TIN TÀI TRỢ.

Mang thai ăn muối nhiều có nguy cơ gì?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.85K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 302 Bài viết

• 304 Được cảm ơn

Chào cả nhà, em mang thai được 10 tuần rồi. Từ hồi cấn bầu em không bị ói, không thèm đồ ăn gì khác chỉ buồn ngủ và thích ngậm muối. Em thích ngậm muối hột to trộn bột ngọt, ớt và rang khô lên. Ngồi làm việc cứ phải ngậm 1 hột, hết lại ngậm tiếp... Em thấy nhiều người khuyên không nên ăn mặn nhiều nhưng em lại rất thích ngậm muối, nếu không ngậm muối thì cảm giác rất khó chịu trong miệng. Có mẹ nào bị như em không! Em ngậm muối nhiều như vậy có ảnh hưởng gì tới thai nhi không các mẹ? Mong các mẹ tư vấn giúp em nhé! Em cảm ơn nhiều!
    https://www.facebook.com/pages/Qu%E1...59580324252327
    rtpmp7
    Nước biển mênh mông không đong đầy tình mẹ
    Mây trời lồng lộng không phủ kín công cha!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khoá tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 228 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trời đất ơi, ăn muối nhiều ko tốt cho cơ thể tí nào, đặc biệt là bà bầu nữa, dễ làm phù chân, tăng huyết áp, gây tiền sản giật, doạ xảy thai đó bạn. Trong chế độ ăn của bà bầu, bác sĩ hay khuyên ăn từ vừa đến nhạt thôi, hồi có bầu, chân mình bị phù, bác sĩ còn yêu cầu ăn đồ luộc hoàn toàn đó bạn.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • 465 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Vậy g mẹ nó ráng .... kiêng ăn muối vậy đi ... mình cũng thuộc típ ng` ăn mặn lắm đây... g thai đc 34w chân có dấu hiệu "phù nhẹ" rùi nè ^^ ... với thật là ăn mặn so với ng` bình thường cũng k tốt chứ đừng nói đến có bầu như bọn mình ^^ tìm thử món nào thay thế xem sao nhen ^^
    • 277 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Ān man nhiêu nguy cơ tiêm ân phù nê va không tôt cho thai nhi nưa vơi lai dê bi ung thư da dày nưa mình cung khoai mon muôi ơt vưa cay vưa mān vì mang bau miêng nhat nhat nhung cung kieng nè .chuc 2 mẹ con khoe
    Không Gì Hanh Phúc Bāng Có Con Iu Nè !!!câu mong ca gia đinh minh manh khoe an lanh hanh phuc...hanh phuc luôn o bên minh hay trân trong lây no
    • 100 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

hjc mẹ này giống em quá, e thích ngậm muối hột rang ớt kinh khủng T___T , chị chịu khó uống nhiều nước và khi ngủ thì kê chân chân lên cao để tránh bớt phù nhé.
    Ben ben yêu của mẹ, NB:3.3kg - 1m:4.8kg - 2m: 5.6kg - 3m: 6.4kg: e đã tự lật được rồi - 4m: 7kg: em mẹ trườn nhanh lắm đó - 5m:7.5kg - 6m:8kg: e bò khắp nhà mẹ - 7m:8.5kg: e ngồi như ông dzà - 8m: 9kg - 9m:8.3kg - 10m: 9kg -11m:10.5kg -12m:11.3 kg - 13m:11.7kg ( trộm vía em mẹ ngàn lần) MẸ YÊU CON
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 84 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

ôi, mẹ nó đừng ăn mặn. Lúc chưa bầu mình ăn nhạt lắm, nhưng lúc có bầu thì mình nấu xã k ăn nổi vì mặn chát í. hix. Bây giờ 26 tuần đã thấy phù, xuống máu chân rồi. Uống bao nhiêu là nước, xoa bóp các kiểu mà k đỡ. Tớ đang kiêng dần mặn đây. Mẹ nó kiêng đi nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 154 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Nhiều bà bầu thèm ăn mặn quá nhỉ mình hồi đầu cũng thèm mặn, giờ thì thèm ngọt quá chừng >"<
    2GzZwzX2GzZp77JbGp7