Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Mang thai 3 tháng đầu (tầng 24) Đón chào rồng yêu nào các Mẹ!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 78.3K Lượt đọc
  • 1.52K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 608 Bài viết

• 379 Được cảm ơn

to chị bagiadethuong: Em sẽ ngừng không uống nước nhân trần nữa, nhưng làm thế nào để ngủ được hả chị? Ban ngày không ăn được, tối không ngủ được, em gầy đi nhiều. Không biết đến lúc nào em mới hết nghén đây?
    To KOM: mình hiểu tâm trạng của bạn vì mình siêu âm 3 lần mới thấy con yêu. Bạn cứ bình tĩnh và thoải mái nhé, lo lắng không giải quyết được gì đâu. Bạn ở Hà Nội nên có điều kiện thì siêu âm đầu dò sẽ cho kết quả tốt hơn.
    Mấy hôm nay thời tiết Tây Bắc khô, hanh, nóng, gió Lào thổi nên người mệt quá.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,001 Bài viết

• 294 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi happyhouse7181 Xem bài viết
    Chào các mẹ! Mình đang vui và hồi hộp lắm, sáng nay mình thử thấy 2 vạch, mình cũng lớn tuổi rồi mong có baby lắm, Hi vọng trời phật thương và phù hộ cho sự mong mỏi của 2vc mình. Mình đang định đi mổ nội soi đợi mãi k có kinh để đi khám trc khi mổ thì lại có 2V mừng quá nhưng mình phải đi khám siêu âm cho cẩn thận. Vào đây chung vui và chia sẻ cùng các mẹ rồng!!!!
    chúc mừng chị, hôm nay em cũng mới 2v, mừng kinh khủng, vui từ sáng tới giờ, đọc nghiến ngấu wtt, mình cùng cố gắng ăn uống giữ gìn vì con nha chị ^^ e còn cất cái que 2v lại làm kỷ niệm cơ hi hi...
    • KOM
      Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,109 Bài viết

• 3,123 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    @bagidethuong: Em cũng định thế chị ạ, chưa dám hó hé gì đâu, hic, bị hỏi quá mà ko dám....Cũng dặn mẹ đẻ ở nhà ko nói gì rồi.

Mấy địa chỉ pk đó đúng là rất có uy tín nhưng mà đặt được số cũng lắm gian nan chị à. Như chỗ bsi Chương 15 Liên Trì phải đặt trước ít nhất 1 tháng, hic, chỗ bsi Cường thì chỉ đặt trước 3 ngày thôi nhưng bsi chỉ nhận từ mốc 12w. Huhu...

Em tính bây giờ đi các pkham bình thường thôi cũng đc, miễn là chu đáo, cẩn thận. Còn đến mốc 12w thì sẽ theo bsi Cường ạ.
    2dJjp7 WdNUkofWdNUp7lbOmp7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,001 Bài viết

• 294 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuncon_08 Xem bài viết
    Sặc với mẹ này, u ống những 7-10 quả cam, 4-5 quả chanh, 1-2 lít nước, trời ơi mình mà thế chắc ngồi trong toilet luôn, khâm phục mẹ nó luôn à nha
    em cũng sặc
    • 608 Bài viết

• 379 Được cảm ơn

Em có 1 vấn đề với sức khỏe mong các chị giúp em với.
    Em có 1 cái răng sâu, năm 2008 đi nhổ nhưng không được vì nó mọc xiên, bs đào mãi nhưng không ra. Từ đó đến nay nó không gây đau đớn gì cả và em đã nghĩ là sống hòa bình với nó. Nhưng từ khi em có bầu thì nó lại dở chứng, nó không đau nhưng bị ra mủ ở chân răng. Em chỉ dám ngậm nước muối thôi nhưng không đỡ. Em nên làm thế nào để không bị ra mủ nữa mà không bị ảnh hưởng đến con?
    • KOM
      Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,109 Bài viết

• 3,123 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    @Vinhduongtanuyen: Vụ răng nhé: bạn hỏi bsi sản kết hợp với bsi nha khoa xem cách khắc phục, tớ nghĩ là ngậm nước muối thôi, ko dám động đến răng đâu, tớ muốn đi hàn cái răng còn ko dám đây, hic.

Vụ khó ngủ: cậu chịu khó 1 thời gian nữa đi, cứ nằm đếm cừu chứ đừng uốg nc mát.

Vụ bầu bí của tớ: Cảm ơn mẹ nó đã chia sẻ. Vậy mẹ nó cũng 3 lần mới gặp con yêu à? 3 lần ấy là những thời điểm nào? có sát nhau ko? nhà tớ hơi sát nên cũng hơi lo.
    • 2,400 Bài viết

• 1,883 Được cảm ơn

@vinhduongtanuyen : Em ko ăn được nhiều thì chịu khó chia nhỏ bữa ăn , ăn nhiều lần . Uống thêm nước cam tươi . Nếu có thể thì em mua nho khô về hầm với hạt sen . Hạt sen khô người ta có bán sẵn ngoài chợ đấy , 100g hạt sen ( ngâm với nước cho mềm rồi bỏ tim sen ) với 100g nho khô . Sau khi hầm chín em có thể cho một ít đường vào nữa rồi ăn nóng . Món này vừa có tác dụng an thai , giúp ngủ tốt .

Chịu khó đi ngủ sớm , nghe nhạc hoặc đọc sách cho dễ ngủ cũng được . Em có thể uống thêm sữa bầu nữa cho khỏe . Nếu thời gian này xuống cân nhiều quá thì em có thể chuyền nước biển , còn nếu chỉ sụt 1-3kgs thì chỉ cần uống sữa bầu . Từ tháng thứ 4 hoặc hết thời gian nghén thì bổ sung thêm chất sau cũng được em ạ . Từ tháng thứ 4 trở đi con mới cần nhiều dưỡng chất thôi , thời gian đầu thì chỉ cần con bình an là được rồi
    :7a9WSl57a9Wp7 DHHup7
    • 215 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thoxam85 Xem bài viết
    mẹ mùa thu ơi em hôm qua đi đám cưới cả ngày nên hôm nay mới vào được, mẹ nó ơi sao em mới chậm 5 ngày mà thấy người mệt mỏi quá mẹ nó ạ, mũi lại hơi nghẹt nghẹt có mũi nữa không biết có phải bị cảm cúm không nữa, em đang đợi đến 5/3 này đi siêu âm không biết như vậy đã nhìn thấy con yêu về chưa mẹ nó nhỉ?
    Thảo nào mà mấy hôm nay ko thấy mẹ nó đâu,nhắn cho mấy tin mà cũng chẳng thấy.tầm ấy đi siêu âm là được rồi mẹ nó ạ.Hôm nay mình cũng mới đi khám lần đầu tiên ở cơ sở đây.Nhưng hôm trước nằm viện cũng thấy con yêu rồi mẹ nó ạ!hihi!mẹ nó đừng để bị cúm nhé!thử uống trà với chút mật ong vào xem sao nhé!Chúc 2 mẹ con mạnh khỏe!
    • 363 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Chào các mẹ, em cũng vừa chạm Tam cá nguyệt thứ 2, mang thai lần đầu. Hôm qua vừa khoe là hơn 12 tuần rồi, trộm vía, em bé nhà em khỏe, nặng 6,1gr, dài 6,5cm. Hồi mới bầu, em di công tác, bị ra máu khiến em phải nằm ở nhà mất hơn 2 tuần. Giờ thì tạm yên tâm hơn rồi.

Chúc các mẹ và các bé ngày an lành, đêm an lành, ngày đêm sáu thời đều an lành nhé.
    Nam Mô A Di Đà Phật. Nguyện cầu Đức Từ Phụ A Di Đà tỏa hào quang che chở để con yêu của chúng con luôn được an lành!!:

wJ7gp7
    • 20 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

chào các mẹ, ckk 20/1 tinh đến hôm qua em trễ 3 ngày rồi thử que lên 2v: 1 đậm 1 hơi mờ(em thử 3 que rồi), em đi SA bác sĩ nói chưa nhìn thấy thai hẹn em 1 tuần nữa SA lại, Bác sĩ ghi trong giấy SA nói nội mạc tử cung dày, tử cung=10mm, vc em đã thả 1 năm mấy rồi bi giờ mới có dấu hiệu 2v nhưng ko biết con yêu đã về với vc em chưa? Bác sĩ ghi trong giấy SA như vậy là sao các mẹ, mong mẹ nào có kinh nghiệm trong chuyện này trả lời giúp em với.hihix
    • 1,001 Bài viết

• 294 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi QuynhHong Xem bài viết
    Nào. Xếp gạch với các mẹ nào. KKC 18/1. Mình vẫn chưa đi siêu âm. Sốt ruột lắm nhưng mình cố gắng chờ đến cuối tuần để chắc chắn đón con về tổ Chúc các mẹ và các con vui tươi mạnh khỏe
    mình CKK 17/01, hnay thử lên 2v,bắt tay bạn nào
    • 1,001 Bài viết

• 294 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Heo_Em Xem bài viết
    Ui chị này KCC giống mình hị hị. Chị ơi em định 6/3 đi SA lần đầu nè :P.
    Chúc chị và bé khỏe nha!. Em đoán bé nhà mình được 5w rùi.
    ôi thế heo cũng ngày 18.1 à, chjo mình nhập hội với, mình 17/1 hí hí...ơ nhưng mà 6/3 mới đi siêu âm muộn thế hả Heo? 6/3 thì đc 7w rùi...nghe các chị nói siêu âm ko tốt, hay mình để 8w đi sa 1 thể nhở
    • 68 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

CHị cũng thế cất đi giữ làm kỷ niệm, chiều qua đi siêu âm thai vào tử cung rồi đc 12mm, cả ngày đến cơ quan chỉ ngồi tìm hiểu thông tin về bà bầu thôi, thích thật đấy...Chúc mừng mẹ nó nhé
    • 608 Bài viết

• 379 Được cảm ơn

Sao em không nghĩ ra món hạt sen nhỉ, em cảm ơn chị. Tí nữa đi làm về em đi mua hạt sen về làm luôn món đó để ăn. Em cố nghĩ ra các món em thích để ăn chị ạ, cứ làm món gì chua chua, ngọt ngọt thì em ăn được. Nhiều lúc ăn cơm mà như ăn rơm ấy, khổ quá.
    Kom ạ, mình siêu âm lần 1 sau 11 ngày chậm kinh, kết quả ko có gì, BS hẹn 4 ngày nữa siêu âm lại; mình không đợi được và sau đó 2 ngày mình siêu âm lại, bs chỉ cho mình chỗ tử cung dầy hơn và đoán là con ở đó, hẹn 1 tuần nưa kiểm tra lại; Nhưng mà sốt ruột quá, 3 ngày sau kiểm tra lại (ngày chậm kinh thứ 16) thì thấy con yêu ở chỗ bs dự đoán. BS giải thích có thể mình rụng trứng muôn nên thấy con muộn, có người còn hơn 20 ngày mới thấy cơ. Bạn chậm kinh bao nhiêu ngày rồi? (mình không đọc những trang trước nên không nắm được)
    • 1,001 Bài viết

• 294 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Heo_Em Xem bài viết
    Mình mang thai khoảng 5 hay 6w gì đó, chưa đi SA nên không rõ. Mình dạo này khó ngủ. Có lúc mệt buồn ngủ nhưng chỉ nằm nhắm mắt thôi. Có mẹ nào như mình không?
    Sao mọi người bầu đều ngủ nhiều nhỉ?
    Heo ơi t cũng thế này hu hu.dù trc t ngủ như lợn ấy, 1 tuần gần đây khó ngủ, nhắm mắt vào cứ nghĩ lung tung, nhắm mắt mà tỉnh thao láo dù chả có chuyện gì lo lắng, hic hic...mà khó ngủ khổ thật đấy mà mùa đông tay chân mình luôn lạnh toát, năm nay sợ mùa đông hơn vì mang bầu, hic, bao giờ mới hết mất ngủ và ngủ khỏe hả các mẹ, hu hu?
    • KOM
      Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,109 Bài viết

• 3,123 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    @banmai148: bạn muốn biết chính xác có thai hay ko thì ra xét nghiệm Beta (xét nghiệm máu) ở bvien Medlatec 42 Nghĩa Dũng ấy (120k và 1 tiếng là biết kết quả) chứ giờ bé quá, bsi chưa nhìn thấy bé đâu. Chúc 2 mẹ con khỏe mạnh nhé!
    • 363 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rose_0073 Xem bài viết
    mình xí 2 cái mặt tiền luôn .nói chứ mình qua nhà 3 tháng giửa rồi nhưng thấy xây nhà mới trở về ủn mông cho các mẹ 3 tháng đầu đêy .chúc các mẹ sớm vượt qua tam cá nguyệt đầu tiên .nhân đây mình nói cho mấy mẹ nào mới có thai lần đầu ko biết gì vài ý để khỏi bối rối lo lắng nha .thường thì mới cấn thai hay bị ốm nghén lắm ,có người bị sớm có người bị trễ nhưng nói chung đa số bị trong 3 tháng đầu này thôi .có số ít người may mắn ko bị ốm nghén hành hạ nhưng cũng có số ít người bị hành hạ suốt thai kì luôn (chặc chặc ai bị như vậy thì tội nghiệp lắm đây ).mới có thai bị ốm nghén ăn ko được thì cũng đừng lo lắng vì em bé còn nhỏ xíu xiu nên chỉ lấy 1 ít dưỡng chất có sẵn trong mẹ thôi .nếu ăn ko được thì cũng ráng uống sửa ,hay nhấm nháp chút bánh cho đỡ bị đói ,mẹ nào ko ăn được cơm thì ăn hủ tíu bánh mì ...nói chung đừng ăn lúc thức ăn còn nóng vì cái mùi nó nồng hơn lúc để nguội .ngậm ô mai ,xí muội ,hay uống nước gừng và mật ong cũng giảm bớt phần nào chứng buồn nôn .hạn chế hoặc kiêng luôn các món ăn như đu đủ xanh ,nhãn ,nha đam ,bồ ngót ,khổ qua ,rau răm ... ( nói chung là hạn chế các món mát vì em bé còn nhỏ mà mẹ ăn đồ mát quá bé sẽ dễ bị tống ra ngoài luôn ,cẩn thận vẫn hơn các mẹ ạh ).hạn chế tiếp xúc với các mùi hóa chất và chất tẩy nhé .thường xuyên rửa tay bằng xà phòng để diệt vi khuẩn .cố gắng giử ấm đừng để bị cảm lạnh hay cúm . nếu bi cảm nhẹ thì nên uống nước cam ,chanh thường xuyên để tăng cường sức đề kháng cho cơ thể để bảo vệ bé iu trong bụng nhé .cuối cùng chúc các mẹ các bé bình an suốt thai kì .
    Mẹ Rose - 0073 chỉ cho em đường đến nhà 3 tháng giữa nhé. Em mới tham dự nên còn bỡ ngỡ lắm, bị lạc đường suốt.
    Thanks mẹ Rose nhiều nhiều!
    Nam Mô A Di Đà Phật. Nguyện cầu Đức Từ Phụ A Di Đà tỏa hào quang che chở để con yêu của chúng con luôn được an lành!!:

wJ7gp7
    • KOM
      Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,109 Bài viết

• 3,123 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    @Vinhduongtanuyen: Vì chu kỳ kinh của tớ rất rối rắm (dài và ko trùng nhau) nên tớ ko rõ thế nào nữa. Các mốc của tớ như sau:

- Ngày 9/1 dương: ngày đầu của KKC
    - Ngày 3/2 dương: rụng trứng và quan hệ
    - Ngày 15/2 dương: que 2 v mờ
    - Ngày 16/2 dương: xét nghiệm Beta 110.1
    - Ngày 18/2 dương: SA bác sĩ Tuấn Hàng Buồm chưa thấy gì cả
    - Ngày 19/2 dương: xét nghiệm Beta 661.8
    - Ngày 22/2 dương: SA 2 lần chưa thấy gì, xét nghiệm Beta 2681 rồi.

Hic, nếu tính ngày chậm kinh là 14 ngày từ ngày rụng egg thì tớ chậm ngày hôm nay là ngày thứ 6 rồi đấy. Tớ cũng đoán tớ rụng egg muộn (ngày 26 của CK và do tiêm kích rụng egg) nên mọi việc cũng chậm hơn bình thường....Hqua bác sĩ ở bvien xét nghiệm nói là cái này tùy cơ địa mỗi người, có người chậm lâu cũng có người con nhanh về TC...chả rõ tớ thuộc loại nào đây? Nhưng mẹ nó cũng chậm nhỉ, chậm kinh đến hơn 10 ngày đúng k? thế thì sốt ruột phát sốt rét mất thôi, hic...mẹ nó kinh nguyệt đều còn theo dõi được, nhà tớ thì....
    • 1,001 Bài viết

• 294 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi shinichi2010 Xem bài viết
    Prenatal DHA có 60mg sắt/1 viên mà mẹ nó. Mình cũng đang uống loại này và uống kèm thêm 1v ferovit để tăng thêm sắt và acid folic nữa. Mình uống nhiều nước mỗi ngày nên cũng không thấy bị táo.
    mẹ nó cho e hỏi mẹ nó tự uống hay bs kê đơn vậy? e chưa uống gì sốt ruột quá đi, mà đang ở quê chưa đi khám đc hic hic e mới thử thấy 2v sáng nay thôi ạ! Chưa thấy biểu hiện gì khó chịu ngoài mất ngủ
    • 20 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KOM Xem bài viết
    @banmai148: bạn muốn biết chính xác có thai hay ko thì ra xét nghiệm Beta (xét nghiệm máu) ở bvien Medlatec 42 Nghĩa Dũng ấy (120k và 1 tiếng là biết kết quả) chứ giờ bé quá, bsi chưa nhìn thấy bé đâu. Chúc 2 mẹ con khỏe mạnh nhé!
    chi KOM, em ở tỉnh chứ không phải thành phố, vậy em đến bệnh viện nói bác sĩ mình muốn xét nghiệm máu là được hả chị?