TIN TÀI TRỢ.

Mang thai 3 tháng đầu (tầng 24) Đón chào rồng yêu nào các Mẹ!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 78.2K Lượt đọc
  • 1.52K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 753 Bài viết

• 1,878 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi smslove Xem bài viết
    Em được 7 tuần rùi, ko bị nghén, chỉ đói là muốn ói còn ăn no là binh thường, ăn no quá thì ói ra ít ít thôi, có chị nào giống em ko nhỉ? em sn 87 mới đứa đầu tiên thôi, cũng thấy lo lo, em thích ăn bún bò, phở bò ít ăn rau nên hay bị táo bón lắm. chị nào có kinh nghiệm chỉ giúp em thêm nha! tks
    ồi, mẹ nó giống mình quá, chán ăn cơm chỉ thèm ăn phở, bún bò, món gì có nước thui, bi giờ lại k mún ăn cơm với gì cả. nghĩ là thấy ghe ghê, người thì mỏi mệt,chán lắm
    an1cJIr0g410000MTAxMzlsfDE3NjU0NGxhfFdlIGhhdmUgYmVlbiBtYXJyaWVkIGZvcg
    MTMzMDM0MTM1NQ
    Bình an 9 tháng 10 ngày Con yêu nhé! Ba mẹ yêu Con!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 41 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chào các mẹ, em cũng đã có 2v rồi vui nhưng lo lắng nhiều hơn vì đây là lần đầu tiên của em. Mong các chị truyền đạt kinh nghiệm Em hơi thắc mắc là tgian các mẹ nói ở đây là tình từ ngày đầu của QKD cuối hay là từ ngày mình bị trễ ạ?
    tFgPp7
    g9Dyp7
    https://www.facebook.com/Little.Angels.Baby.Shop LITTLE ANGLES BABY SHOP - ĐỒ DÙNG CHO MẸ VÀ BÉ NHẬP KHẨU TRỰC TIẾP TỪ MỸ
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 324 Bài viết

• 350 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi susu_suhao_2012 Xem bài viết
    hi nhu các mẹ, em được 5w5d rùi, bắt đầu có cảm giác chán ăn và chỉ thích uống nước thui, chúc các mẹ mạnh khoẻ, bình an 9m10d. mẹ tròn con vuông ạ. mẹ nào bị táo bón thì uống nước sắn dây nhé, hết ngay
    Bạn ơi, 3 tháng đầu ko uống nước sắn dây nhé. Nước mát quá, dễ trôi con đấy. Uống nước lọc càng nhiều càng tốt.
    SsI8p7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 50 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Chào cả nhà, cho em gia nhập nhà mình với nha. Bé nhà em đang ở tuần thứ 11 rồi.
    Các mẹ cho em hỏi chút, em hay bị đau bụng khi ăn cơm xong, cảm thấy tức tức bụng lắm mà ko biết có làm sao không ? mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ với em chút ạ !!!
    • 43 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hong_anh2011 Xem bài viết
    chào các mẹ, em cũng đã có 2v rồi vui nhưng lo lắng nhiều hơn vì đây là lần đầu tiên của em. Mong các chị truyền đạt kinh nghiệm em hơi thắc mắc là tgian các mẹ nói ở đây là tình từ ngày đầu của qkd cuối hay là từ ngày mình bị trễ ạ?
    thời gian ở đây tính từ ngày đầu tiên của chu kỳ kinh cuối cùng mẹ nó nhé. Sau khi chậm kinh từ 5-7 ngày mẹ nó nên đi siêu âm xem bé đã về tử cung chưa nhé. Chúc 2 mẹ con khỏe
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 123 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Các mẹ à, em thử 2 vạch ngày 6/02. KKC ngày 4/01. Hai vc dự định để con được tầm 7w sẽ lên SA. Ngày 13 14/02 em thấy nhẩm nhẩm đau bụng, một lúc hết, rồi lại đau. Hai vc em thấy lo lo, lên Phụ sản HP khám. Bsỹ SA, kết quả: thai 6w, đường kính 11mm. Bsy phán thai đã làm tổ, có ít âm vang, chưa rõ tim thai => bác ấy bảo thai chậm phát triển, phải tiêm và uống thuốc. Em băn khoăn lắm vì tính theo CKK thì em được 5w3d, nếu chưa có tim thai thì cũng bình thường mà. Ko bít sao bsy lại SA em được 6w, rồi chưa thấy tim thai nên bác ấy kết luận thai chậm pt. Hik, em lo lắm. Về đi bắt mạch theo Đông y thì thầy thuốc bảo thai em khỏe mạnh, ít nghén là tốt, có điều hơi nóng trong nên bảo em về uống nước tía tô giã.
    Các mẹ có kinh nghiệm gì chia sẻ cho em với nhé. Em cũng lần đầu, cách đây 4 tháng bị lưu thai 10w nên bây giờ em lo lắng bất an lắm, huhu
    5JnPs2p5JnPp7
    • 753 Bài viết

• 1,878 Được cảm ơn

huhu, em cũng mang thai lần đầu nên không biết. các mẹ có kinh nghiệm gì thì truyền đạt em với, từ h sẽ chăm chỉ uống nước lọc cho mát ^.^
    MTMzMDM0MTM1NQ
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 324 Bài viết

• 350 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gindo Xem bài viết
    Các mẹ à, em thử 2 vạch ngày 6/02. KKC ngày 4/01. Hai vc dự định để con được tầm 7w sẽ lên SA. Ngày 13 14/02 em thấy nhẩm nhẩm đau bụng, một lúc hết, rồi lại đau. Hai vc em thấy lo lo, lên Phụ sản HP khám. Bsỹ SA, kết quả: thai 6w, đường kính 11mm. Bsy phán thai đã làm tổ, có ít âm vang, chưa rõ tim thai => bác ấy bảo thai chậm phát triển, phải tiêm và uống thuốc. Em băn khoăn lắm vì tính theo CKK thì em được 5w3d, nếu chưa có tim thai thì cũng bình thường mà. Ko bít sao bsy lại SA em được 6w, rồi chưa thấy tim thai nên bác ấy kết luận thai chậm pt. Hik, em lo lắm. Về đi bắt mạch theo Đông y thì thầy thuốc bảo thai em khỏe mạnh, ít nghén là tốt, có điều hơi nóng trong nên bảo em về uống nước tía tô giã.
    Các mẹ có kinh nghiệm gì chia sẻ cho em với nhé. Em cũng lần đầu, cách đây 4 tháng bị lưu thai 10w nên bây giờ em lo lắng bất an lắm, huhu
    Lúc thai bé bs sẽ dựa vào kích thước đường kính túi thai để xd tuần thai đó. Chắc do túi thai bạn to nên bs nghĩ 6w. Mình cứ tính theo CKK của mình là chuẩn nhất. Mình 7w mới nghe tim thai nên đừng lo nhé
    SsI8p7
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 795 Bài viết

• 680 Được cảm ơn

Mình cũng vừa cấn thai, chưa dám đi khám vì sợ S.A sớm k tốt. Tính theo KKC thì chỉ hơn 4w hà, chưa nghén gì hết chỉ có khó ngủ quá. Buồn ngủ mà k ngủ được mệt gì đâu. Có lẽ mỗi người sẽ có 1 dạng nghén khác nhau hen.

Mình chỉ vừa uống mỗi thuốc ferrovit sáng nay, đang lăn tăn không bík có thiếu chất k nữa, mọi người cố bổ sung thêm vitamin gì hem dzị?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 480 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Dạo này tớ cũng đang nghén, ngửi mùi thức ăn là sợ. Đang định đi khám mà không biết chỗ nào tốt. Các mẹ có biết phòng khám tư của BS PSHN nào chỉ tớ với
    tIe9p7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,180 Bài viết

• 5,064 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi smslove Xem bài viết
    Em được 7 tuần rùi, ko bị nghén, chỉ đói là muốn ói còn ăn no là binh thường, ăn no quá thì ói ra ít ít thôi, có chị nào giống em ko nhỉ? em sn 87 mới đứa đầu tiên thôi, cũng thấy lo lo, em thích ăn bún bò, phở bò ít ăn rau nên hay bị táo bón lắm. chị nào có kinh nghiệm chỉ giúp em thêm nha! tks
    mình ăn rau như điên mà vẫn bị táo. phải uống thêm prune juice mới đỡ táo đấy. mẹ nó chịu khó ăn nhiều chất xơ và rau quả nhé. để táo phải rặn là nguy hiểm lắm.
    Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui (TCS)
    • 123 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Thôi chết rùi. Hôm trước chồng em còn làm món gà hầm ngải cứu cho em ăn nữa cơ. Không biết có sao không? Em được gần 7 tuần rồi.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bien_xep Xem bài viết
    c ơi,có thai thì k dc ăn ngải cứu ah?sao mẹ e cứ bắt e ăn
    • 12 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chào các mẹ. E cũng đang có bé đầu được gần 7w rùi. Hôm trước e đi khám thì mới có 4w nên chỉ mới thấy túi thai thôi. bác sĩ bảo vài tuần nữa mới thấy phôi và nghe tim thai. Trước đây e cũng có nhưng bị sẩy ở giai đoạn sớm nên lần này e lo lắng suốt. Ai cũng trấn an là đừng lo nhưng mà e vẫn cứ lo các mẹ ạ! Mong rằng Trời phật phù hộ cho các bé Rồng sẽ mạnh khỏe để gặp các mẹ nhé!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 148 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Hôm qua em đi siêu âm ở bác sỹ Vỹ (sn2/ngõ 36 Trung Hòa), may quá đến đây vừa rộng và không đông, nên cũng đủng đỉnh siêu âm. Lúc sau, mới biết là vừa được siêu âm máy SA bác ý mới nhập về, được giới thiệu là máy siêu âm tốt nhất trên thế giới hiện nay, nên tầm 6w là có thể đo được tim thai rồi ạ. Các mẹ có thể đến đó siêu âm nhé, e thấy thái độ phục vụ ổn mà không đông(đến thời điểm này, vì thấy bảo sau này đây sẽ là địa điểm chính các mẹ nhé). Các mẹ có thể đặt theo số này ạ: 0164318318 (lưu ý: e thấy bảo bsy chỉ làm ở đây vào các buổi sáng ạ, buổi chiều bác khám ở dốc Phụ sản)
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 148 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ticonuong84 Xem bài viết
    Chào các mẹ. E cũng đang có bé đầu được gần 7w rùi. Hôm trước e đi khám thì mới có 4w nên chỉ mới thấy túi thai thôi. bác sĩ bảo vài tuần nữa mới thấy phôi và nghe tim thai. Trước đây e cũng có nhưng bị sẩy ở giai đoạn sớm nên lần này e lo lắng suốt. Ai cũng trấn an là đừng lo nhưng mà e vẫn cứ lo các mẹ ạ! Mong rằng Trời phật phù hộ cho các bé Rồng sẽ mạnh khỏe để gặp các mẹ nhé!
    Chị ơi, chị cứ yên tâm mà, 4w thì túi thai vào rồi là ổn chị ạ, còn tim thai thì từ 7w-8w là nhìn được chị nhé! Chị đừng suy nghĩ nhiều ảnh hưởng đến bé
    • 753 Bài viết

• 1,878 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanoian05 Xem bài viết
    mình ăn rau như điên mà vẫn bị táo. phải uống thêm prune juice mới đỡ táo đấy. mẹ nó chịu khó ăn nhiều chất xơ và rau quả nhé. để táo phải rặn là nguy hiểm lắm.
    chết chết, mình toàn rặn thui . lúc đi tè ngại đi nhìu lần mình cũng rặn cơ
    MTMzMDM0MTM1NQ
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,041 Bài viết

• 3,425 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho em hỏi, tuần thai tính từ ngày nào ạ? Ví dụ được 5 tuần là đếm tuần thứ 1 là tuần của ngày có kinh của tháng trước phải không ạ? hay tính bắt đầu từ ngày trễ kinh của tháng này ạ?
    Tháng trước em có vào 18/1DL, mai là 18/2 rồi, em thử que và có 2v, vậy là em được mấy tuần rồi ạ? em đếm là 5w đúng không các mẹ?
    Cảm ơn các mẹ nhiều nhé, chúc mẹ và bé mạnh khỏe!
    Cách tạo chữ ký

811f2990746cc068ceab7e18b74d0308_52139692.signature11
    SCx4W4sSCx4p7
    9Xhgp7
    --31/12/2011 : Em lên xe hoa
    --18/1/2012 : CKK,
    --16/2/2012 : thử que 2v
    -- Con yêu đòi ra sớm ở 35w2d: nặng 2,5kg lúc 3h20 phút sáng. Con và ba cùng sinh nhật 1 ngày. Happy birthday 2 ba con! Tình yêu lớn của mẹ. Hay ăn chóng lớn, mạnh khỏe, ngoan nha con yêu! :*
    • 1,020 Bài viết

• 1,036 Được cảm ơn

Hi cả nhà, mình vừa lên 2v thôi, vội vàng vào nhà này luôn... (Hic, lúc chiều đã viết rồi mà giờ chả thấy bài mình đâu).
    À, mình đã bị thai lưu 1 lần rồi nhé, nói để các mẹ có thông tin thì truyền đạt mình với.
    Lần trước mình có thấy tức và căng ngực nhiều lắm, thế mà lần này chả thấy gì. Chu kỳ mình dài, 35 ngày, nếu tính ra nay được 37 ngày rồi kể từ KKC.
    Mình cũng thấy đau bụng lâm râm (kiểu cấn thai như các mẹ nói), ko biết là tình trạng này kéo dài bao lâu các mẹ nhỉ.
    • 2,510 Bài viết

• 2,852 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Heo_Em Xem bài viết
    Các mẹ ơi cho em hỏi, tuần thai tính từ ngày nào ạ? Ví dụ được 5 tuần là đếm tuần thứ 1 là tuần của ngày có kinh của tháng trước phải không ạ? hay tính bắt đầu từ ngày trễ kinh của tháng này ạ?
    Tháng trước em có vào 18/1DL, mai là 18/2 rồi, em thử que và có 2v, vậy là em được mấy tuần rồi ạ? em đếm là 5w đúng không các mẹ?
    Cảm ơn các mẹ nhiều nhé, chúc mẹ và bé mạnh khỏe!
    Đúng rồi đấy mẹ nó, tính từ ngày đầu tiên của kkc, tức là ngày QKĐ đầu tiên của tháng trc (của bạn là 18/1)
    Chúc mừng bạn đã đón được rồng con
    Fxy1p8 RpT0p8
    NB: 3,5kg, 1 month: 4,5, - 3m14d: 6,5kg
    - 3m27d: biết lẫy
    - 5ms: 6,8kg dài:66cm, đang trườn lùi :Laughing::Laughing::Laughing:
    - 6ms: 7,3kg, dài 70cm. Đã quỳ gối nhưng chưa biết bò, chỉ lao về phía trc phi ngựa, cắm mặt xuống đệm :Applause::Applause::Applause:
    - 8ms: 7,7kg, 73cm. tự bám cũi, ghế... đứng dậy. Ê a mỗi khi mẹ hát, múa, vẫy tay, mặt xấu... Chưa biết ngồi bô
    - 9ms: 8,3 kg, 75cm. Tự đứng lên tênh tênh khoảng 1 phút, lười ăn :Worried::Worried::Worried:
    - 13m9d: ngã 16 bậc cầu thang
    - 15ms: 10,2kg

m8OMp7 :Rose:
    • 2,510 Bài viết

• 2,852 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nungnuanai Xem bài viết
    Hi cả nhà, mình vừa lên 2v thôi, vội vàng vào nhà này luôn... (Hic, lúc chiều đã viết rồi mà giờ chả thấy bài mình đâu).
    À, mình đã bị thai lưu 1 lần rồi nhé, nói để các mẹ có thông tin thì truyền đạt mình với.
    Lần trước mình có thấy tức và căng ngực nhiều lắm, thế mà lần này chả thấy gì. Chu kỳ mình dài, 35 ngày, nếu tính ra nay được 37 ngày rồi kể từ KKC.
    Mình cũng thấy đau bụng lâm râm (kiểu cấn thai như các mẹ nói), ko biết là tình trạng này kéo dài bao lâu các mẹ nhỉ.
    Hihi, lúc sáng đọc bài của mẹ nó bên nhà chuẩn bị mang thai, chiều thấy báo lên 2v rồi, mừng ghê. Chúc mừng mẹ nó nhé, chúc mẹ nó cán đích an tòan, chuyện cũ đừng suy nghĩ nhiều, giờ phải giữ tinh thần thoải mái, ăn tốt, ngủ khỏe để con bình yên nha.
    Fxy1p8 RpT0p8
    NB: 3,5kg, 1 month: 4,5, - 3m14d: 6,5kg
    - 3m27d: biết lẫy
    - 5ms: 6,8kg dài:66cm, đang trườn lùi :Laughing::Laughing::Laughing:
    - 6ms: 7,3kg, dài 70cm. Đã quỳ gối nhưng chưa biết bò, chỉ lao về phía trc phi ngựa, cắm mặt xuống đệm :Applause::Applause::Applause:
    - 8ms: 7,7kg, 73cm. tự bám cũi, ghế... đứng dậy. Ê a mỗi khi mẹ hát, múa, vẫy tay, mặt xấu... Chưa biết ngồi bô
    - 9ms: 8,3 kg, 75cm. Tự đứng lên tênh tênh khoảng 1 phút, lười ăn :Worried::Worried::Worried:
    - 13m9d: ngã 16 bậc cầu thang
    - 15ms: 10,2kg

m8OMp7 :Rose:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)