TIN TÀI TRỢ.

Mang thai tháng đầu có nên uống sữa bầu kèm viên sắt và axit folic? các chị?

• 6 Lượt chia sẻ
  • 42.9K Lượt đọc
  • 48 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,702 Bài viết

• 524 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Giang_NH Xem bài viết
    Sữa bầu được khuyến khích dùng 2 cốc/ngày thôi mẹ nó ạ! 3 cốc mình thấy có vẻ hơi thừa chất. Ngoài sữa bầu thì các mẹ cũng nên ăn thêm các thực phẩm tươi, hoa quả và rau xanh nữa chứ mình nghĩ không nên phụ thuộc và nghĩ là chỉ cần sữa bầu thôi là đủ được.
    Hihi mình chỉ pha ít một nên gọi là 3 cốc nhưng cũng chỉ bằng các mẹ 2 cốc thôi. Mình uống sữa hợp lắm nên nhóc nhà mình sinh ra cân nặng hơn các bé trong phòng,mà trộm vía dễ nuôi, ăn tốt ngủ tốt cân nặng tăng đều đều, mũm mĩn ai nhìn cũng muốn yêu bảo mình tốt sữa trong nên con mới được như vậy, sữa mẹ mát nên nuôi con cũng chóng lớn.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,343 Bài viết

• 1,015 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vuthithanhhuong82 Xem bài viết
    Hihi mình chỉ pha ít một nên gọi là 3 cốc nhưng cũng chỉ bằng các mẹ 2 cốc thôi. Mình uống sữa hợp lắm nên nhóc nhà mình sinh ra cân nặng hơn các bé trong phòng,mà trộm vía dễ nuôi, ăn tốt ngủ tốt cân nặng tăng đều đều, mũm mĩn ai nhìn cũng muốn yêu bảo mình tốt sữa trong nên con mới được như vậy, sữa mẹ mát nên nuôi con cũng chóng lớn.
    Hihi, vậy là mẹ nó chia nhỏ lượng sữa mỗi lần uống ra thôi nhỉ? Mình thì từ bé đã thích ăn mấy đồ như bơ, sữa, phomai các thứ nên chả thấy sữa bầu béo hay ngấy như mọi người nói gì cả. Cứ 1 hơi hết 1 cốc - mình không pha ấm mà pha man mát. Trộm vía nhóc nhà mình đẻ ra cũng dễ nuôi, sức đề kháng tốt nên ít bị ốm vặt. Mà mình chỉ dùng Dielac mama gold, sữa Việt của hãng Vinamilk chứ chẳng phải hàng ngoại gì đâu đấy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 835 Bài viết

• 2,116 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hihi, vậy là mẹ nó chia nhỏ lượng sữa mỗi lần uống ra thôi nhỉ? Mình thì từ bé đã thích ăn mấy đồ như bơ, sữa, phomai các thứ nên chả thấy sữa bầu béo hay ngấy như mọi người nói gì cả. Cứ 1 hơi hết 1 cốc - mình không pha ấm mà pha man mát. Trộm vía nhóc nhà mình đẻ ra cũng dễ nuôi, sức đề kháng tốt nên ít bị ốm vặt. Mà mình chỉ dùng Dielac mama gold, sữa Việt của hãng Vinamilk chứ chẳng phải hàng ngoại gì đâu đấy.
    Hàng Việt mà tốt, giá lại rẻ thì quá ổn ý mẹ nó nhỉ? Hi vọng càng ngày càng có nhiều sản phẩm tốt như Dielac Mama Gold để người dân Việt Nam ủng hộ. Việt Nam mình cũng có bỉm Joo dùng cũng thích lắm luôn đấy.
    \
    • 4,860 Bài viết

• 2,369 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé sinh ra có sức đề kháng khỏe sẽ dễ nuôi, ít ốm vặt bạn ah. Bản thân mẹ nuôi con cũng cảm thấy sẽ nhàn hơn, chứ con hay ốm vặt thì vất vả cho mẹ lắm. Mình duy trì uống sữa trong khi mang thai là rất tốt cho con sau này, nền tảng vững chắc để con phát triển tư duy, trí tuệ, toàn diện.
    • 1,702 Bài viết

• 524 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Pizza Xem bài viết
    Hàng Việt mà tốt, giá lại rẻ thì quá ổn ý mẹ nó nhỉ? Hi vọng càng ngày càng có nhiều sản phẩm tốt như Dielac Mama Gold để người dân Việt Nam ủng hộ. Việt Nam mình cũng có bỉm Joo dùng cũng thích lắm luôn đấy.
    Hàng việt chất lượng ngoại hợp túi tiền Việt mình, nên nhiều mẹ chuyển sang dùng hàng mình rồi Sữa là mặt hàng thiết yếu không thể thiếu , nên nếu giá cả cạnh tranh chất lượng lại tốt như nhau thì không gì lại không mua sản phẩm nước mình. Hơn thế VINAMILK đang dần đứng vững trên thị trường người tiêu dùng Việt, khẳng định tên tuổi và chất lượng nên người Việt dùng hàng Việt thôi.
    • 33 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Móng Rồng Xem bài viết
    Nên uống, đáng nhẽ phải uống acid Folic từ trước khi mang thai cơ, vì acid folic sẽ tốt trong quá trình tạo ống thần kinh cho trẻ. Thực ra em không cần uống sữa bầu trong thời gian đầu, tuy nhiên nếu có điều kiện và không nghén thì uống cũng được.
    Trước khi có con, chị uống sữa và acid folic trước 6 tháng cơ, vì thường lúc bắt đầu có thai mình không biết, lúc biết uống folic cũng không có tác dụng nhiều nữa.
    Mình thì k uống riêng acid folic, mà mình dùng viên bổ tổng hợp, trong thành phần có 200 ug acid folic, ngoài ra có đầy đủ các vitamin và khoáng chất khác,
    • 33 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Không bắt buộc pải uống sữa bầu đâu nhé. mẹ nào uống đc hoặc thích uống thì uống.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,343 Bài viết

• 1,015 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vuthithanhhuong82 Xem bài viết
    Mình tưởng mẹ nó uống 3 cốc to thì nhiều quá, mình cũng chia 2 cốc to ra là 4 cốc nhỏ uống cho dễ đấy, mà mẹ nó có công nhận là con ăn ngủ tốt nuôi nhàn hơn hẳn k, mẹ bầu bí khỏe,, sinh con ra khỏe mạnh nuôi sướng tay. Mình chứng kiến nhiều cảnh con khó nuôi, lười ăn vất vả lắm lắm ý.
    • 603 Bài viết

• 3,430 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Pizza Xem bài viết
    Mình cũng mong các DN VN sản xuất đươc nhiều mặt hàng tốt, chất lượng để người tiêu dùng có thêm nhiều lựa chọn hơn nữa.
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3