TIN TÀI TRỢ.

Mang thai do thụ tinh ống nghiệm có thể sinh thường hay không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 13.2K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình có thai sau thành công của lần IVF thứ 2 tại Trung tâm HTSS - viện C. Hiện tại em bé đã bước sang tuần thứ 36, ngôi thuận, mình muốn sinh thường để mẹ khỏe, con khỏe. Có mẹ nào mang thai IVF mà sinh thường chưa? Cho mình kinh nghiệm với? Hồi hộp và lo lắng ghê cơ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 124 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Chị mình lúc trc cũng làm IVF và sinh thường bạn ạ. Bé đc 3.6kg và giờ đc 4 tuổi rồi. Mình nghĩ sinh mổ hay sinh thường tùy vào bé đã quay đầu hay chưa, k vào quá trình thụ thai đâu, bạn đừng lo nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 26 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình cũng thai ivf và cũng muốn sinh thường nhưng sao toàn bộ những chị đi trước mình biết đều sinh mổ nên mình cũng hơi lo. Có mn sinh thường vào chia sẻ kn cho các mẹ với!
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 228 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Theo mình thấy thì các thai phụ làm IVF sinh thường hay sinh mổ sẽ do sức khỏe của mỗi người. Nếu bạn và thai nhi hoàn toàn bình thường thì có thể sinh thường vô tư
    • 887 Bài viết

• 2,581 Được cảm ơn

Đúng rồi, IVF hay IUI chỉ là quá trình thụ thai, còn khi thai đã trưởng thành thì việc sinh thường hay sinh mổ phụ thuộc vào tình trạng sức khỏe của mẹ và con thôi bạn ơi. Chúc bạn mẹ tròn con vuông nhé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)