TIN TÀI TRỢ.

Mang thai tháng đầu uống sữa gì?

• 9 Lượt chia sẻ
  • 12.6K Lượt đọc
  • 31 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi! Mình mới chậm kinh hơn một tuần. Mình hơi nhiều tuổi rồi (32t) nên có em bé thì vui lắm.
    Hạnh phúc chưa lâu thì lại đứng trước vô vàn lo lắng các mẹ ạ.
    Trước lúc mang thai cũng ý thức là phải bổ sung acid folic nhưng ý thức chưa đầy đủ. Mua về lúc uống lúc không. Rồi không nghĩ mình có thai dễ thế nên không bổ sung sắt và vitamin. Từ khi biết có bé mới chịu khó uống sắt.
    Như mình bây giờ thì nên uống sữa gì và nên ăn uống thế nào để bổ sung chất cho mẹ và bé?
    Các mẹ có kinh nghiệm chia sẻ cho mình với nhé!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 55 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Mình cũng quan tâm vấn đề này. Nghe nói hiện có loại thuốc Elevit dành cho phụ nữ chuẩn bị và đang có bầu để bổ sung vi chất và vitamin. Nhưng loại này chỉ có hàng xách tay thôi, mẹ nào biết order or mua ở đâu thì chia sẻ cho các mẹ khác biết với ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 664 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Mình thấy ngoài việc uống thêm sắt và acit folic theo chỉ định của bác sĩ, bạn cứ ăn uống đầy đủ (ko cần quá bồi bổ và ép mình phải ăn thật nhiều), uống nhiều sữa các loại + 2 cốc sữa bầu/ngày là ok rồi. Mình thấy sữa anmum dễ uống, trộm vía 2 mẹ con đều tăng cân đều.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 381 Bài viết

• 575 Được cảm ơn

Nếu chị đã uống vitamin tổng hợp cho bà bầu (loại có uy tín và thương hiệu) thì hàng ngày chỉ cần uôntheeme 2-3 cốc sữa tươi/ngày, chú ý bồi bổ qua đường dinh dưỡng là đc. Uống sữa bầu nếu hợp thì sẽ tăng cân đều cho cả mẹ và con, nhg nhiều ng e đã gặp (bạn thân và e dâu) thì lại k vào con mà mẹ lại to ục ịch. Giờ e có bầu cũng chỉ uống Prenatal DHA và sữa tươi (cũng chỉ đc 1 hộp/ngày)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 39 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Em cũng thấy nhiều người nói uống sữa bầu rất tốt nhưng vào mẹ nhiều hơn vào con. Có thể là do không hợp sữa. Bạn bè em cũng đều khuyên uống thuốc vitamin tổng hợp và uống sữa tươi là được. Hiện tại em cũng bắt đầu uống One a day women's prenatal của Bayer (Mỹ). Thuốc này tương tự như Elevit và 1 số loại thuốc vitamin tổng hợp khác nữa. Tuy nhiên, nó có 2 lọ, 1 lọ vitamin tổng hợp bao gồm các vitamin, sắt và axit folic và 1 lọ có chứa viên omega, DHA... (vì em thấy mọi người bảo uống thuốc có DHA cho con thông minh). Em uống thêm sữa tươi hàng ngày và thấy bác sĩ bảo thế là ok, không phải uống thêm gì nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 130 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Trước lúc có bầu em uống Obimin để bổ xung acid folic và vitamin nhóm B lúc biết có bầu em chuyển uống Procare. Viên này mùi thơm dễ uống mà có 30 dưỡng chất cần thiết cho bé phát triển. CÒn sữa bầu em nghén nên chưa uống đc hộp nào nên chỉ uống đc hộp sữa tươi nào thì uống thôi
    • 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

- Về sữa: Các sản phẩm từ sữa đều tốt cho mẹ và bé, tuy nhiên em nghĩ mỗi bà bầu sẽ phù hợp với từng loại khác nhau từ đó có sự lựa chọn cho con, chị uống sữa nào thấy em bé tăng cân tốt (mẹ nào chả thích vào con , mẹ uống thấy ngon miệng, tiêu hóa của mẹ tốt là ok chị ạ. Em nghĩ việc mẹ có uống ngon miệng cũng là một yếu tố, vì mình phải cảm thấy ngon thì mới hấp thụ tốt được, em sợ cảnh ăn uống bịt mũi lắm Em thuộc dạng nghiện sữa từ bé, ngày nào cũng 2-3 hộp (từ hồi nhỏ đã thế) nên không hề sợ sữa bầu, nhưng em chỉ thích TH nên từ hồi bầu bí đến giờ ngày nào cũng TH và TH vì quan điểm của em là đã uống đủ sắt, canxi, Vit cho con rồi thì cũng hok nhất thiết phải dùng sữa bầu, thỉnh thoảng chén hộp váng sữa và ăn sữa chua hàng ngày cho bé.

- Thuốc bổ: Chị nên nhờ bác sỹ tư vấn, và nếu hok có vấn đề bất thường hay phản ứng j thì em nghĩ chỉ nên theo 1 loại thôi.
    Một vài chia sẻ cùng chị, mong 2 mẹ con khỏe mạnh
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • 1,429 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

Mới bầu thì chị có thể dùng thử sữa bầu. Nhưng theo em thấy thì không phải ai cũng uống được sữa bầu, vì mùi nó hơi khó chịu, giai đoạn mới bầu, nghén rất khó uống.
    Chị có thể uống sữa tươi thay cho sữa bầu, cũng rất tốt, mà dễ uống hơn nhiều
    • 254 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

mẹ nó có thể uống sữa bầu hoặc sữa tươi, cái này tuỳ thuộc vào khẩu vị của mẹ nó lúc đó. Ko uống đc sữa thì ăn nhiều hoa quả và các dưỡng chất khác bổ sung cho con là ok. Sữa bầu ko phải ai cũng uống đc vì nhiều loại có vị tanh nồng. Nếu có người quen trong gia đình, bạn bè, đồng nghiệp đang bầu bí dùng sữa bầu thì bạn nên xin 1 ít mà uống thử nhé. Hợp thì mua vè uống, tránh trường hợp mua về rồi vứt xó nha.
    • 6 năm
    • 1,429 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

Nếu mẹ nó uống được sữa bầu thì tốt, còn không thì dùng sữa tươi cũng được nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 30 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình mơí có baby dc 4 tuần thôi, các mẹ cho mình hỏi là mình đã uống sắt dc chưa và cần phải bổ sung các loại thuốc bổ gì?vì hiện tại mình chưa uống thuốc nào cả. mong mọi ng chỉ giúp với. tks
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho em hỏi đang mang thai 6 tuần thì uống Ensure Gold có tốt ko hay là phải uống sửa bầu ah?
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn mang thai được 4 tuần rồi thì nên đi khám bsi để được tư vấn thêm.
    Bạn cần uống Sắt và AxitFolic mỗi ngày trước khi mang thai 1 tháng và trong quá trình mang thai.
    Ngoài ra cũng cần bổ sung thêm canxi nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 340 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

Mình cũng có baby 5w nè, mình mua sữa tươi uống. Vì sợ giống ngày xưa nhắm mắt nhắm mũi uống sữa bầu thì toàn là mẹ tăng ký ( 27kg) đợi bầu này hết dám uống luôn. Mình Định mua elevit nhưng ngoài tiệm thuốc k có, mình đã nhờ ox mình mua và sắp gởi về, mẹ nào muốn ké thì nhắn cho mình thử, nếu tiện thì mình mua hộ cho. Nhà mình còn 1 h omega 3 + dha , 1 h =240 viên, do ox mua cho uống nhưng thuốc nhiều quá k dùng hết, hôm rồi mình có mang cho bs khám mình ở bvpsqt hỏi xem mình có uống chung với thuốc bổ em bé mà bs cho có đc k, thì bs coi là được vì không có vitamin à là ok! Mình chỉ có 1 h thôi, mẹ nào cần thì nhắn mình, mình để lại 1500k = giá mua bên đó ( Thụy sĩ )
    ==================================== ĐỜI LÀ DÒNG SÔNG ======================================
    =================== AI KHÔNG BƠI=============== SẼ CHÌM !!!! ===============
    • 6 năm
    • 1,429 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bidng Xem bài viết
    Cho em hỏi đang mang thai 6 tuần thì uống Ensure Gold có tốt ko hay là phải uống sửa bầu ah?
    Được bạn ạ, không nhất thiết phải uống sữa bầu đâu. Có người k uống được sữa bầu còn uống sữa tươi bình thường thay thế mà
    • 185 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Các mẹ ở đây có kinh nghiệm tư vấn giúp e với. E muốn bổ sung sữa bầu mà k biết uống loại nào tốt cho thai nhi mà mẹ lại k bị táo bón,vì e có tiền sử là táo bón nên e đang phân vân quá.help me!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 387 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    tớ cũng đang uống Friso gold mum, mua loại hương cam dễ uống, tớ uống ừng ực phát 1 nè, cũng đag lo k vào con mà vào mẹ thì tạch cái vóc này luôn, ah mình mới được 6w thôi à
    • 6 năm
    • 1,429 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

Uống Enmum có tốt không các chị ơi? Chị em bầu được 9 tuần rồi
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em có bầu mới được hơn 4 tuần siêu âm bác sĩ bảo u nang buồng trứng phải. Thật sự lo lắng lắm! Em uống kèm thêm vinamilk thì toàn bị đau bụng. Đang phân vân không biết nên mua sữa bầu nào tốt cho con
    • 6 năm
    • 1,429 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi AnhKute185 Xem bài viết
    Em có bầu mới được hơn 4 tuần siêu âm bác sĩ bảo u nang buồng trứng phải. Thật sự lo lắng lắm! Em uống kèm thêm vinamilk thì toàn bị đau bụng. Đang phân vân không biết nên mua sữa bầu nào tốt cho con
    Uống đau bụng thì nên dừng chọn loại khác chị ạ
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2