TIN TÀI TRỢ.

Mang thai 3 tháng đầu ( tầng 23 ) Đón chào rồng yêu nào các Mẹ !

• 0 Lượt chia sẻ
  • 100K Lượt đọc
  • 1.53K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 111 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi utminh81 Xem bài viết
    các mẹ có ai cảm giác bụng dưới bị trì trì, nặng nặng xuống k? nhất là các mẹ mang bầu lần 2 í?? lần trước mình k có cảm giác này, nhưng sao bé này mới 9w mà cứ ngồi lâu, đứng hay đi lại hơi nhiều là thấy ngay bụng trì xuống, mình cũng lo quá, nên cứ phải tranh thủ nằm, nằm thì k bị, k biết có phải do mình mang bầu lần 2 nên các cơ, dây chằng bị giãn rồi k nhỉ????
    Chi oi co tin vui roi ah? Chuc mung chi nhe.
    Mẹ yêu con, suốt đời yêu con

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 219 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Hum bữa mình có đọc 1 bài viết của bác sĩ ở BV Từ Dũ về vấn đề này thì phụ nữ nên tiêm phòng Rubella khoảng 3 tháng trước khi có ý định có thai hoặc ít nhất phải là trước 1 tháng. Nên trong trường hợp của bạn là trước 1 tháng, có thể yên tâm nhé bạn. Đừng lo lắng gì cả. Hùi mình tiêm phòng Rubella ở Viện Pastuer (TP.HCM) cũng được bác sĩ tư vấn và bác sĩ chích thuốc dặn để sau 1 tháng hãy có thai nhé. Nên ko lo gì cả bạn nhé. Chúc mẹ con bạn bình an nè..
    Trích dẫn Nguyên văn bởi myclosefriend Xem bài viết
    Nhà mình ơi, tuần trước em đi khám 6w6d, thấy tim thai, 103 ck/phút. Không biết như vậy có thấp quá không ạ? Thường thì thai lớn lên thì nhịp tim có thay đổi không ạ? Em đang lo 1 vấn đề nữa là em tiêm rubella ngày 5/12, kkc là 24/12, bs dự tính ngày thụ tinh khoảng 5/1. Như vậy là khoảng 1 tháng sau khi tiêm. Em tiêm 1 mũi tổng hợp rubella + sởi + quai bị và 1 mũi cúm. Khám 1 bs đầu tiên thì bs bảo không sao, đến bs khác thì bảo phải theo dõi thật kĩ vì vẫn sợ thuốc có ảnh hưởng. Em lên mạng đọc thì thấy có tài liệu bảo 1 tháng, ng thì bảo tối thiểu 3 tháng mới ok. Em khá hoang mang. Cả nhà tư vấn cho e với. Đây là bé đầu tiên của vc em và là kq trông chờ sau bao nhiêu thời gian mòn mỏi. Đúng lúc không dám hy vọng gì nữa thì con yêu về. Em hp vô cùng nhưng cứ lấn cấn chuyện tiêm phòng ... Cảm ơn cả nhà
    • 35 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn nhiều nhiều nha
    Trích dẫn Nguyên văn bởi rongcon082012 Xem bài viết
    Hum bữa mình có đọc 1 bài viết của bác sĩ ở BV Từ Dũ về vấn đề này thì phụ nữ nên tiêm phòng Rubella khoảng 3 tháng trước khi có ý định có thai hoặc ít nhất phải là trước 1 tháng. Nên trong trường hợp của bạn là trước 1 tháng, có thể yên tâm nhé bạn. Đừng lo lắng gì cả. Hùi mình tiêm phòng Rubella ở Viện Pastuer (TP.HCM) cũng được bác sĩ tư vấn và bác sĩ chích thuốc dặn để sau 1 tháng hãy có thai nhé. Nên ko lo gì cả bạn nhé. Chúc mẹ con bạn bình an nè..
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 268 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xuha Xem bài viết
    Tầm 8w đổ về trước em ăn khỏe lắm các mẹ ạ, ko nghén ngẩm gì. Sáng tuần thứ 9 bắt đầu thấy nghén, chán ăn kinh khủng các chị ạ. Nghĩ đến món gì cũng sợ
    y chang mình luôn, sang tháng thứ 3 tự nhiên đâm nghén cơm chiều, còn sáng và trưa ăn khí thế luôn. Mình thèm đồ ngọt và các món ăn vặt ấy. Người lúc nào cũng mệt mỏi, ko muốn làm gì.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 146 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

em đang 9w mà nghén kinh khủng, hay bị nôn, ăn uống thì khó khăn, rau củ thì ăn đc chứ thịt cá chỉ ăn đc chút chút, hjx mà em lại đang bị ho, ho nhìu đau cả bụng, nghĩ thuơng con trong bụng quá, làm đủ cách để hết ho mà vẫn chỉ bớt chút chút chứ ko hết
    "Cám ơn ai đó vì đã giấu ta vào nỗi nhớ của người..."
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 909 Bài viết

• 789 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi su_si Xem bài viết
    em đang 9w mà nghén kinh khủng, hay bị nôn, ăn uống thì khó khăn, rau củ thì ăn đc chứ thịt cá chỉ ăn đc chút chút, hjx mà em lại đang bị ho, ho nhìu đau cả bụng, nghĩ thuơng con trong bụng quá, làm đủ cách để hết ho mà vẫn chỉ bớt chút chút chứ ko hết
    Theo mình bạn nên đi khám BS để BS cho bạn thuốc và lời khuyên nhé. Hồi xưa mình 10w chỉ bị ói và tiêu chảy thui, mà BS bắt và nằm cấp cứu rồi, BS bảo ói nhiều gây mất nước, quặn bụng tiêu chảy dễ kèm theo gò tử cung dễ đẩy thai ra lắm. Cứ đi khám cho an tâm, với lại nghén quá, rồi ho nhiều ảnh hưởng bé lắm. Sẽ có loại thuốc ko gây hại cho mẹ và bé mà. Chúc bé khỏe mẹ khỏe nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 146 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cu Sóc Xem bài viết
    Theo mình bạn nên đi khám BS để BS cho bạn thuốc và lời khuyên nhé. Hồi xưa mình 10w chỉ bị ói và tiêu chảy thui, mà BS bắt và nằm cấp cứu rồi, BS bảo ói nhiều gây mất nước, quặn bụng tiêu chảy dễ kèm theo gò tử cung dễ đẩy thai ra lắm. Cứ đi khám cho an tâm, với lại nghén quá, rồi ho nhiều ảnh hưởng bé lắm. Sẽ có loại thuốc ko gây hại cho mẹ và bé mà. Chúc bé khỏe mẹ khỏe nhé.
    em đi khám ngay khi bị cảm, nhưng bác sĩ ko cho thuốc uống, mà chỉ bào cố gắng nghỉ ngơi thôi chị ah
    Mà em lo quá, nên tối nay em sẽ đi tái khám
    Cảm ơn chị đã góp ý
    "Cám ơn ai đó vì đã giấu ta vào nỗi nhớ của người..."