TIN TÀI TRỢ.

Mang thai 31 tuần, con nặng 1500g có nhẹ quá không???

• 7 Lượt chia sẻ
  • 115K Lượt đọc
  • 64 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 37 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Hôm vừa rồi em đi siêu âm ở bệnh viện phụ sản, bé nhà em nặng có 1 cân rưỡi ở tuần 31, như vậy có nhẹ quá không các mẹ.
    E xét nghiệm nước tiểu thấy ghi Bạch cầu của em là 100, theo tiêu chuẩn <10. Như vậy liệu có nguy hiểm không? Mẹ nào có kinh nghiệm, chỉ cho em với
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 154 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

1,5kg là đạt chuẩn bé không còi đâu bạn, mình cũng 31w bé 1,5kg trộm vía bác sĩ bảo bé phát triển tốt. Cố gắng ăn uống đủ chất ở các tuần cuối này nhé, chủ yếu bé phát triển mạnh ở các tuần này. Chúc 2 mẹ con khỏe mạnh.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 16 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bé nhà mình s.âm 29 tuần đã đc 1kg4.Nhưng bé nhà bạn chắc cũng đạt đủ tiêu chuẩn rồi.Chúc 2 mẹ con mạnh khỏe nha.
    • 130 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình thấy chỗ mình SA bé 31w = 1.8kg mới đạt chuẩn.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,365 Bài viết

• 716 Được cảm ơn

31w mà 1.5kg thì cũng trong giới hạn cho phép rồi mẹ nó, mình thấy cân nặng giới hạn cho tuần 31 là 1453-2049g. Bạn chịu khó ăn nhìu thịt bò, trứng vịt lộn, uống sữa ensure gold ế, thấy mấy mẹ thử rồi, khen con lên cân tốt lắm
    • 30 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quyenconuong Xem bài viết
    Mình thấy chỗ mình SA bé 31w = 1.8kg mới đạt chuẩn.
    Bé nhà mình cũng vậy nè, mà mình lên có 8kg thôi. Mình bị chê gầy, sợ ko có sức sanh nè
    file:///C:/Users/leminhphuoc89/Desktop/cute_chibi_by_nihileswari-d6jhubg.jpg
    • 27 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Chào các chị, cho em hỏi bé nhà em 30 tuần đi siêu âm 2 chỗ mà chỗ nào cũng bảo là uy tín nhất thành phố rồi, 1 chỗ bé đc 1524 gr và nc ối hơi ít, Em hơi lo nên đi kiểm tra lại một chỗ khác, máy siêu âm tự động báo bé đc 32 tuần và nặng 2 kg, nước ối tốt. Em thắc mắc chênh lệch nhiều quá không rõ là như thế nào nữa nhỉ các chị?
    • 83 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Bé nhà mình đi siêu âm, 30w3d được 1,5kg. Bác sĩ bảo bình thường , mà mình xem bảng chỉ dẫn cân nặng thai nhi thời gian này thì cũng thấy bt, mẹ nó đừng quá lo lắng.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 58 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

nhà m 30w 1.5kg. Mà lúc đẻ 3.6kg đấy b ạ. Đừng lo nhé!

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 27 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi loan0204 Xem bài viết
    nhà m 30w 1.5kg. Mà lúc đẻ 3.6kg đấy b ạ. Đừng lo nhé!

Vậy à chị, em cũng đỡ lo vì em có 2 đứa bạn mới sinh, 1 đứa bảo 30w được 1.9 kg mà sinh 3.7 kg, còn một đứa bảo 30w được 1,6 kg mà sinh có 2,5 kg làm em lo quá. Em xem bảng cân nặng cũng thấy bé như thế là ổn rồi. Cảm ơn chị nhé
    • 27 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bautroi1234 Xem bài viết
    Bé nhà mình đi siêu âm, 30w3d được 1,5kg. Bác sĩ bảo bình thường , mà mình xem bảng chỉ dẫn cân nặng thai nhi thời gian này thì cũng thấy bt, mẹ nó đừng quá lo lắng.
    Hi hi, chị em mình giống nhau rồi, em băn khoăn mãi mấy ngày nay rồi nhưng giờ cũng yên tâm. Em không quan tâm nhiều đến cân nặng nữa vì máy móc cũng chỉ để tham khảo mà, quan trọng con khỏe thôi. Khi nào bác sỹ kêu bé quá thì mới lo chị nhỉ. Cảm ơn chị nhiều nha
    • 27 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bautroi1234 Xem bài viết
    Cảm ơn chị nhé, em cũng yên tâm rồi, chỉ mong con khỏe mạnh thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Như thế chỉ là con không to lắm thôi mẹ nó à. Mình cũng mới đi siêu âm, 30w1d được 1,5 kg. Bác sỹ bảo con không được to lắm làm mình cũng buồn mãi, nhưng đó là ko to lắm chứ ko phải bị nhẹ cân đâu, vẫn trên mức tiêu chuẩn đó chứ. Với lại mẹ chồng mình bảo con to vừa cho dễ sinh, mà những tháng cuối này ăn uống đầy đủ thì mỗi tuần con tăng 200g đó mẹ nó à. Yên tâm là con chúng ta sẽ phát triển tốt.
    • 27 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xuanhop1 Xem bài viết
    Như thế chỉ là con không to lắm thôi mẹ nó à. Mình cũng mới đi siêu âm, 30w1d được 1,5 kg. Bác sỹ bảo con không được to lắm làm mình cũng buồn mãi, nhưng đó là ko to lắm chứ ko phải bị nhẹ cân đâu, vẫn trên mức tiêu chuẩn đó chứ. Với lại mẹ chồng mình bảo con to vừa cho dễ sinh, mà những tháng cuối này ăn uống đầy đủ thì mỗi tuần con tăng 200g đó mẹ nó à. Yên tâm là con chúng ta sẽ phát triển tốt.
    Ko biết mẹ này bé đc bao nhiêu tuần rồi? Bé phát triển như thế nào? Bé nhà mình đc 37 tuần rồi nè, 30 tuần 1,5kg nhưng 34 tuần 2,5 kg, 36 tuần 2,9kg rồi. Như thế là mình cũng thấy yên tâm, không biết có sai số nhiều không. Giờ mình ở tuần 37 rồi mà chưa khám lại đây, định bụng 38 tuần nghỉ sinh thì khám cả thể nè...hi hi
    • 16 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi bé nhà mình 36w3d được có 2,6kg. Bs kêu nhỏ quá. Mình buồn và lo nghĩ suốt từ hôm đấy đến giờ.

• 27 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeNhimYeu90 Xem bài viết
    Mẹ nó ơi bé nhà mình 36w3d được có 2,6kg. Bs kêu nhỏ quá. Mình buồn và lo nghĩ suốt từ hôm đấy đến giờ.

Thế là cũng hơi nhỏ, nhưng mà bạn còn 3 tuần nữa mà, cố ăn thêm vào.Bạn thế thì sinh cùng mình rồi, hi hi, rét lắm. Mình thì hơn tuần nay khó chịu k ăn đc nhiều nữa. bạn cố ăn thêm trứng vịt lộn hàng ngày, uống sữa bầu và sữa tươi nữa, uống thêm nước dừa bạn ạ. Khi sinh nếu đủ tuần chắc cũng hơn 3 kg đó (nếu bé pt tốt nhé), vì như mình theo dõi bé nhà mình mỗi tuần tăng 200gr đó, đừng lo lắng.Sắp sinh rồi, chúc bạn mẹ tròn con vuông nha.
    • 950 Bài viết

• 2,666 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn thử uống ensure nước xem, mình ko ăn được mấy nhưng uống 1 hộp ensure nước/ ngày thì trộm vía đi siêu âm 32w bs bảo nặng hơn tiêu chuẩn >1 lạng.
    • 16 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình sinh sáng 16 rồi các mẹ ạ. Cảm ơn các mẹ nhiều nha. Chúc các mẹ mẹ tròn con vuông nhé ^^

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 20 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

E dc 37 tuần 5 ngày cân nặng của con là 3454g liệu có nhỏ quá kô các mẹ
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 159 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vuilinh Xem bài viết
    E dc 37 tuần 5 ngày cân nặng của con là 3454g liệu có nhỏ quá kô các mẹ
    Thế chị còn muốn con to thế nào nữa đẻ con từ 3 - 3,4kg là chuẩn đấy chị. còn 2 tuần nữa chắc con yêu phải 3,7kg
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4