TIN TÀI TRỢ.

Mang thai bóp đầu, sấy tóc có sao không các mẹ???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.64K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 45 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em nghe nói mang thai mà bóp đầu kiều matxa sẽ không tốt và ảnh hưởng đến thai nhi có khi sẩy thai nữa, cũng kiêng không được bôi dầu nữa phải không các mẹ? Em thường xuyên phải ra hàng gội đầu, mấy cô nhân viên cứ bóp đầu và đấm đầu bùm bụp, Mình cũng thường xuyên sấy tóc ở nhiệt độ rất nóng nữa, ko biết có sao không các mẹ nhỉ? Em bé của mình được 4 tháng rồi. Mình thấy hơi băn khoăn, các mẹ nào có nghe nói đến điều này giải đáp hộ mình với nhé. Cảm ơn nhiều nhiều.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,681 Bài viết

• 1,400 Được cảm ơn

Tớ đây vẫn ra hàng gội đầu thường xuyên, cũng vẫn để các em ý bóp đầu vì thấy thoải mái, trộm vía, vẫn thấy bình thường. Tớ nghĩ bóp đầu tí cũng được, chỉ ko được mát xa, đấm bóp người thôi, nhưng cứ bảo các cô gội đầu là bóp nhẹ thôi, hoặc nếu lo quá thì bảo các cô ý bỏ qua cái công đoạn bóp đầu cũng được mà.
    Bôi dầu thì đúng là ko nên.
    c0CNT5Orp7
    bom
    XQ2xHasXQ2xp7
    • 5,217 Bài viết

• 659 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ủn_Ỉn Xem bài viết
    Tớ đây vẫn ra hàng gội đầu thường xuyên, cũng vẫn để các em ý bóp đầu vì thấy thoải mái, trộm vía, vẫn thấy bình thường. Tớ nghĩ bóp đầu tí cũng được, chỉ ko được mát xa, đấm bóp người thôi, nhưng cứ bảo các cô gội đầu là bóp nhẹ thôi, hoặc nếu lo quá thì bảo các cô ý bỏ qua cái công đoạn bóp đầu cũng được mà.
    Bôi dầu thì đúng là ko nên.
    Mẹ Ủn_ỉn nói đúng đấy!
    Bóp đầu thì không sao cả. Mình đây hồi mới có bầu nghén ngẩm ghê lắm mà suốt ngày bị đau đầu thôi. AX toàn phải bóp đầu bóp trán cho dễ chịu đôi chút đấy, tất nhiên trình độ thua xa mấy cô ở hàng gội đầu rồi nhưng mà vẫn thấy đỡ nhiều lắm.:Laughing: .Sấy tóc thì nên để ở nhiệt độ vừa phải và cách xa tóc 10cm là ok. Dầu gió hay các loại dầu tương tự thì không nên dùng mẹ nó ạ!
    ZqNSp7

IZgCp7