TIN TÀI TRỢ.

mang thai ăn đậu phọng da cá có sao ko???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.12K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 108 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, khi mang thai em rất hay đói, mà ăn nhiều thì lại nặng bụng rất khó chịu. Trước khi có thai em vốn dĩ đã thích ăn đậu phọng da cá rồi, khi có em bé em thường ăn 1 ngày 2 gói nhỏ 50g vào buổi chiều để đỡ đói nhưng lại ko có cảm giác nặng bụng! các mẹ cho em hỏi ăn nhiều đậu phọng da cá có sao ko ạ, có hại gì cho em bé ko ạ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,992 Bài viết

• 1,093 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trannhb Xem bài viết
    Các mẹ ơi, khi mang thai em rất hay đói, mà ăn nhiều thì lại nặng bụng rất khó chịu. Trước khi có thai em vốn dĩ đã thích ăn đậu phọng da cá rồi, khi có em bé em thường ăn 1 ngày 2 gói nhỏ 50g vào buổi chiều để đỡ đói nhưng lại ko có cảm giác nặng bụng! các mẹ cho em hỏi ăn nhiều đậu phọng da cá có sao ko ạ, có hại gì cho em bé ko ạ?
    Mang thai ăn đậu phộng thì sau này bé dễ bị dị ứng đó Mẹ nó ah. nếu đói mẹ nó ăn trái cây or uống sữa đi, đừng ăn junk-food kg tốt đâu
    oApdoApdp7

1YPT1YPTp7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 625 Bài viết

• 286 Được cảm ơn

Nếu mẹ hay đói thì để sẵn trái cây (tươi, sấy khô), sữa, trứng luộc để ăn là tốt nhất. Ko nên ăn mấy đồ ko có năng lượng.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 292 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mang thai kg được ăn đậu phộng thật sao các chị. Em thèm quá, hôm trước em mua 1 gói đậu rang húng lìu , nhưng vẫn chưa bóc tem. Chạy lên WTT thì thấy các chị bảo là kg nên ăn...híc...em đang nhìn gói đậu đây này...thèm thật...
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,700 Bài viết

• 1,946 Được cảm ơn

Mình chẳng biết có sao ko, nhưng mà hôm trước đọc báo trên mạng này lại khuyên nên ăn lạc, chẳng hiểu nữa, nhưng thỉng thoảng mình vẫn ăn, mẹ mình và chị mình bảo chẳng sao cả, vì ngày xưa nghèo có j ăn đâu, nên ăn vừng làm từ lạc mà con đâu có bị dị ứng j. Mình chẳng kiêng quá nhiều thứ như nhiều mẹ đâu. ăn đc là tốt, ko ăn quá nhiều thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 934 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

hi,
    Minh có đọc o đâu đó nói là có bầu an đậu phộng cũng tốt, vì trong đậu phộng có mấy chất dầu gì đó. nhưng chị nên ăn đậu phộng luộc thì tốt hơn đậu phộng da cá, vì em thây đậu phộng da cá có nhiều dầu mỡ công nghiệp, ăn nhiều chắc chắn ko tốt rồi, rất dễ bị nóng, dau cổ họng.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 625 Bài viết

• 286 Được cảm ơn

Ơ, mình suốt ngày ăn lạc rang, lạc nhiều đạm mà. Sao ko được ăn nhỉ??? Chỉ có điều là nếu ngày nào cũng ăn khi đói thì phí quá, trong khi có thể ăn nhiều thứ có chất cho con!
    • 435 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Mang thai nen kieng an lac vi sau nay em be de bi benh di ung day.
    ocyeucuame: 0983 152 886
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 113 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Chị chủ topic oi! vào cái này đọc đi nhé http://www.chametainang.net/Home/be-trong-bung-me/2008/10/4705.aspx
    em vừa đọc đến topic của chị một lúc thì tìm thấy tin này trên mạng, cuống cuồng gửi cho chị đấy! chúc hai mẹ con khoẻ mạnh nhé...
    • 698 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Chết, em từ hồi nghén đến giờ toàn ăn cơm nắm muối vừng hoặc lạc rang thôi, chả ăn được cái gì khác. Hầu như bữa nào cũng phải có thứ dính đến lạc.
    4Jopp8
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 397 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

CHết thôi, hôm trước mình đi BigC tha về 1 túi đậu phộng da cá rõ là to và.... xơi hết rồi. huhu, có sao ko nhỉ? Lo quá...
    Cuộc đời là củ hành
    Càng bóc càng ...nhỏ lệ
    • 61 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi be_heo Xem bài viết
    Nếu mẹ hay đói thì để sẵn trái cây (tươi, sấy khô), sữa, trứng luộc để ăn là tốt nhất. Ko nên ăn mấy đồ ko có năng lượng.
    Trái cây sấy khô nào ngon + bổ hở mẹ í. Ngoài nho khô ra cò loại nào nữa nhỉ, mà nho khô hơi bị ngọt ko biết bị tiểu đường ko?
    Mình ngán ăn trái cây tươi, chắc phải kiếm vài loại trấy cây sấy khô ra xơi thôi, các mẹ cho gợi ý vái trái để đi siêu thị mua nhâm nhi trong giờ làm việc cho đỡ đói nhe.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 397 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Mập Xem bài viết
    Trái cây sấy khô nào ngon + bổ hở mẹ í. Ngoài nho khô ra cò loại nào nữa nhỉ, mà nho khô hơi bị ngọt ko biết bị tiểu đường ko?
    Mình ngán ăn trái cây tươi, chắc phải kiếm vài loại trấy cây sấy khô ra xơi thôi, các mẹ cho gợi ý vái trái để đi siêu thị mua nhâm nhi trong giờ làm việc cho đỡ đói nhe.
    Đi siêu thị có bao nhiêu loại trái cây sấy mẹ nó cứ tha mỗi loại 1 túi về. ăn thay đổi khẩu vị cũng hay, rồi lần 2 sẽ biết được loại nào mẹ nó thích để mua mà. Mình toàn kiểu như vậy thôi.
    Cuộc đời là củ hành
    Càng bóc càng ...nhỏ lệ