TIN TÀI TRỢ.

Mang thai gần 40 tuần mà không thấy dấu hiệu chuyển dạ có mẹ nào như em ko? giúp em với

• 1 Lượt chia sẻ
  • 142K Lượt đọc
  • 106 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 43 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

tình hình là em mang thai lần đầu chưa có kinh nghiệm trong chuyện sinh đẻ em lo lắm 3 ngày nữa là 40 tuần dự sinh của em 09.9.2011 mà tới bây giờ em chẳng có dấu hiệu gì gọi là đau đẻ hết em lo quá nếu hết 40 tuần mà con em chưa chịu ra em không biết phải làm sao có mẹ nào bị như em không cho em lời khuyên các mẹ nhé cảm ơn các mẹ nhiều ....hic..hic con ơi ra dùm mẹ đi:Crying:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 860 Bài viết

• 1,047 Được cảm ơn

Mình hồi tập 1 cũng như bạn đó. Người ta nói con so sẽ ra sớm, vậy mà mình càng tới ngày sinh thì càng chẳng có tí dấu hiệu j hết.
    Tốt nhất trong những ngày cuối này thì bạn nên đi khám thường xuyên hơn. Khoảng 2 ngày 1 lần. Vì thai quá ngày rất hay bị cạn ối. Tập 1 mình cũng fai mổ ở tuần 41 do nước ối cạn đó.
    IH9zp7
    MYVhp7
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 10 năm
    • 1,079 Bài viết

• 941 Được cảm ơn

Mình hồi đó cũgn con so, bầu đến tuần 41 nè, chả có dấu hiệu gì, đành phải chích thuốc giục sinh. Vì để lâu sợ nguy hiểm.
    Nhưng bạn còn 3 ngày nữa mà, có khi đêm nay là đẻ ấy chứ, nhanh lắm. cứ chịu khó đi bộ đi.
    tNjPp8
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 256 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Tớ cũng như mẹ chủ top nè. Con so mà mãi đến cuối tuần 41 chưa thấy động tĩnh gì. Thế là bác sĩ gọi vào nằm viện. Nằm 3 ngày vẫn chưa thấy gì, và cuối cùng là phải dùng đến biện pháp giục sinh bằng cách chọc nước ối và truyền oxytocin vào tĩnh mạch để kích thích chuyển dạ. Nhưng sau 8 tiếng đồng hồ đau đớn quằn quại mà cổ tử cung chỉ mở được 7cm và cứ thế yếu dần đi. Vậy là các bác sĩ quyết định mổ vì nước ối đã cạn do chọc nước ối trước đó. Thế là phải chịu cả 2 cơn đau, vừa đau đẻ vừa đau mổ :Crying: Sợ thật đó. Giờ thì con tớ sắp đầy tháng rồi, nghĩ lại mà vẫn thấy toát mồ hôi. :RollingEy:
    • 34 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Hik mình cũng cùng hoàn cảnh mẹ chủ thớt đây, mình dự sinh 8/9 là ngày mai rồi mà chả có dấu hiệu chuyển dạ j cả, sốt ruột ghê lắm, mong gặp con iu mà chả thấy động tĩnh gì. K biết nếu đến ngày mà k có dấu hiệu chuyển dạ mình xin mổ luôn được k nhỉ?
    • 442 Bài viết

• 386 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng thấy nôn nao quá các mẹ à :Worried:
    Nick chat yahoo : kytich_anh

https://www.facebook.com/groups/462207053794959/ : Nhà mèo tháng 9/2011 thân iu ^^

https://www.facebook.com/groups/588551941239335/ : Nhà ngựa tháng 2/2014 thân iu ^^

NB ku anh : 23/9/2011 3400gr 52 cm

NB ku em : 11/02/2014 3100gr 50 cm
    • 5,567 Bài viết

• 7,028 Được cảm ơn

bên nhà 3 tháng cuối có mấy mẹ ( trong đó có mình nè) gần 40w rùi mà củng chả có dấu hiệu gì, đang nôn nóng lắm đây :Battin ey:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 609 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Mình cũng dự sinh vào cuối tuần 11/09 nè, mà giờ vẫn chưa thấy gì cả. Ngày nào cũng mong thấy máu báo, nản quá các mẹ ơi. Mong gặp con yêu lắm lắm rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 518 Bài viết

• 492 Được cảm ơn

mình tập 1 cũng ko có dấu hiẹu gì chơ tới quá 2 ngày thì ra chút xíu máu cá. Mừng hơn bắt được vàng 2 vc lôi nhau vào viện, bsĩ cho làm thủ tục nhập viện liền mà lúc mình trèo lên bàn khám thấy 1 chị đang rặn đẻ mà sợ quá. Mình xin bsĩ cho về tắm gội chiều vào, bsĩ ko chịu nhưng may nhà gần nên mãi bác đồng ý. CHiều 3h vào thì thấy mọi người khám cùng lúc sáng đã đẻ thường hặc mổ xong hết. MÌnh thì vẫn cứ mở 2p cho tới 8h tôi. Bsĩ phải chích thuốc giục sinh, cho ngậmthuốc các kiểu mãi tới 10h kém đêm đó mới có cơn co. ỐI giời ôi, lúc í biết thế nào là đau đẻ nhá. Tới 2h kém 15 thì bé nhà mình ra đời. Nhưng do đẻ muộn nên bé nhà mình cũng hay bị viêm tai mũi họng lắm. Giờ mình lại đang tập 2 rồi, cũng còn hơn 7t nữa là sinh đây. hồi hộp chờ con yêu. Mẹ nó nên hỏi bsĩ đừng để lâu con già tháng ko tốt đâu
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,186 Bài viết

• 3,734 Được cảm ơn

Hihi tập 1 mình cũng 40w2d mới sinh, do nước ối cạn nên sinh mổ. Các mẹ đã đến ngày dự sinh thì nên đi kiểm tra nước ối hàng ngày nhé, mình hôm trước ối vẫn tốt mà qua một đêm ối cạn gần hết rồi đấy. Chúc các mẹ và các con vượt cạn thành công :Smiling:
    vT0Pp7 eNortjKzUjI0NbIwNFayBlwwFX8C0Q,,79
    • 408 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

Mình đứa đầu sang tuần 42 mới đẻ, cứ cách ngày đi siêu âm và test tim thai một lần. Chẳng thấy có cơn co gì cả. Bố nó đi xem ngày giờ mổ thì đúng trước đêm chuẩn bị mổ có cơn co. Định đẻ thường nhưng thai to lại quay ra đẻ mổ. Giờ đang bầu đứa 2 rồi, he he không biết cô nàng này định bao giờ chui ra. Mình đọc có tài liệu hai vợ chồng xxx cũng làm cho có cơn co tử cung ở nhưng ngày cuối này, nhưng hiệu quả chỉ tầm 30% thôi, các mẹ thai già tháng thử xem nhé
    4r3fp7

VP38p7

Bếp nhà Sông Biển Rừng mời bạn vào thăm: https://songbienrung.blogspot.com/
    • 408 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

Mình đứa đầu sang tuần 42 mới đẻ, cứ cách ngày đi siêu âm và test tim thai một lần. Chẳng thấy có cơn co gì cả. Bố nó đi xem ngày giờ mổ thì đúng trước đêm chuẩn bị mổ có cơn co. Định đẻ thường nhưng thai to lại quay ra đẻ mổ. Giờ đang bầu đứa 2 rồi, he he không biết cô nàng này định bao giờ chui ra. Mình đọc có tài liệu hai vợ chồng xxx cũng làm cho có cơn co tử cung ở nhưng ngày cuối này, nhưng hiệu quả chỉ tầm 30% thôi, các mẹ thai già tháng thử xem nhé
    4r3fp7

VP38p7

• 408 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

4r3fp7

VP38p7

• 408 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

4r3fp7

VP38p7

• 408 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

4r3fp7

VP38p7

• 235 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Sao mẹ songbien307 bị post bài nhiều lần thế nhỉ?
    Các mẹ chưa tới 40 W thì bình tĩnh, đừng lo, k nên chán nản gì cả, nhưng cũng khó tránh cảm giác hồi hộp vì mẹ nào cũng mong gặp con mà. Có khi mẹ chủ top đi đẻ rồi cũng nên.
    Trước khi tới ngày dự sinh mình cũng k có dấu hiệu nào cà (bụng vẫn cao, nói chung y như tuần 36,37...). Tới ngày dự sinh mình thấy ra tí ươn ướt quần, 2 h chiều mình vào Từ Dũ, bác sỹ cho nhập viện luôn (mình chưa ra máu, chưa đau bụng). Tới 18h thì bắt đầu có cơn đau, 20 h cho lên bàn đẻ, 21h bác sỹ kiểm tra bảo phải đi mổ, hix, 22h con ra đời.
    Mẹ yêu con nhất trên đời, con gái cưng của mẹ ơi.... :
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 97 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Các mẹ ơi đừng quá lo lắng nhé, mình cứ chờ thôi, để cơn đau đến tự nhiên sẽ tốt hơn. BS mình bảo sau 41 tuần 3 ngày mà ko có dấu hiệu gì thì mới nghĩ đến việc dùng thuốc. Dsinh của mình ngày mai 09/09 nè, mà ko phải 40 tuần đâu, mà bsi bảo dsinh là 40 weeks & 3 days, lam mình cũng ngạc nhiên lắm.
    BS bảo nếu cảm thấy con chuyển động hằng ngày thì ko sao, khi nào co hiện tượng bất thường thì mới vào viện.
    • 35 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Em thì dự sinh 25.9 cơ, nhưng mấy hôm nay cháu nó phấn khởi sắp đến Trung thu hay sao mà quậy tung bụng mẹ. Nhiều khi em đang ngủ cũng phải giật mình dậy xuýt xoa vì con đạp mạnh quá. Mấy chị chỗ em bảo con so thường đẻ sớm 2 tuần nên lúc nào cũng trong tinh thần chiến đấu các mẹ ạ. Em nghĩ các mẹ đừng lo lắng quá, lúc nào thích thì con nó tự chui ra thôi mà. ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 107 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Các mẹ đừng quá lo lắng. Mình dự sinh ngày 17/8 vậy mà đến 20/8 vẫn chưa chuyển dạ. Lúc đầu cũng lo lắng lắm, sáng 20/8 còn đi khám , nước ối vẫn bình thường nhưng bị canxi hóa độ 2. dự tính 20/8 mà con chưa chịu ra là 21/8 vào mổ. vậy mà đêm 20/8 bị vỡ ối, vào viện mà vẫn chưa có cơn co , trong khi ối vỡ hoàn toàn. đến 4h sáng thì lên bàn đẻ nhưng vẫn chẳng đau đẻ tẹo nào, truyền thuốc vào vẫn không đau, 2 tiếng sau đến 6h sáng lúc đó ối vỡ lâu rồi nên tim thai đập bất thường, bác sĩ chỉ định mổ. vừa chuyển lên bàn mổ thì đau đẻ rồi rặn đẻ trên bàn mổ luôn. chỉ một cơn đau duy nhất đã gặp được cu cò rồi. Đúng là không ép được đến giờ con tự đòi ra. Chuyện đi đẻ của mình viết tiểu thuyết được các mẹ ạ. Nên mẹ nào quá ngày thì cứ bình tĩnh theo dõi chỉ số nước ối và canxi hóa bánh rau.
    aJQ4nbrWp7
    Vũ Anh Thư " Nhím thối" : 2 tuổi : 12kg. Cao: 1m
    Vũ Tiến Thành Thái " Milk khờ" 3 tháng : 7KG Cao 80cm....
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 21 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Nói gì thì nói, cũng sốt cả ruột khi ngày dự sinh cận kề mà chẳng có dấu hiệu gì, bác sĩ khám thì bảo con còn cao lắm....:Worried:
    xewjEkoxewjm7

trxJp7
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6