TIN TÀI TRỢ.

Mang thai 3 tháng đầu- Tầng 42

• 1 Lượt chia sẻ
  • 88.7K Lượt đọc
  • 1.73K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 68 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

trước hôm dự kiến QKD 1 ngày e đi xét nghiệm beta là 22iu/l. sau đó 5 hôm là hôm qua thì e đi xn lại beta là 331iu/l. như vậy là tăng khoảng 2,5 sau 48h.. như thế có ổn không các mẹ nhỉ. tính đến hôm qua thì thai được tầm 20ngay ì ckk e đều à e tính đc ngày trứng rụng.. tháng 10 e đi xn beta cũng trước hôm qkd 1 ngày có 10.41 và 1 tuần sau sảy sớm. bs nói beta thế không ăn thua.. nên không biết lần này có sao không các mẹ..

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 31 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeiMei88 Xem bài viết
    Em cũng chuẩn y chang mn, hôm 10w đi khám ở viện C cũng được kê Canxi nhưng cũng chưa dám nè. Đợi qua 12w qua bác sĩ Vĩ khám rồi xin tư vấn vụ này luôn.
    Mình cũng đang tính mua PRenatal Multi DHA của Mĩ đây, nhưng không biết có đúng thuốc xịn không nên chưa dám mua.
    DHA bà bầu mình uống là chị mình xách tay về cho nên mình yên tâm dùng.
    Mn bây h bnhiu tuần rồi, mình 10w, bác sĩ Vĩ ở đâu vậy mẹ nó. Share mình thông tin với nhá
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 593 Bài viết

• 727 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chibi.doll.3 Xem bài viết
    E mới có bầu được 3w1d tính từ ngày rụng trứng, SA chưa thấy thai. Theo chu kì là chậm 12 ngày. E ra dịch nâu giống màu nhựa chuối 1tuần nay r :-( ko bị đau bụng và đang nằm ở nhà theo dõi. Ko biết sẽ ra sao nữa lo quá huhu. Mẹ nào đã bị giống e chia sẻ vs e vs :-((
    mẹ có đi bs k? có uống thuốc dưỡng thai j k? ra dịch nâu thôi cũng k mấy sợ lắm nhưng phải tìm nguyên nhân và uống thuốc đó

Trích dẫn Nguyên văn bởi thu.hoai20.6 Xem bài viết
    Minh di sieu am cach day 5 ngay thi bac si bao co tui thai nhung đk 6.3mm thoi, co nang hoang the, nhung chua co phoi va tim thai, cung lo lang nhieu lam cac me ah. Minh thi thoang dau bung lam ram, hay nhoi o ben trai or phai duoi ron. Ngoai ra ko bi ra mau hay dau bung dai dang gi ca. Minh ra chut dich mau trang bt i cm ah. Hic lieu co sao hong cac me
    đang làm tổ nên đau râm ran thôi k j còn đau mình nói là nó cứ từng cơn từng cơn liên tục đau vã cả mồ hôi lên ấy. nó là tử cung co bóp đẩy thai. nhưng phải những thai trên 5-6 tuần kìa còn thai bé quá có khi như là chả có j cả hì hì . dịch màu trắng là bt thôi bầu bì hay bị lắm . mẹ giữ vệ sinh để k bị viêm hay nấm nhé . k vệ sinh bằng dung dịch vệ sinh. rửa nước bt hay nước muối sinh lý thôi.
    Nang cuả mình là nang hoàng thể nuôi thai như mẹ meo_n nói đấy, sau đó nó tự tiêu đi. Mấy lần gần đây mình đi siêu âm thì nó mất rồi. Em có chị cùng công ty, có u xơ tử cung đấy nè, nhưng sau một thời gian ko to lên nữa, sinh được bé trái, bây giờ dc 3t rồi. Mn đừng lo lắng, cứ theo dõi xem tn. Nếu to quá, thì khoảng 12w là có thể mổ bóc tách được. Mình đọc trên mạng thấy ngta bảo thế.
    k có j phải lo cả vì cái j nó đến nó đến các mẹ ạh. bs mà giải quyết đc họ giải quyết k đc thì đành bó tay. chứ mình k thể làm j khác trong giai đoạn đầu tiên này ngoài chuyện thư giãn nghỉ ngơi rảnh thì ngủ nhiều để em bé thu nhiều dưỡng chất( e mà ngủ giấc dài là hụt cân hơn 1kg đấy có khi đến 1,5kg ) k bik các mẹ thời gian này cân nặng có ổn định k. e thấy e cứ lên lên xuống xuống 1-2 kg là bt

Trích dẫn Nguyên văn bởi memuop_9x Xem bài viết
    trước hôm dự kiến QKD 1 ngày e đi xét nghiệm beta là 22iu/l. sau đó 5 hôm là hôm qua thì e đi xn lại beta là 331iu/l. như vậy là tăng khoảng 2,5 sau 48h.. như thế có ổn không các mẹ nhỉ. tính đến hôm qua thì thai được tầm 20ngay ì ckk e đều à e tính đc ngày trứng rụng.. tháng 10 e đi xn beta cũng trước hôm qkd 1 ngày có 10.41 và 1 tuần sau sảy sớm. bs nói beta thế không ăn thua.. nên không biết lần này có sao không các mẹ..
    mẹ này can đảm này. siêng góp máu , ngày trước mình cũng thế mà ám ảnh luôn lấy bầm hết cả ven tay. nếu mẹ đang canh trứng thì cứ thong thả mà thử que để còn có máu nuôi con nữa. còn nếu mẹ iui hay ivf thì lần này là dấu hiệu tốt rồi giờ chỉ chờ ngày đi khám thôi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 31 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

E mới có bầu được 3w1d tính từ ngày rụng trứng, SA chưa thấy thai. Theo chu kì là chậm 12 ngày. E ra dịch nâu giống màu nhựa chuối 1tuần nay r :-( ko bị đau bụng và đang nằm ở nhà theo dõi. Ko biết sẽ ra sao nữa lo quá huhu. Mẹ nào đã bị giống e chia sẻ vs e vs :-((
    Mẹ nó ra dịch nâu cả tuần như thế thì mau mau đi khám đi nhé. Đừng nằm nhà mà thêm lo lắng, lại ko ăn toàn.

Hồi mình 5 tuần, cũng bị ra dịch nâu, nhưng chỉ ra 1 lần và sau đó ko ra lại nữa. Hôm đó mình đang đi honeymoon trong nha trang thế là vội vàng đi siêu âm trong đó vì sợ. Bác sĩ siêu âm bảo bị tụ dịch dưới mang nuôi phải nằm im 1 chỗ. ko được đi lại, lên cầu thang nhiều. Hai vợ chồng mình lo lắng phát khóc ý. Mình alo ngay cho chị mình ở Viện C thì chị bảo mua ngay Utrogestan 200mgx10v ngày đặt âm đạo 1v vào buổi tối. Spasmaverin x20v uống 4v/2. và dặn nếu 2 ngày sau vấn ra máu thì đến Viện cho Tiêm thuốc.

Mình chỉ bị ra 1 lần lúc đó và ko bị ra nữa nhưng hai ngày sau mình về Hà Nội mình vẫn lên viện C khám, siêu âm đầu dò cho chắc thì Thai đc 6w và tất cả đều ổn định. may mắn quá Love%20Struck
    Mẹ nó uống thuốc j chưa?
    Tốt nhất mn đi khám và siêu âm cho chắc nhá. Mẹ nó cũng đừng lo quá mà ảnh hưởng đến bé. Chúc mn mau ổn định nhaaa
    • 31 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ChiChiChi91 Xem bài viết
    Mẹ nó ra dịch nâu cả tuần như thế thì mau mau đi khám đi nhé. Đừng nằm nhà mà thêm lo lắng, lại ko ăn toàn.

Hồi mình 5 tuần, cũng bị ra dịch nâu, nhưng chỉ ra 1 lần và sau đó ko ra lại nữa. Hôm đó mình đang đi honeymoon trong nha trang thế là vội vàng đi siêu âm trong đó vì sợ. Bác sĩ siêu âm bảo bị tụ dịch dưới mang nuôi phải nằm im 1 chỗ. ko được đi lại, lên cầu thang nhiều. Hai vợ chồng mình lo lắng phát khóc ý. Mình alo ngay cho chị mình ở Viện C thì chị bảo mua ngay Utrogestan 200mgx10v ngày đặt âm đạo 1v vào buổi tối. Spasmaverin x20v uống 4v/2. và dặn nếu 2 ngày sau vấn ra máu thì đến Viện cho Tiêm thuốc.

Mình chỉ bị ra 1 lần lúc đó và ko bị ra nữa nhưng hai ngày sau mình về Hà Nội mình vẫn lên viện C khám, siêu âm đầu dò cho chắc thì Thai đc 6w và tất cả đều ổn định. may mắn quá Love%20Struck
    Mẹ nó uống thuốc j chưa?
    Tốt nhất mn đi khám và siêu âm cho chắc nhá. Mẹ nó cũng đừng lo quá mà ảnh hưởng đến bé. Chúc mn mau ổn định nhaaa
    Cảm ơn mẹ Chi nhưng thai mih chưa về tổ chỉ lo **** thai đc 22ngày từ ngày rụng trứng thì về tổ đc chưa nhỉ?
    • 31 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thai e chưa về tổ nhưng e cũng đánh liều uống Duphaston , spasmaverin và uống nc củ gai nữa. E ko muốn đi viện vì sợ ng ta khám trong đau lắm. Lần trước e có bầu 5tuần dọa sẩy vào viện cug uống Dup+ Spas+tiêm thuốc ng ta càng khám càng ra máu nhiều rùi k giữ đc. Lần này cạch luôn ở nhà nằm theo dõi.
    • 140 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nang cuả mình là nang hoàng thể nuôi thai như mẹ meo_n nói đấy, sau đó nó tự tiêu đi. Mấy lần gần đây mình đi siêu âm thì nó mất rồi. Em có chị cùng công ty, có u xơ tử cung đấy nè, nhưng sau một thời gian ko to lên nữa, sinh được bé trái, bây giờ dc 3t rồi. Mn đừng lo lắng, cứ theo dõi xem tn. Nếu to quá, thì khoảng 12w là có thể mổ bóc tách được. Mình đọc trên mạng thấy ngta bảo thế.
    Hồi 4 tuần là phát hiện ra nó rùi mn à.bsi thì bảo nang nuôi thai.mà bữa nay 10 tuần rồi mà lại thấy to thêm.kiểu này tuần 12 e đi xem lại để còn biết giải quyết.cảm ơn mn nhé.hj

• 68 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meo_m Xem bài viết
    mẹ này can đảm này. siêng góp máu , ngày trước mình cũng thế mà ám ảnh luôn lấy bầm hết cả ven tay. nếu mẹ đang canh trứng thì cứ thong thả mà thử que để còn có máu nuôi con nữa. còn nếu mẹ iui hay ivf thì lần này là dấu hiệu tốt rồi giờ chỉ chờ ngày đi khám thôi
    e thụ thai tự nhiên thôi c à.. góp cả xi-lanh máu rồi đấy e ăn uống tốt ko nghén ngẩm gì.. giờ thì cứ chờ tuần nữa siêu âm xem con về tổ chưa
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 593 Bài viết

• 727 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ Chi nhưng thai mih chưa về tổ chỉ lo **** thai đc 22ngày từ ngày rụng trứng thì về tổ đc chưa nhỉ?
    k lo j nữa k cần bik thai đã về tổ hay chưa mẹ nên gấp gấp đi khám bs để dùng thuốc và dưỡng thai. mình nghĩ thai yếu nên mới thế. sao mẹ thì thai bt lại thik đi bs mẹ thai yếu ra dịch nâu mà lại cố nằm nhà thế này .

Trích dẫn Nguyên văn bởi memuop_9x Xem bài viết
    e thụ thai tự nhiên thôi c à.. góp cả xi-lanh máu rồi đấy e ăn uống tốt ko nghén ngẩm gì.. giờ thì cứ chờ tuần nữa siêu âm xem con về tổ chưa
    thế thì nằm dưỡng thai đi đừng đi góp máu nữa memuop ơi!!! để dành máu cho con
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

oai, mình cũng giống mn này, ckk của mình là 17/12, ck của mình 28-29 ngày, của mn thế nào? chúng ta cùng mốc tg rùi sẽ có nhiều cái để share đây hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 159 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lethithuha2603 Xem bài viết
    oai, mình cũng giống mn này, ckk của mình là 17/12, ck của mình 28-29 ngày, của mn thế nào? chúng ta cùng mốc tg rùi sẽ có nhiều cái để share đây hihi
    chu kì của mình dài hơn mn, mình rụng trứng 6/1, mn đi siêu âm chưa, mà bé này là bé thứ mấy của mn vậy
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 172 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ChiChiChi91 Xem bài viết
    DHA bà bầu mình uống là chị mình xách tay về cho nên mình yên tâm dùng.
    Mn bây h bnhiu tuần rồi, mình 10w, bác sĩ Vĩ ở đâu vậy mẹ nó. Share mình thông tin với nhá
    Sang đầu tuần sau là mình được 12w theo kkc rồi nhưng theo siêu âm thì chưa được. Nhưng vẫn đi khám mốc 12w.
    Hihi,
    Bác sĩ Vĩ ở 89B dốc Phụ sản, chỗ bv phụ sản HN ấy.
    Bác ấy có phòng khám riêng ở 2/36 Trung Hòa nữa. Khám vào cuối tuần.
    Mình thấy bác khám nhẹ nhàng lắm. Nhiều mẹ yên tâm, có cả topic về bác ý trên diễn đàn đó.
    Nghe mọi người khen bác sĩ cường giỏi siêu âm chẩn đoán mốc 12-18-22-32 nhưng khó tính lắm. Nên mình ko theo.
    Welcome to my life, babe <3
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 172 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thu.hoai20.6 Xem bài viết
    Minh di sieu am cach day 5 ngay thi bac si bao co tui thai nhung đk 6.3mm thoi, co nang hoang the, nhung chua co phoi va tim thai, cung lo lang nhieu lam cac me ah. Minh thi thoang dau bung lam ram, hay nhoi o ben trai or phai duoi ron. Ngoai ra ko bi ra mau hay dau bung dai dang gi ca. Minh ra chut dich mau trang bt i cm ah. Hic lieu co sao hong cac me
    Mn đừng lo, có hoàng thể rồi sẽ có phôi thai và tim thai. Quan trọng là mn ko bị ra máu hay đau bụng thì cứ yên tâm ở nhà dưỡng thai thôi. Có gì phải lo đâu.

Nói ko phải dọa mn nhé, bé đầu của em, em ko biết mang thai, chậm cả tuần cứ nghĩ là do chu kỳ ko đều, cũng ko có kinh nghiệm gì, thế là đi leo núi Yên tử, về ra máu liên tục, toàn máu đỏ tươi, lúc đầu nghĩ QKD nhưng ko ra nhiều. Sau lên internet tìm hiểu, mua que về thử, thì 2v đỏ chót, đi bv khám bị tụ dịch màng nuôi, uống thuốc, nhưng thỉnh thoảng vẫn ra máu đỏ, rồi dịch nâu. Khám vẫn có tim thai nhưng đến 10w thì bị lưu. Làm em bị ám ảnh mãi.
    Ra dịch nâu là biểu hiện của động thai, mn nên đi thăm khám sớm, đừng tự chẩn đoán. Có chuyện gì lại hối hận.
    Chúc mn may mắn.
    Welcome to my life, babe <3
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 127 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Các mẹ có ai giống mình không?
    Mình đang ở tuần thứ 7 mà cứ ăn uống vào là có cảm giác đau hoặc tức vùng thượng vị.
    Liệu có ảnh hưởng gì k các mẹ?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 593 Bài viết

• 727 Được cảm ơn

các mẹ có định mua gối bầu k nhỉ? e bụng to ra rồi chả bik sao mà to nhanh. thời con gái bụng thon eo gọn k có nây nhá mà bây giờ bụng 80 dưới rốn to nhất là 86 rồi khổ quá ạh nằm ngủ cũng khó lắm. các mẹ có bị giống em lăn phải thì bụng nó cứ vướng vướng tức tức, nằm thẳn 1 tí thì đau lưng chỉ ngả trái đc. mà ngả trái lâu cũng khó chịu . em định đi kiếm gối bầu mà k bik có giúp đc j k với lại có đến mấy loại chả bik loại nào tốt nữa .
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 593 Bài viết

• 727 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mhxx Xem bài viết
    Các mẹ có ai giống mình không?
    Mình đang ở tuần thứ 7 mà cứ ăn uống vào là có cảm giác đau hoặc tức vùng thượng vị.
    Liệu có ảnh hưởng gì k các mẹ?
    nó hơi đau tí rồi hết đ k chị, k bik lí do nhưng e cũng hay bị thế. e thì có tiền sử loét bao tử nên e cho là lúc đó đang đói quá hoặc no quá thôi giờ thì đỡ nh rồi . lúc đó e ăn ngày có 2 cữ giờ tăng lên 3 cữ và k thấy thế nữa
    • 99 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

@meo_m
    E sinh năm 90 ạ. Hôm e thử 2v e đi sâ thì thai đã 6w có tim thai rồi. Bác sĩ có bảo về uống sắt và vitamin. E cũng đang dùng elevit.còn sắt e đang dùng dạng nước cho đỡ nóng. Nhưng e thấy bà chị e bảo là mua cả canxi uống đi thế là e uống cả canxi. Lên đây thấy mọi người bảo uống canxi sớm ko tốt. Hnay e thôi ko uống canxi nưa rồi. Thế sắt chị uống từ tuần bao nhiêu?
    • Thành viên tích cực 2015
    • 5 năm
    • 340 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Mình gần 7tuan các mẹ ạ, hay đói nhưng ko muốn ăn tí nào, ăn trái cây thì đc, nghe mùi thức ăn là buồn nôn nhưng chỉ ọ ọe chứ ko ói, nhất là khoản đánh răng, quặn hết cả ruột. Lần trước khám ở hùng vương bsi cũng ko cho thuốc gì cả, mình đang uống sắt thôi. Cuối tuần này tái khám, hồi hộp lắm, người lúc nào cũng mệt mỏi, mình sao cũng đc chỉ mong con đc khỏe mạnh
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 178 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Mjh 7w2d rui,trộm vía vẫn chưa thấy ngén lắm,sáng trưa vẫn ăn tốt, mỗi tội dạo này cứ đến chiều tối là k muốn ăn, miệng cứ nhạt thếch,chả thjk ăn j i,chán wa các mn ah, hiu hiu
    • 56 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mọi người giúp e với. Hôm nay do sốt sắng mà e đi siêu âm 3 nơi liền. E đc 6w6d, kt túi ối 23,1mm. Chưa có âm vang, phôi thai hay tim thai j cả. Bác sĩ bảo tiên lượng xấu lắm! Nếu k muốn nói là k có hi vọng. Bảo e thử beta hcg là 29719mlu/ml. Bác sĩ dặn 3 ngày quay lại xét nghiệm beta hcg và siêu âm lại. Có vấn đề j phải vào viện ngay chứ không để lâu. E có hi vọng không các chị? E rất buồn! Đây là con đầu của em. Vợ chồng e và gia đình vui mừng chưa được bao lâu đã như thế này rồi!!!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của trungtrang2728