TIN TÀI TRỢ.

Mang thai được 9 tuần tuổi thì nên uống sữa gì?

• 3 Lượt chia sẻ
  • 10.5K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vợ mình mới mang thai cháu đầu tiên được 9 tuần tuổi.
    Vợ mình từ khi mang bầu cũng không thích ăn cơm lắm.
    Mình đang muốn mua sữa cho vợ uống để bổ sung dưỡng chất mà không biết nên dùng sữa gì là hợp nhất.
    Mong các bạn tư vấn giúp mình.
    Cảm ơn các bạn nhiều

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn nào biết về vấn đề này mong giúp đỡ mình với
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 122 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

hop hay ko la fai uong moi biet duoc ban a.nhu minh va nhieu chj e la ko uog duoc sua bau,nge mui la oi roi. jo ngen sua j uog cung ko duoc. bsi cung bao ko nhat thjet uog sua bau,uog sua tuoi cung ok.neu vo ban uog duoc thj Emfamatana, Enfamama, similac mom...minh thay nguoj ta hay uog nhung loai quen thuoc nay.
    • 1,009 Bài viết

• 1,223 Được cảm ơn

Sữa bầu nào cũng có đủ thành phần dinh dưỡng để bổ sung cho bà bầu anh ạ, quan trọng là mẹ cháu có uống được hay không thôi. Em cũng đang mang bầu tuần thứ 10, cũng nghén ngẩm ko ăn uống được nên tìm hiểu cũng nhiều loại như: Friso, Enfamama, XO, Morigana, Similacmum hay Anmum. Nghe nói XO và Morigana dễ uống nhưng em chưa thử, em uống Anmum Materna vị socola thấy uống được nên mua uống luôn. Anh mua hộp nhỏ cho vợ uống thử xem, loại nào dễ uống thì ta uống chứ mua loại hộp to uống ko được bỏ thì phí lắm
    Và anh biết một điều thật giản dị
    Càng xa em anh càng thấy yêu em
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 111 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi buithilo Xem bài viết
    Vợ mình mới mang thai cháu đầu tiên được 9 tuần tuổi.
    Vợ mình từ khi mang bầu cũng không thích ăn cơm lắm.
    Mình đang muốn mua sữa cho vợ uống để bổ sung dưỡng chất mà không biết nên dùng sữa gì là hợp nhất.
    Mong các bạn tư vấn giúp mình.
    Cảm ơn các bạn nhiều
    Trong 3 tháng đầu thai kỳ thường bị nghén nên ngán cơm hoặc ăn ít là bình thường bạn nhé! 3 tháng này bé sống bằng nội tiết của mẹ là chủ yếu.

Bạn có thể cho vợ uống bất kỳ loại sữa nào cũng được (từ sữa bầu hay sữa tươi, sữa đậu nành...), miễn là vợ bạn chịu uống. Mỗi ngày không quá 500ml sữa nhé! Có thể thay sữa bằng sữa chua hoặc phô mai cho đỡ ngán. Nếu có uống vitamin bổ sung thì không nên uống quá nhiều sữa, vì mẹ bầu không nên dùng quá liều vitamin theo khuyến cáo mỗi ngày.

3 tháng đầu nghén nên cũng không lên kg được đâu. Qua 3 tháng giữa sẽ cải thiện được tình hình, bạn đừng lo