TIN TÀI TRỢ.

Mang thai 3 tháng đầu - tầng 44

• 0 Lượt chia sẻ
  • 64.2K Lượt đọc
  • 1.54K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3,182 Bài viết

• 989 Được cảm ơn

Nhân dịp 3 mc mình tròn 20w nhưng vẫn còn nặng nợ duyên với nhà 3 tháng đầu này nên mình xây tầng mới và tiếp tục cv tư vấn cho các mẹ nào còn có nhu cầu nhé
    Tầng cũ ở đây: https://www.webtretho.com/forum/f92/m...-43-a-2033103/
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 164 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Ui. Mn mở nhanh quá. Đang định hỏi mn ở tầng cũ kia. Mẹ 30.8 ơi. Hôm qua là ngày 18 scp của tớ thì tớ xn máu là 8990. Nhưng vừa nãy tớ đi vs thì thấy có dịch nâu. Hn tớ cũng mới tiêm thuốc nội tiết xong. Mn giúp tớ với
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 44 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

C nhớ theo tụi em đến khi sinh nhé các mẹ đều mong sự tư vấn của c mong 3 mẹ con khoẻ mạnh, cho các mẹ khác lấy hên với nhé
    • 240 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

chị Thanhvien va cm.mẹ ơi,giúp e với chỗ e đang co dịch đau mắt mặc dù đã rất cthan roi nhung van bị.lây.chị. vs cm co bí quyet gì khong chia sẻ cho e với.mắt cộm và khó chịu qua.
    p/s: mong tin chị và cac me nhieu.
    • 3,182 Bài viết

• 989 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Yeucon4ever Xem bài viết
    Ui. Mn mở nhanh quá. Đang định hỏi mn ở tầng cũ kia. Mẹ 30.8 ơi. Hôm qua là ngày 18 scp của tớ thì tớ xn máu là 8990. Nhưng vừa nãy tớ đi vs thì thấy có dịch nâu. Hn tớ cũng mới tiêm thuốc nội tiết xong. Mn giúp tớ với
    Cái hiện tg này thg gặp lắm, nếu đang tiêm nội tiết thì k lo là thiếu hụt, có thể do đặt thuốc gây trầy xước, để lọai trừ thì chỉ cần chuyển đặt hm nếu k ra nữa là đúng nn, ngòai ra nếu kèm đau bụng lâm râm thì cần uống giảm co nhé.
    • 3,182 Bài viết

• 989 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuylongvbhp Xem bài viết
    chị Thanhvien va cm.mẹ ơi,giúp e với chỗ e đang co dịch đau mắt mặc dù đã rất cthan roi nhung van bị.lây.chị. vs cm co bí quyet gì khong chia sẻ cho e với.mắt cộm và khó chịu qua.
    p/s: mong tin chị và cac me nhieu.
    E yên tâm vì có thuốc nhỏ trị bệnh mắt an tòan cho pn mang thai, e nên đến pkhám để đc bs ke toa rồi mua dùng sớm để tránh bị tiến triển thêm, nhớ đeo kính để tránh tái nhiễm nhé. K đến kv đông người khi k cần thiết.
    • 240 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

chị Thanhvien va cm.ơi,giúp e với.e bị đau mắt đỏ do cho nha e đang co dịch.chị vs cm co ai biết bài thuốc nào chia sẻ cho e với.e moi duoc 9 tuan ma len Ha Noi thi nhung hon trăm km.huhu.mong tin chị và cm nhiều ơi la nhiều.....
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Xây nhà mới nữa rồi à , chúc 3 mẹ con chị thanh vien cán đích an toàn , chúc cả nhà 9 tháng 10 ngày đầy đủ
    • 240 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhvien30.08.14 Xem bài viết
    E yên tâm vì có thuốc nhỏ trị bệnh mắt an tòan cho pn mang thai, e nên đến pkhám để đc bs ke toa rồi mua dùng sớm để tránh bị tiến triển thêm, nhớ đeo kính để tránh tái nhiễm nhé. K đến kv đông người khi k cần thiết.
    huhu,e lo quá chị à,e bị 1lan roi den bs cho thuoc y như lần truoc chang thay đổi gì,thuoc nhỏ có Dexacol chị ah.e doc mạng bao dung sau nay con bị điếc nhỏ vài lân rồi sợ chả dám dung nữa chị à, huhu...xa trung tâm khổ thế này đây.có mẹ nào o Hải Phòng biết bs nào chữa mắt tốt không? mách cho minh với.thanks cm
    • 3,182 Bài viết

• 989 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuylongvbhp Xem bài viết
    chị Thanhvien va cm.ơi,giúp e với.e bị đau mắt đỏ do cho nha e đang co dịch.chị vs cm co ai biết bài thuốc nào chia sẻ cho e với.e moi duoc 9 tuan ma len Ha Noi thi nhung hon trăm km.huhu.mong tin chị và cm nhiều ơi la nhiều.....
    E thử ra hiệu thuốc hỏi có lọai nhỏ mắt hylene hay toezecyn k thì mua về nhỏ nhé.
    • 164 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Mẹ 30.8 oi. Tớ mua tạm spasmaverin uống rồi có đc kh? Bsi bảo mua spasfon để tiêm nhưng hiệu thuốc gần nhà tớ kh có. Hix
    • 164 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhvien30.08.14 Xem bài viết
    Cái hiện tg này thg gặp lắm, nếu đang tiêm nội tiết thì k lo là thiếu hụt, có thể do đặt thuốc gây trầy xước, để lọai trừ thì chỉ cần chuyển đặt hm nếu k ra nữa là đúng nn, ngòai ra nếu kèm đau bụng lâm râm thì cần uống giảm co nhé.
    Tớ chỉ đặt thuốc ở hậu môn do bsi chỉ định mn ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 29 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị oi. E nen mua thuoc untrogestan loai 100mg hay 200mg ah?
    • 118 Bài viết

• 400 Được cảm ơn

Mang thai vào đúng mùa hè, ăn uống cực qua các mẹ nhỉ. Mình ko ra nghén, lúc nào cũng buồn nôn( mà chả nôn lần nào), chả muốn ăn uống gì. Thế là sáng mình làm 1 xôi bánh khúc, trưa và tối làm bát cơm mắm tép chưng thịt -tự dưng thấy ngon, ko ngấy và buồn nôn nữa. Tối ngày nằm ườn trong phòng điều hoà, bảo người bê cơm len tầng 3 ăn luôn trong phòng. Mẹ chồng và chồng khó chịu mình kệ, mình thương mình là đủ, ai mà len xuống tầng 3 được, giống hôm trc ra dịch nâu lại ân hận.

Lười muôn năm.

Chúc các mẹ mạnh khỏe nhé, an toàn 9 tháng 10 ngày để đón con yêu.
    • 152 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Úi c ơi . Trc e có nhớ c bảo ngày 15 của c beta hơn 2000 thế mà ngày 18 đã lên hơn 8000 rồi ạ? Trộm vía có khi c thai đôi đó !!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 164 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mongchohanhphuc93 Xem bài viết
    Úi c ơi . Trc e có nhớ c bảo ngày 15 của c beta hơn 2000 thế mà ngày 18 đã lên hơn 8000 rồi ạ? Trộm vía có khi c thai đôi đó !!!
    Uh. E ơi ngày 15 scp của c là 2117 đến ngày 18 là 8954 e ạ. Nhưng c đang lo sốt vó vụ ra dịch nâu đây nè. Hix...
    • 164 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mongchohanhphuc93 Xem bài viết
    E thế nào rồi. E cp trc chị đúng kh? Đã siêu âm chưa? Chúc mc e khoẻ nhé
    • 3,182 Bài viết

• 989 Được cảm ơn

Mẹ 30.8 oi. Tớ mua tạm spasmaverin uống rồi có đc kh? Bsi bảo mua spasfon để tiêm nhưng hiệu thuốc gần nhà tớ kh có. Hix
    K có lọai tiêm thì uống đỡ lọai đó cũng đc chứ tiêm thì td tốt hơn uống.
    • 3,182 Bài viết

• 989 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ruby2909 Xem bài viết
    Chị oi. E nen mua thuoc untrogestan loai 100mg hay 200mg ah?
    Mua lọai 200 luôn e nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 29 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Dạ. Cảm ơn chị nhìu. Chúc 3mc chị luôn khỏe nhé!