Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Mang thai lại ngay sau một tháng sảy thai...Cả nhà giúp em với

• 0 Lượt chia sẻ
  • 24.2K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em mới bị xảy lúc 8 tuần, sau đó về nhà cả 2 vợ chồng đều giữ và dặn nhau để hết chu kỳ thứ 2 của kinh nguyệt thì có lại vì lúc đó ông xã em cũng đi làm ruì, công việc của ông xã em là xa nhà tầm 7-8 tháng cơ. nhưng không hiểu sao đến tháng này em bị chậm kinh và thử que lên 2 vạch, em nhớ hôm đi khám sau khi sạch kinh nguyệt lần thứ nhất thì bác sĩ bảo mọi thứ ổn định, nhưng trứng rụng mất rùi, còn dặn em về nhà vợ chồng cứ sinh hoạt bình thường. Em bây giờ rất lo lắng, không biết như thế nào nữa, vừa mừng vừa lo các mẹ a. Lần đầu vào trang web cũng là lần đầu được làm mẹ mà em chia có kinh nghiệm gì cả, mong có được sự chia sẻ của các mẹ có kinh nghiệm.Các mẹ giúp mình với...Tks cả nhà.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 890 Bài viết

• 1,615 Được cảm ơn

Hi, đừng lo lắng gì cả nhé.Bạn y như trường hợp của mình và giờ mình mới vứa sinh bé xong tầm gần 1 tháng.Hiện giờ điều quan trọng nhất là bạn phải giữ sức khỏe, đi đứng cẩn thận, kiêng cữ qh và 1 số điều khác trong 3 tháng đầu.Phải lạc quan lên thì mới mang bầu khỏe mạnh được
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 32 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

chị dâu mình bị xảy sau 2 tuần đã có em bé lại rồi. cũng vì a trai mình đi Hàn nên chỉ ở nhà với vợ hơn 1 tháng. giờ chị ấy sinh cún được 4 tháng rồi. Trộm vía cả 2 mẹ con chị ấy từ hồi bầu bí ăn được và khỏe mạnh lém.
    bạn ko nên lo lắng mà mừng mới đúng chứ! chúc mừng nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 968 Bài viết

• 2,163 Được cảm ơn

Mình cũng vậy nè có kinh lại có 1 lần duy nhất rồi em Qkd đi du lịch dài hạn luôn hi hi. Đừng lo lắng quá nha mẹ nó, mình bị lưu lúc 10w giờ được 16w rồi. Vì mẹ nó đã tứng sảy thai và có lại hơi sớm nên phải cẩn thận hơn những người khác. Nếu sảy thai do nội tiết kém thì cần phải bổ sung nội tiết ngay từ đầu đi mẹ nó. Cẩn tắc vô áy náy mà. Mẹ nó nên đi khám sớm và nói rõ lần có thai trước như thế nào nha. Chúc 2 mẹ con bình an suốt tuyến
    Cảm ơn Vic đã dẫn em Mercy về với ba mẹ, hãy phù hộ để Mercy luôn bình an nha con
    6fvAL8S6fvAp7
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cho mình hỏi với, khi bạn có em bé lại bạn đi khám và có tiêm thuốc nội tiết không? Công việc của mình làm văn phòng, sáng đi tối mình về dưới nhà, tại nhà mình cách cơ quan tầm 16 cây số, may đợt này ox vẫn chở đi đón về nhưg chắc cũng chỉ được tháng nữa thui. Mình đang dự định cuối tuần này đi khám để bs tư vấn. Cuối tuần này em bé của mình dc 5w tuần rui` bạn ạ. Cảm ơn mẹ bé nhiều nhé!
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bạn tuyetmoclan ơi, cho mình hỏi chút, khi bạn có em bé lại bạn có tiêm thuốc nội tiết không? bạn có kiêng đi lại nhiều không, chắc mình pải nghỉ àm một thời gian cho an toàn bạn nhỉ? Chúc 2 mẹ con bạn khỏe nhé!!!! tks bạn nhiều
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 134 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Em cung co thai ngay thang sau...Bay gio e 34 tuan roi. be phat trien rat tot nen em nghi con cai la troi cho, khong viec gi phai lo ca. ^^
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cả nhà ơi???? Mình đi SA thì em bé được 7w rui` nhưng có hiện tượng bóc tách cực dưới, có ra máu nên bsi yêu cầu nằm nghỉ ngơi tại chỗ, có mẹ nào giống mình không? Mình đang ở nhà dưỡng thai, mong mọi điều tốt lành đến với bé nhà mình.
    • 527 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chungchuyen Xem bài viết
    Cả nhà ơi???? Mình đi SA thì em bé được 7w rui` nhưng có hiện tượng bóc tách cực dưới, có ra máu nên bsi yêu cầu nằm nghỉ ngơi tại chỗ, có mẹ nào giống mình không? Mình đang ở nhà dưỡng thai, mong mọi điều tốt lành đến với bé nhà mình.
    Bạn ơi, bạn thân của mình cũng có ngay sau khi sẩy thai, giờ đã sinh em bé được hơn 6 tháng, rất khỏe mạnh, bạn yên tâm nhé.
    Chuyện bóc tách ...mình nghĩ ko phải nguyên nhân do có ngay sau đó đâu, mà là do cơ địa của mình thôi. Bạn cố gắng thăm khám, uống thuốc đầy đủ. Chúc bạn chóng khỏe nhé.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ !
    Vừa đăng ký vào diễn đàn mình đã gặp ngay mục mình đang cần các mẹ tư vấn
    mình cũng bị sảy thai cách đây 1 tháng (8/2) sau 1 tháng không thấy có kinh mình đi mua que về thử thì lên 2v
    vừa vui vưa lo, buồn một nỗi là thai chưa vào tử cung mình da bi ra mau nau sẫm
    hom 12/3 mình có lê nhà bs xuân lan làm xn beta và sa
    ket qua la tahi khong co trong tu cung va xn chi so beta la 649.1
    nhu vay minh co bi chua ngoai tu cung khong thinh thoang minh bi dau bung 1 ben luc ben trai luc ben phai
    minh dang rat lo lang va chan nan
    • 527 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chiphoi2211 Xem bài viết
    Chào các mẹ !
    mình cũng bị sảy thai cách đây 1 tháng (8/2) sau 1 tháng không thấy có kinh mình đi mua que về thử thì lên 2v
    nhu vay minh co bi chua ngoai tu cung khong thinh thoang minh bi dau bung 1 ben luc ben trai luc ben phai
    Bây giờ biết nhiều mẹ bị ra máu, dọa sẩy, sợ quá. Mình nghĩ vấn đề lo nhất của cậu hiện nay là hiện tượng ra máu bạn ạ, thì cần triệt để giải quyết vấn đề đó. Còn việc thai đã vào tử cung chưa thì mình nghĩ mới có 4 tuần hoặc kém hơn thì chưa chắc, còn hi vọng được.
    • 57 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Mình cũng bị như vậy và đang rất lo lắng. Mình bị thiểu ối dẫn đến lưu khi bé mới được 7 tuần. Mình được chỉ định cho ra bằng pp nong nạo từ hôm 17/6 thế mà hôm nay 26.7 mình thử lại thấy 1 vạch rõ 1 vạch mờ, các hiện tượng căng ngực, thèm ngủ, sợ mùi y như bé trước. Mẹ nào tư vấn cho mình với
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng bị sảy thai khi thai được 7 tuần. Sau 1 tháng có thai lại, khi có thai lại mình đi gặp bác sỹ luôn, bác sỹ kê đơn cho mình uống Enat 400 và 1 loại thuốc nội tiết giúp nuôi thai khỏe- mình lại ko nhớ rõ tên loại này. Tốt nhất là bạn nên đi gặp bác sỹ và xin tư vấn của bác sỹ luôn khi phát hiện 2 vạch chính xác đi ạ.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi emonly_108 Xem bài viết
    Mình cũng bị như vậy và đang rất lo lắng. Mình bị thiểu ối dẫn đến lưu khi bé mới được 7 tuần. Mình được chỉ định cho ra bằng pp nong nạo từ hôm 17/6 thế mà hôm nay 26.7 mình thử lại thấy 1 vạch rõ 1 vạch mờ, các hiện tượng căng ngực, thèm ngủ, sợ mùi y như bé trước. Mẹ nào tư vấn cho mình với
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi giờ c thế nào r! E cũng y như vậy mà k biết sao đây
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • 1,429 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

Mong rằng mẹ con đều vẫn khỏe mạnh
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chiphoi2211 Xem bài viết
    Chào các mẹ !
    Chị ơi giờ c sao r c!
    • 40 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

không thấy ai nói chuyện ở đây nữa nhỉ? mình đang muốn đọc tiếp để biết kinh nghiệm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

May me sao roi?tinh trang on chu?minh cung moi bi say dc 1tuan,muon kiem lai con de con, ma cung so qua, cac me cho y kien co nen co lai lien dc ko nhi?mong y kien cua cac me
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ cho e hỏi e vừa bị sảy thai dc 2tuan roi vậy tháng sao e có thai lại co sao k các mẹ e đang lo vấn đề này mong các mẹ giúp e
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trangbao87 Xem bài viết
    Mình cũng bị sảy thai khi thai được 7 tuần. Sau 1 tháng có thai lại, khi có thai lại mình đi gặp bác sỹ luôn, bác sỹ kê đơn cho mình uống Enat 400 và 1 loại thuốc nội tiết giúp nuôi thai khỏe- mình lại ko nhớ rõ tên loại này. Tốt nhất là bạn nên đi gặp bác sỹ và xin tư vấn của bác sỹ luôn khi phát hiện 2 vạch chính xác đi ạ.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi emonly_108 Xem bài viết
    C ơi c có thai 1 tháng ngay sau xẩy thì hiện tại thai kì c sao rồi c?
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2