Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Mang thai co nên đi ăn cưới không.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.86K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hổ cái nhà tôi - đang mang bầu tháng 4-5. Sắp tới có đám cưới của người thân. Không biết có nên đi không?

Mong các bạn góp ý/chia sẻ. Cảm ơn các bạn.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,759 Bài viết

• 3,416 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ryan_giggs Xem bài viết
    Hổ cái nhà tôi - đang mang bầu tháng 4-5. Sắp tới có đám cưới của người thân. Không biết có nên đi không?

Mong các bạn góp ý/chia sẻ. Cảm ơn các bạn.
    Theo tớ thì đi thoải mái, đám cưới tớ, mấy chị có bầu còn đi cả 100km tới dự, cảm động lắm cơ. Chị ấy vừa sinh bé kháu khỉnh lắm, mẹ tròn con vuông nhé. Từ giờ tới Tết tớ có 8 cái đám cưới, toàn của bạn bè thân, ko thể ko đi được, sẽ đi tuốt. Chỉ cần chú ý giữ gìn đừng uống bia rượu, nước ngọt và tránh một số thức ăn kẻo khó tiêu, táo bón thui.

Bạn đưa Hổ iu đi đám cưới vui vẻ nhé :Rose:
    Hãy yêu cho thật nồng nàn

ldypp8 WLlg7Z8WLlgp8

Chỉ cần mẹ nhớ đến ba con, chỉ cần mẹ được nhìn thấy nụ cười của con...:Kiss::Kiss:
    Con gái ạ, mẹ thấy mọi gian khổ phía trước đều trở nên nhỏ nhoi...:Rose::Rose:
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cảm ơn meduyen nhiều.
    Nghe vậy thấy cũng đỡ ngại hơn nếu đi. ^^^. Em Duyên cũng thế vui khỏe.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,759 Bài viết

• 3,416 Được cảm ơn

He he, thứ 6 tuần sau em có 1 cái đám cưới, tuần sau nữa có 1 cái nữa, đi liền tù tì, mà còn hổng có ai chở đi đây nè
    Hãy yêu cho thật nồng nàn

ldypp8 WLlg7Z8WLlgp8

Chỉ cần mẹ nhớ đến ba con, chỉ cần mẹ được nhìn thấy nụ cười của con...:Kiss::Kiss:
    Con gái ạ, mẹ thấy mọi gian khổ phía trước đều trở nên nhỏ nhoi...:Rose::Rose:
    • 223 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Nếu sợ thì chỉ nên kiêng cử lúc làm lễ thôi, còn đi ăn tiệc thì thời buổi này bà bầu cứ đi ăn thoải mái. Mình đã đi hết 3,4 cái wedding của ng thân trong nhà rồi.:Angel::Angel:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 691 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Mình nghe mọi người bảo kiêng không được nhìn mặt cô dâu(trước khi chú rể đến rước cô dâu ở trong phòng ra làm lễ bái gia tiên và cho tới khi cô dâu ra khỏi nhà) kể cả hôm ăn hỏi cũng thế. Nếu gặp cô dâu phải tránh đi. Tóm lại kiêng thế để em bé sau này sinh ra đỡ mất duyên.
    RjYrRjYrp7

YM:molang123------->Email:molang123@yahoo.com
    • 3,662 Bài viết

• 3,106 Được cảm ơn

đi tuốt ạ , hồi có bầu tập 1 em đi tất chẳng kiêng gì cả
    chỉ kiêng đám ma thôi ạ , nghe bảo đi đám ma là mai mốt sinh con . con hay khóc lắm :Sigh:
    553271_549902395040242_1212887963_n
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 1,547 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi namrom1005 Xem bài viết
    đi tuốt ạ , hồi có bầu tập 1 em đi tất chẳng kiêng gì cả
    chỉ kiêng đám ma thôi ạ , nghe bảo đi đám ma là mai mốt sinh con . con hay khóc lắm :Sigh:
    mình cũng đi tuốt. cũng kiêng đám ma vì người chết lạnh, nghĩa địa cũng lạnh nên ko tốt cho cả mẹ cả con. ngay cả sinhcon rồi mà con nhỏ thì cũng ko nên đi, về con dễ quấy đêm
    Con cái là duyên trời định <3
    • 315 Bài viết

• 546 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoamai Xem bài viết
    mình cũng đi tuốt. cũng kiêng đám ma vì người chết lạnh, nghĩa địa cũng lạnh nên ko tốt cho cả mẹ cả con. ngay cả sinhcon rồi mà con nhỏ thì cũng ko nên đi, về con dễ quấy đêm
    hâm mộ avata của chị quá :Applause::Applause::Applause:
    • 3,076 Bài viết

• 1,134 Được cảm ơn

các cụ hay nói có bầu mà đi ăn cưới hay chụp ảnh thì con sinh ra sẽ hơi dzô dziên, cơ mà chắc chả phải, hồi tớ có bầu thằng Cún cũng tầm 4-5 tháng, bụng lùm lùm rùi, đi ăn cưới ầm ầm, thằng bé giờ được khen là có duyên chứ lị.

Suy ra, có bầu thì nên đi ăn cưới, vì cỗ cưới có đầy đủ chất cho bà mẹ mang thai:

Tôm + hải sản: nhiều canxin + iot, tốt cho xương và trí thông minh của bé
    Canh rau củ quả: nhiều vitamin và khoáng chất tự nhiên
    Thịt gà + chym + thỏ + bò...: nhiều protein và chất béo
    Hoa quả, bánh tráng miệng, xôi... : nhiều vitamin C + đường + tinh bột
    ......

đấy, nên đi ăn cỗ cưới mỗi tháng 1 lần để bổ sung vi chất cho mẹ và bé, nhưng chú ý không uống bia rượu và nước ngọt có ga
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 350 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Tớ vẫn đi ăn cưới, chỉ kiêng đi ăn hỏi và đón dâu thôi, thấy bảo sợ con mình vô duyên hoặc cô dâu chú rể lâu có con... tóm lại chả biết cụ thể là kiêng cho mình hay cô dâu chú rể, chỉ biết là ko đi thôi, hihi...
    Yêu chồng , yêu con nhất trần nhà

tXPebPOtXPep7
    7kiwxse7kiwp7
    • 3,180 Bài viết

• 872 Được cảm ơn

Theo tớ là đám nào thật cần thiết thì mới đi. Chứ đi ăn cỗ, chỗ đông người, và chạm, khói thuốc, nhạc ầm ĩ, giờ bệnh truyền nhiễm nó nhiều. Chưa kể khâu an toàn thực phẩm. Nói chung là đi được nhưng hạn chế tới mức tối đa. Như bạn tớ, nó toàn cử ox đi đại diện, vừa làm quen thân thiện, vợ vừa được nghỉ ngơi!:cool:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 120 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mumtintin Xem bài viết
    Theo tớ là đám nào thật cần thiết thì mới đi. Chứ đi ăn cỗ, chỗ đông người, và chạm, khói thuốc, nhạc ầm ĩ, giờ bệnh truyền nhiễm nó nhiều. Chưa kể khâu an toàn thực phẩm. Nói chung là đi được nhưng hạn chế tới mức tối đa. Như bạn tớ, nó toàn cử ox đi đại diện, vừa làm quen thân thiện, vợ vừa được nghỉ ngơi!:cool:
    Ơ... mẹ này nói y như Chồng tớ, từ khi bầu bí chẳng cho V đi đâu chỗ đông người, bắt phải đeo khẩu trang phòng cúm nữa chứ... Haizzz C nói cũng có lý nhưng không đc đi đám cưới cũng hơi ấm ức ....:Nottalkin::Nottalkin::Nottalkin: