âm ở bệnh viện phụ sản Âu Cơ Đồng Nai siêu âm đầu dò thì kquả như sau: nội mạc: 12mm, lòng tử cung: không thấy bất thường, buồng trứng TP: bt, cạnh buồng trứng trái có hình ảnh giống túi thai KT GS=18mm --> KL: thai ngoài tử cung và tư vấn mổ nội soi.
    + Sáng ngày 27/02/2015, mình đến bv Quốc tế Đồng Nai cũng siêu âm đầu dò: đkts: 34mm, mật độ cơ tử cung: đồng nhất, lòng tử cung: có hình ảnh giống túi thai nhỏ, buồng trứng TP: bt, thai # 6tuần--> KL: theo dõi thai sớm trong tử cung, mình có làm xét nghiệp bete HCG: 619.50. bsĩ bảo 1 tuần sau tái khám.
    + Sáng ngày 02/03/2015, mình đến bv Từ Dũ khám lại, đưa các kết quả trên cho bs coi lun, và kết quả siêu âm: đkts: 40mm, nội mạc lòng tử cung: 13mm, lòng tử cung: có khối echo trống giống túi thai 4mm, buồng trứng TP: bt --> KL: TD thai sớm trong lòng tử cung.

Có mẹ nào tình trạng như mình không, giúp mình với