TIN TÀI TRỢ.

mang thai tháng thứ 3 nên uống sữa gì ạ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.85K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em có bầu 3 tháng , đang uống obimin mỗi ngày, em nên uống thêm sữa gì ạ, các chị tư vấn cho em loại nào ok nhất mà dễ uống nhất ấy, em có bầu lần đầu chưa có kinh nghiệm gì cả, hic

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 3,111 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gkcwìe Xem bài viết
    Em có bầu 3 tháng , đang uống obimin mỗi ngày, em nên uống thêm sữa gì ạ, các chị tư vấn cho em loại nào ok nhất mà dễ uống nhất ấy, em có bầu lần đầu chưa có kinh nghiệm gì cả, hic
    Chị vẫn dùng Similac mom cho 2 tập, có lần hứng khởi mua lọ Meji về nhưng cảm giác của chị hơi khó uống hơn Similac.
    NB: 3,5kg- 50cm; 1M- 4,8kg; 2M- 6kg- 59cm; 3M- 7,5kg; 4M - 7kg - 64cm; 5m - 9,5kg 69 cm, 6M- 11kg; 7M - 11,5kg
    eNortjK1UjI3MTY1VLIGXDASuAKg34

eNortjK1UjI3sDQ0VLIGXDASrgKe80
    • 204 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

uống sữa gì mà bạn cảm thấy dễ tiêu thụ đc ấy.Mình hồi đầu uống similac, cũng thấy ổn, sau thì chuyển sang XO, thì dễ uống hơn similac.
    nếu ăn uống đủ chất thì ngày chỉ cần 1 cốc sữa thôi cũng đủ.
    You're my everything!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em mới mang thai được hơn 2 tháng nhưng em chưa uống 1 loại sữa bầu nào cả , chỉ uống sữa tươi vinamilk thôi ạ , nhờ các chị tư vấn dùm em, em có nên uống sữa bầu thêm không ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng bầu 3 tháng. Theo mình tìm hiểu thì chỉ có ở VN mình mới bán tràn lan nhiều loại sữa bầu như vậy. Mình hiện uống sữa bò tươi 1 ngày 0.5l. Giá trị dinh dưỡng giữa sữa bầu và sữa bò tươi là ngang với nhau b ạ. Ở nước ngoài chỉ những mẹ bầu ko thể ăn uống đầy đủ hoặc khó ăn mới cần phải uống sữa bầu thôi.
    • 216 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Sữa nào mà bạn thấy dễ uống, thấy thích là được, kể cả sữa tươi, yaour, sữa đậu nành cũng tốt, ko nhất thiết phải là sữa bầu đâu ah. Nếu ăn uống đầy đủ, mỗi ngày 1 ly sữa 200ml là ok rồi.