TIN TÀI TRỢ.

Mang thai mà thường xuyên bị đâu đầu?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.89K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em mang thai gần sang tháng thứ tư rồi nhưng bị đâu đầu thường xuyên. Mẹ nào có kinh nghiệm chỉ em cách giảm đau giúp :Rose::Rose::Rose:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 543 Bài viết

• 767 Được cảm ơn

Tớ cũng thỉnh thoảng bị đau đầu đấy, thường thì tớ cố thư giãn, uống nước mát, vitamin C, tắm nước ấm, đi ngủ... Nếu tất cả các phương pháp không đỡ thì tớ làm một viên panadol 500 sủi. BS nói có thể uống được không hại đến thai nhi, nhưng tớ cũng không dám lạm dụng.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,270 Bài viết

• 342 Được cảm ơn

Tớ bình thường cũng hay đau đầu, trong mấy tháng đầu thì càng đau trầm trọng, nhất là lúc thời tiết đổi trời ý. Tớ thường tắm nước mát (mát thôi nha, đừng dội nước lạnh) sau đó nằm chỗ thoáng 1 tí, bật quạt mát nhưng k thốc thẳng vào người, cố gắng ngủ 1 giấc thì đỡ vẫn đau quá có thể đắp khăn lạnh (k dùng trực tiếp đá nhé, mà cho cục đá vào bát nước), hoặc k cậu mua 1 vỉ panacetamol (loại 1k5/1vir ý) nghiền 1, 2vieen ra hòa vào bát nước mát, sau đó đắp lên trán cũng có thể giảm đau.
    Nếu bị đau đầu thì hạn chế ăn cay, nóng, ra vào phòng điều hòa, k đi nắng, đi mưa nhiều, tắt bớt các âm thanh quá to... và đặc biệt đừng có uống trà, cafe.
    Nếu cậu thường hay váng vất và sau đso chuyển đau đầu sau khi ngủ quá giấc (nhất là buổi trưa) thì uống ngay 1 cốc nước đường hoặc đồ ăn ngọt sau khi dậy và lần sau đi ngủ nhớ tránh ánh sáng chói chiếu trực tiếp vào chỗ nằm.
    Đại thể kinh nghiệm của tớ là thế, còn cậu muốn cụ thể có thể nhờ bs tư vấn xem.
    Ngày em hai mươi tuổi
    Mới chớm biết yêu người
    Đã buồn vì duyên mới
    Rồi đây sẽ tàn phai.
    • 2,287 Bài viết

• 1,150 Được cảm ơn

Mình cũng thế, cũng đau đầu dã man mấy tháng đầu, chính vì thế mới uống panadol vào (vì không biết có em bé), sau sẽ đỡ và hết. Cũng như ù tai í, giờ thấy cũng giảm nhiều rồi.
    Chỉ còn món ngứa là chưa hết. Hic hic.
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hic mình không dám uống thuốc mà ở nhà thì ko sao đi làm thì đau đầu cả ngày chẳng làm việc được:RaisedEyemệt ghê. Cám ơn các mẹ nha
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,480 Bài viết

• 1,632 Được cảm ơn

Mình cũng đang bị vậy đây. Đầu đau kinh khủng. Chỉ muốn ở nhà nằm, ko muốn đến cty. Mà ở nhà thì tiền đâu mà ăn. Mong cho qua nhanh nhanh 3 tháng đầu. Mình như hết sức lực rồi. Ăn ko được mà bụng thì đói cồn cào, nhìn thấy cái gì cũng ngán.
    • 1,246 Bài viết

• 518 Được cảm ơn

Các mẹ mang thai mà đau đầu thường xuyên chú ý không nên gội đầu buổi tối. Tình trạng đau đầu cũng do thiếu máu nữa, nên khi đi khám thai hỏi bác sĩ luôn để được kê đơn bổ sung sắt vào. Uống vài hôm sẽ khỏi.
    Chúc các mẹ nhanh chóng hết đau đầu.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 122 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Dau dau cung do thuc an...chi hay an nhg mon an gi?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 713 Bài viết

• 315 Được cảm ơn

ôi mình thì uống sắt, canxi đầy đủ mà đến h vẫn hay đau đầu, đau như búa bổ chỉ muốn nổ tung đầu ra thôi ấy hic hic.
    chúng ta rồi cũng sẽ già, sẽ lên nóc tủ ngắm gà khoả thân

Nhím thối 13/5/2011 biết lẫy, vậy là 4 tháng 13:LoveStruc:

img0046

img0058

img0059
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,480 Bài viết

• 1,632 Được cảm ơn

Mình chỉ uống có mỗi viên sắt thôi. Mình toàn gội đầu buổi tối thôi. Vậy chắc mình thay đổi thói quen xem sao. Cảm ơn mẹ nó nhiều.
    • 2,084 Bài viết

• 1,170 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chia sẻ với các bạn. Mình là nhân chứng sống của ngừoi mang thai mà bị đau đầu đây. Mình chửa nghén rất nhiều nhưng ko ăn thua bằng việc bị đau đầu. Đau kinh khủng, nhiều lúc cơn đau đến còn bị choáng ngất trời đất tối om ra. Nhiều lúc đau thì buồn nôn, nôn luôn ra ngay tại bàn làm việc không kịp chạy vào toilet. Mình chửa mà 6 tháng đầu vẫn bị xuống cân. Đi khám nhiều, xét nghiệm nhiều nhưng không tìm được nguyên nhân. Toàn thấy các bác sĩ kết luận là rối loạn nội tiết khi mang thai....
    Mình chỉ còn cách là ăn và ngủ. Ngủ triền miên. Ngoài đi làm ra mình lại nằm im và ngủ. Hồi đấy mình đau quá chồng nhìn xót còn phát khóc lên được.
    Nhưng sau này khi mang thai sang tháng thư 8 thì mình ko bị nữa.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 96 Bài viết

• 266 Được cảm ơn

Mình cũng bầu sang tuần 15 rồi mà cũng bị đau đầu, lại hay bị đau như kiểu đau nửa đầu ý, mà còn ko ngủ đc nữa, mỗi đêm vậy chỉ ngủ 1-2 tiếng rồi lại thức, đến 4h sáng là hết ngủ đc rồi..mình vừa đi khám bác sỹ nói là có bầu mà đau đầu có thể do uống thiếu nước, phải uống nước nhiều vào. Và cũng có cho mình tăng cường thêm thuốc sắt kèm obimin (3 tháng trước mình chỉ uống sắt thôi)...
    Cứ nghĩ đến buổi tối là thấy sợ, xung quanh chồng con ngủ ngáy ầm ầm còn mình thì cứ thao thức...
    • 3,297 Bài viết

• 3,692 Được cảm ơn

Đau đầu có thể do thiếu máu lên não nữa các mẹ ạ. Nguyên nhân khác là ngồi phòng điều hòa, thiếu không khí sạch, cơ thể không có thói quen hô hấp lành mạnh

Nếu đau đầu kéo dài thì không tốt cho cả mẹ và con đâu, và cũng không nên dùng thuốc để chữa.

Để chữa đau đầu kéo dài không có cách gì khác ngoài tập thở và mát xa vùng cổ gáy và vai đâu. Tập thở giúp điều hòa khí huyết, tăng cường lưu thông máu, thông các huyệt đạo

Tập thở đúng không khó, các mẹ chỉ cần dành thời gian yên tĩnh vào buổi sáng, tối mỗi buổi 15 - 30' ngồi trong tư thế nào các mẹ thấy thoải mái nhất, lưng thẳng ( thậm chí nằm cũng được, miễn là đừng ngủ quên). Có thể dựa lưng thẳng vào gối kê sát tường. Sau đó thư giãn, hít thật sâu vào bằng mũi cảm thấy bụng to lên khi hít vào sau đó thở nhẹ nhàng ra bằng mồm. Cứ liên tục tập trung vào hít thở đúng như thế...

Khi ở công ty, hoặc bất cứ lúc nào nhớ ra thì lại ngồi thẳng lưng lên và điều hòa hơi thở. Kể cả lúc đau đầu cũng dừng việc lại để ngồi thở.

Hàng ngày nhờ chồng hoặc mẹ xoa bóp vùng cổ gáy, xoa nhẹ nhàng xuống vai, các cơ ở quanh cổ xuống vai và các cơ ở dưới xương vai. Xoa, ấn, bóp từ trong ra ngoài, từ trên xuống dưới... KHông đánh gió đánh cảm nhé, ko bôi dầu... chỉ xoa = tay., Nếu vùng nào ở vai gáy bóp vào thấy đau thì càng phải xoa nhiều để giải tỏa bó cơ đang bị cứng lại đó.

Nếu bạn kiên trì tập thở và xoa bóp đảm bảo bệnh đau đầu sẽ phải chạy thôi! Đừng trông đợi vào thuốc nhiều trong thời kỳ mang thai, và cũng đừng để đau đầu kéo dài nhé!
    bEMPp7

Mins: NB: 3.4kg - 1M: 4.5kg - 2M: 5.4kg - 3M10D: 6.4kg -4M10D: 6kg8 - 5M 7kg1 - 6M 7kg4 - 7M 8kg - 8M 8kg2 ( vẫn rất nhùn 71cm) rooling:

Chưa kháng sinh :LoveStruc tv)
    Chia tay HTX toàn lợi ngày 5.7 rooling:
    Chưa từ chối tình cảm của em nào trong đời.... :Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 149 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Nhiều mẹ đồng cảnh quá, mình đau đầu gần chết, những hôm thời tiết lúc nắng lúc mưa là đau kinh khủng, 2 bên thái dương cứ bị giựt giựt vì đau. Uống đầy đủ thuốc bs kê và Procare, nhưng sao lại đau kinh khủng thế, đã thế lại còn nghén trầm trọng nữa, mình thì k giám dùng thuốc giảm đau vì trước đây bị lưu thai 1 lần bây giờ có lại thì lại bị dọa sảy nên sợ uống vào ảnh hưởng gì. Nôn+ đầy bụng+nhất là đau đầu hành hạ mình, giờ đã hơn tuần 12 rồi mà sao chẳng đỡ, lại còn có chiều hướng nặng lên mới chết chứ. Hok biết bao giờ mới qua giai đoạn này đây:Crying:
    1218232
    • 29 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Có khi nào đau đầu là do bị huyết áp cao không các mẹ? Mình đang mang thai tuần 27, cả tháng nay đi khám bác sỹ bảo mình bị huyết áp cao, chân bị phù, có nguy cơ bị tiền sản giật. Một trong những triệu chứng của tiền sản giật là đau đầu. Cả tháng nay mình cũng bị đau đau, chân bị phù, hic hic. Các mẹ bị đau đầu nhiều thì kiểm tra huyết áp xem thế nào nhé! Chúc cả nhà luôn khỏe mạnh!
    gi5Ep7
    • 1,246 Bài viết

• 518 Được cảm ơn

Mình quên, nếu các mẹ mất ngủ thì cũng gây đau đầu nữa. Mình để ý đêm nào ít ngủ thì y như rằng thôi. Vừa rồi xã ốm, 2 đêm thức để chăm chồng, đến ngày thứ 3 mình không chịu nổi, đầu đau như búa bổ, mắt cứ sưng híp lên, lại ốm theo chồng, giờ buổi tối mình cố gắng ngủ sớm. Suốt đêm mình hay dậy để đi tè nên mình tranh thủ ngủ được chút nào hay chút đó vì mỗi khi thức dậy mình phải mất 45phut mới ngủ lại được.
    • 623 Bài viết

• 256 Được cảm ơn

Mình thì cứ lo đau đầu là do viêm mũi dị ứng thời tiết, cứ thời tiết thất thường là mình đau kinh khủng. Có khi đau quá không dám dùng thuốc, vừa dán salonpas, vừa xoa dầu và cạo gió ngay cổ. Bây giờ đọc mới thấy nhiều mẹ giống mình.
    Cũng chẳng rõ nguyên nhân, chỉ thấy đôi lúc do thiếu ngủ, đôi lúc do thời tiết, và đôi lúc do lo lắng. Mình hiện giờ được 15w rồi, mà 2-3 ngày cũng bị đau đầu, đau thường vào lúc chiều. Mỗi lần đau mình thường dùng biện pháp là dán salonpas, và nằm im, hít thở đều, nếu ngủ luôn thì tốt, sáng dậy là hết đau.
    Mong các mẹ mau hết đau đầu.
    • 2,074 Bài viết

• 4,636 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lần trước mình bị đau đầu khoảng 3 tháng, lần này lại tiếp tục đây. Chú mình làm bác sĩ sản bảo là do nội tiết, chả làm thế nào được, kệ nó thôi.
    ppYvp7
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 149 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lethuyphuongtran Xem bài viết
    Mình thì cứ lo đau đầu là do viêm mũi dị ứng thời tiết, cứ thời tiết thất thường là mình đau kinh khủng. Có khi đau quá không dám dùng thuốc, vừa dán salonpas, vừa xoa dầu và cạo gió ngay cổ. Bây giờ đọc mới thấy nhiều mẹ giống mình.
    Cũng chẳng rõ nguyên nhân, chỉ thấy đôi lúc do thiếu ngủ, đôi lúc do thời tiết, và đôi lúc do lo lắng. Mình hiện giờ được 15w rồi, mà 2-3 ngày cũng bị đau đầu, đau thường vào lúc chiều. Mỗi lần đau mình thường dùng biện pháp là dán salonpas, và nằm im, hít thở đều, nếu ngủ luôn thì tốt, sáng dậy là hết đau.
    Mong các mẹ mau hết đau đầu.
    Nếu mình hok nhầm thì không được dùng salonpas và xoa dầu trong lúc mang thai mà, bạn thử xem lại đi nhé
    1218232
    • 623 Bài viết

• 256 Được cảm ơn

Hi, mình chẳng biết nữa. Hôm rồi có đi khám, bác sĩ cũng nói cho dán salopas và thoa dầu. Mình nghỉ chắc là dán trên đầu, không ảnh hưởng đâu. Mà mình cũng hỏi cái vụ đau lưng, bs cũng nói nếu đau quá dán salopas!:Smiling:
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2