Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Mang thai 3 tháng đầu (tầng 24) Đón chào rồng yêu nào các Mẹ!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 78.3K Lượt đọc
  • 1.52K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,547 Bài viết

• 406 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Minchy_libe Xem bài viết
    Chị gái mình sinh mổ, đưa bác sĩ Hiệp 3,5tr là bồi dưỡng tất cả rồi đó, mà sinh xong, mẹ tròn con vuông rồi mới nhận nhé, tiêm hay thay băng nhẹ nhàng lắm. Lên bàn mổ mà vẫn cứ nhẹ nhàng ý bạn ah. Thật ra là chị tớ theo bs Phúc nhưng đến lúc nhờ bác ý làm HSS thì bác ý bảo cứ vào viện xét nghiệm rồi đăng kí đi, thế thì khác zì mình tự làm đâu bạn. May quá vào viện gặp bs Hiệp, anh ý dẫn đi rồi bảo người nhà, các cửa đều nhẹ nhàng lắm. tớ thấy nên theo bs Hiệp Đấy là ý kiến chủ quan của tớ thôi. chị tớ ko có BHYT tất cả hết 8tr nhé ^^ nằm phòng dịch vụ
    Mẹ nó có số dt BS Hiệp k cho tớ vs. Mình định theo BS Phúc vì cái vụ hồ sơ thôi. Nếu thế thì thà vào đấy nhờ y tá dẫn đi còn hơn nhỉ. Mà tớ mới đc 2m thui. Đang hóng hớt các mẹ xem thế nào

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,547 Bài viết

• 406 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meran_conrong Xem bài viết
    không ai trả lời jup e à?hic
    Tớ k hỉu cái bóc tách là bị bong j hay thế nào. Bạn nên đi xét nghiệm máu rùi bổ sung vitamin, sắt vs axit folic
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 52 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Các mẹ nhà mình buôn ác quá, từ hôm qua đến hôm nay vào đã đọc mỏi mắt rùi.
    Hôm nay xin các mẹ tư vấn cho mình với:
    Mình ngày bắt đầu CKC là 27/1. 23 và 24/2 thử que thì thấy 2 vạch. 25/2 mình đi siêu âm, họ làm siêu âm đầu dò thì chưa có j, niêm mạc dày 15mm. Bảo phải theo dõi cẩn thận, dọa TNTC làm mình lo lắng quá hic hic.
    Ngày 27/2 thử HCG 1300. Ngày 29 thử HCG 3000.
    Đến hôm nay 5/3 muốn đi siêu âm xem con vào tử cung chưa quá nhưng lại sợ siêu âm thành bụng không thấy họ siêu âm đầu dò. Mà mình cứ thỉnh thoảng lại bị nhói bên bẹn trái í, nên lo quá hic hic.
    Các mẹ cho mình ý kiến với, có nên đi siêu âm ko, chờ khi nào siêu âm thành bụng thì thấy con yêu
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,547 Bài viết

• 406 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi daiduong_coi Xem bài viết
    Mình ngày bắt đầu CKC là 27/1. 23 và 24/2 thử que thì thấy 2 vạch. 25/2 mình đi siêu âm, họ làm siêu âm đầu dò thì chưa có j, niêm mạc dày 15mm. Bảo phải theo dõi cẩn thận, dọa TNTC làm mình lo lắng quá hic hic.
    Đến hôm nay 5/3 muốn đi siêu âm xem con vào tử cung chưa quá nhưng lại sợ siêu âm thành bụng không thấy họ siêu âm đầu dò. Mà mình cứ thỉnh thoảng lại bị nhói bên bẹn trái í, nên lo quá hic hic.
    Các mẹ cho mình ý kiến với, có nên đi siêu âm ko, chờ khi nào siêu âm thành bụng thì thấy con yêu
    nếu k ra máu hay k có gì bất thường thì đợi thêm rồi SA t.bụng thôi chị ạ, SA đầu dò trong 3m đầu k nên đâu
    • 77 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình cũng như bạn đấy. Hôm nay chậm CKC 1 Ngày, xn máu lượng HCG hơn 1400. Siêu âm chưa thấy gì, bsy bảo trong tử cung mà chưa có dịch thì cũng không lo TNTC lắm đâu. Mình còn bị ra dịch nâu từ cách đây 5 ngày cơ. Uống thuốc thì không ra máu nữa, chỉ còn hơi đâu bụng thôi. Bsy hẹn 5 ngày nữa đễn siêu âm lại xem con về tổ chưa.
    Lo lẵng lẫn hồi hộp.
    • 634 Bài viết

• 479 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoadung8484 Xem bài viết
    Nhà mình là như thế này :
    KKC : 1/1/2012
    Chậm 10 ngày : ngày 9/2/2012 đi khám bé chưa về tổ
    Chậm 14 ngày : tầm 13/2/2012 đi khám lần đầu bé về tổ được 11mm =4 tuần
    hôm 20/2/2012 bị ra máu đi khám đuợc 19,8mm, = 5 tuần 4 ngày chỉ có túi ối ko có túi noãn hoàn ( cho thuốc về đặt ) ( theo KKC là tầm hơn 7 tuần rùi)
    Hôm 28/2/2012 đi kiểm tra sức khoẻ ở cty tò mò vào s.a thì thai được 7 tuần , túi ối 28mm, có tim thai, cử động thai, thai pt bình thường ( mà tính theo KKC là hơn 8 tuần rùi )
    Vì vậy mẹ nó đừng lo lắng nhé, cứ đặt thuốc rùi nghỉ ngơi thoải mái nha..( E bị ra máu mà nghỉ làm có 2 ngày thôi còn vẫn phải đi làm đấy ạ )
    Kết quả của mình thì ghi kích thước túi ối là 28*13mm,mình cũng chả hiều là ntn nữa, mà mình đi siêu âm đầu do đấy ah.Cuối tuầ này mình lên khám lại chắc lại phải siêu âm đầu dò k biết có tốt k mẹ nó nhỉ?
    P/s: CUa mình chả thấy ghi noãn hay cái j cả?????hik hik.
    "Ôm Ta Rê, Tút Ta Rê,Tu Rê Soa Ha "
    • 201 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuncon_08 Xem bài viết
    Ôi mẹ nó bị thủy đậu thì nguy hiểm quá, đi khám bs chưa, thông thường là ko nên để lại bé đâu vì sẽ bị ảnh hưởng cho con đấy.
    Mình có gọi điện thoại hỏi bác sĩ về vụ bị thủy đậu này, bác sĩ bảo nếu bị thủy đậu trong 3 tháng đầu (đặc biệt từ tuần thứ 8-12) thì mức độ ảnh hưởng là dưới 1%, nên bác sĩ dặn bổ sung C nhiều để chống lại vi rut và nghỉ ngơi, tránh ra gió, tắm lá chè tươi, và bôi thuốc xanh Metilen để không bị nhiễm trùng. Khi nào khỏi hẳn thì tái khám lại và sẽ cho siêu âm, xét nghiệm, minh cũng hơi lo, nhưng thấy bác sĩ bảo ảnh hưởng thấp nên cũng còn tia hi vọng. Mong sao mau hết bệnh để đến ngày tái khám xem con thế nào. Bác sĩ nói nếu gần đến ngày sinh mà mẹ bị thủy đậu thì nguy cơ ảnh hưởng đến con mới nhiều. Bây giờ bệnh của mình cũng bớt ồi, chỉ còn đợi tróc vẩy và thoa kem nghệ để không có sẹo, cũng may thời gian bị bệnh mình chỉ sốt nhẹ khoảng 37,5 độ thôi, sốt được 2 ngày thì hết sốt, nhưng bây giờ buổi tối thì lại khó ngủ quá. Cứ trằn trọc mãi mặc dù không ngứa, không sốt nhưng vẫn không ngủ được. Mà từ khi mắc bệnh thì minh ăn uống tốt hơn lúc chưa bệnh, cảm giác ăn ngon miệng hơn.
    QA93p7
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,041 Bài viết

• 3,425 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thoxam85 Xem bài viết
    8/3 nhà tớ đi siêu âm tim thai đây, hôm trước mẹ nó đi siêu âm 6 tuần đã có âm vang tim thai chưa?
    Em không thấy nghe nói gì về âm vang tim thai, em quên nên cũng không hỏi
    Mùng 8/3 nở ra tin vui nha chị
    Cách tạo chữ ký

811f2990746cc068ceab7e18b74d0308_52139692.signature11
    SCx4W4sSCx4p7
    9Xhgp7
    --31/12/2011 : Em lên xe hoa
    --18/1/2012 : CKK,
    --16/2/2012 : thử que 2v
    -- Con yêu đòi ra sớm ở 35w2d: nặng 2,5kg lúc 3h20 phút sáng. Con và ba cùng sinh nhật 1 ngày. Happy birthday 2 ba con! Tình yêu lớn của mẹ. Hay ăn chóng lớn, mạnh khỏe, ngoan nha con yêu! :*
    • 2,400 Bài viết

• 1,883 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tho_ngoc1403 Xem bài viết
    Mấy cái vụ ngứa này đúng là khó chịu thật các mẹ nhỉ ! Chẳng biết làm thế nào cho hết đây nữa..chán thiệt
    Cái vụ ngứa này tớ mới tìm ra nguyên nhân là do nước xả vải . Bác sĩ cho đặt thuốc 10 ngày chả xi nhê gì cả . Tớ mua lá chè tươi về nấu nước xong ngâm tầm 5-10 phút . Ngâm 2-3 ngày liên tục là hết ngứa . Đồ lót thì các mẹ không nên cho vào máy giặt để giặt chung và xả chung mà nên giặt riêng và tuyệt đối không dùng nước xả nữa nhé . Bình thường thì vẫn dùng chẳng sao nhưng từ khi có bầu là cơ thể nó thay đổi , sức đề kháng gì cũng kém hơn . Dễ bị bệnh phụ khoa hơn nên các mẹ cẩn thận nhé
    :7a9WSl57a9Wp7 DHHup7
    • 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Me no oi. Dung lo qua, ko bi dau bung, ko bi ra mau la ko sao dau. Minh kkc la 24/12 ma toi 11/2 e be mi ve to. 3m dau sieu am dau do ko tot dau. Chuc con yeu cua me no som ve to nha.
    • 634 Bài viết

• 479 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bien_lang_31285 Xem bài viết
    Me no oi. Dung lo qua, ko bi dau bung, ko bi ra mau la ko sao dau. Minh kkc la 24/12 ma toi 11/2 e be mi ve to. 3m dau sieu am dau do ko tot dau. Chuc con yeu cua me no som ve to nha.
    Mẹ nó ơi, hôm nọ mình lên viện C để siêu âm đầu dò chỉ thấy ghi kích thước chứ k có âm vang.Bác sỹ chuẩn đoán là chưa có tim thai nên bảo mình về đặt thuốc Utrogestan 200mg 2v/ngày hẹ tuần sau( tuần này) khám lại. Nhưng chỉ sốHCG của mình >5400co. Bác sỹ khám lại mà k thấy động tĩnh j thì nghĩa làthai hòng phải bỏ.Ngày bắt đầu KKC là 10/1 tính ra cũng gần 8 tuần mà kích thước túi ối là 28*13 rồi.Mẹ nó cho mình lời khuyên có nên khám lại đầu dò k? hay là ntn?trộm vía mình hoàn toàn khỏe mạnh,chưa có hiện tượng bất thường cả... mình lo lắm...
    • 20 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thoxam85 Xem bài viết
    mẹ nó ơi tớ cũng vậy 3 tháng đầu ở nhà với bố mẹ chồng ngày nấu 3 lần cơm chán lắm mẹ nó ạ, chả hiểu dạo này làm sao đêm mất ngủ không ngủ được ban ngày thì không dám ngủ rồi, mới lấy chồng về làm dâu hàng xóm láng giềng ko biết một ai nên chỉ quanh quẩn ở nhà thôi, nhưng mẹ chồng cứ động viên hạn chế đi lại là rất tốt nên vì con không kêu ca nửa lời
    em thi không phải làm dâu con ai hết, có nhà riêng được chồng chăm sóc nhưng mà buồn lắm chị ơi, co phải ai có bầu ở nhà cũng buồn như chị em minh hok chị?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 93 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Everything_I_do Xem bài viết
    Mẹ nó ơi, hôm nọ mình lên viện C để siêu âm đầu dò chỉ thấy ghi kích thước chứ k có âm vang.Bác sỹ chuẩn đoán là chưa có tim thai nên bảo mình về đặt thuốc Utrogestan 200mg 2v/ngày hẹ tuần sau( tuần này) khám lại. Nhưng chỉ sốHCG của mình >5400co. Bác sỹ khám lại mà k thấy động tĩnh j thì nghĩa làthai hòng phải bỏ.Ngày bắt đầu KKC là 10/1 tính ra cũng gần 8 tuần mà kích thước túi ối là 28*13 rồi.Mẹ nó cho mình lời khuyên có nên khám lại đầu dò k? hay là ntn?trộm vía mình hoàn toàn khỏe mạnh,chưa có hiện tượng bất thường cả... mình lo lắm...
    Mẹ nó ơi, 3 tháng đầu hạn chế sa đầu dò nhé (bsy nào làm khéo ko sao, bsy ko có kinh nghiệm dễ ảnh hưởng đến e bé lắm). Mẹ nó sa bình thường đã nhìn thấy e bé rồi (có túi ối, có phôi thai rồi) thì ko phải lăn tăn về việc dùng sa gì đâu. Bây giờ quan trọng là tuần này xem e bé có tim thai hay ko (giống mình , đã uống thuốc nội tiết và chờ tim thai con). Chúc cả 2 nhà mình tuần này có tin vui nhé.
    • 139 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VuTuQuynh Xem bài viết
    mình khám lúc 4h chièu cơ mẹ yuki ạ, lúc đó còn mưa nữa chứ, vẫn fai đội áo mưa đi vì lo lắng quá, đi khám xong về nhẹ cả người ý, hi, hơn tuần nữa mình mí đi khám lại để xem có tim thai chưa , mong lắm ý :P
    Ừ, lúc sáng CN mình đi khám thì thấy có bác cũng bị ra ít máu, nhưng hình như mẹ con không sao, tưởng là mẹ VuTuQuynh cơ. Ôi, mấy tháng đầu này chờ lâu dã man ấy. Mình chờ từng ngày từng ngày luôn, chỉ mong đến lúc đi gặp bác sĩ để được gặp con yêu thôi. Thấy con yêu khỏe mạnh là về yên tâm, nhưng yên tâm được có vài ngày là lại sốt ruột Đến giờ mới thấy đỡ đỡ được một tí ấy :P
    MTMzMDM5NTU0MwMTMzMDg2NTA3Ng
    Cố gắng bình an, khỏe mạnh qua 9m10d để gặp bố mẹ, con yêu nhé :X
    Bố mẹ mong chờ con, từng phút, từng giờ :*

Om tare tuttare ture svaha, Om tare tuttare ture svaha, Om tare tuttare ture svaha, Om tare tuttare ture svaha, Om tare tuttare ture svaha, Om tare tuttare ture svaha, Om tare tuttare ture svaha, Om tare tuttare ture svaha, Om tare tuttare ture svaha....
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,366 Bài viết

• 735 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yami_8x Xem bài viết
    Mẹ nó có số dt BS Hiệp k cho tớ vs. Mình định theo BS Phúc vì cái vụ hồ sơ thôi. Nếu thế thì thà vào đấy nhờ y tá dẫn đi còn hơn nhỉ. Mà tớ mới đc 2m thui. Đang hóng hớt các mẹ xem thế nào
    Địa chỉ :19 ngõ 4 ngách 4/14 phương mai (Cùng chỗ vs bs Phúc ý bạn)
    Đt:0913510633
    Anh ý khám vào chiều thứ 4 (từ 17h trở đi bạn nhé ^^) và sáng t7 hàng tuần
    Tớ nghĩ cg ko cần theo từ đầu đâu, vào viện rồi nhờ cg đc, các mốc quan trọng thì siêu âm ở đây còn bình thường t nghĩ bạn cứ gần nhà cho tiện
    • 634 Bài viết

• 479 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi QuynhHong Xem bài viết
    Mẹ nó ơi, 3 tháng đầu hạn chế sa đầu dò nhé (bsy nào làm khéo ko sao, bsy ko có kinh nghiệm dễ ảnh hưởng đến e bé lắm). Mẹ nó sa bình thường đã nhìn thấy e bé rồi (có túi ối, có phôi thai rồi) thì ko phải lăn tăn về việc dùng sa gì đâu. Bây giờ quan trọng là tuần này xem e bé có tim thai hay ko (giống mình , đã uống thuốc nội tiết và chờ tim thai con). Chúc cả 2 nhà mình tuần này có tin vui nhé.
    Thế hôm nào tuần này mẹ nó đi nghe tiếng timcon đập thế?mẹ nó định siêu âm 2d phải không?ở đâu thế?hay thôi mình chả siêu am đầu dò đâu nhỉ? Mong cả 2 nhà đều nghe thấy tiếng tim con yêu đập thình thịch
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,439 Bài viết

• 5,705 Được cảm ơn

Mẹ KOM ơi, mẹ nó siêu âm ở nghĩa dũng thấy máy móc thế nào? B.s có zoom hình vào xem cận cảnh túi Thai ko?
    • KOM
      Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,109 Bài viết

• 3,124 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Gemmy Xem bài viết
    Mẹ KOM ơi, mẹ nó siêu âm ở nghĩa dũng thấy máy móc thế nào? B.s có zoom hình vào xem cận cảnh túi Thai ko?
    Nhà tớ thấy máy móc cũng mới, chất lượng thế nào thì tớ ko đủ trình đánh giá rùi, nhưng thấy cực vắng, mỗi tớ à, vì tớ đi buổi tối mà, 2 anh bsi phục vụ. Bsi trẻ đẹp tư vấn tận tình, SA thành bụng, có màn hình to trước mặt mình cho mình xem. Hôm SA thấy con vào TC rồi ấy, bác sĩ bảo đây này cái túi nhỏ này là con em đây, vào TC rồi đây, nghe sướng mê ly, mình cảm ơn rối rít rồi gọi ầm ĩ chồng vào xem cùng. Hihi, thấy SA ở đó cũng đc. Giá là 120k/ SA 2D, giờ nào đến cũng được. Tớ khám ở đó chỉ lăn tăn bsi ko có chuyên môn sản, chỉ là SA hình ảnh, nên sợ nếu có gì bất thường bsi ko tư vấn đc.

Nhưng mà SA ở đó nhanh, dễ chịu, đc đọc đủ thông số, chứ hôm rồi đi ktra tim thai con, SA chỗ bs Tuấn Hàng Buồm (SA đầu dò), bsi chẳng đọc rõ gì cả.

Tớ thấy bảo SA đầu dò và SA thành bụng đều giống nhau thôi, về mức độ sóng là như nhau. Bsi Tuấn SA đầu dò làm rất nhanh, đưa vào cái là rút ra ngay nên tớ nghĩ nếu có ảnh hưởng thì cũng ko có đâu, các bác ấy phải làm để giữ uy tín nữa mà.
    2dJjp7 WdNUkofWdNUp7lbOmp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,547 Bài viết

• 406 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Minchy_libe Xem bài viết
    Địa chỉ :19 ngõ 4 ngách 4/14 phương mai (Cùng chỗ vs bs Phúc ý bạn)
    Đt:0913510633
    Anh ý khám vào chiều thứ 4 (từ 17h trở đi bạn nhé ^^) và sáng t7 hàng tuần
    Tớ nghĩ cg ko cần theo từ đầu đâu, vào viện rồi nhờ cg đc, các mốc quan trọng thì siêu âm ở đây còn bình thường t nghĩ bạn cứ gần nhà cho tiện
    Các mốc quan trọng tớ đi SA ở Phùng Hưng. Bên phòng kham BS Phúc k có SA 4d chỉ có 2d thui. Mấy tuần cuối muốn chụp ảnh vs cả làm đĩa cho bà ngắm cháu.hihi. Cám ơn bạn nhiều nhé
    • KOM
      Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,109 Bài viết

• 3,124 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Everything_I_do Xem bài viết
    Mẹ nó bình tĩnh nhé, cứ làm theo tư vấn của bsi. Nếu mẹ nó ko có hiện tượng bất thường (đau quặn bụng, ra máu) thì mẹ nó vô tư đợi con yêu về tổ đi. Có thể do mẹ nó thụ thai cuối chu kỳ nên mới lâu thế. Tớ thấy đặt thuốc Utrol ấy tốt đấy (trộm vía), mẹ nó cứ yên tâm đặt nhé, sẽ hỗ trợ con yêu làm tổ an toàn. Chỉ số HCG của mẹ nó cao thế khả năng là song thai đó, hihi, nếu mà đúng song thai thì mẹ nó phải khao cả nhà nhé!

Khám đầu dò hay thành bụng thì bạn cứ theo chỉ định bsi thôi, bsi sẽ biết phải làm gì. Đừng lo lắng quá, ảnh hưởng đến con, tội nó. Mẹ nó tìm địa chỉ bsi sản uy tín mà ktra cho yên tâm nhé! Chúc 2 mẹ con khỏe mạnh!
    2dJjp7 WdNUkofWdNUp7lbOmp7