TIN TÀI TRỢ.

Mang thai 8w. Đau và nhức mỏi lưng kinh khủng. Các mẹ giúp em !

• 0 Lượt chia sẻ
  • 19.4K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 69 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Em mang thai đến thời điểm này là bước sang tuần thứ 8. Nghén thì ít nhưng mà đau lưng thì nhiều. Nó cứ ê ẩm dọc sống lưng. Chẳng làm cách nào được. Mẹ nào từng bị như em thì chia sẻ kinh nghiệm cho em nữa... Mới 3 tháng đầu đã thế này không biết ít nữa bụng to thì khổ sở thế nào Cảm ơn các mẹ thông thái nhiều lắm
    Mẹ yêu con nhất trên đời Bun - Con gái yêu của mẹ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 9 năm
    • 1,757 Bài viết

• 2,156 Được cảm ơn

mình nghĩ bạn nên nói với bác sĩ, có thể sẽ được ke canxi liều nhẹ, trước mình cũng thế, uống vào đỡ hẳn.

Mẹ San Thai cho số 35 may mắn, Dê con đã về rồi, cùng mẹ vượt qua những mốc quan trọng và bình yên bên gia đình nhỏ của mình con nhé!
    • 122 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

ui , mình cũng bị nhất là đứng lâu lâu 1 chút là đau thắt lưng lắm hic...dạo này toàn phải uống sữa cho đỡ , nếu đau lưng bạn hạn chế đứng nhiều nhé !
    BqORp7
    • 2,085 Bài viết

• 1,165 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tớ đây mang bầu bé thứ hai được 7 tuần đây mà cũng bị thế đây. Bé trước khi bầu to tớ mới bị mà không hiểu sao bé này từ 4 tuần tớ đã bị. Đi khám không phải do thiếu cãnxi nhé. Bác sĩ bảo do mỗi bé mỗi khác. Giờ chịu khó năm nghỉ ngơi nhiều , tuyệt đối ko đấm lưng mà chỉ xoa nhẹ thôi.
    Khổ tớ đau nhưng cứ ngồi xổm hơi cúi lưng lại đỡ nên toàn ngồi trộm. Chứ chồng mà nhìn thấy thì chết với chồng vì bị ăn mắng là ko biết giữ gìn.
    • 3,634 Bài viết

• 6,998 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    tớ cũng bị đau lưng từ lúc bắt đầu có bầu nè. Bác sỹ kê canxi cho uống mà chả thấy đỡ. Tớ cứ nằm nhiều sẽ đỡ đau lưng, chắc đây là bệnh lười, hihi!
    IMG_6883_zpsd1adae4c
    • 45 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

các mẹ đau lưng còn đỡ nhé, tớ thì ko đau lưng mà đau hông( đau đúng cái chỗ giữa 2 mông í) + đau đằng trước, chỗ dưới bụng, gần cái tam giác í. mình đau kinh khủng,mình hôm nay dc 16 tuần rồi, cũng đau từ hồi 8-9 tuần gì đó. hỏi bsi thì bảo là do em bé đang lớn, chèn vào xương chậu, phải nghỉ ngơi chứ ko kê thuốc gì u được. mình khổ sở với 2 món đau này lém
    • 15 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các chị giống em thế, em cũng bị đau nhừ toàn thân, ngồi lâu một chút thì chùn hết cả chân nữa. Em đang định hỏi bác sỹ xem sao vì em bé trong bụng em cũng mới được khoảng 9 tuần tuồi.
    • 633 Bài viết

• 565 Được cảm ơn

Mình bị đau lưng từ khi thử que thấy 2v. Bình thường mình không tưởng tượng được lại có lúc đau như vậy. Chưa hết, mình còn bị nhức mỏi hai cánh tay giống như xương đang vỡ ra. Có đêm đau không ngủ được nằm khóc rưng rức cả đêm, sáng sớm đã bắt chồng đưa vào viện khám, xét nghiệm đủ kiểu nhưng chẳng ra bệnh gì cả. Mọi người có kinh nghiệm thì bảo khi bầu bì mỗi người đau mỗi kiểu chẳng giống ai nên cố gắng ăn uống nghỉ ngơi đỡ được tí nào hay tí đấy thôi. Trộm vía là càng về sau mình thấy càng đỡ đau, giờ mình được 29 tuần thấy mức độ đau đã giảm 70-80% rồi.
    Yêu Thiên thần nhỏ của bố mẹ lắm lắm!!!
    JeCbp7
    BeR5p7
    • 492 Bài viết

• 365 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi atcafe32e Xem bài viết
    Mình bị đau lưng từ khi thử que thấy 2v. Bình thường mình không tưởng tượng được lại có lúc đau như vậy. Chưa hết, mình còn bị nhức mỏi hai cánh tay giống như xương đang vỡ ra. Có đêm đau không ngủ được nằm khóc rưng rức cả đêm, sáng sớm đã bắt chồng đưa vào viện khám, xét nghiệm đủ kiểu nhưng chẳng ra bệnh gì cả. Mọi người có kinh nghiệm thì bảo khi bầu bì mỗi người đau mỗi kiểu chẳng giống ai nên cố gắng ăn uống nghỉ ngơi đỡ được tí nào hay tí đấy thôi. Trộm vía là càng về sau mình thấy càng đỡ đau, giờ mình được 29 tuần thấy mức độ đau đã giảm 70-80% rồi.
    Em cũng mới lên 2v từ hôm 26/2 nhưng qua nay đã thấy đau lưng quá các chị ạ. mà nó đau khắp từ phần dưới vai xuống phần thắt lưng ấy, nhưng đau theo kiểu từng điểm một, tức là nếu biết đúng 1 điểm đau rồi thì ấn tay vào thấy nó đau khủng khiếp, như là bấm huyệt ấy ạ, híc híc, em còn chưa đi khám vì muốn đợi được 6 tuần đi siêu âm xem vào tử cung chưa, nhưng đau như này có ảnh hưởng j ko các mẹ? em còn bị đau lâm râm tức bụng nữa. Em có bé lần đầu nên chẳng có kinh nghiệm j, thành ra càng lo lắng.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 97 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Em cũng bị đau lưng và đau hông đây, nhất là mỗi lần chuyển đổi tư thế như đang nằm mà ngồi dậy, hoặc đang ngồi mà đứng lên, cũng có lần đau quá chảy cả nước mắt. Theo như em tìm hiểu thì có thể đó là do khi mình có thai thì xương chậu và phần hông phải phát triển to hơn, để thuận lợi cho việc sinh đẻ sau này. Có thể đi lại nhẹ nhàng sẽ giúp phần nào, và ko nên đấm lưng cũng như đấm hông trong giai đoạn thai kì, khi ngủ nên chọn tư thế phù hợp, nếu nằm ngửa có thể kê gối xuống phần chân hoặc đùi, nằm nghiêng có 1 chiến gối dài để mình gác chân.
    Mong là nhà mình sẽ khỏe mạnh, hết đau, con khỏe mạnh mau lớn ạ.
    dyBTm5
    • 944 Bài viết

• 893 Được cảm ơn

He he, các mẹ nhà mình cùng hoàn cảnh vào bán than đây, nhưng đọc mãi chưa thấy cái giải pháp nào hé hé.
    Em đã hỏi bác sĩ em theo khám thì bs bảo là do thay đổi nội tiết nên không kê cho uống canxi gì cả. Nhưng em tự mua enlene đậm đặc x4 lần để uống cũng thấy đỡ nhiều lắm. Nhưng do phải đi làm xa bằng xe cty đưa đón nên cứ tối về là bị đau xương hông lắm lắm. Hu hu. Cái ni thì hết thuốc chữa, tối nào cũng phải nhờ xã em day day mới ngủ được hu hu. Đành sống chung với lũ thôi !

À, em cũng làm thử như báo khuyên là Sao rau ngải cứu với muối hạt rùi chườm lên chỗ đau ý nhưng mà không có tác dụng các mẹ ạ. Mẹ nào đã thử cách dân gian nào mà có tác dụng chưa ? Chỉ cho em và các mẹ ở đây với !

Cứ nghĩ rằng đây là vì mình đang mang trong mình 1 thiên thần đáng yêu để có thêm sức mạnh các mẹ nhé !
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 338 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Em cũng đau nhức toàn thân, nhất là cái hông với cái eo sau lưng. Công việc thi làm ngồi 8h/ ngày, chả biết than khóc với ai thui đàng cố gắng cho qua giai đoạn đau này, hy vọng bé nhà mình khỏe mạnh là vui rùi.
    23/9 bé chào đời tại bệnh viện Gia Định
    • 154 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Đọc 2 trang mà thấy mẹ nào cũng giống mình, đang lo lắng không biết mình bị sao
    Tớ đang ở tuần thứ 8, mà lưng với mông ê ẩm suốt, cv cũng phải ngồi 8 tiếng, làm cho bụng tức kinh khủng. Khổ sở như bà bầu 5, 6 tháng vậy. Hic....hic....
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

TRời ơi, mình cũng đau hông quá, cứ nằm xuống là thôi rồi, ko đứng dậy được, mấy hôm truớc còn đau 2 cánh tay nữa,đau cả đêm không ngủ được. huhuhu..
    Có mẹ nào có cách gì không, công việc văn phòng ngồi suốt cả ngày không xa được cái máy tính, hic
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 59 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Hi,nhờ đau lưng quá mà em đi khám mới bit mình có thai đc 6 tuan, nhưng mà giờ đau quá k đêm nào ngủ đc,mà em cũng k hề thấy bùn ngủ mới ghê chứ
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • 1,429 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hyn_chu Xem bài viết
    Hi,nhờ đau lưng quá mà em đi khám mới bit mình có thai đc 6 tuan, nhưng mà giờ đau quá k đêm nào ngủ đc,mà em cũng k hề thấy bùn ngủ mới ghê chứ
    Những người vô tư, không để ý mấy thế này lại dễ đậu thai ấy nhỉ hì. Chắc chưa đến giai đoạn mẹ nó buồn ngủ thôi, chứ bà bầu hay ngủ tít lắm
    • 79 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn chịu khó bảo ông xã xoa rượu gừng rồi nặn bóp cho một tí là đỡ ngay. Hồi mình có bầu cũng đau lưng khủng khiếp, may mà có ông xã tâm lý. Nhưng phải nói rượu gừng tốt cho bà bầu thật.
    • 197 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

e cg đc hơn 9w r cv thì fải đi lại nhiều nên tối về đau ê ẩm cả thắt lưng. có mẹ nào đau mỗi thắt lưng bên trái k ạ? hix
    • 107 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Tớ chửa đứa đầu thì ko nghén, ko đau lưng, ko mất ngủ, ko phù chân và đẻ thì ko có đau đớn gì lắm. Nhưng đến đứa thứ 2 này thì ôi trời ơi, mới có 8 tuần mà cả lưng và mông đều đau, bụng thì có lúc lại bị tức, thi thoảng còn bị nhức hai bên háng nữa. Giờ mùa hè bỏ đệm ra nằm giường cứng thì đúng là sao nằm kiểu gì cũng thấy đau ê ẩm thế hả trời.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ ơi, em có chồng được 6 năm rồi. mà xảy 2 lần rồi, cả 2 lần đều ko có tim thai.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2