Mang thai 34 tuần thai nhi 1800g có nhẹ quá k?

• 21 Lượt chia sẻ
  • 50.4K Lượt đọc
  • 56 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 18 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Cả nhà cho mình hỏi: vợ mình hôm nay đi siêu âm thì thấy ghi là 33t 5 ngày nhưng thai nhi chỉ nặng hơn 1800g thôi. Như vậy có nhẹ quá k cả nhà? VC mình lo quá. Và thời gian này nên tẩm bổ gì. Vợ mình đang dùng sữa XO
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 35 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

The La nhe ưoa roi đốt 32 w Minh da dc hon 1.8 kg ma bs con keu nho 34 w nhu vk ban phai dc hon 2 kg ....ban thu doi lai sua khác xem ...vs Lai bao vo ban an nhieu xoi voi Trung vit lon y con to nhanh lam nhe.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 19,211 Bài viết

• 4,825 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi beodenls Xem bài viết
    Cả nhà cho mình hỏi: vợ mình hôm nay đi siêu âm thì thấy ghi là 33t 5 ngày nhưng thai nhi chỉ nặng hơn 1800g thôi. Như vậy có nhẹ quá k cả nhà? VC mình lo quá. Và thời gian này nên tẩm bổ gì. Vợ mình đang dùng sữa XO
    Thế là nhẹ cân rồi, tầm này cân nặng của bé phải được 2.3 kg bạn nhé. Vợ bạn chịu khó ăn trứng vịt lộn, thịt bò, uống nhiều sữa và nước mía thì bé sẽ tăng cân nhanh
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 18 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 81vantreranh Xem bài viết
    Thế là nhẹ cân rồi, tầm này cân nặng của bé phải được 2.3 kg bạn nhé. Vợ bạn chịu khó ăn trứng vịt lộn, thịt bò, uống nhiều sữa và nước mía thì bé sẽ tăng cân nhanh
    Trứng vịt lộn thì ăn số lượng như thế nào hả bạn ? Sữa XO có tốt không bạn ? Sao bác sĩ lại nói là thai bình thường nhỉ.
    • 44 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Nhẹ cân thế, mình 32w6d mà em bé đc 2075 nằm trong giới hạn chuẩn rồi
    • 64 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Hihi. Bé nhà này hơi bé xinh nhé. Hồi em 34 tuần đi siêu âm 2.6kg. Trog suốt thời gian từ 3 tháng đổ đi em ăn nhiều mía lắm. Sáng ra lại ăn bát bún phở hay xôi r ăn qả trứng vịt lộn. Bố mẹ đừng lo qá. Cũng có thể do máy móc siêu âm k đc chính xác. Từ mấy tháng cuối bé tăng nhah lắm nhưg đừng ăn linh tinh ăn vặt vì bé tháng này biết hấp thu chất dinh dưỡng theo đường của bé thì phải.ấng ra bố cho mẹ bé ăn món của mẹ r luộc 2 qả trứng gà ăn xong có thể uống thuốc của mẹ. Nghỉ khoảng 1t tiếng sau thì mẹ ăn hoa quả r uống nước dừa. Đến trưa bố cho hai mẹ con ăn cơm sớm. Đi ngỉ ngơi. Chiều tầm ăn bữa của mẹ thì bố cho hai mẹ con ăn gì bồi bổ như gà tần, tim hầm hay cháo cá ..v.v...tùy mẹ miễn là có chất bổ. Tối tầm 6 rưỡi ăn cơm tối. Xong nghỉ ngơi,ăn hoa quả. Tối đi ngủ ăn nhẹ bánh hoặc có thể đổi bữa phụ chiều vs bữa đêm vs nhau. Cho mẹ uống cốc sữa r hai mẹ con yên trí đi ngủ.nếu nhà bố có bà hoặc hai vợ chồng có thời gian thì chuẩn bị sẵn các thứ ăn.sạch sẽ mà chất lượng. Nhà e cứ toàn mua sẵn hai cây mía cất vào tủ lạnh ăn vèo cái là hết. Bố nên mua nhữg loại hoa qả vn mà mát cho mẹ như quýt sài gòn, cam leo, măng cụt, bưởi diễn, táo mèo( táo cũg là 1 loại hoa quả có ích trog thời kì mang thaii), chuối( ăn nhiều tốt lắm nhé). Đây toàn là những thứ hoa quả rất dễ ăn. Những lúc đói hoặc buồn mồm mẹ cứ ra mở cửa tủ cái ăn ngay thì chả mấy chốc mà hết. con ăn nhiều hoa qả cũng tốt và khỏe
    mẹ yêu con
    • 64 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trứng vịt lộn thì ăn số lượng như thế nào hả bạn ? Sữa XO có tốt không bạn ? Sao bác sĩ lại nói là thai bình thường nhỉ.
    chắc là vẫn trong giới hạn cân nặng. Gần nhà mình có mẹ sinh bé 2.9 đủ ngày mà bé gái chắc ng nhỏ xinh. Đi siêu âm đc 3.1. Nghe mọi ng bảo bg thưc tế cũng +- 200gram bố nó ạ. Sữa xo e k nghe thấy nhiều lắm:d. Hai bố mẹ cứ xem cái thành phần chất của nó ý.k thì phải bổ sung cứ lúc nào trog ngày mẹ đói thì uống thêm cốc sữa cho chắc ng.hihi
    mẹ yêu con
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 163 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Bạn nên bố sung chất cho vợ đi, đợt trước tớ cũng bị bs chê con nhỏ nên tớ tích cực 1 tuần ăn thêm mấy bữa cháo chim bồ câu, chim tần, hải sản tuần/lần + hoa quả nên thấy con cũng tăng cân lên đáng kể đấy. Giờ mình 34w con cũng được 2.6kg +-200gr rồi. Mà ko nhất thiết phải uống sữa bầu đâu, tớ từ lúc có bầu đến giờ chỉ uống sữa tươi (sữa ngoại, sữa nội đủ cả), dạo này chỉ uống sữa tươi Mộc Châu vì thấy dễ vào. Chúc các con đều tăng cân đạt chuẩn và khỏe mạnh!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 163 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Hi hi, mình đính chính lại 1 tẹo là gần 35 tuần thì con được 2.6kg nhé. Ah, mình có được bs kê thêm Enevon C cho uống và nói là con sẽ tăng cân nhanh hơn, mình cũng ko biết là do mình ăn uống bồi bổ nhiều hơn hay do thuốc (chắc là do cả 2 thứ) nên con mình hôm rồi khám mới được như vậy đó. Bạn yên tâm về thuốc vì bs kê cho mình là bs Thanh Vân của viện phụ sản TW, bác mới được phong hàm Phó giáo sư đó. Bạn có thể tham khảo thêm để vợ dùng nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 18 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Cám ơn mọi người đã góp ý nhé, từ hôm nay sẽ bồi bổ thêm cho 2 mẹ con mới được. Cố gắng, chỉ còn khoảng 6 tuần nước rút nữa thôi
    • 73 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Bạn nói vợ chịu khó uống nước dừa đi nhé, nước dừa nhiều dưỡng chất nên bé tăng cân nhanh lắm. Mình cũng hay uống nước dừa, bé nhà mình 33W được 2,2 kg rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 18 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Hôm nay đi siêu âm, bé 35w mà nặng 2,5kg rồi cả nhà à, ko uổng công mẹ bé chịu khó ăn vịt lộn + uống nc dừa hàng ngày
    • 19,211 Bài viết

• 4,825 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Hôm nay đi siêu âm, bé 35w mà nặng 2,5kg rồi cả nhà à, ko uổng công mẹ bé chịu khó ăn vịt lộn + uống nc dừa hàng ngày
    Thế là tốt rồi, chúc mừng gia đình nhé, bõ công mẹ tẩm bổ
    • Vpz
      Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 309 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Con nhà mình cũng thuộc loại nhẹ cân mình thì lại k ăn được cả trứng gà và trứng vịt lộn nhìn thấy là buồn nôn.chắc tại mấy tháng trc mình ăn nhiều trứng ngỗng và trứng đà điểu quá nên giờ nhìn khiếp nên tích cực ăn hoa quả uống nước dừa ăn thịt bò vqf uống sữa thôi.
    Thiên thần nhỏ của mẹ.bố mẹ yêu con nhiều nhiều lắm!
    • 782 Bài viết

• 513 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    tớ thì chả ăn trứng ngỗng và trứng đà điểu được quả nào. Toàn ăn trứng gà nhà nuôi thui. trộm vía. hôm 27w đi sa gái đã được 1200g rùi ah. Thế là cũng dc nhỉ các mẹ?
    https://zaodich.com/forum/f3511/binh-...l#post30590006
    https://zaodich.com/forum/f2488/quan-...day-a-1808633/

Con yêu đã về với ba mẹ. Bình an 9m10d con nhé!!! Yêu con gái nhất quả đất này!
    HSMMp7[/url]"]
    • 19,211 Bài viết

• 4,825 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi me_sau123 Xem bài viết
    tớ thì chả ăn trứng ngỗng và trứng đà điểu được quả nào. Toàn ăn trứng gà nhà nuôi thui. trộm vía. hôm 27w đi sa gái đã được 1200g rùi ah. Thế là cũng dc nhỉ các mẹ?
    Quá được ấy chứ

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vpz
    Con nhà mình cũng thuộc loại nhẹ cân mình thì lại k ăn được cả trứng gà và trứng vịt lộn nhìn thấy là buồn nôn.chắc tại mấy tháng trc mình ăn nhiều trứng ngỗng và trứng đà điểu quá nên giờ nhìn khiếp nên tích cực ăn hoa quả uống nước dừa ăn thịt bò vqf uống sữa thôi.
    Tớ từ bé tới giờ chưa từng ăn 1 quả trứng ngỗng hay trứng đà điểu nào, bình thường cũng rất ít khi ăn trứng vì kô thích, thế mà giờ mới là tuần thứ 3 thực hiện lịch 4 quả trứng vịt lộn/tuần mà sáng nay ăn 2 quả đã thấy ngắc ngứ lắm rồi
    • 782 Bài viết

• 513 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    mình cũng ghét ăn trứng vịt lộn kinh khủng. hix

HSMMp7[/url]"]
    • Vpz
      Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 309 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Nói thật với các mẹ mình có thích ăn mấy đâu.về ngoại ông bà ngoại mua trứng ngỗng cho ăn.chồng k có tiền cũng mua trứng đà điểu bắt mình ăn chứ mình nhìn thấy trứng luộc đã muốn....
    Thiên thần nhỏ của mẹ.bố mẹ yêu con nhiều nhiều lắm!
    • 782 Bài viết

• 513 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    uh. mang bầu ăn trứng nhiều chắc khi sinh xong sợ trứng mất vài năm í. hix
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Vpz Xem bài viết
    Nói thật với các mẹ mình có thích ăn mấy đâu.về ngoại ông bà ngoại mua trứng ngỗng cho ăn.chồng k có tiền cũng mua trứng đà điểu bắt mình ăn chứ mình nhìn thấy trứng luộc đã muốn....

HSMMp7[/url]"]
    • 847 Bài viết

• 490 Được cảm ơn

Nhiều khi mẹ ăn ít quá không vậy, với lại hỏi xem BS như thế con có quá nhẹ không, mấy tháng cuối mình cũng sợ con sinh không đủ ký nên tẩm thêm hột vịt lộn mà ngán quá chừng à. Đang uống sữa bầu Dielac Mama Gold nè mom, thấy cũng ok nên hy vọng con sinh đủ cân, mom đổi qua Dielac Mama Gold như mình thử coi sao nhen.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3