Mang thai cần tiêm phòng những gì hả các mẹ nhỉ>???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.93K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ ơi! em lần đâu tiên mang thai nên chưa có kinh nghiệm lắm.thai của em được hơn 5 tuần rồi. các mẹ có thể cho em biết khi mang thai cần tiêm những vacxin gì cho bé và ăn uống kiêng cử như thế nào được không ạ? uống sữa thì uống loại nào là tốt nhất ạ? các mẹ chia sẻ giúp nhé!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 37 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trong thời kỳ mang thai chỉ tiêm 2 mũi vacxin uốn ván thôi bạn ạ. Mũi đầu tiên tiêm vào khoảng tháng 6-7. Một tháng sau tiêm mũi thứ 2. Mũi thứ 2 cách ngày sinh 15 ngày trở lên là được.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E đang ở Uc bsy kêu tiêm ngay chích ngừa cúm ah. E tiêm từ năm trước rồi nhg bsy nói chích ngừa cúm là tiêm hàng năm và khuyến khích với phụ nữ mang thai
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tructhhhh Xem bài viết
    các mẹ ơi! em lần đâu tiên mang thai nên chưa có kinh nghiệm lắm.thai của em được hơn 5 tuần rồi. các mẹ có thể cho em biết khi mang thai cần tiêm những vacxin gì cho bé và ăn uống kiêng cử như thế nào được không ạ? uống sữa thì uống loại nào là tốt nhất ạ? các mẹ chia sẻ giúp nhé!
    Bạn có thể tham khảo lịch tiêm phòng cho mẹ bầu tại đấy http://khoe365.net/lich-tiem-phong-cho-ba-bau.html
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, Em chuẩn bị chống lầy và đang có ý định đi tiêm mấy mũi trước khi mang bầu. Các chị so sánh giúp em 2 địa chỉ 131 Lò Đúc và 135 Lò Đúc, tiêm ở đâu đảm bảo hơn ạ? giá tiêm có chênh lệch không các mẹ ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

den tram y te gan nhat noi minh o, va ho se tu van cho m
    • 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

tiêm uốn ván mn nhé