TIN TÀI TRỢ.

Mang thai 3 tháng đầu- Tầng 42

• 1 Lượt chia sẻ
  • 88.7K Lượt đọc
  • 1.73K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 172 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Cái điện thoại của em điên thế, ko trích dẫn dc. Hihi. Mẹ

Gởi từ ứng dụng Webtretho của MeiMei88

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 172 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Hihi, em đi khám về rùi các mẹ ạ. Em rụng trứng muộn nên bây giờ mới dc 10w5d thui, chưa làm ăn dc chi, hẹn 2w nữa khám lại. À, kkc của em là 3/11 mẹ thaolinh nha. Mẹ zenny đi khám về bc tình hình bọn em bít vs . Hihi. Cảm ơn cm đã quan tâm mc nhà em hi.

• 91 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mẹ Mei ơi có 1 lần b siêu âm thì đc 4,7mm khi đó là bn tuần kể từ KKC vậy? đó là chiều dài cả túi ối hay phôi thai của b? M ấm ớ về mấy khoản GS,CRL lắm vẫn chưa phân biệt đc những thứ đó. GS là túi ối hả b?
    • 91 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

ah m quên mất. từ hôm biết có bầu thì m sưng + đau ngực. Nhưng đến hnay tự nhiên hết luôn ko đau nữa. Ấn mạnh vào cũng ko đau. hjx m thấy bảo ngực hết đau là dấu hiệu thai ngưng phat triển .Mn có bị đau ngực ko ?
    • 257 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gaconl0v3kuhjp Xem bài viết
    ah m quên mất. từ hôm biết có bầu thì m sưng + đau ngực. Nhưng đến hnay tự nhiên hết luôn ko đau nữa. Ấn mạnh vào cũng ko đau. hjx m thấy bảo ngực hết đau là dấu hiệu thai ngưng phat triển .Mn có bị đau ngực ko ?
    Mình cũng vậy. Không sao đâu
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 172 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Me gacon oi, kkc cua minh la 3/11 nhe. Cham kinh 9 ngay tuc ngay 12/12 thi minh di siau am, thai chua vao tu cung. 3 ngay sau tuc ngay 15/12 thi da co tui thai 4.7mm. Ngay 21.12 minh lai di sieu am, thì túi thai được 12mm rồi, tương đương 5w2d, trong khi theo kkc thì mình phải dc 6w6d rùi. Sau đó 2 tuần mình đi siêu âm thì có tim thai, phôi thai rùi mn nha. Vẫn chậm hơn so vs kkc 1w. Gs là túi ối, crl là chiều dài đầu mông mn nhé. Hôm nay mình đi siêu âm thì bé nhà mình vẫn phát triển bt, ko vấn đề gì. Nên mn cú yên tâm đi nha. Thế bsi có cho bạn thuốc dưỡng thai như thuốc nội tiết hay chống co hay tiêm hoocmon hCG ko?

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 91 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mn cũng hết đau ngực mà thai vẫn phát triển bthg ah? Mn đc bn tuần rùi
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 172 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Cái vụ đau ngực, lần này mang bầu mình ko bị đau căng ngực, ngực vẫn mềm nhưng đau xung quanh thui. Ngực có to ra mn ah. Mình dc 10w5d rùi. Thế mn có dc cho uống thuốc gí ko?

• 91 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mn ơi dạy m cách trả lời trên phần mềm điện thoại với !!!
    • 91 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

M biết cách r nhé hi
    • 99 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeiMei88 Xem bài viết
    Cái vụ đau ngực, lần này mang bầu mình ko bị đau căng ngực, ngực vẫn mềm nhưng đau xung quanh thui. Ngực có to ra mn ah. Mình dc 10w5d rùi. Thế mn có dc cho uống thuốc gí ko?

Sao hnay mẹ nó đi khám 12w mà. Đến sâ bác sĩ bảo mới đc 10w5 ngày à mn?
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 172 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Haizz, thế mới nói mẹ thaolinh ah. Theo kkc thì em dc 11w6d nhưng siêu âm thì thai em mới dc 10w5d thui. Chưa mần ăn chi dc. Hẹn 2w sau khám lại.

• 91 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

M uống duphaston,biobabycare,spasmaverine, hqua sau khi bs caantr đoán thai chậm pt thì cho thêm Aspirin nữa thôi. M thấy mn được uống thuốc nội teetd j nữa mà m thấy các mẹ k hay đc dùng ấy.thuốc đấy có vẻ tốt mn nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 172 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Lúc bác sĩ kê thuốc ko nói tác dụng từng loại thuốc cho mẹ nó ah. Aspirin có tác dụng làm tan cục máu đông nhằm hỗ trợ đưa dinh dưỡng vào thai tốt hơn, thường dùng khi mẹ dương tính vs antiphospholipid. Mình cũng dc kê loại này. Còn mấy loại kia mình ko bít. M còn dc tiên IVF-1000 là hoocmon hCG nữa. Mn cứ uống thuốc rùi tái khám xem tn. Lo quá cũng ảnh hưởng tới bé.

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 172 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Hihi, mình đọc thấy thành phần và tác dụng của thuốc của mn và mình giống nhau mà. Duphaston là thuốc hỗ trợ nội tiết dùng để dưỡng thai m. Còn spamverine là thuốc giảm co tử cung nhé. Nên mn yên tâm uống thuốc đi. Rùi sẽ ổn thui. Cố lên

• 91 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Uh nhưng m thấy thuốc đặt của b tốt hơn mấy loại của m thì phải. M mong đến ngày đi khám lại quá. Lúc nào cũng lo lắng vì bị y như lần 1 :'(
    • 48 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị meimei88 ơi e chậm 9hum đi siêu âm cũng chưa về tcung e lo quá, bsi chỉ định đi xet nghiệm beta thì dc 1479 bsi bảo vs chỉ số này thai pải vao rồi mà thai cua e chua vào.,, đnag nghi bi TNTC e lo quá chị ơi ?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của thaothao1991mh
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 87 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Các mẹ có mẹ nào thèm ăn bò khô như mình k? Đợt này triệu chứng nghén giảm thì mình lại thèm ăn bò khô kinh khủng. Mỗi ngày kìm nén lắm cg fải nhấm nháp 1 tí cho đỡ thèm vì mình tìm hiểu thì ăn bò khô k tốt lại cay nữa. Đg cố cai mà lên cơn thèm lại k chịu đc hichic
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 87 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thaothao1991mh Xem bài viết
    Chị meimei88 ơi e chậm 9hum đi siêu âm cũng chưa về tcung e lo quá, bsi chỉ định đi xet nghiệm beta thì dc 1479 bsi bảo vs chỉ số này thai pải vao rồi mà thai cua e chua vào.,, đnag nghi bi TNTC e lo quá chị ơi ?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của thaothao1991mh
    E dg lo lắng quá lại ảnh hưởng đến con. Cứ thoải mái e ạ, có thể thai xg chậm. C có c bạn lúc chậm 10 ngày siêu âm cg k thấy trong tử cung, còn bị ra máu nữa. Đến pshn khám bsỹ cho nhập viện nằm theo dõi và có tiêm thuốc. 1 ngày sau là lại thấy thai trong tử cung rồi. E có thể đến bv chuyên khoa để khám và theo dõi.
    • 245 Bài viết

• 435 Được cảm ơn

Các mẹ cho e hỏi với ạ , E chậm 8 ngày siêu âm thai đã vào tử cung rồi nhưng mà e lại có 1 cái nang trứng ở trong tử cung . Có khi phải gấp 3 lần thai bây giờ ý ạ , e hỏi cái nang đó có ảnh hưởng gì đến em bé k ạ . Bác sĩ nói hầu như mọi ng sống chung với lũ , khi nào xoắn nang đau bụng thì mổ nội soi . E cũng hơi lo lo ạ
    18/1 Bon xuất hiện với 2 vạch đỏ chót
    24/1 Bon đã ngoan ngoãn nằm trong tử cung của mẹ , nang của mẹ là 45.45mm
    30/1 Bon đã có tim thai , 118 nhịp / phút , con dài 5mm
    12/2 Bon dài 15mm , nang của mẹ là 47.48mm
    11/3 Chiều dài đầu mông của con là 51mm , tim con đập 173 lần/phút , nang của mẹ chỉ con 34.21mm thôi.
    18/3 Trộm vía bác sỹ nói Bon là con trai , tim con đập 169 lần/phút
    ĐK Lưỡng đỉnh 22mm , chu vi vòng đầu 76mm , chu vi vòng bụng 71mm , chiều dài xương đùi 8mm
    Bon thối được 68gam , dự kiến sinh 20/9