TIN TÀI TRỢ.

Mang thai ăn đồ lạnh có sao không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 40.5K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 34 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em có thai babie đầu tiên nhưng không hiểu sao thích uống nước gì cũng phải có đá.Phải lạnh lạnh thi mới không bị nôn .Uống đá lạnh nhiều quá có ảnh hưởng tới babie không ? Và ảnh hưởng ra sao ?
    (Em đi khám BS thì BS cũng có khuyên nên uống nước lọc nhiều nhưng không nói là uống lạnh hay ấm )...
    Mong các chị trả lời dùm nha ...
    Keep Love in Your heart . I Love My Babie ...Muazhhhh..

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 2,821 Bài viết

• 571 Được cảm ơn

Uống nước lạnh nhiều có ảnh hưởng đến cổ họng chứ không ảnh hưởng đến em bé đâu, yên tâm nhé. Hồi mình có em bé lần đầu, bị cơn nhịp nhanh trên thất nên thường xuyên phải dùng nước đá lạnh như một liệu pháp chữa bệnh (chườm đá và mặt, uống nước lạnh, ngậm cục đá) - cái này được tư vấn bởi bs. Thế nên bạn đừng lo nhé, nếu dùng nước lạnh có thể làm giảm cơn buồn nôn thì cứ dùng, nhưng đừng quá đà kẻo viêm họng lại ho hen kèn cử ---> lúc đó phải dùng thuốc thì mới tội cho em bé. Chúc mẹ khoẻ, con khoẻ nhé!
    Tâm là gốc thiện ác, miệng là cửa họa phúc. 開心:LoveStruc:
    Bếp rùa: https://khaitam.wordpress.com - Luôn luôn đỏ lửa / Nồng ấm yêu thương :Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,948 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Khai Tâm Xem bài viết
    Uống nước lạnh nhiều có ảnh hưởng đến cổ họng chứ không ảnh hưởng đến em bé đâu, yên tâm nhé. Hồi mình có em bé lần đầu, bị cơn nhịp nhanh trên thất nên thường xuyên phải dùng nước đá lạnh như một liệu pháp chữa bệnh (chườm đá và mặt, uống nước lạnh, ngậm cục đá) - cái này được tư vấn bởi bs. Thế nên bạn đừng lo nhé, nếu dùng nước lạnh có thể làm giảm cơn buồn nôn thì cứ dùng, nhưng đừng quá đà kẻo viêm họng lại ho hen kèn cử ---> lúc đó phải dùng thuốc thì mới tội cho em bé. Chúc mẹ khoẻ, con khoẻ nhé!
    Mẹ Khai Tâm cho me-in hỏi thăm với. Mẹ nó có tim đập nhanh nên được bác sĩ khuyên dùng nước đá à? Đập nhanh là bao nhiêu nhịp vậy?
    • 42 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em mang thai được 8 tháng rưỡi rồi, từ hồi có thai cũng thích uống nước đá, nhất là nước trà xanh đá, uống ghiền luôn. Tới giờ cũng không thấy sao hết chị ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,253 Bài viết

• 283 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi JustForMyBabie Xem bài viết
    Em có thai babie đầu tiên nhưng không hiểu sao thích uống nước gì cũng phải có đá.Phải lạnh lạnh thi mới không bị nôn .Uống đá lạnh nhiều quá có ảnh hưởng tới babie không ? Và ảnh hưởng ra sao ?
    (Em đi khám BS thì BS cũng có khuyên nên uống nước lọc nhiều nhưng không nói là uống lạnh hay ấm )...
    Mong các chị trả lời dùm nha ...
    Mình bị ốm nghén rất ghê bác sĩ bảo mình là đừng uống nước nóng mà nên uống nước mát để giảm cảm giác buồn nôn.Mình nghĩ bạn nên uống nước mát chứ ko nên uống nước đá vì dễ viêm họng lém:Kiss:
    Quang Anh
    KzZwp7
    Em Be
    Mtvop7
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 2,821 Bài viết

• 571 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me-in Xem bài viết
    Mẹ Khai Tâm cho me-in hỏi thăm với. Mẹ nó có tim đập nhanh nên được bác sĩ khuyên dùng nước đá à? Đập nhanh là bao nhiêu nhịp vậy?
    Chẳng mang thai, thỉnh thoảng tim đập như phi mã, 140 - 150 cá biệt 167 nhịp/phút như vận động viên chạy nước rút, ấy là nhanh ạ. Hồi còn đang mang thai bs không chỉ định dùng thuốc điều trị tim mạch nên phải dùng liệu pháp, dùng nước lạnh, nước đá là một trong số đó. Tuy nhiên bà mẹ có thai tim đập nhanh hơn bình thường, trừ phi nhanh quá gây mệt khó thở thì mới phải đi khám chuyên khoa tim mạch.
    Tâm là gốc thiện ác, miệng là cửa họa phúc. 開心:LoveStruc:
    Bếp rùa: https://khaitam.wordpress.com - Luôn luôn đỏ lửa / Nồng ấm yêu thương :Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 233 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mình nghe nói khi mang thai mà uống nước lạnh hay có đá thì sẽ không tốt cho em bé, vì sau này bé sẽ hay bị ho. Nhưng mà mình vẫn thích uống nước lạnh hơn, hè mà không được cốc nước mát thì gay nhỉ
    • BKP
      Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 470 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

Chào các Mẹ! Lần trước em cũng có hỏi các mẹ về việc em không uống được sữa bầu, hihi, tới nay em vẫn chưa uống luôn, Hôm nay em có 1 chuyện muốn hỏi các Mẹ, là bây giờ em toàn uống nước đá lạnh thôi àh,từ sáng tới chiều luôn, Em không biết uống nhiểu vậy có ảnh hưởng tới em bé của em không các Mẹ ha? Tại vì nước lọc em uong kô quen, từ đó giờ toàn uống nước đá lạnh, với nước lọc để lạnh trong tủ lạnh không? Các mẹ giúp em việc này với nha! Để em biết mà hạn chế hoắc chuyển sang nước lọc thường! Cám ơn các Mẹ nhà mình nhiều lắm!!!!
    :Smiling:
    • 19,210 Bài viết

• 4,828 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyen1283vn Xem bài viết
    Chào các Mẹ! Lần trước em cũng có hỏi các mẹ về việc em không uống được sữa bầu, hihi, tới nay em vẫn chưa uống luôn, Hôm nay em có 1 chuyện muốn hỏi các Mẹ, là bây giờ em toàn uống nước đá lạnh thôi àh,từ sáng tới chiều luôn, Em không biết uống nhiểu vậy có ảnh hưởng tới em bé của em không các Mẹ ha? Tại vì nước lọc em uong kô quen, từ đó giờ toàn uống nước đá lạnh, với nước lọc để lạnh trong tủ lạnh không? Các mẹ giúp em việc này với nha! Để em biết mà hạn chế hoắc chuyển sang nước lọc thường! Cám ơn các Mẹ nhà mình nhiều lắm!!!!
    :Smiling:

Mẹ nó tham khảo nhé:

https://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=45356
    • BKP
      Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 470 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

Em cảm ơn Mẹ nhiều lắm nha! Nói chung là cũng không ảnh hưởng nhiều Mẹ nó há, em unốg nhiều nhưng cũng không bị viêm họng , chắc là do uống lâu quen rôi, tại vì từ hồi nghén khủng khiếp tới giờ, em ko uống được nước ấm nhiều. Uống nước lạnh mới không bị buồn nôn.hihi!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 123 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Hồi có bầu mình cũng toàn thèm uống nước lạnh, mình nghĩ nếu cổ họng tốt thì chẳng sao, nhưng nếu không uống được sữa bầu thì bạn thìửuống sữa tươi để mát xem sao. Chúc hai mẹ con khoẻ
    • BKP
      Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 470 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

Hihi! Toi qua mình đi siêu thị mua thử 2 hộp sữa tươi Long thành, sáng nay đem vô công ty, ông xã khen giỏi, vì biết tự giác uống sữa,hihi!Tập tành thôi, chứ chắc tới chiều mới uống, cố gắng vì con trai yêu dấu trong bụng mà uống, chứ từ đó giờ nói tới sữa thôi là đã lên tới tận cổ rồi, sợ lắm!Mẹ nó àh!
    • 917 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Mình uống nước đá lạnh suốt thai kỳ. Cũng sợ "nóng" (theo đông Y) nhưng trộm vía chẳng sao hết. Trước đó thì k uống vì hay bị viêm họng, nhưng khi mang thai thì thèm nước lạnh quá, uống nước thường đến no bụng vẫn chưa hết khát. Mà cũng k hiểu sao uống lạnh kéo dài đến thế mà họng vẫn bt, nhưng sau sinh thì uống lạnh là bị viêm họng ngay. :Thinking:

Tuy nhiên, ngòai nước lọc tinh khiết ra, k nên uống bất cứ lọai thức uống nào khác, chè xanh cũng k nên vì nó giúp tiêu hóa nhưng lại cản trở quá trình hấp thu sắt mà sắt lại là thành phần cần bổ sung nhiều cho thai kỳ.

Về việc uống sữa, mẹ pha 1 cốc rồi cứ nhâm nhi mỗi lúc 1 ngụm để "tích lũy" dần. Sữa dành cho mẹ có nhiều lọai để lựa chọn, lựa chọn luôn cả mùi (vani or socola ...) Uống sữa kém cũng thiệt thòi cho 2 mẹ con đấy. Hồi đó tớ uống nhiều sữa lắm, cũng có phần cố gắng đấy nên thì thỏang vẫn có hôm uống xong là "cho ra" hết ngay.

Chúc mẹ khỏe nhé.
    Tôi đâu dám thốt lời khen Huế đẹp.
    Bởi trước tôi bao thi sĩ nói rồi.
    Thư màu tím sông Hương chiều khép nép.
    Trăng đêm rằm Vỹ Dạ nói dùm tôi ... :Rose:
    • 4,958 Bài viết

• 1,022 Được cảm ơn

Mình ngày nào cũng nc đá,nc lạnh!Trộm vía cổ họng ko sao!:Silly:
    • 1,225 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

ngoài cổ họng ra - thì đá cũng làm nóng chứ ko mát đâu các mẹ ạ - cho nên tớ chả uống đá từ đợt có thai nhất là mía đá - chỉ uống mía không cũng mát nhưng kết hợp với đá là thành nóng >.< - ax phải mua 2 túi mới đầy ( bọn bán hàng toàn cho đá nhiều mà mía ít mừ )
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 31 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hồi em bụng bầu đúng vào mùa hè nóng khiếp nên em uống hơi bị nhiều nước đá, vậy mà chẳng bị làm sao..hehe
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 31 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Giống mình không biết uống sữa nhất là khi có bầu, nhưng theo mình bạn nên mua bánh Mumsure về ăn cũng tốt lém, vừa đảm bảo cho mẹ vừa tốt cho con.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 180 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Chẳng biết ntn. Nhưng từ khi mang bầu, người em lúc nào cũng nóng ran, chỉ thích ăn những đồ nguội nguội, mát mát, đồ hay để qua tủ lạnh rồi ăn: thức ăn, nước đá... Em có nghe chị ở cty bảo ko tốt nhưng cụ thể nó ảnh hưởng gì đến thai nhi vậy? các chị chỉ giúp em với? Thanks all ạ!
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 4,232 Bài viết

• 318 Được cảm ơn

Theo mình thì không ảnh hưởng gì đâu. Ngày có bầu mình toàn ăn đồ lạnh. Nhà có 2 vợ chồng, cuối tuần đi chợ về để thức ăn trong tủ lạnh để ăn trong tuần.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 120 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Không sao đâu bạn ơi. Mình và chồng quan điểm ăn mọi thứ cho khỏi thiếu chất:Smiling:. Magn bầu mình ăn linh tinh đủ cả, cả đồ lạnh, cả mắm tôm, nói chung k kiêng món gì. Em bé sinh ra được 4.1kg và trộm vía giờ đang phát triển "chắc nình nịch".
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2