TIN TÀI TRỢ.

Mang thai 32 tuần bị cảm cúm có sao không?

• 1 Lượt chia sẻ
  • 34.2K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 94 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi giờ thai em được 32 tuần mà em lại bị cảm cúm mấy hnay rồi ạ. có ảnh hưởng gì tới con yêu không các mẹ hôm trước em đi khám bác sĩ bảo con vẫn phát triển bình thường & bảo em về ăn cháo tía tô , sịt mũi & họng = nước muối ạ. không biết cúm mấy tháng cuối có ảnh hưởng gì k nhỉ
    Sẽ có những sóng gió phía trước
    Hãy cố gắng bước qua dù không dễ dàng
    Trong cuộc đời còn những ước mơ đẹp tươi
    Hãy nói tôi yêu mọi người
    :Smiling:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 364 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ti_ngo Xem bài viết
    Các mẹ cho em hỏi giờ thai em được 32 tuần mà em lại bị cảm cúm mấy hnay rồi ạ. có ảnh hưởng gì tới con yêu không các mẹ hôm trước em đi khám bác sĩ bảo con vẫn phát triển bình thường & bảo em về ăn cháo tía tô , sịt mũi & họng = nước muối ạ. không biết cúm mấy tháng cuối có ảnh hưởng gì k nhỉ
    Mình cũng giống mẹ này, đang ở tuần 32, mây hômnay bị ốm mệt ghê, hôm trước bị sôt đến 38 độ, hôm sau thì đỡ sốt nhưng người thì hắt hơi sổ mũi, người không được khỏe, không biết có ảnh hường gì đến cu tý không nữa, cũng thây lo lo
    mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ chút thông tin ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 550 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

ko sao đâu mẹ nó đừng lo, mà mẹ nó nhớ đừng uống thuốc nha, ăn trái cây nhiều vitamin vô là mau khỏe lại liền ah
    • 364 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Mẹ ti ngo thế nào rồi? Mẹ có biện pháp j k? E bị hat hoi, sổ mũi đến nay đựoc 5 hum rồi, nguời mệt lắm, chẳng thấy khỏi. E định mua lá về xông hơi, k bít là có ảnh hưởng j k hả các mẹ oi!
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 259 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Mẹ nó cứ súc miệng nước muối nhạt để nhanh hết cái vi khuẩn cúm ấy ra nhé, nước muối nhạt hiệu quả lắm đấy, nếu lười thì ngoài hiệu thuốc có bán sẵn nước muối đóng chai, mẹ nó có thể làm loãng hơn nếu thấy hơi mặn, chúc mẹ nó nhanh hết cúm nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 364 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Eo oi, hum qua e bị sốt lên đến hơn 38 độ, định nhập viện dưng mà bsy bắt làm nhìu xét nghiệm quá nên e rút lui, về nhà btoi sốt cao quá nênê quyết định ở nhà trườm lạnh cả đêm nên hết sốt hẳn, bên cạnh đó e cũng uống nước cam và súc miệng nước muối, ngậm chanh với muối để đỡ ho nữa. Bjo thì đã hết sốt nhưng vẫn bị ho, may quá đỡ phải nhập viện. Bjo chắc chỉ ăn uống, nghỉ ngoi là sẽ khỏe lại thôi.
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em trộm vía không nghén mà cũng không ốm gì từ khi mang bầu, thế mà 32 tuần cũng lăn quay ra cúm