TIN TÀI TRỢ.

Mang thai tuần thứ 36 có bổ sung Magne B6 được không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.09K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • LF
      Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,203 Bài viết

• 363 Được cảm ơn

Chào các mẹ, mình hiện đang mang thai tuần thứ 36, trước đây mình dùng Procare, đến 5 tháng thì chuyển qua sắt và canxi, ngày uống 2cốc sữa bầu nữa. Từ 32 tuần mình đã tăng liều canxi lên ngày 2v tuy nhiên vẫn chuột rút, căng cơ và ngủ ít lắm. Mình tìm hiểu được biết tình trạng trên có thể do thiếu Magne B6, tuy nhiên như lịch bổ sung vi chất cho thai phụ mình thấy thường uống Magje B6 từ tuần thứ 16 và tuần thứ 24, sau đó từ tuần 32 là ko thấy kê nữa.
    Mình đã hỏi BS nhưng bác ấy bảo sắt và canxi là đủ rồi. Mình rất băn khoăn và muốn hỏi ý kiến các mẹ, có ai 36w vẫn uống Magne B6 không? Magne B6 theo mình biết thì làm giảm chuột rút, ổn định thần kinh, giảm cao huyết áp và khó ngủ.

Carm ơn các mẹ
    La Vie est Belle

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 258 Bài viết

• 394 Được cảm ơn

BS của mình kê uống Magie thường xuyên để làm mềm cơ tử cung, uống đến lúc đẻ luôn. Nhưng mình hôm nhớ, hôm quên.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 277 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

tuy theo bac sĩ mẹ no ơi!!!thể trang mỗi ngươi mỗi khac mà,khi bị chuột rút nếu dang nằm ơ trên giương thì mẹ bé ngôi dậy từ từ bươc xuống nền nhà liền ráng chiêu dau 1 chut di qua di lại cho máu lưu thông là hêt liền,còn vụ mất ngủ là do gần sinh khó mà ngủ ngon dươc thôi cố găng mẹ no ơi!!!chuc me va bé khoẻ manh.
    Không Gì Hanh Phúc Bāng Có Con Iu Nè !!!câu mong ca gia đinh minh manh khoe an lanh hanh phuc...hanh phuc luôn o bên minh hay trân trong lây no
    • 150 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Như mình đc kê magne B6 từ hồi 12w đến h là 35w nhưng bác sĩ có dặn là chỉ dùng đến khi 37w thì phải dừng nhé!
    • LF
      Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,203 Bài viết

• 363 Được cảm ơn

Các mẹ có kinh nghiệm vào cho ý kiến thực tế giúp mình với nhé, mình biết đến Magne muộn quá mà BS thì ko nói gì cả ....
    La Vie est Belle
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 50 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

tuần trước mình đi khám 37 tuần 5 ngày thì bị huyết áp cao, bác sĩ cho Magie về uống ngày 4 viên chia 2 lần, uống trong vòng 10 ngày... mình cũng thỉnh thoảng bị chuột rút đến tuần 32 thì ko thấy bị nữa. Mỗi lần bị chuột rút thì toàn pải gọi chồng dậy giải quyết (thấy bảo theo kiểu của các bạn thể thao). Nên mình nghĩ bổ sung Magie cũng hem có sao đâu. Bổ sung canxi cần đi kèm với magie mới nhanh hấp thụ (cái này tớ đọc trên mạng). Nhưng tớ nghĩ là cứ theo bác sĩ nếu ko cần thiết thì ng ta cũng ko bắt mình pải bổ sung đâu.