TIN TÀI TRỢ.

Mang thai 3 tháng đầu (tầng 24) Đón chào rồng yêu nào các Mẹ!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 78.1K Lượt đọc
  • 1.52K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 94 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Dạ em xin mạn phép mở tầng mới vì tầng cũ nhà mình đấy rùi ạ.
    Chúc các mẹ thông thái và các con yêu của chúng ta mạnh khỏe, mẹ tròn con vông nhé...

>>Mang thai 3 tháng đầu.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 235 Bài viết

• 404 Được cảm ơn

chào các mẹ, hôm nay xí được cái mặt tiền roài. Chúc các mẹ nhà mình luôn vui vẻ, khỏe mạnh để đón chào con yêu nhé.
    Cám ơn vì con đến bên mẹ - Này con yêu ơi con biết không - Mẹ yêu con yêu con nhất đời

wildrose
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,032 Bài viết

• 448 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vuchauhacong Xem bài viết
    Dạ em xin mạn phép mở tầng mới vì tầng cũ nhà mình đấy rùi ạ.
    Chúc các mẹ thông thái và các con yêu của chúng ta mạnh khỏe, mẹ tròn con vông nhé...
    nhà mới 3 tháng đầu xây rồi ,welcome hết các mẹ nhà ta ,nhà mới rộng rãi tha hồ 888 ! Chúc các mẹ bầu khỏe mạnh,mau hết ốm nghén , chúc các bé rồng khỏe mạnh bình an trong bụng mẹ suốt 9 tháng 10 ngày nhé
    ăn ngon, ngủ ngoan , mau lớn nhé con iu
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 967 Bài viết

• 342 Được cảm ơn

Chào mọi người, sau gần 2 năm ít lui tới wtt này, giờ mình xin xếp viên gạch vào nhà mình nhá....Chúc cả nhà mạnh khỏe, hết ốm nghén và bình tĩnh theo hết chặng đường dài nha....ha ha
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 44 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

3 tháng đầu với các mẹ sinh lần đầu thật bỡ ngỡ, ôi nhưng cảm giác có em bé đang ngự trị trong bụng thật tuyệt vời các mẹ ạ. Em có em bé ai cũng quan tâm nhé, đi đứng, ăn uống, thích nhất là chả phải làm việc nhà mấy.hihi.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,032 Bài viết

• 448 Được cảm ơn

mình xí 2 cái mặt tiền luôn .nói chứ mình qua nhà 3 tháng giửa rồi nhưng thấy xây nhà mới trở về ủn mông cho các mẹ 3 tháng đầu đêy .chúc các mẹ sớm vượt qua tam cá nguyệt đầu tiên .nhân đây mình nói cho mấy mẹ nào mới có thai lần đầu ko biết gì vài ý để khỏi bối rối lo lắng nha .thường thì mới cấn thai hay bị ốm nghén lắm ,có người bị sớm có người bị trễ nhưng nói chung đa số bị trong 3 tháng đầu này thôi .có số ít người may mắn ko bị ốm nghén hành hạ nhưng cũng có số ít người bị hành hạ suốt thai kì luôn (chặc chặc ai bị như vậy thì tội nghiệp lắm đây ).mới có thai bị ốm nghén ăn ko được thì cũng đừng lo lắng vì em bé còn nhỏ xíu xiu nên chỉ lấy 1 ít dưỡng chất có sẵn trong mẹ thôi .nếu ăn ko được thì cũng ráng uống sửa ,hay nhấm nháp chút bánh cho đỡ bị đói ,mẹ nào ko ăn được cơm thì ăn hủ tíu bánh mì ...nói chung đừng ăn lúc thức ăn còn nóng vì cái mùi nó nồng hơn lúc để nguội .ngậm ô mai ,xí muội ,hay uống nước gừng và mật ong cũng giảm bớt phần nào chứng buồn nôn .hạn chế hoặc kiêng luôn các món ăn như đu đủ xanh ,nhãn ,nha đam ,bồ ngót ,khổ qua ,rau răm ... ( nói chung là hạn chế các món mát vì em bé còn nhỏ mà mẹ ăn đồ mát quá bé sẽ dễ bị tống ra ngoài luôn ,cẩn thận vẫn hơn các mẹ ạh ).hạn chế tiếp xúc với các mùi hóa chất và chất tẩy nhé .thường xuyên rửa tay bằng xà phòng để diệt vi khuẩn .cố gắng giử ấm đừng để bị cảm lạnh hay cúm . nếu bi cảm nhẹ thì nên uống nước cam ,chanh thường xuyên để tăng cường sức đề kháng cho cơ thể để bảo vệ bé iu trong bụng nhé .cuối cùng chúc các mẹ các bé bình an suốt thai kì .
    ăn ngon, ngủ ngoan , mau lớn nhé con iu
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 296 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

Mình sắp được 6w mà đã bắt đầu chán ăn cơm rùi. Tự nhiên sợ ăn thịt lắm, ngày nào cũng ăn gần 1kg ổi, người thì ủ rũ thèm ngủ ngày, đêm ngủ thì ko ngon giấc, cứ tầm 4h sáng là thức, có hôm trằn trọc khó chịu cực. Mỗi lần ăn xong lại hay bị chướng bụng nữa chứ. Mẹ nào giống mình ko, hồi có bầu đứa đầu mình cũng nghén đến tháng thứ 5 cơ.
    :570::561::559::553::577:
    • 94 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ga3chan Xem bài viết
    3 tháng đầu với các mẹ sinh lần đầu thật bỡ ngỡ, ôi nhưng cảm giác có em bé đang ngự trị trong bụng thật tuyệt vời các mẹ ạ. Em có em bé ai cũng quan tâm nhé, đi đứng, ăn uống, thích nhất là chả phải làm việc nhà mấy.hihi.
    thật đấy mẹ nó ạ, em thích cả, giác được quan tâm lắm, ai cũng hỏi han.
    Hum nay em vừa đi khám, bé con nhà em được 6w6d rùi, đã có phôi thai và tim thai được 130ck/ph. GS được: 23mm, CRL được 7mm rùi, mừng và hạnh phúc lắm các mẹ ạ...
    nhiqp7 HM2Up7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 296 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

Mình vẫn chưa đi siêu âm định để đến 7w mới đi, mà thỉnh thoảng mình bị đau bụng nhâm nhẩm.
    :570::561::559::553::577:
    • 305 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hí hí xí mặt tiền
    Tặng hoa các mẹ
    Chúc các mẹ và các bé cán đích an toàn nhé.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình có baby được 10w rồi. Hồi 6w-8w mình nghén khủng khiếp. chỉ nằm cạnh giường với cái chậu thôi. mệt rã rời luôn. Nhưng sang 9w thì thấy khỏe hơn, mỗi tội vẫn ăn rất ít (chỉ bằng 1/2 hoặc 1/3 thường ngày thôi). Chỉ mong sao cho hết nghén để cho em bé được thưởng thức nhiều món ăn ngon. hihi.
    • 3,659 Bài viết

• 2,396 Được cảm ơn

cho mình gia nhập nhé, mình sinh 87, bé này là tập 2 rùi. Mình thì mừng là ko nghén (y chang bé đầu), ăn nhiều hơn bình thường. Hôm qua mìnhh đi khám bé 8 tuần, túi ối 3,3cm, CRL bé 1,6cm. Mình chưa chích rubela nên BS cho làm xét nghiệm cái này và nhóm máu, nước tiểu, tùm lum hết. Đang lo sinh cuối tháng 9 ko có giường trong Từ Dũ mà nằm, hức hức...
    • 118 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kapitana Xem bài viết
    Mình sắp được 6w mà đã bắt đầu chán ăn cơm rùi. Tự nhiên sợ ăn thịt lắm, ngày nào cũng ăn gần 1kg ổi, người thì ủ rũ thèm ngủ ngày, đêm ngủ thì ko ngon giấc, cứ tầm 4h sáng là thức, có hôm trằn trọc khó chịu cực. Mỗi lần ăn xong lại hay bị chướng bụng nữa chứ. Mẹ nào giống mình ko, hồi có bầu đứa đầu mình cũng nghén đến tháng thứ 5 cơ.
    Mẹ này triệu chứng giống mình thế. Mình cũng đứa thứ 2. Tối ngủ không ngon nên đi làm cứ buồn ngủ. Ăn thì khó, nhìn cái gì cũng thấy chán.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình vẫn chưa đi siêu âm định để đến 7w mới đi, mà thỉnh thoảng mình bị đau bụng nhâm nhẩm.
    Mình cũng có chung cảm giác với mẹ này, tính theo CKK thì mình được 6w1d, mà người không có cảm giác nghén gì cả, 4 tuần đầu thì ăn sung ăn sướng, tự nhiên 2 ngày trở lại đây thấy nao nao kỳ lắm. Sáng nay đánh răng thì nôn ra nước, chẳng hiểu do đánh răng hay bị nghén. Vừa rồi cảm giác phần bụng dưới gần chỗ ý trằn trằn một tí. Hơi lo lắng. Ở VN thì chắc mình chạy ra bác sĩ ngay. Sang bên này, cái gì cũng phải chờ chồng. Đặt hẹn với bác sĩ vào lúc mình được 7w4d. Chắc lúc đó kiểm tra sẽ đỡ hơn.

Nhưng dù sao cũng cảm giác lạ, dù không ra máu, không bị đau bụng. Chắc tại ăn ít nên bụng cũng bé đi. 2 ngày trước đang ngủ, bỗng dưng ngực nhói lên mấy lần.

Chẳng hiểu tại mình k nghén hay mình bị sao. Chỉ cảm giác đau đầu vào sáng sớm, có hôm ngủ đủ giấc vẫn đau đầu. Không hiểu nổi. Hồi hộp kinh khủng.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 967 Bài viết

• 342 Được cảm ơn

Mình cũng là đứa thứ 2, mà giờ 3 tháng đầu vẫn hồi hộp và lo lắng quá...kỳ quá cơ. Mới trễ kinh có 3-4 ngày mà sáng nay vừa choàng khăn vào cổ là không chịu nổi, bị nôn thốc nôn tháo, sợ quá, tự hỏi sao nghén sớm thế nhỉ. Hồi đứa đầu cũng phải hơn 6w mình mới bị nghén mà
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • 863 Bài viết

• 403 Được cảm ơn

mẹ nó đau bụng lâm râm như hành kinh phải ko ạ? e cũng lâu lâu bị thế, bsĩ nói như thế ko tốt lắm, mẹ nó ráng giữ gìn ko đi lại nhiều, ko làm việc gắng sức và ko để ax đụng nhiều vào các vùng nhạy cảm như đầu ti, vùng kín, vì như thế sẽ gây kích thích tử cung co bóp nhiều đó c
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,041 Bài viết

• 3,425 Được cảm ơn

Em chào các mẹ .
    Em còn 2 ngày nữa mới QKD nhưng có triệu chứng nên đã thử que. Cả 3 loại que # đều lên 2v, 1 đậm 1 nhạt sau 5 phút.
    Em hơi lo vì sau ngày rt đến hôm mùng 9, trong khoảng thời gian đấy em có ''gần'' chồng 2 lần, có ăn gà tần ngải cưú (có ngải cứu), và ăn ít lá răm.
    Em không biết có sao không ạ? Em mang thai lần đầu. Không ra máu thì không sao các chị nhỉ?
    Cách tạo chữ ký

811f2990746cc068ceab7e18b74d0308_52139692.signature11
    SCx4W4sSCx4p7
    9Xhgp7
    --31/12/2011 : Em lên xe hoa
    --18/1/2012 : CKK,
    --16/2/2012 : thử que 2v
    -- Con yêu đòi ra sớm ở 35w2d: nặng 2,5kg lúc 3h20 phút sáng. Con và ba cùng sinh nhật 1 ngày. Happy birthday 2 ba con! Tình yêu lớn của mẹ. Hay ăn chóng lớn, mạnh khỏe, ngoan nha con yêu! :*
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình vừa bị ngã đập mông xuống đất, không thấy đau bụng hay ra máu. Ngã vì lúc ngồi xuống không để ý là ghế của mình người giúp việc đã mang đi đâu mất. chỉ tại ẩu quá.

Sao những tuần đầu ăn được nhiều thế, bây giờ lại không muốn ăn bất cứ thứ gì. 6w1d mà chỉ thấy nao nao, không nghén, thỉnh thoảng thích ngủ, mà thực tế là trước đây đã ham ngủ rồi.

Thấy lo lo thế nào ấy các mẹ ạ.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 172 Bài viết

• 209 Được cảm ơn

Ôi mẹ này giống hệt em hồi 6w. Đến giờ 9w thì em còn chán cả ăn ổi rồi, chuyển sang ăn roi. Mà chị chỉ bị chướng bụng thôi à? Em còn thêm khoản nôn ọe nữa cơ. 4h sáng tỉnh dậy là phải có gì đó ăn ngay lập tức nếu không là sẽ nôn khan. Ăn chậm 1 chút thôi thì ăn xong sẽ nôn hết. Nên mở mắt ra phát là phải ăn ngay. Hix.
    • 37 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Hihi,xí mặt tiền tầng 2.
    Chúc cả nhà mạnh khỏe, an toàn về đích nha!
    Mình bây giờ là 8 tuần rồi, nghén cũng vừa vừa, mình hay buồn nôn khan vào buổi sáng sớm và buổi chiều tầm 5h và sợ mùi cơm kinh khủng, hichic
    Ôm ta rê, tút ta rê, tu rê soa ha
    Cầu trời phật phù hộ con iu luôn bình an và khỏe mạnh 9 tháng 10 ngày! Ba mẹ iu con nhiều lắm
    07/07/2012 27w3d,cân nặng 1049g, Tim thai 130l/p, đường kính lưỡng đỉnh 69mm
    26/05/2012 22w1d,cân nặng 459g, Tim thai 143l/p, đường kính lưỡng đỉnh 54mm
    28/4/2012 18w0d.cân nặng 206g, Tim thai 154l/p
    14/4/2012 16w0d, cân nặng 130g, Cà Rốt iu của ba mẹ là hot girl
    24/03/2012 13w0d,chiều dài đầu mông 68mm,cân nặng 64g,độ mờ da gáy 1.5, tim thai 150l/p
    19/02/2012. 8w, chiều dài đầu mông 16mm,Tim thai 162l/p
    05/02/2012 6w, túi thai 15mm
    26/01/2012 QT 2v nét căng
    19/01/2012 QT 2v mờ,beta hcg 15,79
    KKC 25/12/2011