TIN TÀI TRỢ.

Mang thai 7 tuần và bụng lớn hơn bình thường. Có vấn đề gì không các mẹ?

• 1 Lượt chia sẻ
  • 79.3K Lượt đọc
  • 103 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 147 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Chào các mẹ. Em đang mang tập 2 được 7 tuần. Tuy vậy em thấy bụng em cực lớn( như mang thai 4-5 tháng) . Em đang lo ngại quá. Không biết có vấn đề gì xảy ra không? Các mẹ tư vấn giúp em với. Mà lúc em mang thai tập 1 em chẳng hề bị nghén gì hết. Ăn uống thỏa thê.Và bụng thì rất binh thường (tháng 4 mới bắt đầu thấy bụng) Con tập 2 thì ôi thôi.. em nghén thấy gì luôn. Buổi sáng liên tuc buồn ói, nhìn thấy thịt heo là đã ngán lên tận cổ và dâng lên cuống họng rồi... Đã thế cái bụng còn phát triển vượt mức... Các mẹ giúp em nhé.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4,958 Bài viết

• 1,023 Được cảm ơn

Hình như con dạ thì bụng to hơn thì phải chị ạ!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7,941 Bài viết

• 1,669 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi carol Xem bài viết
    Chào các mẹ. Em đang mang tập 2 được 7 tuần. Tuy vậy em thấy bụng em cực lớn( như mang thai 4-5 tháng) . Em đang lo ngại quá. Không biết có vấn đề gì xảy ra không? Các mẹ tư vấn giúp em với. Mà lúc em mang thai tập 1 em chẳng hề bị nghén gì hết. Ăn uống thỏa thê.Và bụng thì rất binh thường (tháng 4 mới bắt đầu thấy bụng) Con tập 2 thì ôi thôi.. em nghén thấy gì luôn. Buổi sáng liên tuc buồn ói, nhìn thấy thịt heo là đã ngán lên tận cổ và dâng lên cuống họng rồi... Đã thế cái bụng còn phát triển vượt mức... Các mẹ giúp em nhé.
    em thấy các mẹ có bé thứ 2 là to hơn mà to nhanh hơn, như em đây, tập 1 mà cũng như 4 tháng mà mới được 8 tuần chứ.:Kiss::Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,941 Bài viết

• 413 Được cảm ơn

Đây ! Có mình đây!
    Hồi mới có bầu thui mà to hơn nhỏ bạn làm chung đã 4 tháng.
    Lúc mới mang bầu nói được mấy tuần chả ai tin.Có mẹ còn kêu mình nói dối nữa chứ! Điên hết cả người.
    Có bầu lần 2 sổ bụng nhanh hơn thì phải!
    • 122 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Mình có bầu lần đầu mà bụng cũng to đùng này 2 tháng mà như người ta 4-5 tháng ý Giờ đc 5 tháng rùi mà nó chỉ nhỉnh hơn trc có tẹo thui :P
    • 17,573 Bài viết

• 26,575 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hình như các mẹ nói đúng đấy, có bầu lần 2 bụng nhanh to hơn lần 1. Tớ lúc 2,5 tháng mà cũng đã phải mặc quần áo bầu rồi. Hichic, nhưng tớ vẫn gầy nhom, có cái bụng là to mới chán chứ.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7,941 Bài viết

• 1,669 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bangnhi198 Xem bài viết
    Mình có bầu lần đầu mà bụng cũng to đùng này 2 tháng mà như người ta 4-5 tháng ý Giờ đc 5 tháng rùi mà nó chỉ nhỉnh hơn trc có tẹo thui :P
    ở thế không to tiếp à? hơ hơ! Mình 2 tháng cũng to như 3-4 tháng ấy. Nhìn cái bụng xinh xinh yêu yêu ấy....mà bé đầu nhá:Smiling::Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 108 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

chị ơi thế bé đầu của chị là bé trai hay gái hả chị, em cũng có tình trạng giống chị, chẳng biết nghén là gì, mới 9 tuần thôi nên em hồi hộp lắm!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,169 Bài viết

• 860 Được cảm ơn

Mình tập 2 lúc đc 4-5 tuần đã phải đi mua đồ bầu vì k thở nổi :Sick:. Nhưng giò đc 5 tháng thì đồ bầu mua lúc đó lại rộng ngoác :mad: mặc chư vừa :Crying:, dây chun thì kéo hết cỡ mà quần cứ tụt xuống ngang mông ... nói chung là vẫn mặc đc cái đồ mà khi 4-5 tuần mặc k thở nổi :Laughing: chả hỉu làm sao nữa.
    • 610 Bài viết

• 338 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    carol ơi theo mình bạn nên đi siêu âm đi vừa để kiểm tra xem có tim thai chưa và xem có gì bất thường không, vì chửa 7 tuần mà bụng to như vậy thì cũng nên kiểm tra sớm.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7,941 Bài viết

• 1,669 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_son Xem bài viết
    carol ơi theo mình bạn nên đi siêu âm đi vừa để kiểm tra xem có tim thai chưa và xem có gì bất thường không, vì chửa 7 tuần mà bụng to như vậy thì cũng nên kiểm tra sớm.
    TRỜI ƠI MẸ NÀY NÓI THẾ KHỐI NGƯỜI (TRONG ĐÓ CÓ EM) LO LẮNG LẮM ĐẤY:Crying::Crying:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 147 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_son Xem bài viết
    Em đi khám thường xuyên lắm mẹ à. Bác sĩ nói thai bình thường phát triển tốt. Mẹ chồng em cũng nói con dạ nên thế...hic hic mà em vẫn lo lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 147 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trannhb Xem bài viết
    chị ơi thế bé đầu của chị là bé trai hay gái hả chị, em cũng có tình trạng giống chị, chẳng biết nghén là gì, mới 9 tuần thôi nên em hồi hộp lắm!
    Bé đầu nhà chị là con trai đấy. Xinh đáo để cơ. Như em thấy trong hình đấy. hồi đấy cu cậu mới 6 tháng à.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7,941 Bài viết

• 1,669 Được cảm ơn

Em đi khám thường xuyên lắm mẹ à. Bác sĩ nói thai bình thường phát triển tốt. Mẹ chồng em cũng nói con dạ nên thế...hic hic mà em vẫn lo lắm
    Lo gì mà lo, con khỏe là tốt mẹ nó à.:Laughing::Laughing: Mấy tuần đầu thấy to nhanh mà tuần này chẳng thấy to thêm đây này!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 285 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

e gần 5 tháng rùi mà bụng vẫn chưa to ,e vẫn còn nhìn thấy chân của e ,mà đây là đứa đầu tiên ,e cũng thắc mắc lắm , chồng e cũng thế ,nhìn thấy bụng ko to ,sợ con bị suy dinh dưỡng nên ax e cứ bắt vợ uống sữa nhìu vào ,buồn ghê ,
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 285 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chilun88 Xem bài viết
    e gần 5 tháng rùi mà bụng vẫn chưa to ,e vẫn còn nhìn thấy chân của e ,mà đây là đứa đầu tiên ,e cũng thắc mắc lắm , chồng e cũng thế ,nhìn thấy bụng ko to ,sợ con bị suy dinh dưỡng nên ax e cứ bắt vợ uống sữa nhìu vào ,buồn ghê ,
    e cũng ko bị nghén ,ko bị buồn nôn ,lúc 16w s â ra thằng ku ,nhưng ko bít có chính xác ko nữa ,chờ 20w s â lại nữa ,hy vọng là vẫn là ku ,hơi lo
    • 45 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Theo em không sao đâu vì đã tập 2 rồi, lần trước tử cung của chị đã giãn ra rồi nên lần này giãn thêm hơn ra nữa thôi, mỗi lần mang thai một khác chắc sau 3 tháng thì hết nghén thôi, đừng lo lắng quá chị ạ, chị cũng thường xuyên đi kiểm tra xem em bé phát triển thế nào nhé!
    • 325 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Tập 2 như vậy là bình thường mẹ nó ạ. Đừng lo lắng quá.
    Mình tập 1 này. Người béo quay. Bụng thì to đùng, ăn xong không ngồi nổi nữa cơ. Sáng nay đi khám. BS nhìn bụng bảo, chắc 13-14w rồi ấy nhỉ. Chết cười! SA một hồi ra kết quả 8w5d. Nhưng thực tế mới chỉ có 7w thôi ạ.
    Thế mẹ nó tăng nhiều cân chưa?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7,941 Bài viết

• 1,669 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chilun88 Xem bài viết
    Ui xời. cái này do cơ địa từng người hết, to cũng lo, mà bé cũng lo... nói chung SA em bé phát triển bình thường là hạnh phúc rồi, ăn uống tốt vào nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7,941 Bài viết

• 1,669 Được cảm ơn

Hic. Các mẹ 7 tuần lo bụng to ơi! Từ đó tới nay bụng có tiếp tục to nữa không nhờ? Mình thì chả to thêm!.....
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6