TIN TÀI TRỢ.

Mang thai tuần 11 có nên uống canxi Calcium Cobiere (ống) được không các chị ơi?

• 2 Lượt chia sẻ
  • 17.3K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các chị ơi, Em mang thai giờ là tuần thứ 11, 2 tuần nay em hay bị đau răng khi ăn, cứ ăn được 1 chút là đau và ê răng khi thì 1 bên khi thì hết cả hàm, có lúc không thể ăn tiếp được. Có hôm đau có hôm không. Đi bác sĩ khám thai thì bác sĩ nói em đi khám răng xem sao, chứ không phải do thai. Em thì em tự thấy tình hình răng hàm của em thì trước giờ rất tốt, không nhức hay sâu răng gì cả. Khi không ăn thì hoàn toàn không đau nhức gì cả, chỉ khi ăn cơm hay ăn đồ ăn thì mới bị đau. Em đọc trên mạng thì nghe nói là do thiếu canxi nên dẫn đến đau răng, và em định uống bổ sung canxi calcium corbiere dạng ống có được không các chị. Nghe nói từ tháng thứ 4 mới được uống, nhưng tình hình em như vậy em uống sớm có ảnh hưởng gì không ạ?
    Em đang uống pre_natchoice để bổ sung vitamin, nhưng sao mặt nổi nhiều mụn quá. Em định ngừng uống để xem có bớt mụn không nhưng sợ thiếu chất.
    Các chị đi trước xin cho em ý kiến với.
    Em cám ơn các chị rất nhiều.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 7 năm
    • 403 Bài viết

• 780 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình uống canxi sandoz, thấy đỡ chuột rút chân. Canxi cobiere ngoài thành phần canxi có thêm vitamin C nữa bạn ạ. Mình nghĩ mụn khi mang bầu là do cơ địa chứ mình uống vitamin từ khi có bầu đến giờ 30 tuần mặt không có cái mụn nào cả.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 80 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Bạn ơi tạm thời đừng uống D vội, uống theo chỉ định của bác sĩ nhé. Nếu cần bổ sung D thì bạn uống sữa tươi, ăn sữa chua vào. Đánh răng sau khi ăn và súc miệng nước muối. THường khi mang thai chân răng yếu, đánh răng hay chảy máu và hay đau ê răng là chuyện thường mà, mình cả 2 lần mang thai đều vậy cả. bạn chịu khó sức miệng nước muối là hết đau. Còn uống vitamin ko ảnh hưởng mụn đâu. Hạn chế ăn đồ nóng như nhãn, uống nước atiso giải nhiệt. Atiso uống khi mang thai ok. Bạn mua loại tốt uống, loại hoa ấy.
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

tra atichour dc uong tot nhat la ban nen chon la' chu k phai hoa dau ban nhe.minh la dan duoc va cung dang mang thai tuan thu 25 roi.va minh da uong canxi Cobiere 10ml tu thang thu 4 roi..uong k anh huong gi het,neu nhu ban dang uong cac vitamin bac sy chi thi.thi van co the uong kem canxi Cobiere 10ml vao buoi sang sau an 1 tieng nhe'...neu quen buoi sang k uong dc thi co the uong vao buoi trua sau an cung 1 tieng..
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cám ơn các chị đã trả lời cho em. Có lẽ em sẽ thử uống ngày nghỉ ngày uống 1 ống calcium corbiere, thử trong 1 tuần xem răng hàm có bớt ê chút nào không. Nếu không giảm đau thì em sẽ ngưng lại chờ đến tháng 4 mới uống tiếp. Uống ít ít vậy chắc không bị vôi hóa đâu phải không các chị.
    Cho em hỏi thêm là có thể đi khám thai với 2 bác sĩ khác nhau theo dõi được không ạ. Dùng chung 1 sổ khám thai hay nên lập ra 2 sổ riêng nhau. Bé đầu lòng nên em lúc nào cũng muốn cẩn thận và chu đáo cho an tâm.