TIN TÀI TRỢ.

Mang thai 34 tuần thai nhi 1800g có nhẹ quá k?

• 21 Lượt chia sẻ
  • 54.2K Lượt đọc
  • 56 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 908 Bài viết

• 509 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhiều mẹ bầu to cứ ngỡ sinh con to chứ thật ra vào mẹ hết mà con không mấy to đâu nha, bầu thèm ăn nhất là tinh bột, chất ngọt thì dễ tăng cân nhưng ko hề vào em bé, kế nhà em có chị kia bầu to đúng tuổng sinh đôi ai dè sinh em bé có 2.6kg so với cái bụng bầu thì ko nghĩ con nhỏ như vậy. Vì vậy tuy bầu nhưng chúng ta cũng nên ăn uống khoa học một chút để con chúng ta hấp thu tốt dinh dưỡng từ mẹ và hơn thế cần phát triển trí não nữa đó các mẹ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4,689 Bài viết

• 2,330 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi beodenls Xem bài viết
    Cả nhà cho mình hỏi: vợ mình hôm nay đi siêu âm thì thấy ghi là 33t 5 ngày nhưng thai nhi chỉ nặng hơn 1800g thôi. Như vậy có nhẹ quá k cả nhà? VC mình lo quá. Và thời gian này nên tẩm bổ gì. Vợ mình đang dùng sữa XO
    Bạn nên đổi sữa bầu cho vợ xem sao nhé. Uống sữa bầu tốt là con sẽ tăng cân tốt mà mẹ thì tăng vừa phải. Như mình hồi bầu uống sữa bầu Dielac Mama Gold trộm vía bé tăng cân khá tốt. Mẹ bầu tăng 12kg mà sinh con trộm vía 3,8kg đó. Bạn thử cho bà xã uống xem.
    • 4,689 Bài viết

• 2,330 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Minhky12 Xem bài viết
    À nói đến sữa bầu là mẹ nó cũng nên lựa chọn loại sữa bầu phù hợp nhé chứ ko phải sữa bầu nào uống vào cũng tăng cân vào con đâu. Có khi con ko tăng mẹ lại tăng vèo vèo ý.
    Em nói rất chuẩn. Hồi chị bầu cùng một đứa bạn. Chị uống sữa Dielac Mama Gold còn bạn chị uống sữa khác. Kết quả là chị sinh bé 3,8kg mẹ tăng 12kg còn bạn chị sinh bé 3kg mà mẹ tăng 18kg. Vì thế chọn sữa bầu hợp lý là điều quan trọng.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,021 Bài viết

• 362 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi echopbull Xem bài viết
    Em nói rất chuẩn. Hồi chị bầu cùng một đứa bạn. Chị uống sữa Dielac Mama Gold còn bạn chị uống sữa khác. Kết quả là chị sinh bé 3,8kg mẹ tăng 12kg còn bạn chị sinh bé 3kg mà mẹ tăng 18kg. Vì thế chọn sữa bầu hợp lý là điều quan trọng.
    Đấy. Vì thế các mẹ trẻ giờ muốn tìm lời khuyên thì đừng nên nghe ng bán sữa tư vấn mà hãy nghe các chị em đã từng có kinh nghiệm chia sẻ mới là đáng tin nhất chị ha. Vào wtt này tha hồ học hỏi kinh nghiệm nè.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,021 Bài viết

• 362 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chimcanhcut. Xem bài viết
    Nhiều mẹ bầu to cứ ngỡ sinh con to chứ thật ra vào mẹ hết mà con không mấy to đâu nha, bầu thèm ăn nhất là tinh bột, chất ngọt thì dễ tăng cân nhưng ko hề vào em bé, kế nhà em có chị kia bầu to đúng tuổng sinh đôi ai dè sinh em bé có 2.6kg so với cái bụng bầu thì ko nghĩ con nhỏ như vậy. Vì vậy tuy bầu nhưng chúng ta cũng nên ăn uống khoa học một chút để con chúng ta hấp thu tốt dinh dưỡng từ mẹ và hơn thế cần phát triển trí não nữa đó các mẹ.
    Ăn uống khoa học là rất quan trọng mom nhỉ? Thông thường ăn uống thực phẩm các mẹ hay ăn theo sở thích chứ mấy ai nghĩ ăn đa dạng thứ gì cũng ăn là tốt đâu. Có những món nghe nói tốt đấy mà mình ko ăn đc thì cũng ko ép đc. Điển hình là vụ trứng ngỗng nhiều ng khen tốt và các bà bầu khó ăn ép mình ăn mãi cũng ko phải ai cũng ăn đc ý có khi ăn vào lại nôn ọe thì khổ. Thế nên việc chọn sữa uống bổ sung tổng thể các loại vitamin và khoáng chất là điều cần thiết.
    • 579 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi beodenls Xem bài viết
    Cả nhà cho mình hỏi: vợ mình hôm nay đi siêu âm thì thấy ghi là 33t 5 ngày nhưng thai nhi chỉ nặng hơn 1800g thôi. Như vậy có nhẹ quá k cả nhà? VC mình lo quá. Và thời gian này nên tẩm bổ gì. Vợ mình đang dùng sữa XO
    Có vẻ như em bé suýt 34w mà có 1,8kg thì đúng là hơi nhỏ rồi. Em nghĩ anh thử bảo chị ăn uống chăm chỉ hơn và uống thêm sữa bầu xem sao vì em thấy chị hàng xóm nhà em uống sữa bầu vào em bé trộm vía tăng cân tốt lắm.
    • 969 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chimcanhcut. Xem bài viết
    Giống em hồi tập 1 ấy, mẹ tăng cân vùn vụt mà sinh con ra có 3kg, hic ăn bao nhiêu vào hết vào con. Chị họ em thì bầu tăng có 9kg, con sinh ra hẳn 4.3kg nên đúng là ko phải mẹ cứ to là con to đâu. Quan trọng là chế độ dinh dưỡng, ăn uống sao cho vào mẹ không vào con thì mới là đúng nhất.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 7,109 Bài viết

• 12,360 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi echopbull Xem bài viết
    Bạn nên đổi sữa bầu cho vợ xem sao nhé. Uống sữa bầu tốt là con sẽ tăng cân tốt mà mẹ thì tăng vừa phải. Như mình hồi bầu uống sữa bầu Dielac Mama Gold trộm vía bé tăng cân khá tốt. Mẹ bầu tăng 12kg mà sinh con trộm vía 3,8kg đó. Bạn thử cho bà xã uống xem.
    Nhà em cũng đang uống Dielac Mama Gold của Vinamilk, sữa được giảm lượng chất béo đi 20% nên dễ uống lắm, mà nhờ đó mẹ không tăng cân nhiều, trộm vía con lại hấp thu đủ dưỡng chất nên tăng kg tốt lắm. Con em lúc 34w như chị chủ top là đã được 3080g rồi đó. Mà mẹ thì tăng mới có 8kg, ít hơn hẳn hồi tập 1. Mà sữa bầu bổ sung 28 vitamin và khoáng chất thiết yếu rất quan trọng cho sự phát triển cho mẹ và thai nhi nên không sợ con thiếu chất nữa chị.
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 252 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trứng ngỗng thực ra lại không nhiều chất dinh dưỡng bằng trứng gà, chẳng qua do nó to thôi, mà em chả ăn trứng ngỗng, ngán kinh khủng. Em chỉ ăn trứng gà ta quê gởi lên thôi. Ngoài chế độ ăn uống, các chị bổ sung thêm vitamin từ thuốc bổ, uống thêm sữa bầu cũng là cách tăng kg cho thai nhi và bổ sung chất dinh dưỡng nữa. Ăn thit bò, trứng, các loại hạt rất tốt cho thai nhi ấy.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Minhky12 Xem bài viết
    Ăn uống khoa học là rất quan trọng mom nhỉ? Thông thường ăn uống thực phẩm các mẹ hay ăn theo sở thích chứ mấy ai nghĩ ăn đa dạng thứ gì cũng ăn là tốt đâu. Có những món nghe nói tốt đấy mà mình ko ăn đc thì cũng ko ép đc. Điển hình là vụ trứng ngỗng nhiều ng khen tốt và các bà bầu khó ăn ép mình ăn mãi cũng ko phải ai cũng ăn đc ý có khi ăn vào lại nôn ọe thì khổ. Thế nên việc chọn sữa uống bổ sung tổng thể các loại vitamin và khoáng chất là điều cần thiết.
    - Mỗi con người mang 1 số phận -
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 7,109 Bài viết

• 12,360 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thihao1989 Xem bài viết
    Giống em hồi tập 1 ấy, mẹ tăng cân vùn vụt mà sinh con ra có 3kg, hic ăn bao nhiêu vào hết vào con. Chị họ em thì bầu tăng có 9kg, con sinh ra hẳn 4.3kg nên đúng là ko phải mẹ cứ to là con to đâu. Quan trọng là chế độ dinh dưỡng, ăn uống sao cho vào mẹ không vào con thì mới là đúng nhất.
    Ui tận 4.3kg hả chị, trộm vía quá, nhưng mà em thích con tầm 3 - 3.5kg thôi, cho dễ sinh, với tầm đó là cũng dễ nuôi rồi. Mà các chị muốn thai tăng kg nhanh mà vào con ko vào mẹ nhiều, mấy tháng cuối uống nước mía, ăn trứng, thịt bò, kết hợp thêm uống sữa bầu nữa là con tăng kg tốt lắm ấy ạ. Như em uống Dielac Mama Gold thấy dễ uống, giá cả cũng rẻ, phù hợp túi tiền.
    • 4,565 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Uống ngày 2 ly sữa bầu Dielac Mama Gold là đủ dưỡng chất, với lại cũng yên tâm hơn. Tháng cuối lên cân nhanh kinh khủng luôn á. Sữa này cũng dễ uống lắm, thơm, không quá ngọt nên thích
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 675 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tina_vic Xem bài viết
    Nhà em cũng đang uống Dielac Mama Gold của Vinamilk, sữa được giảm lượng chất béo đi 20% nên dễ uống lắm, mà nhờ đó mẹ không tăng cân nhiều, trộm vía con lại hấp thu đủ dưỡng chất nên tăng kg tốt lắm. Con em lúc 34w như chị chủ top là đã được 3080g rồi đó. Mà mẹ thì tăng mới có 8kg, ít hơn hẳn hồi tập 1. Mà sữa bầu bổ sung 28 vitamin và khoáng chất thiết yếu rất quan trọng cho sự phát triển cho mẹ và thai nhi nên không sợ con thiếu chất nữa chị.
    Uống Dielac Mama GOld tăng cân cho con chứ mẹ thì k sợ tăng cân nhiều nhỉ. Với lại cũng cung cấp đủ chất cho thai nhi và cả mẹ nữa
    • 4,565 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mekhoa09 Xem bài viết
    Uống Dielac Mama GOld tăng cân cho con chứ mẹ thì k sợ tăng cân nhiều nhỉ. Với lại cũng cung cấp đủ chất cho thai nhi và cả mẹ nữa
    Tham khảo thông tin nhé các mẹ ơi, nhất là các chị em lần đầu tiên mang thai nha :

Dielac Mama Gold là sữa bà bầu giúp hỗ trợ sự phát triển lành mạnh của thai nhi với công thức bổ sung

Acid Folic: Uống 2 ly mỗi ngày giúp đáp ứng 100% nhu cầu Axit Folic gia tăng theo khuyến nghị của Viện dinh dưỡng quốc gia, giúp giảm nguy cơ khuyết tật ống thần kinh ở thai nhi.
    DHA: Tăng thêm 30% DHA, dưỡng chất quan trọng cho sự phát triển hệ thần kinh của thai nhi trong suốt thai kỳ. Ngoài ra, còn bổ sung những dưỡng chất khác như Cholin, I ốt.
    Bổ sung 28 vitamin và khoáng chất thiết yếu giúp cả mẹ và thai nhi khỏe mạnh.
    • 345 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi subo_mum Xem bài viết
    Trứng ngỗng thực ra lại không nhiều chất dinh dưỡng bằng trứng gà, chẳng qua do nó to thôi, mà em chả ăn trứng ngỗng, ngán kinh khủng. Em chỉ ăn trứng gà ta quê gởi lên thôi. Ngoài chế độ ăn uống, các chị bổ sung thêm vitamin từ thuốc bổ, uống thêm sữa bầu cũng là cách tăng kg cho thai nhi và bổ sung chất dinh dưỡng nữa. Ăn thit bò, trứng, các loại hạt rất tốt cho thai nhi ấy.
    Thực ra mẹ em bảo ăn 1 trứng để "lấy hên" thôi chứ dinh dưỡng theo các bài nghiên cứu thì bảo không bằng trứng gà , mà ngán lắm cơ
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 675 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sausau_bimbim Xem bài viết
    Tham khảo thông tin nhé các mẹ ơi, nhất là các chị em lần đầu tiên mang thai nha :

Dielac Mama Gold là sữa bà bầu giúp hỗ trợ sự phát triển lành mạnh của thai nhi với công thức bổ sung

Acid Folic: Uống 2 ly mỗi ngày giúp đáp ứng 100% nhu cầu Axit Folic gia tăng theo khuyến nghị của Viện dinh dưỡng quốc gia, giúp giảm nguy cơ khuyết tật ống thần kinh ở thai nhi.
    DHA: Tăng thêm 30% DHA, dưỡng chất quan trọng cho sự phát triển hệ thần kinh của thai nhi trong suốt thai kỳ. Ngoài ra, còn bổ sung những dưỡng chất khác như Cholin, I ốt.
    Bổ sung 28 vitamin và khoáng chất thiết yếu giúp cả mẹ và thai nhi khỏe mạnh.
    Có quá nhiều tác dụng, với lại em nghĩ dù sao thì ai cũng muốn tốt cho bản thân với cho con cả cho nên ráng nha, sau khi sinh vẫn uống cũng rất tốt nà
    • 4,565 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nghecon17 Xem bài viết
    Thực ra mẹ em bảo ăn 1 trứng để "lấy hên" thôi chứ dinh dưỡng theo các bài nghiên cứu thì bảo không bằng trứng gà , mà ngán lắm cơ
    Chắc là do quan niệm của ông bà ngày xưa thôi chứ như mình có ăn trứng nào đâu con vẫn khỏe như thường đó. Chú ý cân bằng dinh dưỡng mỗi ngày , bổ sung vitamin, trái cây, sữa...là khỏe cả
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 675 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sausau_bimbim Xem bài viết
    Chắc là do quan niệm của ông bà ngày xưa thôi chứ như mình có ăn trứng nào đâu con vẫn khỏe như thường đó. Chú ý cân bằng dinh dưỡng mỗi ngày , bổ sung vitamin, trái cây, sữa...là khỏe cả
    Kinh nghiệm của ông bà ta nói chung cũng có nhiều cái lỗi thời , cho nên cứ học hỏi thôi, cái nào hợp thì mình dùng, không hợp thì đổi mới , tùy cơ ứng biến cả
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3