Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Mang thai 3 tháng đầu (tầng 24) Đón chào rồng yêu nào các Mẹ!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 78.3K Lượt đọc
  • 1.52K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 201 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi susu_suhao_2012 Xem bài viết
    ồi, mẹ nó giống mình quá, chán ăn cơm chỉ thèm ăn phở, bún bò, món gì có nước thui, bi giờ lại k mún ăn cơm với gì cả. nghĩ là thấy ghe ghê, người thì mỏi mệt,chán lắm
    Em cũng nghén giống chị, chỉ thèm ăn mấy món nước, mà khổ nỗi là ăn một chút thì thấy bụng no căng rồi, tiếp theo là có cảm giác buồn nôn một chút, nhưng hình như em nghe nói nếu ăn bún bò thì không nên ăn rau răm phải không chị?
    QA93p7

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 753 Bài viết

• 1,878 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunnyvn_08 Xem bài viết
    Em cũng nghén giống chị, chỉ thèm ăn mấy món nước, mà khổ nỗi là ăn một chút thì thấy bụng no căng rồi, tiếp theo là có cảm giác buồn nôn một chút, nhưng hình như em nghe nói nếu ăn bún bò thì không nên ăn rau răm phải không chị?
    ừ, đừng ăn rau răm, rau ngót, đu đủ xanh, nước râu ngô nhé. BS của mình dặn vậy đó. mẹ nào ăn được trứng vịt lộn thì ăn nhé, ăn trứng vịt lộn con nhanh to lắm
    an1cJIr0g410000MTAxMzlsfDE3NjU0NGxhfFdlIGhhdmUgYmVlbiBtYXJyaWVkIGZvcg
    MTMzMDM0MTM1NQ
    Bình an 9 tháng 10 ngày Con yêu nhé! Ba mẹ yêu Con!
    • 753 Bài viết

• 1,878 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chikeoxinh Xem bài viết
    Để hôm nay mình thử theo cách của mẹ nó xem có hiệu quả k. Chứ cứ để thế này, nửa đêm lại lục tục bò dậy vì khó chịu thì chán lắm! Hiz!
    hum qua mình thử k uống sắt và pro để hôm nay k bị táo. kết quả hum nay đi ngoài thoải mái, nhẹ cả bụng, k còn cảm giác gì. thế là mình lại uống thuốc tiếp.hihi. mẹ nó chăm chỉ uống nước và lúc nào thấy khoẻ khoắn thì đi đi lại lại vận động cho dễ đi toilet nhé. à, chịu khó ăn hoa quả vào.lại đến buổi chiều, sợ nhất chiều tối vì bắt đầu cảm giác mệt mỏi.hi.mà lạ cực, mình chả thèm hay chả thích ăn gì đâu nhé.chắc là đủ chất roài
    an1cJIr0g410000MTAxMzlsfDE3NjU0NGxhfFdlIGhhdmUgYmVlbiBtYXJyaWVkIGZvcg
    MTMzMDM0MTM1NQ
    Bình an 9 tháng 10 ngày Con yêu nhé! Ba mẹ yêu Con!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 223 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tienhonghp Xem bài viết
    Em chào cả nhà, cả nhà ai rành thì giúp em vụ này với.
    CKK của em là 30/12, Tháng trước em có đi SAT xác định ngày 18/01 là ngày rụng trứng, cách đây 2w (ngày 03/02) em thử que đc 2v (V2 rất mờ) , Tuần trước có đi SA nhưng chưa thấy thai về tử cung, hôm nay em đi SA tiếp thì đã thấy túi thai kích thước 6.3mm Bsy xác định thai khoảng 3w tuổi. Hic vậy là sao các mẹ? nếu tính ra thì thai của em hơn 6w rồi chứ ạ? em cứ nghĩ mãi mà không ra gì hết? Có mẹ nào biết thì giúp em với em hơi lo ạ. Em cảm ơn nhiều ạ. (Em có hỏi Bsy nhưng Bsy bảo thì tuổi thai của em nó thế cứ về nhà không sao đâu mà em cứ lo lo)
    Sao mẹ nó 6.3mm mà mới có 3 tuần nhỉ? Mình 4mm bs bảo tương đương với thai 4 tuần 1 ngày. Thế là sao các mẹ nhỉ?
    • 223 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Em chào cả nhà, cả nhà ai rành thì giúp em vụ này với.
    CKK của em là 30/12, Tháng trước em có đi SAT xác định ngày 18/01 là ngày rụng trứng, cách đây 2w (ngày 03/02) em thử que đc 2v (V2 rất mờ) , Tuần trước có đi SA nhưng chưa thấy thai về tử cung, hôm nay em đi SA tiếp thì đã thấy túi thai kích thước 6.3mm Bsy xác định thai khoảng 3w tuổi. Hic vậy là sao các mẹ? nếu tính ra thì thai của em hơn 6w rồi chứ ạ? em cứ nghĩ mãi mà không ra gì hết? Có mẹ nào biết thì giúp em với em hơi lo ạ. Em cảm ơn nhiều ạ. (Em có hỏi Bsy nhưng Bsy bảo thì tuổi thai của em nó thế cứ về nhà không sao đâu mà em cứ lo lo)
    hum qua mình thử k uống sắt và pro để hôm nay k bị táo. kết quả hum nay đi ngoài thoải mái, nhẹ cả bụng, k còn cảm giác gì. thế là mình lại uống thuốc tiếp.hihi. mẹ nó chăm chỉ uống nước và lúc nào thấy khoẻ khoắn thì đi đi lại lại vận động cho dễ đi toilet nhé. à, chịu khó ăn hoa quả vào.lại đến buổi chiều, sợ nhất chiều tối vì bắt đầu cảm giác mệt mỏi.hi.mà lạ cực, mình chả thèm hay chả thích ăn gì đâu nhé.chắc là đủ chất roài
    Mình cũng toàn mệt vào buổi tối. Ban ngày thì khỏe re. Nhất là sau khi uống viên procare. Mình cảm giác uống procare đỡ mệt hay sao ý các mẹ ạ!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,041 Bài viết

• 3,425 Được cảm ơn

ừ, đừng ăn rau răm, rau ngót, đu đủ xanh, nước râu ngô nhé. BS của mình dặn vậy đó. mẹ nào ăn được trứng vịt lộn thì ăn nhé, ăn trứng vịt lộn con nhanh to lắm
    Hôm nay em đi ăn bún chả. May mắn thế nào đang nhai miếng đầu tiên đu đủ thì nhớ mang máng là không nên ăn. Kịp dừng luôn
    Đúng là từ khi biết 2v (em mới biết 2v mấy ngày) thấy mình kiềm chế giỏi hơn hẳn. Cái gì nói không tốt thì thèm lắm cũng nhịn .hihi
    Mà các chị cho em hỏi ngày nào cũng ăn trứng gà thì có sao không? tại em sợ cái gì nhiều quá cũng không tốt.
    Sau khi chậm kinh bao nhiêu ngày thì đi SA lần đầu các chị nhỉ?
    Cách tạo chữ ký

811f2990746cc068ceab7e18b74d0308_52139692.signature11
    SCx4W4sSCx4p7
    9Xhgp7
    --31/12/2011 : Em lên xe hoa
    --18/1/2012 : CKK,
    --16/2/2012 : thử que 2v
    -- Con yêu đòi ra sớm ở 35w2d: nặng 2,5kg lúc 3h20 phút sáng. Con và ba cùng sinh nhật 1 ngày. Happy birthday 2 ba con! Tình yêu lớn của mẹ. Hay ăn chóng lớn, mạnh khỏe, ngoan nha con yêu! :*
    • 192 Bài viết

• 218 Được cảm ơn

Chào các mẹ ạ! Em mới được 2 vạch ạ Các mẹ cho em nhập hội nhà mình với nha!
    Em đang lăn tăn quá, muốn đi khám bác sỹ nhưng AX ko cho, bảo là khi nào được 7w-8w chồng đưa đi khám, đi khám sớm SÂ ko tốt mà lại thêm lo lắng.
    Vì KKC của em là ngày 27/1, chu kỳ của em 35 ngày, nhưng đến 16/2 (ngày thứ 22ck) em dùng que quick trip đã thấy lên 2v rùi. 17/2 em xét nghiệm máu hcg được 127,1. Vậy con em được bao nhiu tuần rùi ạ??? Nếu tính từ kỳ kinh cuối thì mới được 3w2d phải ko ạ? Vậy 4w nữa em mới nên đi SA nghe tim thai ạ?
    Có mẹ nào giống em ko share em tí kngh cho em đỡ lo nhé. Em có tiền sử sảy sớm 1 lần rùi khi thai 5w, biết tâm lý em hay lo nên AX ko cho em đi khám sớm. Em ăn vẫn được, chỉ 2 hôm nay là hơi khó ngủ tí thui ạ. Giừ em chưa biết làm thế nào????
    • 215 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Heo_Em Xem bài viết
    Hôm nay em đi ăn bún chả. May mắn thế nào đang nhai miếng đầu tiên đu đủ thì nhớ mang máng là không nên ăn. Kịp dừng luôn
    Đúng là từ khi biết 2v (em mới biết 2v mấy ngày) thấy mình kiềm chế giỏi hơn hẳn. Cái gì nói không tốt thì thèm lắm cũng nhịn .hihi
    Mà các chị cho em hỏi ngày nào cũng ăn trứng gà thì có sao không? tại em sợ cái gì nhiều quá cũng không tốt.
    Sau khi chậm kinh bao nhiêu ngày thì đi SA lần đầu các chị nhỉ?
    Chuc mung me Heo Em nhe!nhanh that day!gap me no ben hoi nhung nguoi un mong,gio lai gap ben nay roi to phai nam vien ca tuan nay me no a!mai moi duoc ve nha,toan phai onl qua dien thoai thoi.Me no cu cham kinh khoang 10 ngay thi di sieu am duoc nhe!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,041 Bài viết

• 3,425 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muathuvang_2307 Xem bài viết
    Chuc mung me Heo Em nhe!nhanh that day!gap me no ben hoi nhung nguoi un mong,gio lai gap ben nay roi to phai nam vien ca tuan nay me no a!mai moi duoc ve nha,toan phai onl qua dien thoai thoi.Me no cu cham kinh khoang 10 ngay thi di sieu am duoc nhe!
    hehe Chào mẹ nó. Nhờ Trời phật ông bà phù hộ . Mình đang sốt ruột chờ ngày đi SA đây
    Sao lại phải đi viện vậy? Chúc mẹ nó sớm bình phục nha!
    Cách tạo chữ ký

811f2990746cc068ceab7e18b74d0308_52139692.signature11
    SCx4W4sSCx4p7
    9Xhgp7
    --31/12/2011 : Em lên xe hoa
    --18/1/2012 : CKK,
    --16/2/2012 : thử que 2v
    -- Con yêu đòi ra sớm ở 35w2d: nặng 2,5kg lúc 3h20 phút sáng. Con và ba cùng sinh nhật 1 ngày. Happy birthday 2 ba con! Tình yêu lớn của mẹ. Hay ăn chóng lớn, mạnh khỏe, ngoan nha con yêu! :*
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 34 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

các chị ơi, chu kì của em ko đều và cũng hơi dài hơn bình thường nữa. KKC là 10/1, ngày RT khoảng 6/2 (ngày thứ 28 của CK). Ngày thứ 7 sau RT em thử đã thấy 2V mờ mờ rồi, hôm nay thì đã 2V hiện rất rõ. Vậy thì cách tính tuổi thai như thế nào hả các chị?
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 139 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi micha Xem bài viết
    các chị ơi, chu kì của em ko đều và cũng hơi dài hơn bình thường nữa. KKC là 10/1, ngày RT khoảng 6/2 (ngày thứ 28 của CK). Ngày thứ 7 sau RT em thử đã thấy 2V mờ mờ rồi, hôm nay thì đã 2V hiện rất rõ. Vậy thì cách tính tuổi thai như thế nào hả các chị?
    Theo em biết thì mẹ nó tính từ ngày rụng trứng + 2 tuần trước đó nữa là ra, mẹ nó RT 6/2 thì nay thai của mẹ nó tính đến hôm nay là gần 4 tuần (3w6d) hihi em nghe bên nhà MUM tính thế ah.
    • 232 Bài viết

• 311 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chikeoxinh Xem bài viết
    Sao mẹ nó 6.3mm mà mới có 3 tuần nhỉ? Mình 4mm bs bảo tương đương với thai 4 tuần 1 ngày. Thế là sao các mẹ nhỉ?
    Mình đoán 4mm là kích thước CLR (chiều dài đầu mông) của phôi, còn kích thước bạn tienphonghp 6.3mm là kích thước túi thai. Bạn thử xem lại trên tờ SA xem sao.
    • 215 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Heo_Em Xem bài viết
    hehe Chào mẹ nó. Nhờ Trời phật ông bà phù hộ . Mình đang sốt ruột chờ ngày đi SA đây
    Sao lại phải đi viện vậy? Chúc mẹ nó sớm bình phục nha!
    Minh bi ra dich nau me no a!ra it thoi va ko bi dau bung gi ca.Vao benh vien kiem tra xem the nao thi bac si bao em be duoc 6 tuan roi nhung van bat minh nam vien de theo doi.May la gio binh thuong roi .Me no giu gin suc khoe nha!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 171 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

em mới đi siêu âm về. Tình yêu đc 10w rồi. Trộm vía con phát triển tốt là đỡ lo rồi.Mỗi tội mẹ nghén ngẩm khổ sở quá. Lúc nào cũng oặt ẹo ăn chẳng ngon. Mỗi lần ăn cơm là cố nhai vì con thôi chứ như rơm ấy. Em uống sắt thì nóng. Hic, bao h mới hết nghén đây. Lại còn đang chăm t/y lớn mới 17 tháng nên mẹ cũng hơi vất vả. Thôi cố gắng hết mình vì các con
    0w09p7
    OEe6VLWOEe6p7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 34 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Theo em biết thì mẹ nó tính từ ngày rụng trứng + 2 tuần trước đó nữa là ra, mẹ nó RT 6/2 thì nay thai của mẹ nó tính đến hôm nay là gần 4 tuần (3w6d) hihi em nghe bên nhà MUM tính thế ah.
    nhưng mình tưởng chỉ tính theo cách này nếu chu kì của ai đều đặn 28 ngày thôi, dù sao cũng cảm ơn bạn nhé. Mình hỏi để biết chính xác khoảng bao lâu nữa thì mình nên đi siêu âm lần đầu nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em chào cả nhà, em mang thai đang bắt đầu bước sang tuần thứ 10 roài nhưng 2 hôm nay tự nhiên em thấy bị đau lưng, toàn thân ê ẩm, thi thoảng còn bị đau đầu nữa, mẹ nào có kinh nghiệm chỉ giúp em với e bị như vậy thì có sao ko ạ? Lần đầu mang thai nên thấy có biểu tượng lạ em lo quá, các mẹ giúp em với, thanks các mẹ nhiều.
    Chúc các mẹ mạnh khỏe trong suốt thai kỳ nhé
    Con yêu, luôn khỏe mạnh con nhé Cha mẹ yêu con nhiều lắm.....
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 139 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi micha Xem bài viết
    nhưng mình tưởng chỉ tính theo cách này nếu chu kì của ai đều đặn 28 ngày thôi, dù sao cũng cảm ơn bạn nhé. Mình hỏi để biết chính xác khoảng bao lâu nữa thì mình nên đi siêu âm lần đầu nhỉ?
    thì mẹ nó biết thời điểm rụng trứng mà?
    • 139 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, tình hình là em sắp cán mốc 12 tuần rồi, trộm vía, giờ không có biểu hiện gì bất thường, chỉ mong con yêu khỏe mạnh bình thường thôi. Nhưng em đang băn khoăn quá, các mẹ có thông tin gì về các bác sĩ khám mốc 12 tuần thì tư vấn cho em với. Địa chỉ với số điện thoại ạ. Em cảm ơn các mẹ nhiều. Em ở Hà Nội, nghe nói bác sĩ Cường khám mốc 12 tuần rất tốt đúng không ạ?
    MTMzMDM5NTU0MwMTMzMDg2NTA3Ng
    Cố gắng bình an, khỏe mạnh qua 9m10d để gặp bố mẹ, con yêu nhé :X
    Bố mẹ mong chờ con, từng phút, từng giờ :*

Om tare tuttare ture svaha, Om tare tuttare ture svaha, Om tare tuttare ture svaha, Om tare tuttare ture svaha, Om tare tuttare ture svaha, Om tare tuttare ture svaha, Om tare tuttare ture svaha, Om tare tuttare ture svaha, Om tare tuttare ture svaha....
    • KOM
      Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,109 Bài viết

• 3,123 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi KOM Xem bài viết
    Các mẹ ơi, cho em nhập gia đình mình với. Tình hình nhà em thế này: vợ chồng em mới cưới nhưng mong có bé lắm, chu kỳ của em khá dài và lung tung (do em bị đa nang), chu kỳ ngắn nhất cũng 35 ngày, còn thường thường 40 ngày, có đợt lên 60 ngày, nên em ko thể tính được như các chị.

- 9/1 dương là ngày đầu của QKD cuối.
    - 1/2 dương (ngày 24 của chu kỳ): đi khám bác sĩ, có nang 22mm, bác sĩ chỉ định kiêm kích rụng
    - 3/2 dương (ngày 26 CK): quan hệ và trứng rụng
    - 15/2 dương: em thử bút thấy vạch 2 mờ nhưng cũng nhìn thấy.
    - 16/2 dương: em xét nghiệm Beta, đc 110.1
    - 17/2 đến hôm nay (18/2 dương): em liên tục thử que và thấy vạch 2 đậm dần dần lên rồi.

Thỉnh thoảng em thấy đau nhói nhói bụng dưới, mỏi lưng, nhưng chưa thấy nghén ngẩm gì cả. Đau lâm râm từ hôm phát hiện 2v đến giờ, hôm nay lại bình thường nên em hơi lo ạ....em hay phải leo cầu thang lắm nên cũng hãi.

Em muốn hỏi các chị chiều nay em đi siêu âm xem con yêu làm tổ chưa có được ko ạ? hay phải đợi vài hôm nữa? bác sĩ dặn em thấy 2v thì quay lại ktra mà. Hiện tại em vẫn đặt thuốc U... 200mg gì đó để hỗ trợ nội tiết, giúp con yêu về tổ an toàn. Cái này em nghe đứa em có kinh nghiệm hướng dẫn thôi ạ.

Thế là tính ra em có thai hơn 5 tuần ạ? bây giờ đi khám liệu đã thấy gì chưa các chị? hic, em lần đầu có nên lo lắm, chẳng biết gì mà, mong mọi người hướng dẫn em để em giữ con yêu bình an 9 tháng 10 ngày!

Cảm ơn cả nhà nhiều!
    Cả nhà ơi, cho em hỏi tiếp với:

Hôm thứ 7 (18/2) em đi SA bác sĩ Tuấn Hàng Buồm chưa nhìn thấy bé về tử cung, hẹn ngày nào cũng đến SA nhưng em sợ ảnh hưởng đến bé nên ko dám đến nữa, em đi xét nghiệm máu thì thấy chỉ số tăng lên 661.8 rồi. Thế cũng là ok (trộm vía con) nhưng em ko rõ đến khi nào thì đi SA tiếp được vì không muốn SA quá nhiều mà. Giờ em vẫn ăn uống bình thường nhưng lúc đánh răng đến khổ, bụng thì cứ nhâm nhẩm đầy bụng thôi ạ.

Hôm nay nếu mà tính từ ngày rụng trứng cộng thêm 14 ngày nữa thì em chậm kinh được 3 hôm rồi ạ (vì vòng kinh em lộn xộn nên phải tính cách này).

Các chị/em tư vấn giúp em nhé! Thanks cả nhà mình.
    2dJjp7 WdNUkofWdNUp7lbOmp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 967 Bài viết

• 342 Được cảm ơn

Bạn nên đi khám ngay nhé, để bs còn cho thuốc giữ thai, chứ cứ kéo dài thế ko ổn đâu. Chúc 2 mẹ con bình an