TIN TÀI TRỢ.

Mang thai 3 tháng đầu- Tầng 42

• 1 Lượt chia sẻ
  • 88.7K Lượt đọc
  • 1.73K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 40 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trungtrang2728 Xem bài viết
    Mọi người giúp e với. Hôm nay do sốt sắng mà e đi siêu âm 3 nơi liền. E đc 6w6d, kt túi ối 23,1mm. Chưa có âm vang, phôi thai hay tim thai j cả. Bác sĩ bảo tiên lượng xấu lắm! Nếu k muốn nói là k có hi vọng. Bảo e thử beta hcg là 29719mlu/ml. Bác sĩ dặn 3 ngày quay lại xét nghiệm beta hcg và siêu âm lại. Có vấn đề j phải vào viện ngay chứ không để lâu. E có hi vọng không các chị? E rất buồn! Đây là con đầu của em. Vợ chồng e và gia đình vui mừng chưa được bao lâu đã như thế này rồi!!!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của trungtrang2728
    HI mn,

Giờ bình tĩnh nằm nhà đi. Mình bị như bạn rồi, 6w mà ko có yolk sac, ko phôi thai, ko tim thai gì cả. Sau đó thì vào bệnh viện.... Mình không thể giúp gì bạn, nhưng giờ cứ bình tĩnh nghe theo bác sĩ, biết đâu sẽ có kỳ tích. Nhiều khi chu kỳ không đều, dẫn đến tuổi thai bị lệch nữa, nên cứ chờ nha. Có gì cứ tâm sự với nhau cho đỡ stress nhe!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 149 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chibi.doll.3 Xem bài viết
    E mới có bầu được 3w1d tính từ ngày rụng trứng, SA chưa thấy thai. Theo chu kì là chậm 12 ngày. E ra dịch nâu giống màu nhựa chuối 1tuần nay r :-( ko bị đau bụng và đang nằm ở nhà theo dõi. Ko biết sẽ ra sao nữa lo quá huhu. Mẹ nào đã bị giống e chia sẻ vs e vs :-((
    E cũng đang vậy đây. Sợ quá gọi điện hỏi khắp nơi. E cũng y như mẹ này e chậm 5 ngày bị ra dịch nâu đây. Liệu có giữ đc ko mn ơi?

Là vì em hạnh phúc khi có anh bên cạnh em
    Missu
    • 48 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cm ơi cho em hỏi xíu là vitamin tổng hợp Elevit giá là bn nhỉ? Em đi mấy hiệu thuốc gần nhà đều ko bán í cm ạh, toàn vitamin gì í @.@
    Cung cấp các loại https://okemen.com/cac-dong-nuoc-hoa-nam/, nước hoa nam cao cấp
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 593 Bài viết

• 727 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thaolinh82 Xem bài viết
    @meo_m
    E sinh năm 90 ạ. Hôm e thử 2v e đi sâ thì thai đã 6w có tim thai rồi. Bác sĩ có bảo về uống sắt và vitamin. E cũng đang dùng elevit.còn sắt e đang dùng dạng nước cho đỡ nóng. Nhưng e thấy bà chị e bảo là mua cả canxi uống đi thế là e uống cả canxi. Lên đây thấy mọi người bảo uống canxi sớm ko tốt. Hnay e thôi ko uống canxi nưa rồi. Thế sắt chị uống từ tuần bao nhiêu?
    elevit hình như có sắt rồi mà uống nh quá dư cũng k tốt. mình thì thiếu máu do gen lúc đầu xét nghiệm bs cũng cho uống nhưng sau phát hiện là do gen nên k cho uống sắt.( cái này mình khám bên trung tâm) còn đi bs quen thì bác bảo uống obimin là xịn rồi, rồi mình động thai nhẹ nên bác cho uống thêm duphaston.
    mình 3 tháng đầu nghén kinh quá nên chả uốg thêm j nổi giờ mí mày mò uống elevit, chị mình thì chê elevit thiếu phần dha nên bảo uống prenatal nhưng mình thấy uống prenatal nó tăng cân bất thường quá cứ mỗi ngày lên 1 kg mặc dù mình chả ăn đc j nên k dám uống nữa. chờ elevit về rồi uống cho lành.
    bs bảo mình lần này phiêu bạt giang hồ quá có chả thèm dưỡng j cả chả thuốc men sữa sùng j( mình k uống đc sữa) thế mà trvia thấy lại tốt đẹp. hay tại con mình nó thik style giang hồ nhỉ hì hì
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongxd Xem bài viết
    Mình gần 7tuan các mẹ ạ, hay đói nhưng ko muốn ăn tí nào, ăn trái cây thì đc, nghe mùi thức ăn là buồn nôn nhưng chỉ ọ ọe chứ ko ói, nhất là khoản đánh răng, quặn hết cả ruột. Lần trước khám ở hùng vương bsi cũng ko cho thuốc gì cả, mình đang uống sắt thôi. Cuối tuần này tái khám, hồi hộp lắm, người lúc nào cũng mệt mỏi, mình sao cũng đc chỉ mong con đc khỏe mạnh
    3 tháng đầu chị kĩ thì tẩm bổ thêm multivitamin bầu là đc. nói chung 3 tháng đầu con lấy chất từ mẹ nên nếu mẹ khoẻ thì con cũng k đến nỗi thiếu chất j trừ khi mẹ còng queo có 38-40 kg bẩm sinh biếng ăn mí sợ hì hì này là do e tự nghĩ thế thôi ạh

Mọi người giúp e với. Hôm nay do sốt sắng mà e đi siêu âm 3 nơi liền. E đc 6w6d, kt túi ối 23,1mm. Chưa có âm vang, phôi thai hay tim thai j cả. Bác sĩ bảo tiên lượng xấu lắm! Nếu k muốn nói là k có hi vọng. Bảo e thử beta hcg là 29719mlu/ml. Bác sĩ dặn 3 ngày quay lại xét nghiệm beta hcg và siêu âm lại. Có vấn đề j phải vào viện ngay chứ không để lâu. E có hi vọng không các chị? E rất buồn! Đây là con đầu của em. Vợ chồng e và gia đình vui mừng chưa được bao lâu đã như thế này rồi!!!

mong điều tốt đẹp sẽ đến với mẹ con bạn. điều tốt nhất bây giờ là làm theo lời bs thôi . b thử nếu beta giảm thì đi viện nhé. còn tăng thì là tin tốt

Trích dẫn Nguyên văn bởi TocNhit Xem bài viết
    E cũng đang vậy đây. Sợ quá gọi điện hỏi khắp nơi. E cũng y như mẹ này e chậm 5 ngày bị ra dịch nâu đây. Liệu có giữ đc ko mn ơi?
    gọi khắp nơi làm j? hẹn bs đi khám đi mẹ tocnhit ơi. ra dịch nâu là k tốt nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 593 Bài viết

• 727 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thu.hoai20.6 Xem bài viết
    Cm ơi cho em hỏi xíu là vitamin tổng hợp Elevit giá là bn nhỉ? Em đi mấy hiệu thuốc gần nhà đều ko bán í cm ạh, toàn vitamin gì í @.@
    giá vn là 1200 100 viên b ở sài gòn thì ra hiệu thuốc bảo tâm gần viện thống nhất mua. hoặc lên mạng search elevit.com.vn ấy
    • 31 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thai của mẹ nó cũng chưa về tổ àh. Tớ cuối tuần đi SA lại xem tếk nào. Hum nay vẫn còn dịch nâu đi vệ sinh thấm giấy mới có
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 159 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Sáng nay ngủ dậy mình thấy bị ra ít máu ở quần chíp, vết máu khô rồi, màu nâu (k biết do khô lại thì mới có màu nâu hay không nữa), hic, tối qua mình cúi gập người cắt móng chân cho bé lớn, bụng hơi đau 1 chút rồi thôi. Mà mình còn chưa đi siêu âm xem thai về tổ chưa cơ, lo lắng quá cả nhà ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 149 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meo_m Xem bài viết
    elevit hình như có sắt rồi mà uống nh quá dư cũng k tốt. mình thì thiếu máu do gen lúc đầu xét nghiệm bs cũng cho uống nhưng sau phát hiện là do gen nên k cho uống sắt.( cái này mình khám bên trung tâm) còn đi bs quen thì bác bảo uống obimin là xịn rồi, rồi mình động thai nhẹ nên bác cho uống thêm duphaston.
    mình 3 tháng đầu nghén kinh quá nên chả uốg thêm j nổi giờ mí mày mò uống elevit, chị mình thì chê elevit thiếu phần dha nên bảo uống prenatal nhưng mình thấy uống prenatal nó tăng cân bất thường quá cứ mỗi ngày lên 1 kg mặc dù mình chả ăn đc j nên k dám uống nữa. chờ elevit về rồi uống cho lành.
    bs bảo mình lần này phiêu bạt giang hồ quá có chả thèm dưỡng j cả chả thuốc men sữa sùng j( mình k uống đc sữa) thế mà trvia thấy lại tốt đẹp. hay tại con mình nó thik style giang hồ nhỉ hì hì

3 tháng đầu chị kĩ thì tẩm bổ thêm multivitamin bầu là đc. nói chung 3 tháng đầu con lấy chất từ mẹ nên nếu mẹ khoẻ thì con cũng k đến nỗi thiếu chất j trừ khi mẹ còng queo có 38-40 kg bẩm sinh biếng ăn mí sợ hì hì này là do e tự nghĩ thế thôi ạh

mong điều tốt đẹp sẽ đến với mẹ con bạn. điều tốt nhất bây giờ là làm theo lời bs thôi . b thử nếu beta giảm thì đi viện nhé. còn tăng thì là tin tốt

gọi khắp nơi làm j? hẹn bs đi khám đi mẹ tocnhit ơi. ra dịch nâu là k tốt nhé
    E đợi để sáng nay đi khám đây, e ở phủ lý ko bit chỗ nào khám tốt. E đi sa hqua các bs đều bảo ko sao. Huhu nay e đi phụ sản nam định đây

Là vì em hạnh phúc khi có anh bên cạnh em
    Missu
    • 99 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mẹ meo_m mua sữa moninaga của Nhật mà uống. E từ 6w cũng nghén kinh lắm nhưng giờ đỡ hơn rồi,thèm cái gì là ăn nhưng chỉ mấy miếng là lại chực cho ra. Sữa nhật đó ko ngọt mà uống giống như trà sữa của teen ấy. Kn của mấy bà chị e truyền lại là uống sữa đấy ko vào mẹ nạp hết vào con. Mà e vẫn băn khoăn mấy cái vụ sắt với canxi quá,chả biếu thiếu gì còn bổ sung. Khi chưa bầu e 53kg cơ.hay bây giờ đi xn xem thiếu gì để bổ sung hả mn? Chứ bs thì cũng chỉ định chung chung thôi
    • 257 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Các chị ơi. E đang bầu 10w. Mấy tuần trước e nghén khá nặng ngày nôn 4,5 lần ng mệt mỏi vô cùng nhưng 3 hôm nay e thấy đỡ hẳn. Ngày chỉ nôn 1 lần không thì chỉ nôn khan, mồm đắng, khó chịu nhưng ko nôn. E mới siêu âm tuần trc nhưng giảm nghén nên e hơi lo lắng vì thấy mn bảo 12w mới hết nghén. E có nên đi siêu âm tiếp ko?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 593 Bài viết

• 727 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi td_hn Xem bài viết
    Sáng nay ngủ dậy mình thấy bị ra ít máu ở quần chíp, vết máu khô rồi, màu nâu (k biết do khô lại thì mới có màu nâu hay không nữa), hic, tối qua mình cúi gập người cắt móng chân cho bé lớn, bụng hơi đau 1 chút rồi thôi. Mà mình còn chưa đi siêu âm xem thai về tổ chưa cơ, lo lắng quá cả nhà ạ
    đi khám ngay và luôn động thai đấy hôm nọ em cũng bị thế mà trvia hình như là bé k thik em mặc quần vì cảm giác mặc quần dù là quần bầu nó cứ thít thít bụng. mặc dù quần k ôm nhá. hôm đó em cố mặc quần legging bầu đã kéo thấp ngang lưng quần chip mà bé vẫn k thik thế là thấy dịch nâu đi ngay và luôn ý.

E đợi để sáng nay đi khám đây, e ở phủ lý ko bit chỗ nào khám tốt. E đi sa hqua các bs đều bảo ko sao. Huhu nay e đi phụ sản nam định đây
    các mẹ nên kiếm bv hay trung tâm nào có tiếng tốt gần khu vực mình ở ý để tiện đi khám . có vấn đề j thì bay đến luôn. theo e thì bs tư có ng tậ tình thì k nói j, có ng áh đông quá k nhớ ai vào ai thì dù bs giỏi mấy case của các mẹ cũng k đc trả lời đàng hoàng đâu. mà cũng k nên chui vào bv tư nhá. nhiều khi k có bs lúc mình đến là cũng mệt. 1 trung tâm nhỏ vừa luôn có bs và thái độ của bs tận tình nhân viên nhỏ nhẹ ( sài gòn thì có trung tâm hỗ trợ sinh sản ngay 3/2 ok nhưng bs e khám tư ngay gò vấp là khám quen nên có vấn đề mới bay lên bác trên gò vấp)

Trích dẫn Nguyên văn bởi thaolinh82 Xem bài viết
    Mẹ meo_m mua sữa moninaga của Nhật mà uống. E từ 6w cũng nghén kinh lắm nhưng giờ đỡ hơn rồi,thèm cái gì là ăn nhưng chỉ mấy miếng là lại chực cho ra. Sữa nhật đó ko ngọt mà uống giống như trà sữa của teen ấy. Kn của mấy bà chị e truyền lại là uống sữa đấy ko vào mẹ nạp hết vào con. Mà e vẫn băn khoăn mấy cái vụ sắt với canxi quá,chả biếu thiếu gì còn bổ sung. Khi chưa bầu e 53kg cơ.hay bây giờ đi xn xem thiếu gì để bổ sung hả mn? Chứ bs thì cũng chỉ định chung chung thôi
    mình uống sữa vào là bị hồi hộp tim đập nhanh rồi tầm 10 phút sau là bị rượt luôn. khổ lắm , sữa ông thọ ướp vào thịt nướng ăn trúng cũng bị. pizza có chesse ăn vào cũng bị. ngửi mùi bơ thôi là tim đập nhanh rồi. mặc dù ngày trước uống sữa tươi như nước suối. ăn toàn thik đồ béo thôi. giờ thì vũ trụ đổi thay. mình sợ k uống đc. nên bữa giờ bù bằng ăn uống với lại vitamin thôi. đợi lớn tháng tẹo mới liều với em sữa.
    k bik có mẹ nào bị giống mình k. từ ngày bầu bí áh chả bao giờ có chuyện táo kím nhá toàn là anh tào lại hỏi thăm. mà đường ruột mình ngày xưa tốt lắm ý ! ( toàn đi ăn hàng mà, giờ thì chỉ dám ăn quán thôi k dám ăn linh tinh)

Trích dẫn Nguyên văn bởi yendoantrang1989 Xem bài viết
    Các chị ơi. E đang bầu 10w. Mấy tuần trước e nghén khá nặng ngày nôn 4,5 lần ng mệt mỏi vô cùng nhưng 3 hôm nay e thấy đỡ hẳn. Ngày chỉ nôn 1 lần không thì chỉ nôn khan, mồm đắng, khó chịu nhưng ko nôn. E mới siêu âm tuần trc nhưng giảm nghén nên e hơi lo lắng vì thấy mn bảo 12w mới hết nghén. E có nên đi siêu âm tiếp ko?
    nếu có tiền sử thai lưu thì bạn hãy lo lắng nh nhá, ngực mềm và tâm lý như kiểu ủ dột hoặc cáu bẳn bất thường k lý do ý . thì mới đáng lo. còn nghén thì vô chừng lắm. lúc đầu mình cũng chả ăn đc j giờ thì bắt đầu ăn đc mình 10 tuần hơn rồi mà ăn đc mức vừa thôi. cũng bớt lình bình bụng và mệt ng vào chiều ( theo mình nghĩ thì do mình uống duphaston nó có dưỡng thai ý ) nên thai khoẻ hơn mẹ có sức tiếp đủ chất thì bớt nghén tí. theo mình tự suy luận thôi chứ k từ đâu ra hết nhé !
    chúc b mẹ vui con khoẻ. đừng quá lo để ý những cái thay đổi nhỏ của bản thân . bà bầu k ai giống ai cả đâu b ạh!!! ngay cả mình hôm qua với mình hôm nay cũng khác hoàn toàn hì hì.

đọc tin tức báo chí này nọ toàn bảo là buổi sáng sickness có nó nghĩa là khi thức dậy thì cảm giác mệt mỏi kéo đến , nôn khó chịu nhưng mình thì khoẻ ra có thể múa cả bài thể dục luôn ý nhưng hễ chiều là như bà già hết xí quách!!!!! bụng thì lình xình k ăn thì mệt lả ng mà nghĩ đến ăn là buồn nôn . mình thấy mình khác tất cả các case báo chí nói đến . hix hix
    • 257 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

E chưa có tiền sử thai lưu nhưng tiền sử sẩy thai,tntc nên cũng hơi lo c a. E định để đến 12w siêu âm lun thể
    • Thành viên tích cực 2015
    • 5 năm
    • 340 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

cám ơn mẹ meo_m hihi mình đang thuộc tình trạng dư cân đây,mình để mai đi khám xem thế nào cần thì chuyển sang uống procare, tại mình lo cho bé, khi nào cũng muon đi khám, gặp bác sĩ cho yên tâm ^_^
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 593 Bài viết

• 727 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yendoantrang1989 Xem bài viết
    E chưa có tiền sử thai lưu nhưng tiền sử sẩy thai,tntc nên cũng hơi lo c a. E định để đến 12w siêu âm lun thể
    thế thì k nên suy nghĩ nh mà nên nằm nghĩ kĩ lưỡng dưỡng thai. chỉ cần 6 tuần đi khám mốc xác định thai, 8 tuần thì nghe tim thai 12 tuần đố mẹ chờ đc đến lúc đấy. haahaaa. mình trvia là 6 tuần đi khám có tim thai luôn nên k khám mốc 8 tuần 9 tuần hơn động thai nên đi khám. còn bây giờ chờ mốc 12 tuần thôi. mỗi ngày đều cố cảm giác xem con đang làm j trong bụng mà sao bụng mẹ to quá nhanh oa oa !!!!
    mình cũng bị xảy tự nhiên 1 lần, bản thân rất là khó khăn đg von cái nên đi bs nh lắm iui ivf đều coa tên có phần hết vn thái đều có mặt nên giờ khi có con tự nhiên mình cũng kĩ càng lắm , nhưng k khám nh cố dưỡng thai kĩ lưỡng thôi. còn lại toàn tự đoán ý con. vì bs quen của mình nói khám nh cũng chẳng đc j. trừ khi b có vấn đề j bs họ bắt buộc phải đi thường thì khác ( nhưng kì mình có thai lần trước . k bik j với gặp bs hơi bị tham lam khám 1 lần 450 k chứ chả rẻ mà bắt mình tái khám liên tục 5 lần 1 tuần ấy các mẹ tưởng tượng xem khi mình bị ra huyết chỉ cho 1 câu tiên lượng xấu thôi khỏi thuốc thang j sớm muộn cũng xảy - tại c e tt k bt mà !!!!! mình hận luôn bà ấy từ lúc ý luôn . khi mình bước vào con đg iui ivf thì mới đc bs bên mảng này bảo việc đậu thai là chứng tỏ tt tốt mới đậu đc còn lại có lẽ lúc đó là do cơ thể mẹ k tôet trứng k tốt, nên mới bị thế thôi . nói chung thì bs phải có lòng, quan trọng khi đi khám là phải kiếm đc bs tốt thật lòng kìa ) theo mình là thế thôi

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongxd Xem bài viết
    cám ơn mẹ meo_m hihi mình đang thuộc tình trạng dư cân đây,mình để mai đi khám xem thế nào cần thì chuyển sang uống procare, tại mình lo cho bé, khi nào cũng muon đi khám, gặp bác sĩ cho yên tâm ^_^
    dư cân thì mẹ nó có thể giảm bớt khẩu phần ăn, tránh ăn ngọt với tinh bột nh, ăn khoai lang và bắp nếu mà đói ( mua về tự luộc cho chắc - đừng chê món này bèo nha . mình đọc thấy nh chất và tốt cho bà bầu lắm ý nhá) chị mình 8 tháng bị dư cân mẹ thiếu cân con bs cũng khuyên ăn như thế để mẹ k đói mà vẫn có chất cho con .
    • 222 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Chào cả nhà,
    Mình thử que lên 2 vạch ngày cuối CK của mình là 24/12/2014 vậy khi nào thì mình đi khám được nhỉ? Đứa này đứa thứ 2 rồi nhưng sinh cách nhau xa quá nên quên hết.
    Cả nhà tư vấn giúp, mình cảm ơn.
    Quẳng gánh lo đi mà vui sống :Applause:

[8cYLpYU8cYLp7

Wd9QRviKao0p7

VoMzp7
    • 56 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Có ai 6w6d như e mà chưa có phôi thai k ạ? Bác sĩ bảo bất thường làm e cũng sợ 😞😞😞

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 593 Bài viết

• 727 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chị Quan Xem bài viết
    Chào cả nhà,
    Mình thử que lên 2 vạch ngày cuối CK của mình là 24/12/2014 vậy khi nào thì mình đi khám được nhỉ? Đứa này đứa thứ 2 rồi nhưng sinh cách nhau xa quá nên quên hết.
    Cả nhà tư vấn giúp, mình cảm ơn.
    24/1 là đúng ck của mẹ đ k, sau đó cách 2 tuần nữa ( lúc này thai 6 tuần theo kkc ) là đi khám đc. nếu có j bất thường thì mẹ coa thể đi khám sớm hơn . k thì cứ đợi lúc đó đi khám
    Có ai 6w6d như e mà chưa có phôi thai k ạ? Bác sĩ bảo bất thường làm e cũng sợ 😞😞😞

mẹ trungtrang ơi thế theo tuổi thai trên siêu âm hay theo kkc ? mẹ bình tĩnh nhá vì 2 vấn đề khác xa nhau lắm ý. theo kkc thì có thể do mẹ đậu thai trễ hơn so với ck bình thường. còn nếu theo siêu âm thì cũng hơi lo. nhưng nói chung cầu trời cho mẹ con khoẻ mạnh
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 5 năm
    • 340 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

[QUOTE dư cân thì mẹ nó có thể giảm bớt khẩu phần ăn, tránh ăn ngọt với tinh bột nh, ăn khoai lang và bắp nếu mà đói ( mua về tự luộc cho chắc - đừng chê món này bèo nha . mình đọc thấy nh chất và tốt cho bà bầu lắm ý nhá) chị mình 8 tháng bị dư cân mẹ thiếu cân con bs cũng khuyên ăn như thế để mẹ k đói mà vẫn có chất cho con .[/QUOTE]

Ừa mình cũng ko ăn đc nhiều, ăn 1 chút cơm chan canh rồi lùa vô nuốt đại thôi, khi nào đói thì mình ăn bún khô luộc hay nấu canh zị đó, cũng ăn khoai nữa vì giúp dễ tiêu hóa, ui mình thích ăn bắp lắm đó, suốt ngày đòi ăn ram bắp sớm đi chợ tìm hoài ko thấy cô bán bắp đâu để mua về luộc. Mn khi nào khám mốc 12tuan?mỗi ngày trôi qua thấy dài ơi là dài mn nhỉ?
    • 420 Bài viết

• 551 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, cho mình hỏi nhờ chút! Hôm qua mình đi khám thai. Bsi nói mình có thai khoảng 6w, GS # 8mm. Và ÂD có chút huyết, ! Bsi cho mình uống Spasmaverine, Obimin & thuốc đặt Ustrogen. Tuy nhiên, sáng giờ mình đi WC có thấy chút dịch nâu, ! Vậy có cần đi khám ko các mẹ? Mình sợ quá nên đg nghỉ làm ở nhà,
    Mẹ nào có bsi nào khám thai nhẹ nhàng, ân cần & tốt chỉ mình với! Mình ở SG! Tks các mẹ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 159 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

@meo_m: mình cũng đang theo dõi thêm xem có ra máu nữa không nhưng từ sáng đến giờ k còn thấy nữa. Chiều nay mình sẽ đi khám xem như thế nào.