TIN TÀI TRỢ.

Mang thai 3 tháng đầu thì nên uống loại sữa gì là tốt nhất?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.43K Lượt đọc
  • 45 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,180 Bài viết

• 8,534 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khanh-khue124 Xem bài viết
    3 tháng đầu bị nghén nên sẽ không ăn uống được nhiều và nếu không uống sữa thì thai nhi sẽ rất thiếu chất đó mẹ nó ơi, mình ngày xưa 3 tháng đầu nghén kinh khủng, uống nước thôi cũng đã muốn ói rồi chứ nói gì đến ăn. Lúc đầu mình cũng không uống sữa được nhưng mình cố mà uống, vài tuần đầu thì uống sữa tươi không đường, mỗi lần uống ít ít..sau đó từ từ quen thì uống nhiều lên. Rồi khi đã quen sữa thì chuyển sang sữa bầu để bổ sung dinh dưỡng cho cả mẹ và con
    Mình tập 1 cũng nghén thôi rồi đó, 3 tháng đầu còn bị giảm cân cơ đấy, k ăn đc gì, uống sữa cũng k đc, uống vào là phun ra, nhưng vẫn cố uống để còn có chất cho con hấp thụ. Đi khám mấy tháng đầu lo lắng lắm, bs bảo thai nhi bé quá, fai ăn nhiều vào. Mình bảo e nghén k ăn đc, bs bảo k ăn đc thì uống sữa bầu vào, mình nghe theo cố uống, đến 3t đi khám thì tình trạng thai nhi đã khá khẩm hơn. Sau đó mình duy trì uống sữa bầu đến tận lúc sinh, con sinh ra trv nặng hơn mấy bạn cùng phòng
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,688 Bài viết

• 523 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi trang lợn con Xem bài viết
    Mình tập 1 cũng nghén thôi rồi đó, 3 tháng đầu còn bị giảm cân cơ đấy, k ăn đc gì, uống sữa cũng k đc, uống vào là phun ra, nhưng vẫn cố uống để còn có chất cho con hấp thụ. Đi khám mấy tháng đầu lo lắng lắm, bs bảo thai nhi bé quá, fai ăn nhiều vào. Mình bảo e nghén k ăn đc, bs bảo k ăn đc thì uống sữa bầu vào, mình nghe theo cố uống, đến 3t đi khám thì tình trạng thai nhi đã khá khẩm hơn. Sau đó mình duy trì uống sữa bầu đến tận lúc sinh, con sinh ra trv nặng hơn mấy bạn cùng phòng
    Nhiều mẹ bầu nghén 3 tháng đầu thôi hết nghén lại ăn được và tăng cân đều đó mẹ. Mình cũng nghén 3 tháng đầu, không bị sụt cân nhưng không tăng cân, sau 3 tháng mình tích cực ăn nhiều và uống thêm sữa bầu Dielac Mama Gold hợp sữa nên tăng cân vào con, mình đọc được nếu mẹ bầu không hấp thu đầy đủ chất dinh dưỡng sẽ giảm sức đề kháng, tăng nguy cơ mắc các bệnh truyền nhiễm, ảnh hưởng đến sự phát triển của thai nhi, khiến bé giảm sự phát triển trí tuệ và các bộ phận khác, từ đó dẫn đến sanh non hay sanh khó.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,730 Bài viết

• 5,544 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    em 3 tháng đầu nghen quá giảm mất 3kg thế nhưng em vẫn uống được sữa bầu Dielac Mama Gold đó, may mà uống được sữa bầu nên con mới phát triển tốt đó ạ bác sĩ cũng nói không ăn được nhiều thì uống sữa bầu cũng đủ dinh dưỡng, 3 tháng đầu cũng quan trọng lắm nếu mẹ không cung cấp đầy đủ thì con không phát triển tốt được. Nên sữa bầu Dielac Mama Gold đã cứu cánh em trong lúc em nghén đó.
    • 1,019 Bài viết

• 1,252 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Khi mà mang thai rồi uống sữa bầu thì mẹ chỉ nên uống 1 loại thôi nếu thấy hợp với mình chứ không phải là 3 tháng đầu uống 1 loại rồi 3 tháng giữa uống 1 loại rồi 3 tháng cuối lại đổi sữa, duy trì 1 loại để mình không bị áp lực về việc lựa chọn sữa hơn nữa sữa uống mà mình tiêu hóa tốt, con hấp thu được, thành phần luôn đầy đủ vượt trội rồi thì cứ uống tới khi sinh con luôn, em là chỉ chọn 1 loại sữa bầu Dielac Mama Gold từ khi mang cho tới lúc con được 1 tuổi đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,327 Bài viết

• 1,001 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thuhien2008 Xem bài viết
    3 tháng đầu là quan trọng lắm đó các mẹ ah, chỉ ốm nhẹ thôi thì cố gắng đừng dùng đến thuốc nhé, chứ không ảnh hưởng em bé bên trong bụng lắm đó. Nên ăn đầy đủ chất và bổ sung thêm sữa bầu có chất Sắt, Canxi, chất xơ .. đặc biệt dùng sữa bột Dielac Mama Gold còn bổ sung DHA, Axit Folic, Canxi hỗ trợ sự phát triển của não bộ và hệ xương của thai nhi nữa nên các mẹ nhớ mua về bổ sung ngay những tháng đầu của thai kỳ.
    3 tháng đầu thì mình lo nhất là cúm, thời tiết của VN lại rất dễ bị cúm nữa chứ. Nhưng nếu lỡ bị cúm thì các mẹ cũng đừng lo lắng quá, chịu khó ăn tỏi: tỏi nướng, tỏi xào, uống viên tỏi, còn nếu k đỡ thì vẫn dùng được cảm xuyên hương. Và nhớ ăn nhiều hoa quả, rau xanh để tăng sức đề kháng nữa. Mình k có trải nghiệm các loại sữa bầu, chỉ uống duy nhất Dielac Mama Gold thôi, mình thấy sữa rất tốt, phù hợp với các mẹ bầu VN, giá thành lại rất dễ chịu,
    • 688 Bài viết

• 812 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có cách hướng dẫn uống sữa bầu sao cho hiệu quả nhất này, nhiều mẹo nhỏ nhưng hay lắm đó nhé, các mẹ cùng tham khảo nhé:

Làm sao để uống sữa bầu dễ dàng và hiệu quả nhất

Khi uống sữa bầu, không phải bà bầu nào cũng dễ làm quen với loại sữa này. Trước khi uống, các thai phụ hãy chú ý đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trên vỏ hộp hoặc xin tư vấn từ bác sỹ để nắm được cách uống sữa. Thông thường, trên bao bì sản phẩm đều ghi là nên uống 2 cốc/ngày, mỗi cốc khoảng 4 thìa 50g sữa/ngày.

Thay vì uống mỗi lần một ly, bạn có thể chia ra uống nhiều lần trong ngày. Khi pha cũng có thể pha loãng sữa, uống từng ít một rồi tăng dần liều lượng.

Để đỡ “ngán” hơn, bà bầu nên chọn loại sữa có mùi vị mà mình ưa thích nhằm kích thích vị giác và tạo cảm giác ngon lành khi uống như vị cam, vani, sôcôla… không nên ép mình uống một loại cố định.

Nhiều chị em bầu bí lựa chọn phương pháp uống sữa bầu kèm theo bánh mỳ, bánh quy… Đây cũng là một cách hay để bạn tham khảo.

Nếu vẫn quá “dị ứng”, không uống được sữa bầu hoặc sữa tươi khi mang bầu, bạn có thể ăn sữa chua hoặc phô mai thay thế, kết hợp bổ sung cho cơ thể và thai nhi những dưỡng chất cần thiết thông qua các thực phẩm bổ dưỡng khác.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,730 Bài viết

• 5,544 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Giang_NH Xem bài viết
    3 tháng đầu thì mình lo nhất là cúm, thời tiết của VN lại rất dễ bị cúm nữa chứ. Nhưng nếu lỡ bị cúm thì các mẹ cũng đừng lo lắng quá, chịu khó ăn tỏi: tỏi nướng, tỏi xào, uống viên tỏi, còn nếu k đỡ thì vẫn dùng được cảm xuyên hương. Và nhớ ăn nhiều hoa quả, rau xanh để tăng sức đề kháng nữa. Mình k có trải nghiệm các loại sữa bầu, chỉ uống duy nhất Dielac Mama Gold thôi, mình thấy sữa rất tốt, phù hợp với các mẹ bầu VN, giá thành lại rất dễ chịu,
    Khi mà mang thai nói thật chỗ làm lúc nào cũng có 1 củ tỏi để cạnh mẹ chồng em bảo để cạnh có thế phòng cảm nên em cũng nghe theo, và cũng may mắn bầu 2 đứa nhỏ không có bị cảm củm, trong khẩu phần ăn thì thức ăn được nấu với tỏi ít nhất là 1 tuần 1 lần, em thấy tỏi có nhiều tác dụng tốt lắm, nên mẹ bầu ăn thêm cũng rất tốt phòng cho sức khỏe
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,090 Bài viết

• 364 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi my_thuan.. Xem bài viết
    Khi mà mang thai nói thật chỗ làm lúc nào cũng có 1 củ tỏi để cạnh mẹ chồng em bảo để cạnh có thế phòng cảm nên em cũng nghe theo, và cũng may mắn bầu 2 đứa nhỏ không có bị cảm củm, trong khẩu phần ăn thì thức ăn được nấu với tỏi ít nhất là 1 tuần 1 lần, em thấy tỏi có nhiều tác dụng tốt lắm, nên mẹ bầu ăn thêm cũng rất tốt phòng cho sức khỏe
    Tỏi nhiều công dụng mà, bầu bí mấy tháng đầu mà bị cúm ăn tỏi cũng rất tốt. Bầu bí cơ thể thay đổi cộng thêm thời tiết ngoài Bắc mình nóng ẩm, mưa phùn rất dễ nhiễm bệnh, nên 3 tháng đầu mang thai các mẹ hết sức chú ý nhé, củm nhẹ thì đừng dùng thuốc ảnh hưởng đến con. Phòng bệnh hơn chưa bệnh nên phải đảm bảo mẹ khỏe thì con mới được khỏe mạnh.
    • 2,180 Bài viết

• 8,534 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vuthithanhhuong82 Xem bài viết
    Nhiều mẹ bầu nghén 3 tháng đầu thôi hết nghén lại ăn được và tăng cân đều đó mẹ. Mình cũng nghén 3 tháng đầu, không bị sụt cân nhưng không tăng cân, sau 3 tháng mình tích cực ăn nhiều và uống thêm sữa bầu Dielac Mama Gold hợp sữa nên tăng cân vào con, mình đọc được nếu mẹ bầu không hấp thu đầy đủ chất dinh dưỡng sẽ giảm sức đề kháng, tăng nguy cơ mắc các bệnh truyền nhiễm, ảnh hưởng đến sự phát triển của thai nhi, khiến bé giảm sự phát triển trí tuệ và các bộ phận khác, từ đó dẫn đến sanh non hay sanh khó.
    Mình cũng vậy đó, 3 tháng đầu sút 2kg, hết nghén cái ăn uống lại, chịu khó uống sữa bầu, mình cũng uống Dielac Mama Gold như mẹ nó đó, nên phục hồi khác nhanh, con hấp thụ tốt và phát triển khỏe mạnh. Đi khám thai bs k còn kêu thai bé nữa mà đang phát triển theo chuẩn rồi, mừng hết biết luôn ý mẹ nó ạ.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 688 Bài viết

• 812 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ nó cẩn thận quá, nhưng đúng là tỏi tốt thật đấy, mình vốn k ăn được tỏi dù xào hay nướng, hay trong nước mắm nên toàn uống viên tỏi thôi, cứ giao mùa là mình fai đề phòng uống viên tỏi luôn, vừa phòng bệnh vừa giúp cho tiêu hóa nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,327 Bài viết

• 1,001 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi dollarneuro Xem bài viết
    Có cách hướng dẫn uống sữa bầu sao cho hiệu quả nhất này, nhiều mẹo nhỏ nhưng hay lắm đó nhé, các mẹ cùng tham khảo nhé:

Làm sao để uống sữa bầu dễ dàng và hiệu quả nhất

Khi uống sữa bầu, không phải bà bầu nào cũng dễ làm quen với loại sữa này. Trước khi uống, các thai phụ hãy chú ý đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trên vỏ hộp hoặc xin tư vấn từ bác sỹ để nắm được cách uống sữa. Thông thường, trên bao bì sản phẩm đều ghi là nên uống 2 cốc/ngày, mỗi cốc khoảng 4 thìa 50g sữa/ngày.

Thay vì uống mỗi lần một ly, bạn có thể chia ra uống nhiều lần trong ngày. Khi pha cũng có thể pha loãng sữa, uống từng ít một rồi tăng dần liều lượng.

Để đỡ “ngán” hơn, bà bầu nên chọn loại sữa có mùi vị mà mình ưa thích nhằm kích thích vị giác và tạo cảm giác ngon lành khi uống như vị cam, vani, sôcôla… không nên ép mình uống một loại cố định.

Nhiều chị em bầu bí lựa chọn phương pháp uống sữa bầu kèm theo bánh mỳ, bánh quy… Đây cũng là một cách hay để bạn tham khảo.

Nếu vẫn quá “dị ứng”, không uống được sữa bầu hoặc sữa tươi khi mang bầu, bạn có thể ăn sữa chua hoặc phô mai thay thế, kết hợp bổ sung cho cơ thể và thai nhi những dưỡng chất cần thiết thông qua các thực phẩm bổ dưỡng khác.
    Các mẹ đang bầu đọc bài biết của mẹ dollarnero nhé, đúng là có rất nhiều mẹo nhỏ nhưng k phải ai cũng biết đâu, uống sữa sao cho đủ, cho đúng cách, để hấp thụ vào con tốt nhất là điều mà các mẹ nên biết. Mình may mắn là chọn ngay được sữa bầu Dielac Mama Gold ngay từ khi bắt đầu mang bầu, mình uống rất hợp, mẹ khỏe, con hấp thụ tốt, cân nặng đc kiểm soát trong cả thai kỳ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,730 Bài viết

• 5,544 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi dollarneuro Xem bài viết
    Mẹ nó cẩn thận quá, nhưng đúng là tỏi tốt thật đấy, mình vốn k ăn được tỏi dù xào hay nướng, hay trong nước mắm nên toàn uống viên tỏi thôi, cứ giao mùa là mình fai đề phòng uống viên tỏi luôn, vừa phòng bệnh vừa giúp cho tiêu hóa nữa.
    Nhà em chỉ nấu nướng thì em mới sài chứ uống thì em chưa uống bao giờ, mà các bạn nhỏ khi sinh em cũng hay để tỏi ở giường để có thể phòng bệnh cúm đó, mang thai sức khỏe của mẹ quan trọng lắm vì mẹ khỏe thì con mới khỏe, không phải chỉ là ăn uống mà cả các hoạt động thường ngày nghỉ ngơi, thể dục cũng giúp mẹ bầu giảm căng thẳng hơn nữa. Để cả 1 thai kỳ lúc nào cũng khỏe mạnh.
    • 867 Bài viết

• 1,115 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mang thai 1 cái uống luôn đến lúc sinh ý chứ, thậm chí uống luôn đến lúc chăm con chứ sao lại chỉ trong 3 tháng đầu. Bầu bí mình cần bổ sung thêm dưỡng chất cần thiết cho thai nhi mà thực phẩm thì cũng chỉ 1 phần thôi, phần còn lại vẫn cần bổ sung qua sữa. Mình uống Dielac Mama Gold từ ngày có bầu nhé, con mình phát triển rất tốt theo chuẩn.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 741 Bài viết

• 249 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhà em chỉ nấu nướng thì em mới sài chứ uống thì em chưa uống bao giờ, mà các bạn nhỏ khi sinh em cũng hay để tỏi ở giường để có thể phòng bệnh cúm đó, mang thai sức khỏe của mẹ quan trọng lắm vì mẹ khỏe thì con mới khỏe, không phải chỉ là ăn uống mà cả các hoạt động thường ngày nghỉ ngơi, thể dục cũng giúp mẹ bầu giảm căng thẳng hơn nữa. Để cả 1 thai kỳ lúc nào cũng khỏe mạnh.
    Uống viên tỏi tốt lắm bạn, mình lúc nào cũng có sẵn lọ viên tỏi ở nhà để có hiện tượng cúm cái là uống luôn 1-2 viên, đã thế tỏi còn giúp tiêu hóa nữa đấy. Còn mình thấy các mẹ bầu hay mang tỏi theo mình thì ngoài cái đề phòng cúm thì các cụ còn nói để trừ tà ma này kia, nên hầu như các mẹ bầu đi đâu cũng để củ tỏi trong túi đó.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,180 Bài viết

• 8,534 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi maithang5 Xem bài viết
    Mang thai 1 cái uống luôn đến lúc sinh ý chứ, thậm chí uống luôn đến lúc chăm con chứ sao lại chỉ trong 3 tháng đầu. Bầu bí mình cần bổ sung thêm dưỡng chất cần thiết cho thai nhi mà thực phẩm thì cũng chỉ 1 phần thôi, phần còn lại vẫn cần bổ sung qua sữa. Mình uống Dielac Mama Gold từ ngày có bầu nhé, con mình phát triển rất tốt theo chuẩn.
    Dielac Mama Gold ngoài các thành fần DHA, axit folic, sắt, kẽm, canxi còn có 28 dưỡng chất khác rất tốt cho thai nhi, vì thế mà mình cũng chọn sữa bầu này của Vianamilk để uống trong suốt thai kỳ đó.
    • 4,847 Bài viết

• 2,369 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Dielac Mama Gold ngoài các thành fần DHA, axit folic, sắt, kẽm, canxi còn có 28 dưỡng chất khác rất tốt cho thai nhi, vì thế mà mình cũng chọn sữa bầu này của Vianamilk để uống trong suốt thai kỳ đó.
    Lập hội những mẹ dùng Dielac Mama Gold các mẹ nhỉ? Mình cũng thấy sữa mình dễ uống hơn các dòng sữa bầu khác, sữa bầu nhiều chất thật nhưng uống sang Dielac thì không thấy khó, hương thơm vani nhẹ , không quá ngọt mà lại đủ dưỡng chất cho cả mẹ và con khỏe mạnh trong suốt thai kỳ.
    • 5,730 Bài viết

• 5,544 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nha_susu Xem bài viết
    Uống viên tỏi tốt lắm bạn, mình lúc nào cũng có sẵn lọ viên tỏi ở nhà để có hiện tượng cúm cái là uống luôn 1-2 viên, đã thế tỏi còn giúp tiêu hóa nữa đấy. Còn mình thấy các mẹ bầu hay mang tỏi theo mình thì ngoài cái đề phòng cúm thì các cụ còn nói để trừ tà ma này kia, nên hầu như các mẹ bầu đi đâu cũng để củ tỏi trong túi đó.
    Em đây cũng giữ bên mình hay để ở ngăn kéo bàn làm việc trên mặt bàn, khi mang thai tỏi với sữa bầu Dielac Mama Gold lúc nào cũng là 2 vật bất ly thân của em đấy, ngày nào cũng uống nên để ở ngay trước mặt cho nhớ không quên, nhiều hôm bận lắm việc quá toàn phải uống bù sau vì làm việc nhiều tiêu hao năng lượng sợ con sẽ bị đói, mà giờ em thấy các mẹ mang thai có thể đặt mua trực tiếp sản phẩm sữa bầu Dielac Mama Gold từ website của vinamilk rồi không phải sợ đi lại mua hàng như em ngày trước, bận quá chỉ click 1 cái vào link này https://goo.gl/vt4vXg là sữa giao tận nơi luôn rồi.
    • 1,019 Bài viết

• 1,252 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Giang_NH Xem bài viết
    Các mẹ đang bầu đọc bài biết của mẹ dollarnero nhé, đúng là có rất nhiều mẹo nhỏ nhưng k phải ai cũng biết đâu, uống sữa sao cho đủ, cho đúng cách, để hấp thụ vào con tốt nhất là điều mà các mẹ nên biết. Mình may mắn là chọn ngay được sữa bầu Dielac Mama Gold ngay từ khi bắt đầu mang bầu, mình uống rất hợp, mẹ khỏe, con hấp thụ tốt, cân nặng đc kiểm soát trong cả thai kỳ.
    Em thấy bổ sung cho con phải đủ cả DHA nữa đó vì nếu không bổ sung đủ DHA con rất dễ mắc chứng giảm sút trí nhớ, học tập kém và chậm phát triển so với các bạn đồng lứa đó nha! Nên mẹ chăm chỉ uống sữa bầu Dielac Mama Gold mỗi ngày 2 ly là vô cùng cần thiết đó.
    • 2,180 Bài viết

• 8,534 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thuhien2008 Xem bài viết
    Lập hội những mẹ dùng Dielac Mama Gold các mẹ nhỉ? Mình cũng thấy sữa mình dễ uống hơn các dòng sữa bầu khác, sữa bầu nhiều chất thật nhưng uống sang Dielac thì không thấy khó, hương thơm vani nhẹ , không quá ngọt mà lại đủ dưỡng chất cho cả mẹ và con khỏe mạnh trong suốt thai kỳ.
    Bầu mẹ nó là hội trưởng luôn, lấy tên gì cho hay nhỉ: mẹ bầu Dielac Mama Gold à, hehe. Mình k ngờ là Dielac Mama Gold được nhiều người tin dùng thế đâu đấy, vì mình thấy các em 9x ở vp mình đang bầu bí đều xính ngoại lắm, hỏi mình uông sữa bầu gì tốt mình tư vấn cho thì cứ k tin, bảo k tin là hàng nội lại tốt đc như hàng ngoại. Chắc fai để các e có trải nghiệm thực tế rồi so sánh và cảm nhận mới chính xác đc mẹ nó nhờ

Gởi từ ứng dụng Webtretho của trang lợn con
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,327 Bài viết

• 1,001 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoaianhct Xem bài viết
    Em thấy bổ sung cho con phải đủ cả DHA nữa đó vì nếu không bổ sung đủ DHA con rất dễ mắc chứng giảm sút trí nhớ, học tập kém và chậm phát triển so với các bạn đồng lứa đó nha! Nên mẹ chăm chỉ uống sữa bầu Dielac Mama Gold mỗi ngày 2 ly là vô cùng cần thiết đó.
    Thiếu chất gì thì mình cũng thấy đều không tốt cả. Ngoài việc bổ sung chất bằng sữa bầu như Dielac Mama Gold thì các me vẫn phải chú ý bổ sung chất bằng việc ăn uống hợp lý, khoa học nữa nhé! Ăn nhiều trái cây, rau củ quả để có thêm chất xơ, vitamin, ăn tôm, cá, thịt bò để tăng canxi, protein.