TIN TÀI TRỢ.

Mang thai 3 tháng đầu - Tầng 43

• 1.96K Lượt chia sẻ
  • 73.6K Lượt đọc
  • 1.69K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 86 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebaongu101 Xem bài viết
    E cám ơn chị THANHVIEN30082014 nhiều ạ!
    Với các chị ơi e thai đến nay mà ko nghén j cả, ăn khoẻ lắm bây giờ e ăn qua mặt anh nhà lun rồi. Mà số là e toàn mún ăn thịt ăn cá ăn cua ăn ốc thôi. Ngược lại vs e khi chưa bầu hoàn toàn. Ngán ăn rau lắm chứ khi xưa mình e đãi hết thố rau lun. Mà e đọc đâu đó bảo mẹ mà nghén mặn là con bị nhiễm độc. Cơ mà e toàn mún ăn các món mặn. Thêm là mấy tháng đầu k nhất thiết ăn nhiều vậy mà e lại ăn ghê lắm gấp 3-4 lần ngày trước. Sợ e bé béo phì từ trong bụng quá. Mà k bít làm sao giảm cơn thèm ăn nữa. E cứ ăn rồi lại ngủ. Cố lắm chiều mới đi bộ đc tầm 10p lại ê mông. Mới gần 7 tuần mà e đã ngồi tướng ngã ngửa rồi 😭😭😭 tình hình này có mà gần sinh e lên phải 40 cân quá 😫😫😫 sợ mỗi ăn nhiều vào mẹ lại ko vào con thì càng khổ 😰 có chị nào mà ăn như e ko à.
    Chiều này 6h a nhà chở đi chén chầu kfc, mình e ăn 2 miếng ức to, 1 phần súp lớn, 1 phần cơm gà quay, 1 cây kem, 1 ly pepsi, 3 miếng mực vòng. Vậy mà vừa nãy đnag lim dim ngủ e lại nhìn thấy bát mì gối r lật a nhà dậy nấu mì cho ăn 😫

Gởi từ ứng dụng Webtretho của mebaongu101
    Hjx...nghe mn ăn mà mắc thèm...m thì chẳng ăn được gì hết, thấy cái gì cũng khó chịu, thấy đồ ăn thì sợ, mấy món ngày xưa rất thik bây giờ cũng ko nuốt nổi, ko biết phải làm sao để ko phải buồn nôn và ăn ngon được nữa, bây giờ chỉ có ngủ suốt ngày thôi, ăn thì chỉ có ăn trái cây là ko bị buồn nôn hjx...

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 136 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Cả nhà ui, níu đau bụng ko mà ko ra dịch j thì ko sao pk cả nhà
    • 187 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ ơi, thay đổi thời tiết có mẹ nào bị như em ko. Họng hơi rát 1 tí, k hẳn là đau, nhưng cứ có cảm giác.nóng nóng trong cổ họng, miệng cứ nhạt nhạt như nguời bị ốm, thỉnh thoảng hắt hơi vài cái. E mới đc vài tuần mà như thế chỉ lo e bé bii ảnh hưởng
    • 3,182 Bài viết

• 989 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kem_socola Xem bài viết
    Cả nhà ui, níu đau bụng ko mà ko ra dịch j thì ko sao pk cả nhà
    Đau nhẹ xíu thì k sao nhé, chứ mà đau hơi nhiều chút thì nên uống giảm co tc, còn đau quằn quại thì nên đi khám.
    • 3,182 Bài viết

• 989 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi girllazy1989 Xem bài viết
    Các mẹ ơi, thay đổi thời tiết có mẹ nào bị như em ko. Họng hơi rát 1 tí, k hẳn là đau, nhưng cứ có cảm giác.nóng nóng trong cổ họng, miệng cứ nhạt nhạt như nguời bị ốm, thỉnh thoảng hắt hơi vài cái. E mới đc vài tuần mà như thế chỉ lo e bé bii ảnh hưởng
    Uống nhiều nc cam chanh vào để tăng sức đề kháng e nhé.
    • 208 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Dnay e hay bị đau bụng tiêu hoá quá các mẹ ạ, vùng trên rốn hoặc vùng bụng trên,cũng k bị đi ngoài nhưng nó cứ lúc thì âm ỉ lúc thì dữ dội, e chả dám uống gì chỉ nằm ôm bụng đợi hết đau thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 189 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho em hỏi chút. Em mới thử que lên 2v mấy ngày nay thui, tính sơ sơ thì chắc baby of e mới được 4 tuần. Từ hqua tới giờ e nôn khan về chiều tối, thi thoảng cứ xây xẩm mặt mũi như bị tụt huyết áp ấy(nhưng k phải đâu ạ.) Khẩu vị thì thay đổi chóng mặt, có thứ e nghĩ thèm quá đi mua về nhưng chưa ăn đã chán, lại thèm thứ khác. Liệu đấy có phải là biểu hiện của nghén không ạ? Nếu là nghén thì mới có 4 tuần mà nghén sớm thế có sao không các mẹ nhỉ.?
    • 3,182 Bài viết

• 989 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bopyeu_90 Xem bài viết
    Dnay e hay bị đau bụng tiêu hoá quá các mẹ ạ, vùng trên rốn hoặc vùng bụng trên,cũng k bị đi ngoài nhưng nó cứ lúc thì âm ỉ lúc thì dữ dội, e chả dám uống gì chỉ nằm ôm bụng đợi hết đau thôi
    Mang thai hệ tiêu hóa cũng kém đi, nếu e chắc chắn do tiêu hóa thì k liên quan đến thai nhi, nếu nghỉ ngơi thấy đỡ đau thì mình nghỉ ngơi, ăn uống thì chọn những thực phẩm lành mạnh dễ tiêu sẽ cải thiện phần nào.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 18 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chào mn, Ckk mình ngày 20/2 dự sinh tầm 27/11. Mình có tập 1 rồi h đang bầu tập 2 mà có vẻ nghén nặng hơn tập 1. Mà khổ ghê con phải chăm bé lớn nữa.. Đuối ghê luôn. Có j mọi người giúp đỡ 2 mẹ con cháu nha ^^

@hhbk: oh cái đó là nghén đó mẹ. Mình cũng nghén từ hồi trễ kinh 4-5 ngày tới h (7w).
    Tập 1
    oY8SMgPoY8Sp7

Tập 2
    TTE2p7
    • 3,182 Bài viết

• 989 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hhbk Xem bài viết
    Các mẹ ơi cho em hỏi chút. Em mới thử que lên 2v mấy ngày nay thui, tính sơ sơ thì chắc baby of e mới được 4 tuần. Từ hqua tới giờ e nôn khan về chiều tối, thi thoảng cứ xây xẩm mặt mũi như bị tụt huyết áp ấy(nhưng k phải đâu ạ.) Khẩu vị thì thay đổi chóng mặt, có thứ e nghĩ thèm quá đi mua về nhưng chưa ăn đã chán, lại thèm thứ khác. Liệu đấy có phải là biểu hiện của nghén không ạ? Nếu là nghén thì mới có 4 tuần mà nghén sớm thế có sao không các mẹ nhỉ.?
    Cũng có người nghén sớm, thậm chí là chưa bị trễ ckk và chưa thử que trc đó mà đã có hiện tượng nghén rồi mới biết có thai đấy, chị cũng nghén tầm như e nên e k lo là mình có vđ j đâu nhé, những người nghén sớm là do cơ địa nhạy với nội tiết thai kỳ mà thôi, thay vì khi thai ptr đến một mức nội tiết nào đó mới làm cơ thể phản ứng, thì mình chỉ cần cơ thể vừa xhiện chất đó là đã nhận diện ra và p.ứ lại ngay rồi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 208 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhvien30.08.14 Xem bài viết
    Cũng có người nghén sớm, thậm chí là chưa bị trễ ckk và chưa thử que trc đó mà đã có hiện tượng nghén rồi mới biết có thai đấy, chị cũng nghén tầm như e nên e k lo là mình có vđ j đâu nhé, những người nghén sớm là do cơ địa nhạy với nội tiết thai kỳ mà thôi, thay vì khi thai ptr đến một mức nội tiết nào đó mới làm cơ thể phản ứng, thì mình chỉ cần cơ thể vừa xhiện chất đó là đã nhận diện ra và p.ứ lại ngay rồi.
    Ui e đây chị ơi có triệu chứng nghén sớm khủng khiếp luôn,kcc 15/12 mà đến mùng 1 tết e đã bđầu bị nôn khan,nhạy cảm với 1 số mùi và mệt mỏi như kiệt sức rồi,trog khi ko đau bụng hay đau đầu gì nhưng thử que vẫn 1v chứ. Còn định đi khám xem bị lsao nhưng lại cố đến 15/1 âm, cuối cùng thì "nàng" ko xhien và hôm 16 thì lên v2 mờ.Đến giờ e vẫn ko hiểu sao e lại có triệu chứng sớm đến như vậy nữa.
    • 3,182 Bài viết

• 989 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bopyeu_90 Xem bài viết
    Ui e đây chị ơi có triệu chứng nghén sớm khủng khiếp luôn,kcc 15/12 mà đến mùng 1 tết e đã bđầu bị nôn khan,nhạy cảm với 1 số mùi và mệt mỏi như kiệt sức rồi,trog khi ko đau bụng hay đau đầu gì nhưng thử que vẫn 1v chứ. Còn định đi khám xem bị lsao nhưng lại cố đến 15/1 âm, cuối cùng thì "nàng" ko xhien và hôm 16 thì lên v2 mờ.Đến giờ e vẫn ko hiểu sao e lại có triệu chứng sớm đến như vậy nữa.
    Lý do thì như chị đã nói ở trên, nói cho dễ hiểu thì tức là khi bhcg >25 thì que thử mới hiện vạch mờ, trong khi bhcg bắt đầu có là cơ thể e đã nhận diện đc và p.ứ luôn rồi đó mà.
    • 187 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em đi siêu âm bác sĩ kê cho S prenatal của mỹ. A xã lại bảo dùng Elevit của úc tốt hơn. Các mẹ tư vấn hộ e xem nên dùng loại nào.
    • 47 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Chào các mẹ. Hôm nay e đi siêu âm thì thai đc 5 tuần 4 ngày rồi. 2 vc mừng quá vì tuần trước đi thai vẫn chưa vào tử cung,lại lo bị ngoài dạ con nữa. Tại e cứ đau bụng suốt bác sĩ cho 2 lọ dưỡng thai OBimin k biết loại này có tốt k? Mà e đọc thì hướng dẫn 1v/ ngày. Bsi lại bảo ngày 2v. K biết như nào ạ mẹ nào tư vấn e với !

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Meoxinhxan
    • 3,182 Bài viết

• 989 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi girllazy1989 Xem bài viết
    Em đi siêu âm bác sĩ kê cho S prenatal của mỹ. A xã lại bảo dùng Elevit của úc tốt hơn. Các mẹ tư vấn hộ e xem nên dùng loại nào.
    K cần phân vân đâu, thực ra 2 lọai này đều tốt cho bầu nên dùng lọai nào cũng đc.
    • 3,182 Bài viết

• 989 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meoxinhxan Xem bài viết
    Chào các mẹ. Hôm nay e đi siêu âm thì thai đc 5 tuần 4 ngày rồi. 2 vc mừng quá vì tuần trước đi thai vẫn chưa vào tử cung,lại lo bị ngoài dạ con nữa. Tại e cứ đau bụng suốt bác sĩ cho 2 lọ dưỡng thai OBimin k biết loại này có tốt k? Mà e đọc thì hướng dẫn 1v/ ngày. Bsi lại bảo ngày 2v. K biết như nào ạ mẹ nào tư vấn e với !
    Gởi từ ứng dụng Webtretho của Meoxinhxan
    Có thể bs thấy e gầy yếu nên muốn tăng liều thôi vì sợ có thai ăn uống kém đi, bt thì dùng 1v nhưng nếu là bs đã kê toa 2v thì cũng đừng lo lắng vì bs cũng chỉ làm những j tốt hơn cho mình thôi.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E cám ơn các chị ạ! Từ mai e sẽ cố ăn uống tiết chế lại. Hnay nhà làm thịt nướng hq toàn ba rọi e thích nên e lỡ ăn quá tay. Từ mai e sẽ cố gắng ăn như lúc chưa bầu thui. Sáng t4 r ăn bù lại. Cơ mà cứ thấy thịt và cá là e k cầm lòng đc. Cái kiểu ăn uống y như chép từ a xã qua. Ko bít có phải ra thằng cu con ko nữa 😂

Gởi từ ứng dụng Webtretho của mebaongu101
    • 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹ Nestle ckk y hệt m luôn. Mẹ nó có tim thai chưa? Tuần trc m đi siêu âm mới có âm vang thôi. Bs bảo thành túi ối mỏng bắt tiêm và uống thuốc. Ra p khám 56 lại bảo bt. Chả hiểu ra làm sao. C thanhvien ơi, bh e nên theo ai nhỉ?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của TiCunxinhxinh
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 16 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chị thanhvien30.08.14 ơi. Em là em bị đèn đỏ rồi nhé. Đúng ngày bs hẹn tái khám luôn. Mừng hết lớn.
    • 3,182 Bài viết

• 989 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TiCunxinhxinh Xem bài viết
    Mẹ Nestle ckk y hệt m luôn. Mẹ nó có tim thai chưa? Tuần trc m đi siêu âm mới có âm vang thôi. Bs bảo thành túi ối mỏng bắt tiêm và uống thuốc. Ra p khám 56 lại bảo bt. Chả hiểu ra làm sao. C thanhvien ơi, bh e nên theo ai nhỉ?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của TiCunxinhxinh
    Khi kl là bình thường thì cũng làm mình tạm yên tâm rồi đúng k, nhưng thực ra nếu e đc chỉ định dùng thuốc thì cũng k nên lo lắng vì kể cả mình có dùng khi bình thường cũng chả sao vì những thuốc trong gđ này đều là nội tiết gíup thai mình thêm khoẻ thôi mà, bình thường thì chị khám ở bv gần cho tiện nhưng nếu họ nói vđ j thì chị luôn vào bv lớn và uy tín để kiểm chứng lại cho thỏa đáng, như vậy mình k bị hoang mang nữa e à, khi đó kl và cách gq của họ là căn cứ chuẩn nhất.