TIN TÀI TRỢ.

Mang thai 30 tuần thường xuyên hoa mắt chóng mặt

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.64K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 26 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em không biết các chị em khác có giống như em không, nhưng em có baby được 30 tuần rồi mà thường xuyên hoa mắt, đặc biệt là khi cuối xuống làm việc gì lúc ngẩn đầu lên mắt tối sầm, nổ đom đóm mắt. Như vậy có phải em bị thiếu máu không? Ngày nào em cũng uống viên sắt và obimin nhưng không thấy cải thiện tình hình. Các chị, ai có cách gì giúp em với!!!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 720 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Một trong những triệu chứng của thiếu máu đấy bạn ah, cách tốt nhất để biết chính xác là làm xét nghiệm máu để biết và bạn nên bổ sung những thực phẩm giàu chất sắt như thịt bò, gan heo... đừng để tình hình như thế kéo dài gây mệt mỏi nhé, cũng tránh đứng lên ngồi xuống đột ngột, chúc bạn chóng khỏe nhé, qua tuần 30 rồi nên hết sức cẩn thận bạn nhé.
    Mong các con yêu luôn khỏe mạnh

• 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em mang bầu được 23 tuần rồi, em muốn hỏi đến khi nào thì phải tiêm phòng uốn ván nhỉ
    Nhờ webtretho chỉ giùm với
    Cảm ơn nhiều!
    • Xuân Anh 2009 Khách
    Trích dẫn Nguyên văn bởi CongViet2809 Xem bài viết
    Em mang bầu được 23 tuần rồi, em muốn hỏi đến khi nào thì phải tiêm phòng uốn ván nhỉ
    Cảm ơn nhiều!
    26 tuần là được tiêm rồi, bạn cứ căn làm sao để mũi 1 và mũi 2 cách nhau 1 tháng.

26 tuần tiêm và 30 tuần tiêm mũi nữa là ok:Smiling:
    • 76 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

[quote=Engelina;7535223]Em không biết các chị em khác có giống như em không, nhưng em có baby được 30 tuần rồi mà thường xuyên hoa mắt, đặc biệt là khi cuối xuống làm việc gì lúc ngẩn đầu lên mắt tối sầm, nổ đom đóm mắt. Như vậy có phải em bị thiếu máu không? Ngày nào em cũng uống viên sắt và obimin nhưng không thấy cải thiện tình hình. Các chị, ai có cách gì giúp em với!!![/quo

Dạo trước mình cũng bị như bạn nhưng chủ yếu là vào buổi sáng thôi,mình có hỏi BS Ánh ở Vạn Bảo thì được kê toa uống B6 nhưng mình ko uống,mình hỏi bác Tuyết Minh ở 56 HBT thì bác ấy bảo ăn nhiều thịt để tăng thêm đạm,ngay tối đó hai vc cùng nhau đi ăn 1 bữa thịt chó:Laughingthịt chó nhiều đạm mà),sáng hôm sau ngủ dậy thấy ko còn choáng váng nữa,vậy là ngày nào mình cũng ăn thêm chút thịt,đến bây giờ Nghé được 37,2w rồi nhưng từ đó đến giờ mình ko lần nào bị chóng mặt nữa,mẹ nó thử kinh nghiệm của mình xem,chúc mẹ nó và em bé luôn mạnh khỏe.
    • 76 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

[quote=CongViet2809;7536371]Em mang bầu được 23 tuần rồi, em muốn hỏi đến khi nào thì phải tiêm phòng uốn ván nhỉ
    Cảm ơn nhiều![/quot

BS của mình hướng dẫn là từ tuần 26->30 tiêm lúc nào cũng được nhưng bác ấy bảo nên để sau 28w nên Nghé hơn 28w mình mới đi tiêm,mũi 2 cách mũi 1 đúng 1 tháng,lần mình đi tiêm mũi 2 vì có việc nên đi tiêm trước có 1 ngày cũng bị nv ở phòng tiêm 70 Nguyễn Chí Thanh nhắc nhở là phải đi đúng ngày đấy.Mẹ nó nhớ ăn chút gì đó trước khi tiêm nhé,tiêm xong người cũng hơi mệt đấy,mình thì thấy rất mệt.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

oh,em thoi gian truoc cung vay do chi ah ,the roi an them thit vao ,cac loai tom ,cua ,ghe.....gio do han di day .chi dung lo ,van de la be khoe la on ma
    • 91 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Bạn cố ăn thêm thịt màu đỏ vào và uống những lọai thuốc sắt có hàm lượng sắt cao không phải Obimin tổng hợp đâu đừng để thiếu máu trầm trọng có thể đang đi ngã đấy. Chúc mạnh khỏe mình cũng đang 30w đây.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 911 Bài viết

• 346 Được cảm ơn

Mình cũng bị hoa mắt chóng mặt nè, lúc nằm ngủ cũng bị, phải kê gối cao thì không sao. Mình có nói BS nhưng Bs nói mình không bị thiếu máu, và mình vẫn uống sắt thường xuyên nữa. BS nói mình đi khám mắt coi có bị sao kg, ma mình chưa đi. Mà có mẹ nào bị lúc nằm xuống kê gối ngủ ấy, bình thường thì kê 1 gối,lúc này mình phải nằm 2 gối luôn.Cái đầu cứ chong chong, cảm giác như thiếu gì đó vậy( như thiếu máu lên não ý). Mình cũng lo lắm,. kg biết có sao kg nữa, liệu có nảhh hưởng gì kg? em bé nay 32w rùi.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 911 Bài viết

• 346 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Nghé Con 83 Xem bài viết
    Ui mẹ nó ơi đừng nằm cao quá không máu ko lưu thông được lên não sẽ ảnh hưởng đến con đó, hồi trước mình cũng khó thở tức ngực toàn kê 2 gối ngủ sau bị bà Dì bên chồng mắng, chả hiểu có đúng ko nữa, nhưng tớ sợ nên chỉ dám kê 1 gối thôi.

Mình cũng 32 w rùi nè:Battin ey::Battin ey::Battin ey:

@ bạn chủ topic: bạn đi làm XN máu để ktra đi, đợt vừa rồi mình cũng hay bị chóng mặt, bủn rủn chân tay mà mình uống đủ sắt nhé thế mà hôm rùi đi làm hồ sơ sinh ở Sản C về đưa bác sĩ kquả, bác sĩ bảo tớ hơi bị thiếu máu đó, giờ tớ lại uống bổ sung sắt và ăn các đồ ăn để tăng cường. Chúc mẹ nó sớm khoẻ:Battin ey:.
    mình cũng biết là vậy, nhưng mà năm bình thường không được. Chóng mặt lắm cơ, khó chịu lắm. Nhưng có lẽ lúc nào mình cũng phải hỏi lại BS thôi, cứ thế này mình cuũnn mết là lo ảnh hưởng tới con nữa.
    Cảm ơn bạn nhiều!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 263 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

[QUOTE=tieudoan307;7550607]
    Trích dẫn Nguyên văn bởi CongViet2809 Xem bài viết
    Cảm ơn nhiều![/quot

BS của mình hướng dẫn là từ tuần 26->30 tiêm lúc nào cũng được nhưng bác ấy bảo nên để sau 28w nên Nghé hơn 28w mình mới đi tiêm,mũi 2 cách mũi 1 đúng 1 tháng,lần mình đi tiêm mũi 2 vì có việc nên đi tiêm trước có 1 ngày cũng bị nv ở phòng tiêm 70 Nguyễn Chí Thanh nhắc nhở là phải đi đúng ngày đấy.Mẹ nó nhớ ăn chút gì đó trước khi tiêm nhé,tiêm xong người cũng hơi mệt đấy,mình thì thấy rất mệt.
    Mình cũng tiêm xong 2 mũi UV rồi 22w và 26w, chỉ thấy bị nhứt, hok bị mệt gì cả. Nghe một số mẹ bảo không nên chích UV trễ quá, sẽ hok có tác dụng nhiều
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 26 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

[quote=tieudoan307;7550511]
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Engelina Xem bài viết
    Em không biết các chị em khác có giống như em không, nhưng em có baby được 30 tuần rồi mà thường xuyên hoa mắt, đặc biệt là khi cuối xuống làm việc gì lúc ngẩn đầu lên mắt tối sầm, nổ đom đóm mắt. Như vậy có phải em bị thiếu máu không? Ngày nào em cũng uống viên sắt và obimin nhưng không thấy cải thiện tình hình. Các chị, ai có cách gì giúp em với!!![/quo

Dạo trước mình cũng bị như bạn nhưng chủ yếu là vào buổi sáng thôi,mình có hỏi BS Ánh ở Vạn Bảo thì được kê toa uống B6 nhưng mình ko uống,mình hỏi bác Tuyết Minh ở 56 HBT thì bác ấy bảo ăn nhiều thịt để tăng thêm đạm,ngay tối đó hai vc cùng nhau đi ăn 1 bữa thịt chó:Laughingthịt chó nhiều đạm mà),sáng hôm sau ngủ dậy thấy ko còn choáng váng nữa,vậy là ngày nào mình cũng ăn thêm chút thịt,đến bây giờ Nghé được 37,2w rồi nhưng từ đó đến giờ mình ko lần nào bị chóng mặt nữa,mẹ nó thử kinh nghiệm của mình xem,chúc mẹ nó và em bé luôn mạnh khỏe.
    Cảm ơn thông tin của các chị nhé, mấy hôm nay em lại càng bị hoa mắt hơn, lúc nào cũng tối sầm lại không thấy đường, em lo quá, cũng có gắng uống thuốc sắt và ăn thêm chất đạm vô nhưng chưa thấy cải thiện tình hình. các chị cho em hỏi nếu tình trạng này kéo dài có nguy hiểm gì không ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 26 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeKem_QuangBinh Xem bài viết
    Một trong những triệu chứng của thiếu máu đấy bạn ah, cách tốt nhất để biết chính xác là làm xét nghiệm máu để biết và bạn nên bổ sung những thực phẩm giàu chất sắt như thịt bò, gan heo... đừng để tình hình như thế kéo dài gây mệt mỏi nhé, cũng tránh đứng lên ngồi xuống đột ngột, chúc bạn chóng khỏe nhé, qua tuần 30 rồi nên hết sức cẩn thận bạn nhé.
    Vậy để tối nay em đi xét nghiệm máu xem sao, cảm ơn mẹ Mekem nhieu nhe. À, mà chị ơi em bị tê rần hai bên vai lên tới cổ, lúc nào cũng vậy có phải cũng là do thiếu máu không?