TIN TÀI TRỢ.

Mang thai 3 tháng đầu (tầng 24) Đón chào rồng yêu nào các Mẹ!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 78.1K Lượt đọc
  • 1.52K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 258 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meocon_songsinh Xem bài viết
    hello các mẹ! Hnay em xin nghỉ làm, buồn buồn chả có việc gì, chỉ biết ra vào đây hóng hớt với các mẹ. Trưa nay tự dưng em thèm bún đậu mắm tôm quá chừng. Liền vác bác sang đường làm 1 suất, oánh chén say sưa ngon lành. Tự dưng thấy mẹ kangxinh bảo đau bụng đi ngoài em lại hãi quá. Trộm vía các con yêu ơi ko sao đâu!
    Ah các mẹ đang mang thai 6-8 tuần ơi, cho em hỏi vòng 2 các mẹ giờ thế nào rùi? Sao vòng 2 của em tăng nhanh thế ko biết. Giờ em k ních được quần thường nữa rồi, cả quần tất trước vẫn dùng khi mặc váy cũng thấy chật chội cái bụng lắm. Em mới sắm cái quần bầu kaki để đi làm. Chưa gì đã thấy bụng phưỡn ra roài. AX bảo trông bụng em 2 tháng mà cứ như 4 tháng rùi í. hic
    nhà tớ gần 7 tuần, vòng bụng >80 rùi, chỗ cao nhất ý, chửa bé đầu thì 4 tháng vẫn mặc quần jean bình thường, lần bầu thứ 2 bụng sồ sề nhanh quá
    * 18/2/2009: Kết hôn
    * 21/3/2009: 2 vạch--> Bé xuka đáng iu ra đời 26/11/2009
    * Kế hoạch đến CK 22/1/2012: 2 vạch
    CON YÊU ĐÃ VỀ VỚI BỐ MẸ VÀ CHỊ XUKA
    CẦU TRỜI MẸ TRÒN CON VUÔNG 9 THÁNG 10 NGÀY
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hi , mình cũng mới thử thai có 2 vạch mình bối rối quá chưa biết đi khám thai khi nào? uống sữa bà bầu vào tháng mấy? các mẹ có kinh nghiệm giúp em với.
    • 258 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thule2809 Xem bài viết
    Hi , mình cũng mới thử thai có 2 vạch mình bối rối quá chưa biết đi khám thai khi nào? uống sữa bà bầu vào tháng mấy? các mẹ có kinh nghiệm giúp em với.
    trể kinh 7-10 ngày, bạn đi siêu âm xem con về tử cung chưa, sữa bầu uống cũng đc mà k cũng đc tùy vào tình trạng mẹ có ăn uống tốt ko, 3 tháng đầu con chủ yếu lấy dưỡng chất sẵn trong cơ thể mẹ mà
    • 258 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

cả nhà ơi, tớ chỉ thèm CHUA, BÚN RIÊU, mà lại bị đau dạ dày phải nhịn... Bức xúc k chịu đc, huhu
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 115 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Mọi người cho e hỏi nên đi siêu âm bác sĩ nào ở Phụ sản Hà nội vì ê định đẻ ở đấy. 3 tháng đầu
    Thì nên uống thuốc gì như là vitamin hay sắt ạ. E mới được
    Có 5 tuần bụng chỉ hơi to ra 1 tẹo )
    • 192 Bài viết

• 218 Được cảm ơn

Mẹ xuka ơi tớ cũng gần 7w, vòng bụng 80cm rùi. Tớ thuộc dạng mình dây, bụng lúc trước khi bầu có 60, ai dè tăng nhanh thế. Tớ mới tập 1, khổ, cưới hơn 2 năm rùi mới tập 1 đây nè.
    May là tụi mình bầu mùa hè, chỉ phải mặc ít quần áo thui, mà mùa hè thì tha hồ diện lòe loẹt sắc màu nhé! Nhưng hôm nay trời trở lạnh rùi, các mẹ ra đường nai nịt thật kỹ càng nha, mẹ mình dặn ko được để cái cổ bị lạnh, phải quàng cái khăn vào, chân cũng phải đi tất nữa. Lời các bà mẹ dặn chắc ko thừa rồi.
    • KOM
      Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,109 Bài viết

• 3,121 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi xuka_baothy Xem bài viết
    cả nhà ơi, tớ chỉ thèm CHUA, BÚN RIÊU, mà lại bị đau dạ dày phải nhịn... Bức xúc k chịu đc, huhu
    Nhà mẹ nó giống nhà em, em cũng thèm lắm mà phải hạn chế vì dạ dày, bún riêu cua cũng đang thèm tứa nước miếng đây mà nghe nói 3 tháng đầu kiêng cua, lại thôi. Hic.
    2dJjp7 WdNUkofWdNUp7lbOmp7
    • 192 Bài viết

• 218 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bibi10 Xem bài viết
    Mọi người cho e hỏi nên đi siêu âm bác sĩ nào ở Phụ sản Hà nội vì ê định đẻ ở đấy. 3 tháng đầu
    Thì nên uống thuốc gì như là vitamin hay sắt ạ. E mới được
    Có 5 tuần bụng chỉ hơi to ra 1 tẹo )
    Bệnh viện phụ sản mình biết Bs Hưng - 35 Vạn bảo, Bác sĩ Ánh giờ ở phòng khám bao nhiêu Vạn Phúc ấy nhỉ. Bác sĩ Nguyệt - Cát Linh! Còn nhiều bác sĩ lắm, mẹ cứ tham khảo thêm nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 967 Bài viết

• 342 Được cảm ơn

HI mẹ, Everything i do, mình cũng đã bị như bạn 2 lần rồi, chắc tầm thai của bạn thì phải hút thôi, cũng nhẹ nhàng thôi, ko đau đâu chỉ là đau về tinh thần thôi mẹ nó à. Nhưng lần đầu bị, mẹ nó phải cẩn thận chọn bác sĩ nào giỏi chút để làm thủ thuật hút nhé. Sau đó bs sẽ cho thuốc kháng sinh uống trong 1 w, phải uống đầy đủ ko sẽ bị nhiễm trùng,.....Nghỉ ngơi kiêng khem như người đẻ trong 1 tháng nhé.

Sau đó 2 tuần bạn phải đi khám lại xem mọi thứ đã ổn chưa, có trường hợp làm ko cẩn thận bị sót nhau đó, cũng nguy hiểm, lại phải làm lại, sợ lắm. Tốt nhất vẫn là các bệnh viện lớn chuyên về phụ sản. bạn bị lần đầu, mọi thứ phải cẩn thận để lần sau có thai lại dễ dàng nhé.

Chúc bạn bình an và lấy lại sức khỏe
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 967 Bài viết

• 342 Được cảm ơn

Mẹ enmum đừng lo lắng quá mà ảnh hưởng tới sức khỏe nhé, rất chia buồn với mẹ nó, nhưng nếu thai đã ngừng phát triển thì bạn phải quyết định sớm để cho ra, nếu không cứ để càng lâu thì càng làm tổn thương đến tử cung đó. Mình cũng đã từng 2 lần thai lưu rồi, giờ đã có 1 bé 28th, đang có bé thứ 2 được 7w. Nên mẹ nó cứ nghỉ ngơi, lấy lại sức khỏe đã, lúc đó hãy tính sau. Có gì lên chia sẻ,
    • 2,400 Bài viết

• 1,883 Được cảm ơn

151 trang rồi , tớ xây nhà mới cho nhà mình rồi nhé . Các mẹ cùng các con chuyển qua nhà mới nào
    :7a9WSl57a9Wp7 DHHup7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 967 Bài viết

• 342 Được cảm ơn

Có thể KKC của bạn ko đều, rồi ngày thụ thai muộn nên thai chậm 1w ko sao đâu, tính tuổi thai dựa vào kích thước thai theo SA bạn nhé, thế nên nếu t6 tuần sau bạn được 12w tròn thì để thêm 3 ngày sau đi cũng được lúc đó theo ngày SA trước của bạn mới chỉ được 11w3d thôi thì đã SA đo độ mờ da gáy rồi.

Ai cũng tò mò giới tính của con, nhưng nếu thời điểm 12w bạn chưa nhìn thấy, thì cố gắng để đến 16w đi SA thì chắc chắn luôn bạn à...hi hi, để hồi hộp cũng hay mà.
    • KOM
      Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,109 Bài viết

• 3,121 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    https://www.webtretho.com/forum/f92/m.../#post23560524

Nhà mới đây rồi, các mẹ và các con vào tham quan xí chỗ nhé!
    2dJjp7 WdNUkofWdNUp7lbOmp7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,439 Bài viết

• 5,705 Được cảm ơn

Mẹ xuka ơi tớ cũng gần 7w, vòng bụng 80cm rùi. Tớ thuộc dạng mình dây, bụng lúc trước khi bầu có 60, ai dè tăng nhanh thế. Tớ mới tập 1, khổ, cưới hơn 2 năm rùi mới tập 1 đây nè.
    May là tụi mình bầu mùa hè, chỉ phải mặc ít quần áo thui, mà mùa hè thì tha hồ diện lòe loẹt sắc màu nhé! Nhưng hôm nay trời trở lạnh rùi, các mẹ ra đường nai nịt thật kỹ càng nha, mẹ mình dặn ko được để cái cổ bị lạnh, phải quàng cái khăn vào, chân cũng phải đi tất nữa. Lời các bà mẹ dặn chắc ko thừa rồi.
    Mùa hè mới mệt đấy, người sẽ hôi như cú, chưa kể cánh Tay, nách, cổ bị đen lại, ng ta sẽ tưởng nghìn năm ko tắm. He he he
    • 465 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Ôi e tưởng mỗi cái bụng của e thế, hóa ra cũng có vài mẹ đồng hành, ngày nào e cũng soi gương ẹ nó ạ, bụng to ra đáng kể, e vừa đo thi vòng bụng dưới đã 78 rùi, mà e mới dc 6w e ăn uống cũng vẫn btg như khi chưa bầu, k hỉu sao to nhanh quá mẹ nó ạ, k bít có sao k mẹ nó nhỉ?
    S8Rrp7
    • Đang bị khoá tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 391 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VuTuQuynh Xem bài viết
    Ôi e tưởng mỗi cái bụng của e thế, hóa ra cũng có vài mẹ đồng hành, ngày nào e cũng soi gương ẹ nó ạ, bụng to ra đáng kể, e vừa đo thi vòng bụng dưới đã 78 rùi, mà e mới dc 6w e ăn uống cũng vẫn btg như khi chưa bầu, k hỉu sao to nhanh quá mẹ nó ạ, k bít có sao k mẹ nó nhỉ?
    Em cũng 8 tuần mà chửa thấy bụng dạ j mấy, chỉ hơi to to lên 1 tí tẹo. Bình thường em mét sáu, nặng 48kg. Thời gian này ngén ngẩm ăn ít mà cũng tăng được hơn 1 kí.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 11 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi susu_suhao_2012 Xem bài viết
    mình cũng vậy nè, ra dịch trắng hàng ngày luôn í. mình đọc trên báo thấy họ nói như vậy là bình thường, thậm chí còn chứng tỏ cả mẹ và bé khoẻ mạnh, nhưng ra dịch có màu nâu, hồng hay khí hư, mùi hôi là phải đi khám ngay
    tớ mang thai cũng được 3 tháng 2 ngày rồi nhưng chẳng thấy nghén ngẩm gì. có điều thỉnh thoảng tớ vẫn bị ra khí hư nhưng k mùi gì cả như vậy có sao k các mẹ?