TIN TÀI TRỢ.

Mang thai 3 tháng đầu (tầng 24) Đón chào rồng yêu nào các Mẹ!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 78.1K Lượt đọc
  • 1.52K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 753 Bài viết

• 1,878 Được cảm ơn

hi nhu các mẹ, em được 5w5d rùi, bắt đầu có cảm giác chán ăn và chỉ thích uống nước thui, chúc các mẹ mạnh khoẻ, bình an 9m10d. mẹ tròn con vuông ạ. mẹ nào bị táo bón thì uống nước sắn dây nhé, hết ngay
    an1cJIr0g410000MTAxMzlsfDE3NjU0NGxhfFdlIGhhdmUgYmVlbiBtYXJyaWVkIGZvcg
    MTMzMDM0MTM1NQ
    Bình an 9 tháng 10 ngày Con yêu nhé! Ba mẹ yêu Con!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,400 Bài viết

• 1,881 Được cảm ơn

Mình mang thai lần đầu cũng được gần 6w rồi mà gần 1 tuần nay bị nghén , toàn bị nôn khan . Cứ ngửi thấy mùi đồ ăn là nôn ói liên tục .
    Mấy hôm trước mình có tắm vào ban đêm 1 lần , bị sốt nhẹ . Uống nhiều nước cam và vitamin C rồi cũng có đỡ nhưng bây giờ vẫn bị nữa . Không sốt cao mà lúc sốt lúc không , trong người thì mệt mỏi kinh khủng . Mình lo quá , có mẹ nào có kinh nghiệm thì chỉ giúp mình nhé
    :7a9WSl57a9Wp7 DHHup7
    • 52 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Chào các mẹ, cho e gia nhập với. E thử que đúng ngày Valentin - 2v đỏ chói. Hạnh phúc quá các mẹ ạ.Triệu chứng của em là ngực căng, đau, sáng ngủ dậy mệt mỏi, cảm giác nôn nao, nhanh đói, đi tiểu nhiều. Ngày mai e sẽ đi khám lần đầu tiên...hồi hộp quá các mẹ ạ! Chúc các mẹ bình an, cán đích thành công. ^^
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,878 Bài viết

• 3,417 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Heo_Em Xem bài viết
    Em chào các mẹ .
    Em còn 2 ngày nữa mới QKD nhưng có triệu chứng nên đã thử que. Cả 3 loại que # đều lên 2v, 1 đậm 1 nhạt sau 5 phút.
    Em hơi lo vì sau ngày rt đến hôm mùng 9, trong khoảng thời gian đấy em có ''gần'' chồng 2 lần, có ăn gà tần ngải cưú (có ngải cứu), và ăn ít lá răm.
    Em không biết có sao không ạ? Em mang thai lần đầu. Không ra máu thì không sao các chị nhỉ?
    em 2v rồi à, chúc mừng em nhé, sau RT mà có gần chồng cũng k sao em ạ, vì mình chưa biết có thai nên ăn uống cũng chưa kiêng khem gì, giờ đã có dấu hiệu thì em kỹ hơn tí thôi, chúc mẹ con em bình an mạnh khỏe 9m10d nhé!
    nRnhp7
    ps7sp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,032 Bài viết

• 448 Được cảm ơn

nếu các mẹ mới phát hiện có thai thì khoan hãy đi sa ,chờ khoảng 8w hẳn đi để xem con làm tổ có đúng vị trí ko và nghe tim thai luôn .nếu đi sớm quá nhiều khi con chưa vào làm tồ ròi lại bị hẹn sa nửa ,như vậy vừa tốn tiền mà lại phí thời gian ngồi chờ nửa . mới vài tuần đầu mang thai ,có thề đau lâm râm bụng dưới nhưng đó là do con đang làm tổ thôi ko sao cả .rồi tới mốc 12w - 13 w 6d thì đi sa lần nửa để đo DMDG (mốc này quan trọng lắm nhe vì đo độ sáng sau gáy để phát hiện coi bé có bị bệnh DOWN ko ),nếu qua mốc này thì da gáy bé trở lại bình thường ,bs sẽ ko phát hiện ra bệnh đâu được đâu ,nếu độ mờ dưới 3 thì có thể yên tâm ,còn trên 3 thì phải làm thêm 1 số xét nghiệm khác để kiểm tra kỉ hơn xem có an toàn để lại bé ko .nói chung chỉ số đo càng cao thì có nguy cơ con bị down nhiều hơn nhưng ko hẳn là 100% tất cả chỉ số cao đều bị hết nên nếu lở con mình khám có bị cao hơn một chút thì các mẹ cũng đừng lo lắng quá , chịu khó làm thêm 1 số xét nghiệm cho chắc ăn vì sa nhiều khi cũng có sai số, tùy thuộc vào tay nghề bs sa nửa .còn thỉnh thoảng có mẹ bị ra vài giọt máu nâu hay đỏ mà ko đau bụng thì tuyệt đối nằm nghĩ ngơi trên giường hạn chế đi lại ,hạn chế vận đông vài ngày ,nếu ra nhiều máu kèm đau bụng thì phải tới gặp bs ngay vì đây là tình trạng bất thường .tuyệt đối ko với tay , ko nhó gót lấy đồ ,ko ngồi chòm hỏm ,ko mang vác đồ nặng ......còn nhiều điều nửa nhưng mình nhớ tới đâu thì chia sẽ tới đó .hihihi giờ mẹ con mình đói bụng rồi phải kiếm gì măm măm thôi
    ăn ngon, ngủ ngoan , mau lớn nhé con iu
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 97 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rose_0073 Xem bài viết
    nếu các mẹ mới phát hiện có thai thì khoan hãy đi sa ,chờ khoảng 8w hẳn đi để xem con làm tổ có đúng vị trí ko và nghe tim thai luôn .nếu đi sớm quá nhiều khi con chưa vào làm tồ ròi lại bị hẹn sa nửa ,như vậy vừa tốn tiền mà lại phí thời gian ngồi chờ nửa . mới vài tuần đầu mang thai ,có thề đau lâm râm bụng dưới nhưng đó là do con đang làm tổ thôi ko sao cả .rồi tới mốc 12w - 13 w 6d thì đi sa lần nửa để đo DMDG (mốc này quan trọng lắm nhe vì đo độ sáng sau gáy để phát hiện coi bé có bị bệnh DOWN ko ),nếu qua mốc này thì da gáy bé trở lại bình thường ,bs sẽ ko phát hiện ra bệnh đâu được đâu ,nếu độ mờ dưới 3 thì có thể yên tâm ,còn trên 3 thì phải làm thêm 1 số xét nghiệm khác để kiểm tra kỉ hơn xem có an toàn để lại bé ko .nói chung chỉ số đo càng cao thì có nguy cơ con bị down nhiều hơn nhưng ko hẳn là 100% tất cả chỉ số cao đều bị hết nên nếu lở con mình khám có bị cao hơn một chút thì các mẹ cũng đừng lo lắng quá , chịu khó làm thêm 1 số xét nghiệm cho chắc ăn vì sa nhiều khi cũng có sai số, tùy thuộc vào tay nghề bs sa nửa .còn thỉnh thoảng có mẹ bị ra vài giọt máu nâu hay đỏ mà ko đau bụng thì tuyệt đối nằm nghĩ ngơi trên giường hạn chế đi lại ,hạn chế vận đông vài ngày ,nếu ra nhiều máu kèm đau bụng thì phải tới gặp bs ngay vì đây là tình trạng bất thường .tuyệt đối ko với tay , ko nhó gót lấy đồ ,ko ngồi chòm hỏm ,ko mang vác đồ nặng ......còn nhiều điều nửa nhưng mình nhớ tới đâu thì chia sẽ tới đó .hihihi giờ mẹ con mình đói bụng rồi phải kiếm gì măm măm thôi
    cảm ơn chị, chị chu đáo quá ạ. Thỉnh thoảng khi có một mình em cũng phải kiễng chân hoặc với tay lấy đồ, vì ko thì chẳng có ai giúp. Chắc lần sau ko làm được...thì thôi chị nhỉ? hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 67 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

chị ơi,em cũng giống c.nhưng e nằm nghỉ tại giường dc 2 ngày rùi.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 67 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

em tham gia với
    em dc 6w rùi
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 97 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bien_xep Xem bài viết
    chị ơi,em cũng giống c.nhưng e nằm nghỉ tại giường dc 2 ngày rùi.
    Sao mà mẹ bien_xep lại phải nằm tại giường thế ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 67 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

mọi người ơi,em lần đầu mang thai.nhưng o quê nên tình hình sa k dc cẩn thận lắm.mong các c chỉ bảo hộ e với
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 67 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

3w em đi sa thay đc 3mm,đa vao tu cung.7 ngay sau thay hoi em bung e di sa lai .kq19mm=5t,tui noan hoang dk3mm,bs kl thai kem pt,cho uong thuoc utro+vtm e,nam nghi tai giuong.hĩ
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,180 Bài viết

• 5,064 Được cảm ơn

Mình được 9 tuần 4 ngày rồi. Sao chả thấy nôn gì cả, chỉ thỉnh thoảng mới buồn nôn thôi. Nhưng đúng là chán ăn mọi thứ, chỉ thèm ăn cái gì chua chua mát mát thôi. Có ai giống mình ko?
    Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui (TCS)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 67 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bono Xem bài viết
    em thay bs dan vay c ah.cham7 ngay e di sa thay thai da ve tu cung,dk 3mm,dc 7 ngay sau thay co ra 1 it dich mau nau(k dang ke),e so qua di sa tiep,da co tim thai,dk19mm=5t,bờ rõ,kém căng,da co tim thai,tui noan hoang dk 3mm,bs ket luan:thai kem pt.hic
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 67 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bono Xem bài viết
    c b0n0 ơi,c còn ở đó k?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 67 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanoian05 Xem bài viết
    Mình được 9 tuần 4 ngày rồi. Sao chả thấy nôn gì cả, chỉ thỉnh thoảng mới buồn nôn thôi. Nhưng đúng là chán ăn mọi thứ, chỉ thèm ăn cái gì chua chua mát mát thôi. Có ai giống mình ko?
    c giống e rùi.e k thấy gì nữa cơ.mà lại thích ăn nữa.chỉ là chưa thấy tăng cân thui
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 67 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi utminh81 Xem bài viết
    em 2v rồi à, chúc mừng em nhé, sau RT mà có gần chồng cũng k sao em ạ, vì mình chưa biết có thai nên ăn uống cũng chưa kiêng khem gì, giờ đã có dấu hiệu thì em kỹ hơn tí thôi, chúc mẹ con em bình an mạnh khỏe 9m10d nhé!
    c ơi,có thai thì k dc ăn ngải cứu ah?sao mẹ e cứ bắt e ăn
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 67 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

mọi người ơi,e mới lần đầu nên e lo lắm.k biết kiêng ăn những j nữa,chỉ biết là k dc ăn đu đủ xanh thôi.còn j nửa thì e chịu.1 người bày 1 cách,k biết cách nào đúng,cách nào sai nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,878 Bài viết

• 3,417 Được cảm ơn

@bien-xep: em vào link này (là ở chữ ký mẹ Uyên My bên nhà chuẩn bị mang thai) chị ấy kinh nghiệm và dặn dò kiêng khem những gì khi mang thai nhé!!

https://www.webtretho.com/forum/wttsh...&postcount=589
    nRnhp7
    ps7sp7
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 97 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bien_xep Xem bài viết
    c b0n0 ơi,c còn ở đó k?
    đây đây, có j thế mẹ nó?
    dyBTm5
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 338 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Em được 7 tuần rùi, ko bị nghén, chỉ đói là muốn ói còn ăn no là binh thường, ăn no quá thì ói ra ít ít thôi, có chị nào giống em ko nhỉ? em sn 87 mới đứa đầu tiên thôi, cũng thấy lo lo, em thích ăn bún bò, phở bò ít ăn rau nên hay bị táo bón lắm. chị nào có kinh nghiệm chỉ giúp em thêm nha! tks
    23/9 bé chào đời tại bệnh viện Gia Định