TIN TÀI TRỢ.

Mang thai 3 tháng đầu (tầng 24) Đón chào rồng yêu nào các Mẹ!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 78.1K Lượt đọc
  • 1.52K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 967 Bài viết

• 342 Được cảm ơn

Đừng lo nhiều nhé, tớ còn bị lưu 2 lần cơ, đã sinh được 1 bé trai được 27th rồi, giờ lại có bé nữa nè

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 65 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Cả nhà ơi, hôm t7 e đi siêu âm thì Bs nói được 4w(Bs này tư vấn hok nhiệt tình lắm, nhưng đang lo lắm đây, bị sốt, sổ mũi, ho cả tuần nay rồi mà chưa khỏi, lúc tối lại sốt nữa, hok biết có phải cúm không? E cũng uống nước cam, nhỏ mũi nhưng cứ đỡ 1 lúc rồi đâu vào đó, không biêt làm sao đây, e có nên đi siêu âm hay đi khám bsĩ lần nữa không?cả nhà cứu em với,huhuuhu.
    • 37 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Hôm qua em đi siêu âm mốc 8w đe nghe tim thai của con iu rồi các mẹ ạ, trộm vía con iu khỏe mạnh,phát triển tốt, chiều dài đầu mông 16mm,tim thai 162l/p,mừng quá cơ, bây giờ chỉ chờ đợi từng ngày để đi siêu âm mốc 12w thôi.Về phần em thì nghén lắm ạ, ko thể nào ăn đc cơm, nhìn thấy cơm là sợ, chỉ ăn đc bánh mỳ thôi, nhưng thôi chịu khó nhét đc cái gì thì nhét vì con iu vậy. Mong con luôn khỏe mạnh và bình an, yêu con lắm lắm:*
    Ôm ta rê, tút ta rê, tu rê soa ha
    Cầu trời phật phù hộ con iu luôn bình an và khỏe mạnh 9 tháng 10 ngày! Ba mẹ iu con nhiều lắm
    07/07/2012 27w3d,cân nặng 1049g, Tim thai 130l/p, đường kính lưỡng đỉnh 69mm
    26/05/2012 22w1d,cân nặng 459g, Tim thai 143l/p, đường kính lưỡng đỉnh 54mm
    28/4/2012 18w0d.cân nặng 206g, Tim thai 154l/p
    14/4/2012 16w0d, cân nặng 130g, Cà Rốt iu của ba mẹ là hot girl
    24/03/2012 13w0d,chiều dài đầu mông 68mm,cân nặng 64g,độ mờ da gáy 1.5, tim thai 150l/p
    19/02/2012. 8w, chiều dài đầu mông 16mm,Tim thai 162l/p
    05/02/2012 6w, túi thai 15mm
    26/01/2012 QT 2v nét căng
    19/01/2012 QT 2v mờ,beta hcg 15,79
    KKC 25/12/2011
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 795 Bài viết

• 680 Được cảm ơn

cả nhà ui cho mình hỏi, khoảng bao lâu sau chậm kinh thì cả nhà đi khám lần đầu vậy? CKC của mình là 15/1 thì mình dự định 24/2 này sẽ đi khám có ổn không? Mình cứ ưa đau bụng, nên để lâu thì hơi sợ mà khám sớm cũng k yên tâm lắm. Ai có CK tầm như mình không, chia sẻ với mình nhen.
    • KOM
      Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,109 Bài viết

• 3,118 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ cho hỏi, khám bác sĩ nào thì ok nhỉ? tớ đang theo bsi Tuấn Hàng Buồm nhưng thấy bác ấy khám ko kỹ lắm ạ.
    2dJjp7 WdNUkofWdNUp7lbOmp7
    • 237 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kapitana Xem bài viết
    Mình sắp được 6w mà đã bắt đầu chán ăn cơm rùi. Tự nhiên sợ ăn thịt lắm, ngày nào cũng ăn gần 1kg ổi, người thì ủ rũ thèm ngủ ngày, đêm ngủ thì ko ngon giấc, cứ tầm 4h sáng là thức, có hôm trằn trọc khó chịu cực. Mỗi lần ăn xong lại hay bị chướng bụng nữa chứ. Mẹ nào giống mình ko, hồi có bầu đứa đầu mình cũng nghén đến tháng thứ 5 cơ.
    em thì ngủ lúc nào cũg ko thấy ngon gì hết, dậy là đau hết cả ngwòi và mệt mỏi, lại bị đầy bụng cả ngày nữa chứ, hĩ hĩ. Em có bầu sắp dc 2 tháng rồi, nghe nói là nhiều ng cũng bị đầy bụng nên em cũng ko lo lắng lắm, nhưng ngủ thì mệt lă,s, mà cứ thèm ngủ cả ngày
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 338 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Mấy mẹ cho mình hỏi khi nào thì biết con mình chết lưu ah, vì mình nghe mọi ng nói mình cũng sợ lắm, hôm qua chạy xe máy cả ngày về, thấy ng khó chịu, đau lưng nhức mỏi, ê ẩm tới giờ thấy lo lắng quá. Mình có thai sang tuần thứ 8 ít bị nghén lắm, chỉ uống sắt là bị táo bon thui hihix
    23/9 bé chào đời tại bệnh viện Gia Định
    • 148 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Chị qua bác sỹ Vỹ ý- theo tham khảo của em bác sỹ nào đứng thứ 3 trong top các bác sỹ các mẹ khen đấy, bác ý khám chính ở Dốc Phụ Sản, nhưng theo em chị nên đăng ký khám ở Số nhà 2- Ngõ 36 Trung Hòa (bác sỹ luôn khám buổi sáng ở đây), ở đây, rộng, thoáng lại sạch sẽ, ko đông như dốc Phụ sản, hơn nữa bác sỹ lại mới nhập máy SA hiện đại lắm (tầm 6w đã biết tim thai rồi). chị alo số này để đặt nhé: 01642318318
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 223 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tinh.dau.lavender Xem bài viết
    Mình đoán 4mm là kích thước CLR (chiều dài đầu mông) của phôi, còn kích thước bạn tienphonghp 6.3mm là kích thước túi thai. Bạn thử xem lại trên tờ SA xem sao.
    Mình thấy ghi GS=4mm, tương đương với thai 4w1d. GS là kí hiệu gì vậy mẹ nó?
    • KOM
      Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,109 Bài viết

• 3,118 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Bibop_2007 Xem bài viết
    Chị qua bác sỹ Vỹ ý- theo tham khảo của em bác sỹ nào đứng thứ 3 trong top các bác sỹ các mẹ khen đấy, bác ý khám chính ở Dốc Phụ Sản, nhưng theo em chị nên đăng ký khám ở Số nhà 2- Ngõ 36 Trung Hòa (bác sỹ luôn khám buổi sáng ở đây), ở đây, rộng, thoáng lại sạch sẽ, ko đông như dốc Phụ sản, hơn nữa bác sỹ lại mới nhập máy SA hiện đại lắm (tầm 6w đã biết tim thai rồi). chị alo số này để đặt nhé: 01642318318
    Em ui, cho chị hỏi tí: chị chỉ đi được vào buổi chiều sau giờ đi làm thôi thì chị có khám bsi Vỹ được ko? hay là thế nào? bác ấy khám có kỹ, cẩn thận và tư vấn - kê thuốc chính xác k? cho chị xin thông tin cụ thể nhé! Thanks em.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 296 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

3h đêm ngày 19 mình bị ra máu ướt đẫm hết quần, mà lúc đấy ko hề đau bụng nhé. 5h sáng 2vc đến nhà bà BS trưởng khoa sản bà ấy cho siêu âm và nói thai đc 5w siêu âm thấy máu chiếm 1/3 túi ối. Bs nói mình bị dọa sảy thai và tiêm cho mình 1 mũi ở tay, 1 mĩ vào đùi để giữ thai. Nằm ở nhà BS đến 2h chiều thì tiêm thêm 1 mũi nữa. Bs cho về và hẹn ngày nào cũng phải đi tiêm, đến 1 tuần thì siêu âm lại xem thai có phát triển ko, nếu ko phải đình chỉ thai. GIờ mình lo quá các mẹ ơi. Hi vọng mình giữ đc, bây giờ thì chỉ nằm 1 chỗ thôi.
    :570::561::559::553::577:
    • 232 Bài viết

• 309 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chikeoxinh Xem bài viết
    Mình thấy ghi GS=4mm, tương đương với thai 4w1d. GS là kí hiệu gì vậy mẹ nó?
    GS = Gestinational Sac = Túi thai đó bạn, chắc của bạn còn ít tuần nên bác sĩ chưa đo được phôi thai. Như minh lúc khám thì kích thước CLR của phôi là khoảng 7.5mm, bác sĩ ghi thai khoảng 6-7 tuần
    Bạn xem thêm bên topic này nhé https://www.webtretho.com/forum/f92/b...g-ngay-954960/
    Thai 5 tuần GS là 5.5mm, của bạn 4 tuần khoảng 4mm chắc là hợp lý, với lại bác sĩ không nói gì thì an tâm rồi mẹ nó.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • KOM
      Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,109 Bài viết

• 3,118 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhtam1510 Xem bài viết
    Hôm qua em đi siêu âm mốc 8w đe nghe tim thai của con iu rồi các mẹ ạ, trộm vía con iu khỏe mạnh,phát triển tốt, chiều dài đầu mông 16mm,tim thai 162l/p,mừng quá cơ, bây giờ chỉ chờ đợi từng ngày để đi siêu âm mốc 12w thôi.Về phần em thì nghén lắm ạ, ko thể nào ăn đc cơm, nhìn thấy cơm là sợ, chỉ ăn đc bánh mỳ thôi, nhưng thôi chịu khó nhét đc cái gì thì nhét vì con iu vậy. Mong con luôn khỏe mạnh và bình an, yêu con lắm lắm:*
    Chúc mừng mẹ nó nhé! Tớ đang mong mỏi ngày được nhìn thấy bé trong tử cung và nghe được tim thai của bé đây. Hic.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 235 Bài viết

• 404 Được cảm ơn

các mẹ ơi, hôm thứ 7 18.2 mình đã đi siêu âm bác sĩ bảo thai đã được 9 tuần và chờ để s.a tuần 12. Mình đang băn khoăn chỗ này, mình quên sạch kinh nghiệm bầu bí tập 1 rồi nên giờ mình phải hỏi các mẹ. Mình dạo này chỉ thích ăn mít, đồ ngọt, thịt bò khô cay ý .. mình biết mấy đồ này hơi nóng nhưng mình không bị táo nên không biết mấy cái đó ăn hơi nhiều có sao không nhỉ???
    Cám ơn vì con đến bên mẹ - Này con yêu ơi con biết không - Mẹ yêu con yêu con nhất đời

wildrose
    • 1,635 Bài viết

• 1,232 Được cảm ơn

em bé mình đã có tim thai rồi, mừng ghê mọi người. Chị em cứ để khoảng 8 tuần hãy đi nghe tim thai nhe, đi sớm nếu chưa có thì lại lo lắng.
    tuổi thai của mình khoảng 8,5 tuần
    chiều dài 19mm
    nhịp tim: 175/phút

bác sĩ của mình kô cho mình uống sữa bầu, không cho uống thuốc bổ. bác ý nói là do mẹ to con rồi nên khỏi bồi dưỡng gì nữa.
    mà mình thấy có to gì đâu, mới có 54kg.
    May mắn không tự nhiên có, may mắn là do chính bản thân mình tạo ra.
    https://vn.360plus.yahoo.com/bich227/
    https://www.facebook.com/profile.php?id=1145652149
    • KOM
      Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,109 Bài viết

• 3,118 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi wildrose09 Xem bài viết
    các mẹ ơi, hôm thứ 7 18.2 mình đã đi siêu âm bác sĩ bảo thai đã được 9 tuần và chờ để s.a tuần 12. Mình đang băn khoăn chỗ này, mình quên sạch kinh nghiệm bầu bí tập 1 rồi nên giờ mình phải hỏi các mẹ. Mình dạo này chỉ thích ăn mít, đồ ngọt, thịt bò khô cay ý .. mình biết mấy đồ này hơi nóng nhưng mình không bị táo nên không biết mấy cái đó ăn hơi nhiều có sao không nhỉ???
    C ơi, theo em ko nên ăn nhiều đồ nóng và ngọt (ngọt sợ tiểu đường). Cái thịt bò khô cay ấy họ làm ko đảm bảo an toàn VSTP đâu, nên tốt nhất ko nên ăn chị ạ, bà bầu nhạy cảm mà, hihi.
    • 159 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

em chào các mẹ nhé, em mới có 2v hôm qua, hôm nay vào giao lưu với các mẹ . hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 18 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi whensay Xem bài viết
    cả nhà ui cho mình hỏi, khoảng bao lâu sau chậm kinh thì cả nhà đi khám lần đầu vậy? CKC của mình là 15/1 thì mình dự định 24/2 này sẽ đi khám có ổn không? Mình cứ ưa đau bụng, nên để lâu thì hơi sợ mà khám sớm cũng k yên tâm lắm. Ai có CK tầm như mình không, chia sẻ với mình nhen.
    Hi,
    Theo tớ thì cứ chậm kinh khoảng 10 ngày thì bạn nên đi khám để xem túi ối đã vào trong tử cung chưa, cho yên tâm nhé.
    • 159 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nikon Xem bài viết
    Hi,
    Theo tớ thì cứ chậm kinh khoảng 10 ngày thì bạn nên đi khám để xem túi ối đã vào trong tử cung chưa, cho yên tâm nhé.
    tớ có CKK là 16/1 , mình cũng chưa biết nên đi khám khi nào cả, lần sinh đầu tiên thì do bị đau bụng quá nên đi khám luôn, lần này không đau nên thấy bảo chậm 10 ngày thì đi khám nhưng mình cũng chưa biết thế nào !
    • 2,400 Bài viết

• 1,882 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kapitana Xem bài viết
    3h đêm ngày 19 mình bị ra máu ướt đẫm hết quần, mà lúc đấy ko hề đau bụng nhé. 5h sáng 2vc đến nhà bà BS trưởng khoa sản bà ấy cho siêu âm và nói thai đc 5w siêu âm thấy máu chiếm 1/3 túi ối. Bs nói mình bị dọa sảy thai và tiêm cho mình 1 mũi ở tay, 1 mĩ vào đùi để giữ thai. Nằm ở nhà BS đến 2h chiều thì tiêm thêm 1 mũi nữa. Bs cho về và hẹn ngày nào cũng phải đi tiêm, đến 1 tuần thì siêu âm lại xem thai có phát triển ko, nếu ko phải đình chỉ thai. GIờ mình lo quá các mẹ ơi. Hi vọng mình giữ đc, bây giờ thì chỉ nằm 1 chỗ thôi.
    Bạn nhờ người quen mua củ gai hoặc rễ gai uông đi . Mình đợt đầu cũng bị dọa sẩy bì đau bụng ( nhưng ko ra máu ) . Có mấy người cũng bị ra máu và dọa sẩy nhưng uống rễ gai hoặc củ gai đều được đấy . Cầu mong cho hai mẹ con được mạnh khỏe , bình an
    :7a9WSl57a9Wp7 DHHup7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)