TIN TÀI TRỢ.

Mang thai 3 tháng đầu thì nên uống loại sữa gì là tốt nhất?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.42K Lượt đọc
  • 45 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 26 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em xin phép mở bài mới với vấn đề như sau:
    Em mới mang bầu được 9 tuần, vì là lần đầu nên ko biết sử dụng loại sữa nào là tốt cho mẹ và bé nhất ạ, em có tiền sử bị đau đại tràng nên hàng ngày em ko uống được vì cứ uống là đầy hơi, đau bụng (em uống ensure). Nhưng nếu ko uống thì lo cho con ko đủ dinh dưỡng ạ.
    Mẹ nào đã dùng nhiều loại sữa rồi cho em xin ý kiến ạ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em xài insulac mom thấy ok đó chị. giá cũng rẻ hộp nhỏ 175k à.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 209 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Sữa nào cũng tốt cả, quan trọng là mẹ và bé có phù hợp với loại sữa đó hay ko thôi. Sữa bầu thì có nhìu dưỡng chất nên gây ra nhìu triệu chứng như khó tiêu, tiêu chảy, ói mửa... Với những bà bầu " bụng yếu" thì rất dễ gặp những triệu chứng này. Mình lúc 3 tháng đầu cũng vậy, uống anmum loại vani ko hợp lắm, cứ tiêu chảy suốt. Rùi mình rút kinh nghiệm, trước khi uống sữa khoảng 30p mình ăn 1 hũ sữa chua để có men tiêu hóa. Thế rùi mình cũng trộm vía suốt hôm ấy ko còn tiêu chảy nữa. Rùi mình dùng đến 1 tuần cho bao tử nó quen dần, và sau uống sữa bình thường luôn ko bị gì nữa cả.
    NB:3,4kg-52 cm; 1m:5,2kg-58cm; 2m5d:7kg-60cm; 3m1w:8kg-64cm+biết lẫy+biết mút tay;5m1d:8,7kg-68cm+lẫy cả 2 mặt+tự cầm bình bú,cười ra tiếng; 6m1d:9,8kg-71cm đã ngồi hơi vững+biết đưa chân cho vào miệng; 7m1d:10,3kg-72cm+mọc 2 cái răng cửa dưới+trườn giỏi+nói từ đầu tiên chỉ 1 lần mum mum mum+suốt ngày pa pa pa; 8m5d:10,9kg-72cm chịu nói mummummum, biết leo treo lên giường xuống giường, biết vỗ tay; 9m5d:11,2kg-76cm

MTM3ODM3NDY2OA
    MTM2MDk4Mjk2Mw
    • 9,699 Bài viết

• 9,668 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yenviet Xem bài viết
    Em mới mang bầu được 9 tuần, vì là lần đầu nên ko biết sử dụng loại sữa nào là tốt cho mẹ và bé nhất ạ, em có tiền sử bị đau đại tràng nên hàng ngày em ko uống được vì cứ uống là đầy hơi, đau bụng (em uống ensure). Nhưng nếu ko uống thì lo cho con ko đủ dinh dưỡng ạ.
    3 tháng đầu bị nghén nên sẽ không ăn uống được nhiều và nếu không uống sữa thì thai nhi sẽ rất thiếu chất đó mẹ nó ơi, mình ngày xưa 3 tháng đầu nghén kinh khủng, uống nước thôi cũng đã muốn ói rồi chứ nói gì đến ăn. Lúc đầu mình cũng không uống sữa được nhưng mình cố mà uống, vài tuần đầu thì uống sữa tươi không đường, mỗi lần uống ít ít..sau đó từ từ quen thì uống nhiều lên. Rồi khi đã quen sữa thì chuyển sang sữa bầu để bổ sung dinh dưỡng cho cả mẹ và con
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 949 Bài viết

• 275 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng đang bầu bí tập 2 đây, mới có 5 tuần thôi nhưng dạo này nhạt miệng lắm, ăn uống chả ngon gì, chỉ sợ ăn không nhiều rồi sụt cân và con thiếu chất thì khổ, hồi tập 1 mình chỉ uống sữa đậu nành thôi nên con sinh ra gầy yếu so với các bạn lắm, nhưng uống sữa bầu vào là mình bị anh tào "rượt" nên sợ quá. Không biết bây giờ có loại sữa nào giúp tiêu hóa tốt và đừng bị "rượt" không các mẹ, chứ không uống sữa thì bé sau này lại như bé trước thì tội con lắm
    • 9,699 Bài viết

• 9,668 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 2becop Xem bài viết
    Mình cũng đang bầu bí tập 2 đây, mới có 5 tuần thôi nhưng dạo này nhạt miệng lắm, ăn uống chả ngon gì, chỉ sợ ăn không nhiều rồi sụt cân và con thiếu chất thì khổ, hồi tập 1 mình chỉ uống sữa đậu nành thôi nên con sinh ra gầy yếu so với các bạn lắm, nhưng uống sữa bầu vào là mình bị anh tào "rượt" nên sợ quá. Không biết bây giờ có loại sữa nào giúp tiêu hóa tốt và đừng bị "rượt" không các mẹ, chứ không uống sữa thì bé sau này lại như bé trước thì tội con lắm
    uống sữa đậu nành thì không đủ chất dinh dưỡng đâu mẹ nó à, trong sữa bầu có bổ sung rất nhiều dinh dưỡng như sắt ,axit folic, vitamin, canxi, DHA...mẹ nó thử uống Dielac Mama Gold xem sao, trong Dielac Mama Gold có chất Sc-FOS (Fructo-oligosaccharides chuỗi ngắn) giúp phát triển những vi khuẩn có lợi sống trong đường ruột. Chất xơ này có tác dụng kích thích thành ruột,giúp mẹ bầu ngăn ngừa táo bón và rối loạn tiêu hóa hiệu quả đó mẹ nó ơi
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 949 Bài viết

• 275 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khanh-khue124 Xem bài viết
    uống sữa đậu nành thì không đủ chất dinh dưỡng đâu mẹ nó à, trong sữa bầu có bổ sung rất nhiều dinh dưỡng như sắt ,axit folic, vitamin, canxi, DHA...mẹ nó thử uống Dielac Mama Gold xem sao, trong Dielac Mama Gold có chất Sc-FOS (Fructo-oligosaccharides chuỗi ngắn) giúp phát triển những vi khuẩn có lợi sống trong đường ruột. Chất xơ này có tác dụng kích thích thành ruột,giúp mẹ bầu ngăn ngừa táo bón và rối loạn tiêu hóa hiệu quả đó mẹ nó ơi
    ui vậy hả bạn, bụng mình yếu lắm nên uống sữa hay bị tào tháo rượt, sữa Dielac Mama Gold có chất xơ giúp giảm rối loạn tiêu hóa là mừng rồi, để chiều nay đi siêu thị mua thử về dùng xem sao. chứ mình biết không uống sữa bầu là thiếu chất lắm nhưng tại không uống được, bầu đã mệt mà còn "đi" suốt ngày nữa mệt ghê luôn
    • 815 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

viêm đại tràng đã rất khó chịu mà còn mang thai thì càng mệt hơn bạn nhỉ. Mình thấy bạn mình cũng bị như bạn, uống sữa vào là tiêu chảy, bụng khó chịu suốt nhưng thấy nó cũng cố gắng uống, mỗi lân uống ít ít, rồi ăn thêm sữa chua, uống thêm men tiêu hóa cho bụng đỡ sôi. Sữa bầu là rất tốt cho mẹ bầu vì chứa nhiều thành phần dinh dưỡng cao, nếu suốt thai kỳ mà mẹ nó uống được đầy đủ sữa thì mẹ và bé rất khỏe đó ạ
    • 9,699 Bài viết

• 9,668 Được cảm ơn

ui vậy hả bạn, bụng mình yếu lắm nên uống sữa hay bị tào tháo rượt, sữa Dielac Mama Gold có chất xơ giúp giảm rối loạn tiêu hóa là mừng rồi, để chiều nay đi siêu thị mua thử về dùng xem sao. chứ mình biết không uống sữa bầu là thiếu chất lắm nhưng tại không uống được, bầu đã mệt mà còn "đi" suốt ngày nữa mệt ghê luôn
    bạn mua uống chưa, thấy có khá hơn uống loại sữa khác không? Dielac Mama Gold ngày càng cải tiến, ngày xưa mình bầu 2 bé cũng nghén ngẩm ghê lắm nhưng nhờ 3 tháng đầu uống nhiều sữa mà mình không bị thiếu hụt chất đó, Dielac Mama Gold mình thấy nhiều mẹ dùng và khen lắm, mùi vị dễ uống, thơm ngon và ít ngấy
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 949 Bài viết

• 275 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình nghĩ mẹ chủ top đừng uống ensure nữa vì ensure béo lắm, mà bị đại tràng thì phải cái gì dễ tiêu, béo quá là đau bụng khó chịu ngay, mà khi đau rồi thì bà bầu khó dùng thuốc lắm, rất mệt mỏi và khó chịu đó ạ
    • 9,699 Bài viết

• 9,668 Được cảm ơn

mình nghĩ mẹ chủ top đừng uống ensure nữa vì ensure béo lắm, mà bị đại tràng thì phải cái gì dễ tiêu, béo quá là đau bụng khó chịu ngay, mà khi đau rồi thì bà bầu khó dùng thuốc lắm, rất mệt mỏi và khó chịu đó ạ
    đúng đó, có bầu mà bị bệnh thì không uống thuốc gì được nên phải cẩn thận hơn, bệnh viêm đại tràng của chủ top cơ bản là khó trị rồi, nhà mình có người bị nè, kiêng khem dữ lắm chứ không là tiêu chảy , sôi bụng, đau bụng hành hạ hoài luôn.
    • 5,730 Bài viết

• 5,544 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mang thai mà phải sử dụng thuốc thì không tốt chút nào, các mẹ uống sữa bầu thì lựa chọn sản phẩm sữa bầu Dielac Mama Gold của Vinamilk ấy đã giảm 20 % hàm lượng chất béo trong thành phần nên k sợ mẹ bị mập cũng như là k ảnh hưởng đến sức khỏe.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,019 Bài viết

• 1,252 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn đang uống loại sữa bầu gì rồi còn mình khi mang thai bé cũng thử qua các loại sữa bầu từ nhập tới trong nước đó, nhưng rồi tới sữa bầu Dielac Mama Gold thì thấy rất hợp k có bị táo bón, k có bị rối loạn tiêu hóa, rồi sữa có vị thơm ngon dễ uống, mình k có bị ngán, độ ngọt thì rất vừa phải nữa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 784 Bài viết

• 2,686 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi my_thuan.. Xem bài viết
    mang thai mà phải sử dụng thuốc thì không tốt chút nào, các mẹ uống sữa bầu thì lựa chọn sản phẩm sữa bầu Dielac Mama Gold của Vinamilk ấy đã giảm 20 % hàm lượng chất béo trong thành phần nên k sợ mẹ bị mập cũng như là k ảnh hưởng đến sức khỏe.
    Em sợ nhất khi mang thai mà bị ốm không dám dùng thuốc gì cả chỉ có dùng như là những bài thuốc dân gian các cụ như bị cảm thì ăn tỏi nướng, đánh gió, nằm nghỉ ngơi, có thai quan trọng nhất sức khỏe vì mẹ khỏe thì con mới khỏe được, ăn uống thì rất cần nhưng mà không nên quá áp lực ăn nhiều, vì ăn nhiều có khi cũng k tốt chỉ cần ăn vừa đủ thôi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,019 Bài viết

• 1,252 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi camle.1987 Xem bài viết
    Em sợ nhất khi mang thai mà bị ốm không dám dùng thuốc gì cả chỉ có dùng như là những bài thuốc dân gian các cụ như bị cảm thì ăn tỏi nướng, đánh gió, nằm nghỉ ngơi, có thai quan trọng nhất sức khỏe vì mẹ khỏe thì con mới khỏe được, ăn uống thì rất cần nhưng mà không nên quá áp lực ăn nhiều, vì ăn nhiều có khi cũng k tốt chỉ cần ăn vừa đủ thôi.
    Giai đoạn mang thai mà bị ốm nhất là cảm cúm là nguy hiểm lắm, em thấy ai ốm là em tránh không có tiếp xúc gần tránh đến mức độ nào an toàn cho mẹ và con thì thồi, rồi em thấy trong ăn uống có thể ăn thêm tỏi khi nấu với đồ ăn cũng giúp mình tăng thêm sức đề kháng đó.
    • 5,730 Bài viết

• 5,544 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi camle.1987 Xem bài viết
    Tùy theo cơ thể của mình mà ăn uống sao cho phù hợp với những bà mẹ mang thai lần đầu thì càng phải chú ý tới ăn uống hơn, nhưng ăn gì cũng nên ăn ít một để làm quen, chứ đừng 1 lúc ăn nhiều quá mà chẳng hạn bị rối loạn tiêu hóa k tốt cho con đâu, còn bổ sung sữa bầu Dielac Mama Gold trong giai đoạn mang thai là hợp lý nhất rồi.
    • 498 Bài viết

• 715 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mới mang thai thì có cắt tóc được k các chj nhỉ? bé cơ quan nó tóc dài mà giờ nóng cứ đòi cắt, em thấy bảo phải kiêng thì phải? vụ này k biết nên lên hỏi các mẹ cho chắc vì cái gì tốt mới dám làm.
    • 5,730 Bài viết

• 5,544 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi metungduong2006 Xem bài viết
    mới mang thai thì có cắt tóc được k các chj nhỉ? bé cơ quan nó tóc dài mà giờ nóng cứ đòi cắt, em thấy bảo phải kiêng thì phải? vụ này k biết nên lên hỏi các mẹ cho chắc vì cái gì tốt mới dám làm.
    Mình thì nghĩ do quan niệm của cá nhân từng người còn mình thì vẫn cắt bạn à chỉ là khi mang thai mình k nên tiếp xúc với những hóa chất độc hại nên nếu cắt k thì k sao, k nên làm tóc với các hóa chất bà bầu hít phải là không tốt thôi.
    • 1,688 Bài viết

• 523 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi my_thuan.. Xem bài viết
    Mình thì nghĩ do quan niệm của cá nhân từng người còn mình thì vẫn cắt bạn à chỉ là khi mang thai mình k nên tiếp xúc với những hóa chất độc hại nên nếu cắt k thì k sao, k nên làm tóc với các hóa chất bà bầu hít phải là không tốt thôi.
    Đúng rồi mình cũng nghe nói bà bầu không nên tiếp xúc với hóa chất sẻ ảnh hưởng đến thai nhi bên trong bụng nên nhiều mẹ không dám nhuộn uốn tóc khi đang mang thai nữa chứ. Mang thai 3 tháng đầu tiển ất quan trọng, nếu mẹ mà bị cúm hay ốm trong giai đoạn này ảnh hưởng rất lớn đến con ý các mẹ ạ.
    • 4,847 Bài viết

• 2,369 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoaianhct Xem bài viết
    Giai đoạn mang thai mà bị ốm nhất là cảm cúm là nguy hiểm lắm, em thấy ai ốm là em tránh không có tiếp xúc gần tránh đến mức độ nào an toàn cho mẹ và con thì thồi, rồi em thấy trong ăn uống có thể ăn thêm tỏi khi nấu với đồ ăn cũng giúp mình tăng thêm sức đề kháng đó.
    3 tháng đầu là quan trọng lắm đó các mẹ ah, chỉ ốm nhẹ thôi thì cố gắng đừng dùng đến thuốc nhé, chứ không ảnh hưởng em bé bên trong bụng lắm đó. Nên ăn đầy đủ chất và bổ sung thêm sữa bầu có chất Sắt, Canxi, chất xơ .. đặc biệt dùng sữa bột Dielac Mama Gold còn bổ sung DHA, Axit Folic, Canxi hỗ trợ sự phát triển của não bộ và hệ xương của thai nhi nữa nên các mẹ nhớ mua về bổ sung ngay những tháng đầu của thai kỳ.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3