TIN TÀI TRỢ.

Mang thai 3 tháng đầu ( tầng 23 ) Đón chào rồng yêu nào các Mẹ !

• 0 Lượt chia sẻ
  • 100K Lượt đọc
  • 1.53K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 58 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhpham198 Xem bài viết
    Me.Soc.Mai giống mình quá. Tập 1 mình khẻo lắm đi làm xa nữa, chẳng uống thuốc dưỡng gì cả. Đến T 2 nè, phải uống thuốc dưỡng, mình cũng bị nội tiết kém, lại Prl cao nữa. Chúc mẹ con bạn 9m 10d bình an khẻo mạnh nhé.
    Nội tiết kém là khi mang thai mặt hay nổi mụn phải ko mẹ nó?
    nước tắm phục hồi sức khỏe cho bà mẹ sau sinh DAO'SPA MAMA.
    nước ngâm chân của người DAO : Salus Relaxo

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 178 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhpham198 Xem bài viết
    Me.Soc.Mai giống mình quá. Tập 1 mình khẻo lắm đi làm xa nữa, chẳng uống thuốc dưỡng gì cả. Đến T 2 nè, phải uống thuốc dưỡng, mình cũng bị nội tiết kém, lại Prl cao nữa. Chúc mẹ con bạn 9m 10d bình an khẻo mạnh nhé.
    Hình như T 2 ai cũng yếu hơn thì phải. Sao em thấy nhiều người T2 phải dùng thuốc thế. Hic
    • 12,400 Bài viết

• 2,176 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tu1868 Xem bài viết
    Nội tiết kém là khi mang thai mặt hay nổi mụn phải ko mẹ nó?
    ko phải đâu, hoàn toàn ko phải tí nào nhé )

Trích dẫn Nguyên văn bởi hungmaitruc Xem bài viết
    Hình như T 2 ai cũng yếu hơn thì phải. Sao em thấy nhiều người T2 phải dùng thuốc thế. Hic
    hic yếu hơn là vì đẻ gần, là vì còn phải chăm tập 1. Nhg tớ thấy ít mẹ phải dùng thuốc mà. Tớ chơi với hội các mẹ từ tập 1, giờ tập 2 cùng nhau, có 15 mẹ mà chỉ 1 mẹ phải dùng thuốc thôi
    • 178 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Sushi Cua Xem bài viết

hic yếu hơn là vì đẻ gần, là vì còn phải chăm tập 1. Nhg tớ thấy ít mẹ phải dùng thuốc mà. Tớ chơi với hội các mẹ từ tập 1, giờ tập 2 cùng nhau, có 15 mẹ mà chỉ 1 mẹ phải dùng thuốc thôi
    Sao mình thấy nhiều mẹ trên này bảo phải dùng thuốc thế. Mình cũng đang phải dùng thuốc. Mong cho nhanh đến 12w cho người khỏe hơn, đỡ nghén hơn nào...
    • 57 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

.Em chào cả nhà .Em mới thử que 2v được 2 hôm .Bắt đầu nghén rồi ạ.Tuy là tập 2 nhưng em có tiền sử thai lưu nên rất lo lắng .Rất mong các nhà chia sẻ giúp đỡ để mẹ con e vượt qua 9m10d .Thank cả nhà .
    • 178 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongnhatnam Xem bài viết
    .Em chào cả nhà .Em mới thử que 2v được 2 hôm .Bắt đầu nghén rồi ạ.Tuy là tập 2 nhưng em có tiền sử thai lưu nên rất lo lắng .Rất mong các nhà chia sẻ giúp đỡ để mẹ con e vượt qua 9m10d .Thank cả nhà .
    Mẹ này giống em cũng bị lưu 1 lần. Chờ khoảng 1w nữa mẹ nó đi siêu âm và nói là có tiền sử thai lưu thì bs sẽ tư vấn cho mẹ nó có phải dùng thêm thuốc dưỡng thai không. Chúc mẹ nó 9m10d khỏe mạnh!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12,400 Bài viết

• 2,176 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hungmaitruc Xem bài viết
    Sao mình thấy nhiều mẹ trên này bảo phải dùng thuốc thế. Mình cũng đang phải dùng thuốc. Mong cho nhanh đến 12w cho người khỏe hơn, đỡ nghén hơn nào...
    hihi là vì khi sức khoẻ mình k tốt, mình hay lên mạng tìm hiểu thông tin thôi. Chứ mẹ nó cứ yên tâm nhé, ko phải nhìu mẹ tập 2 là thai yếu hơn đâu
    • 6,477 Bài viết

• 5,474 Được cảm ơn

hihi là vì khi sức khoẻ mình k tốt, mình hay lên mạng tìm hiểu thông tin thôi. Chứ mẹ nó cứ yên tâm nhé, ko phải nhìu mẹ tập 2 là thai yếu hơn đâu
    Mẹ Sushi Cua sa mốc 12w chưa? đã biết cua hay ghẹ chưa?
    wBRdp7 Po9Pp7
    • 34 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Em KKC là 18/11, nhưng chu kỳ bình thường là 34 ngày. Riêng 2 tháng gần nhất lại nhảy xuống 29,28 ngày. Nếu tính theo chu kỳ 34 ngày thì em được tròn 5 tuần rồi cả nhà nhỉ. Em cứ thấy đau âm ỉ ở bụng khi ngồi xe, nghỉ 1 lát là đỡ. Riêng sáng nay, đau mãi từ lúc đi làm cho đến giờ. Em đã nên đi khám chưa ạ. Em không muốn SA đầu dò đâu, giờ đã SA được ổ bụng chưa hả cả nhà.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 137 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

sau 8w là SA bụng rùi nha bạn, các BS ko SA đầu dò sau 8w đâu
    E khám bsi Tuấn hàng buồm, thấy trên này các mẹ cũng khen nhiều, mà từ đầu đến giờ toàn sa đầu dò, qua 3 tháng mới sa bụng. Lúc đầu khi e bị ra máu, bác í cũng sâ đầu dò. E cũng khám cô Nguyệt Cát linh, cô này sâ bụng nhưng mà e thấy sa bụng thai bé tí, chả thấy rõ. E được 10 tuần 4 ngày, hôm trc sa đầu dò bsi chỉ cho e bé khua tay yêu ghê gớm. Hihi. Nói chung e thấy nếu bsi giỏi, sa đầu dò chả sao cả.
    • 4,729 Bài viết

• 1,330 Được cảm ơn

cũng có thể do đẻ gần nên cơ thể chưa hồi phục hoàn toàn
    tập 1 tớ sinh xong mà thấy khỏe lắm, nằm nghỉ tầm 2 tiếng là ngồi dậy bế con được rồi
    nhưng BS vẫn bắt nằm bất động 6 tiếng nên lại cố giữ
    về nhà cũng kiêng vận động, kiêng đủ thứ vì sợ sau này mất sức
    thế mà tập 2 này vẫn thấy yếu, hic hic

Giờ về nhà chỉ lo cho mỗi thân mình còn ko xong, suốt ngày chỉ muốn nằm thôi
    còn lại việc chăm con, nấu nướng, dọn dẹp... xã làm tất, vì nhà ko có NGV, cũng ở riêng nên ko nhờ được ông bà nào cả
    Nhiều khi cũng thương xã thật, đi làm về tất bật đi đón con, tắm giặt cho con
    nấu cơm xong thì đi đón vợ
    vợ về chỉ việc ăn, ăn xong thì ôm con lên phòng nằm, còn xã lại dọn dẹp đến khi nào xong thì thôi
    Xong việc lên phòng còn bị vợ sai vặt, nhiều khi lão cáu: sao có mỗi việc lấy thuốc uống thôi mà em cũng phải chờ anh lấy cho,
    hehe, nhiều khi cháo hành được lão ý cũng sướng thật
    52aMgJE52aMp8
    a6WIbaxa6WIp7
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 137 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho e hỏi siêu âm 4d 12 tuần nên siêu âm bsi nào là tốt ạh? E còn hơn tuần nữa là đến mốc 12 tuần rồi. E ở hà nội. Em cảm ơn các mẹ.
    • 12,400 Bài viết

• 2,176 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me.Soc.Mai Xem bài viết
    tập 1 tớ sinh xong mà thấy khỏe lắm, nằm nghỉ tầm 2 tiếng là ngồi dậy bế con được rồi

còn lại việc chăm con, nấu nướng, dọn dẹp... xã làm tất, vì nhà ko có NGV, cũng ở riêng nên ko nhờ được ông bà nào cả
    vợ về chỉ việc ăn, ăn xong thì ôm con lên phòng nằm, còn xã lại dọn dẹp đến khi nào xong thì thôi
    Xong việc lên phòng còn bị vợ sai vặt, nhiều khi lão cáu: sao có mỗi việc lấy thuốc uống thôi mà em cũng phải chờ anh lấy cho,
    Chồng miìh thì kêu Sao tập 1 gần đẻ e mới nằm 1 chỗ sai anh mà lần này chưa gì em đã sai anh thế. Tớ bảo Thế mà còn đòi tập 3, em mà tập 3 e nằm 1 chỗ mấy năm luôn
    Mẹ nó có dám làm tập 3 ko??
    Tớ thì cũng nhàn, nhà có GV, cơm nước xong bà ý về. Buổi tối chỉ việc nằm chơi với con, cho con uống sữa đi ngủ
    • 12,400 Bài viết

• 2,176 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kaorichan0208 Xem bài viết
    Mẹ Sushi Cua sa mốc 12w chưa? đã biết cua hay ghẹ chưa?
    hihi bs Chương bảo là Giống mẹ á. Nhg tớ vẫn lo vụ mọc trym như anh Cua nên để 15-16w đi ktra lại
    • 12,400 Bài viết

• 2,176 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trakieu Xem bài viết
    Các mẹ ơi cho e hỏi siêu âm 4d 12 tuần nên siêu âm bsi nào là tốt ạh? E còn hơn tuần nữa là đến mốc 12 tuần rồi. E ở hà nội. Em cảm ơn các mẹ.
    Mình vote cho bs Chương Liên Trì. Thik lắm, bác ý SA mốc 12-18-22-32. Nhg đặt số hơi khó, mẹ nó đến tận nơi đặt thì dễ hơn. Chứ alo phải trc 2w. Bác ý SA cẩn thận, nhẹ nhàng, chỉ rõ từng bộ phận của bé. PK thì ko đông đúc vì khi đặt lịch đã đc hẹn giờ, đến chỉ 2 ng` là tới lượt

Ngoài ra có 1 số nơi khác
    -bs Danh Cường viện C, cực nổi tiêếg, cực khó tính, cực bóng, cực cực đông
    - bs Vỹ dốc PSHN, cũng cẩn thận, nhẹ nhàng nhg cực đông, xếp hàng chờ cả buổi luôn
    -bs Thực viện Lão khoa
    Đó có mấy đc đó

Trích dẫn Nguyên văn bởi trakieu Xem bài viết
    E khám bsi Tuấn hàng buồm, thấy trên này các mẹ cũng khen nhiều, mà từ đầu đến giờ toàn sa đầu dò, qua 3 tháng mới sa bụng. Lúc đầu khi e bị ra máu, bác í cũng sâ đầu dò. E cũng khám cô Nguyệt Cát linh, cô này sâ bụng nhưng mà e thấy sa bụng thai bé tí, chả thấy rõ. E được 10 tuần 4 ngày, hôm trc sa đầu dò bsi chỉ cho e bé khua tay yêu ghê gớm. Hihi. Nói chung e thấy nếu bsi giỏi, sa đầu dò chả sao cả.
    Mình theo bs Tuấn này rồi, bác bảo sau 8w là SA đầu dò rùi nhg bác ý đông quá, mình thấy toàn các mẹ động thai, thai có vấn đề là nhiều vì các mẹ mạnh khoẻ thường đi các PK khác cũng giỏi nhg đỡ đông hơn. BS Tuấn cũng tốt thật nhg mìnbh ngại xếp hàng chờ đợi lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,032 Bài viết

• 448 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me.Soc.Mai Xem bài viết

xã chị này giỏi thế cơ .xã em chả nhở được gì cả ,hôm qua ăn gà ,em lo loay hoay chặt gà nhờ xã pha muối tiêu chanh mà còn ko đạt yêu cầu nửa ,mấy hôm nay chỉ giúp vợ nấu cơm thôi mà còn lúc khô lúc nhão ,,cái gì mà nhờ xã em làm là nhất định em phải làm lại như vậy thà ko nhờ còn đỡ vướng tay vướng chân .chị tập 2 mới vậy ,chứ em mới tập 1 đây mà như người say í ,tối ngay ăn xong rồi lăn ra ngủ ,mà còn thấy oải nửa .ko biết tới tạp 2 tập 3 thì em sẽ ra sao .
    ăn ngon, ngủ ngoan , mau lớn nhé con iu
    • 12,400 Bài viết

• 2,176 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rose_0073 Xem bài viết
    xã chị này giỏi thế cơ .xã em chả nhở được gì cả ,hôm qua ăn gà ,em lo loay hoay chặt gà nhờ xã pha muối tiêu chanh mà còn ko đạt yêu cầu nửa ,mấy hôm nay chỉ giúp vợ nấu cơm thôi mà còn lúc khô lúc nhão ,,cái gì mà nhờ xã em làm là nhất định em phải làm lại như vậy thà ko nhờ còn đỡ vướng tay vướng chân .chị tập 2 mới vậy ,chứ em mới tập 1 đây mà như người say í ,tối ngay ăn xong rồi lăn ra ngủ ,mà còn thấy oải nửa .ko biết tới tạp 2 tập 3 thì em sẽ ra sao .
    mình nói thật chưứmẹ nó phảI SAI xã nhìu vào. Chứ ko sau này đẻ xong chăm con vất vả mà ko có chồng giúp stress cực, ng thì gầy mòn. Phải để xã có thói quen chia sẻ công việc nhà, chăm con với vợ
    • 178 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

mình nói thật chưứmẹ nó phảI SAI xã nhìu vào. Chứ ko sau này đẻ xong chăm con vất vả mà ko có chồng giúp stress cực, ng thì gầy mòn. Phải để xã có thói quen chia sẻ công việc nhà, chăm con với vợ
    Em chẳng biết xã các mẹ thế nào, chứ xã em vợ nhờ việc gì cũng làm chỉ có mỗi việc nấu cơm rửa bát vợ vẫn phải làm thôi, mà mình đang nghén chẳng muốn ăn gì nên bữa cơm cũng chẳng biết nấu món gì. Hic
    • 179 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Chào các mẹ hôm qua em đi siêu âm mốc 12 tuần. Nhưng mà thấy mấy mẹ trước bác sỹ đo nhiều chỉ tiêu lắm mà. Em khám tư bác sỹ chỉ thấy đo DMDG, ngôi thai, bánh nhau. Bác sỹ nói nghi là con trai, bé còn nhỏ quá nên chua chắc. Được cái hết động thai nên yên tâm phần nào.

Chúc các mẹ ăn tết duơng vui vẻ nha!
    Ngày 14/02/2011: Thai 18 tuần, Tim thai 150 lần/phút, Bé nặng 250gr, Lần này bác sỹ nói con giống mẹ. Hi hi
    Ngày 27/12/2011: Thai 12 tuần, Ngôi di động, CRL 54mm, Tim thai 170 lần/phút, DMDG 1.7mm, bé trai của mẹ.
    Ngày 14/12/2011: Thai 10 tuần, CRL 32mm, Tim thai 170 lần/phút, Động thai (19X11mm)
    Ngày 07/12/2011: Thai 9 tuần, CRL 25mm, Tim thai 160 lần/phút, Bóc tách túi thai 10% (22X12mm)
    Ngày 16/11/2011: Thai 5 tuần, túi thai 12mm, bờ đều, có yolksac
    Ngày 10/10/2011: uống thuốc bắc
    Ngày 14/05/2011: lên xe bông

Hãy luôn bên bố mẹ con nhé!
    • 6,477 Bài viết

• 5,474 Được cảm ơn

hihi bs Chương bảo là Giống mẹ á. Nhg tớ vẫn lo vụ mọc trym như anh Cua nên để 15-16w đi ktra lại
    bác Chương thì nghe nói là chuẩn rùi, thế hùi anh Cua là bác Chương coi hay ai coi lúc đầu mà bảo gái, nàh em cũng 14w bảo nghi giống mẹ nhưng chờ 22w sa hình thái chắc chắn mới dám tuyên bố hihi
    wBRdp7 Po9Pp7