TIN TÀI TRỢ.

Mang thai 3 tháng đầu ( tầng 23 ) Đón chào rồng yêu nào các Mẹ !

• 0 Lượt chia sẻ
  • 100K Lượt đọc
  • 1.53K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

các mẹ đã khai trương nhanh thế, mình là mamen mới vào diễn đàn, mong chác mẹ chỉ giáo.
    Mình sa ngày 22/12 được 6 tuần 6 ngày rùi, bác sĩ siêu âm đầu dò thấy đã có tim thai, hẹn 2 tuần sau sa lại. hic, lo quá cơ vì 2 hôm nay lại thấy đau lâm râm bụng dưới không biết có ảnh hưởng gì không?

Chúc các mẹ và con yêu bình yên suốt 9 tháng 10 ngày
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 159 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Chuc cả nhà binh an suốt 9m10d nhé
    • 4,729 Bài viết

• 1,330 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenluyenvg Xem bài viết
    các mẹ đã khai trương nhanh thế, mình là mamen mới vào diễn đàn, mong chác mẹ chỉ giáo.
    Mình sa ngày 22/12 được 6 tuần 6 ngày rùi, bác sĩ siêu âm đầu dò thấy đã có tim thai, hẹn 2 tuần sau sa lại. hic, lo quá cơ vì 2 hôm nay lại thấy đau lâm râm bụng dưới không biết có ảnh hưởng gì không?

Chúc các mẹ và con yêu bình yên suốt 9 tháng 10 ngày
    Tớ cũng bị đau lâm râm mấy tuần nay đây
    đi khám BS thì đã có tim thai, nhưng túi phôi khôn được căng tròn đều (thấy BS bảo thế)
    nên kê cho thuốc về uống
    uống được 3 hôm thì thấy đỡ đau và đỡ mệt hơn rồi
    52aMgJE52aMp8
    a6WIbaxa6WIp7
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 65 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mới xây lúc sáng xong mà giờ đã tầng 3 rồi, híc. chúc các mẹ ăn ngon , ngủ kỹ, nghỉ ngơi thoải mái, con yêu mạnh khỏe , cán đích an toàn.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 135 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Em mạo muội xin gia nhập nhà mới ạ, em mới thử 2v được 6 ngày. Hôm qua vừa đi SA, thây bs ghi là:
    - ổ trống âm trong TC = 10mm
    - Chưa thấy âm vang thai
    - Không rõ túi noãn hoàng
    - Không thấy túi quanh TC
    - Douglas ko có dịch
    Chả biết có sao không nữa, thai em bước sang tuần thứ 6 rồi. Vừa mừng vừa lo.
    Các mẹ có kinh nghiệm gì ko giúp em với, huhu
    BbAUp7
    NB-3,2kg ,1M-4,5kg -56cm, 2M-6,2kg -60cm, 3M- 7,7kg-62cm, 4M-8,7kg, 5M-9,1kg-69cm,6M-9,5kg-70cm,7M-9,6kg,8M-10kg
    • 4,729 Bài viết

• 1,330 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi shinrung Xem bài viết
    Em mạo muội xin gia nhập nhà mới ạ, em mới thử 2v được 6 ngày. Hôm qua vừa đi SA, thây bs ghi là:
    - ổ trống âm trong TC = 10mm
    - Chưa thấy âm vang thai
    - Không rõ túi noãn hoàng
    - Không thấy túi quanh TC
    - Douglas ko có dịch
    Chả biết có sao không nữa, thai em bước sang tuần thứ 6 rồi. Vừa mừng vừa lo.
    Các mẹ có kinh nghiệm gì ko giúp em với, huhu
    Còn sớm mà bạn
    giờ mới là lúc thai đang làm tổ trong tử cung
    bạn thấy sức khỏe ổn định, thì cứ bình tĩnh đến 8w hãy đi khám để nghe tim thai luôn
    52aMgJE52aMp8
    a6WIbaxa6WIp7
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 14 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các mẹ cho hỏi trễ mấy ngày thì có thể thử được, mới trễ 3 ngày là mình và chồng đã chịu không nối nên mua que về thử thì có 1v à, hơi bùn chút, hy vọng mấy ngày nữa sẽ thấy 2v, hihi...
    • 4,729 Bài viết

• 1,330 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MamiKim Xem bài viết
    Các mẹ cho hỏi trễ mấy ngày thì có thể thử được, mới trễ 3 ngày là mình và chồng đã chịu không nối nên mua que về thử thì có 1v à, hơi bùn chút, hy vọng mấy ngày nữa sẽ thấy 2v, hihi...
    thường thì trễ 1 ngày thôi là thử que đã thấy rồi
    nhưng có thể tháng rồi bạn RT muộn 1 vài ngày thì cố chờ thêm mấy hôm nữa rồi Test lại xem sao
    À, mà thấy các mẹ đúc kết lại là nếu trễ 1 vài ngày mà Test rõ 2v luôn thì là con trai
    còn 2v mờ mờ thì khả năng là con gái
    52aMgJE52aMp8
    a6WIbaxa6WIp7
    • 178 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MamiKim Xem bài viết
    Mình chậm 2 ngày thử đã lên rồi mà. Mẹ nó chờ thêm 2 ngày nữa thử lại chắc sẽ 2v.
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

[QUOTE=Me.Soc.Mai;22218384]thường thì trễ 1 ngày thôi là thử que đã thấy rồi
    nhưng có thể tháng rồi bạn RT muộn 1 vài ngày thì cố chờ thêm mấy hôm nữa rồi Test lại xem sao
    À, mà thấy các mẹ đúc kết lại là nếu trễ 1 vài ngày mà Test rõ 2v luôn thì là con trai
    còn 2v mờ mờ thì khả năng là con gái[/

Mình lại thấy chị mình bảo nếu trễ mấy ngày thôi thử 2 vạch thì là con gái, nếu mấy ngày sau nữa ( 8-10 ngày ) thử mờ thì là con trai ( chị này có 2 đứa rồi, 1 trai, 1 gái đúc kết kinh nghiệm bản thân và mầy bà chị cùng cơ quan đó các mẹ )
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chờ mấy ngày nữa rồi thử lại đi bạn, chúc cho Maimikim sớm thấy 2v nha
    • 687 Bài viết

• 678 Được cảm ơn

Hai mẹ con đặt cục gạch xây nhà mới thêm vững chắc nào. Chúc các mẹ, các bé luôn khỏe mạnh bình an và cán đích an toàn nhé.
    Cái vụ thử que thì mình ko biết thế nào là trai hay gái cả. Mình ngày cuối chu kỳ thử thì lên 2v, v2 lên ngay sau vạch 1 nhưng mờ hơn thôi. Giờ chỉ mong sao con khỏe mạnh bình an là vui rồi, trai gái bố mẹ đều hạnh phúc cả. Hai tuần nữa siêu âm mốc 12w mà hồi hộp quá các mẹ ah. Chúc các mẹ luôn vượt qua các mốc quan trọng với chỉ tiêu vượt chuẩn nhé.
    NGUYỆN CẦU CHO CON YÊU KHỎE MẠNH BÌNH AN - YÊU CON!!!;
    -16/6/2012: 36w, 2.428g.
    - 19/5/2012: 32w2d, 1,830g. DS 12/7/2012
    - 05/5/2012: 29w4d, 1,380g. DS 14/7/2012
    - 07/4/2102: 25w2d, 805g. DS 19/7/2012
    - 15/3/2012: 22w1d, 630g. DS 18/7/2012
    - 03/3/2012: 20w1d, 349g. DS 20/7/2012
    - 18/02/2012: 19w, 274g. Bố mẹ biết con là con trai, vô cùng hạnh phúc con yêu ah. DS: 14/7/2012.
    - 04/02/2012: 16w6d, nặng 178g
    - 07/1/2012: 12w2d. DMDG: 1,9mm
    - 03/12/2011: con đã có tim thai. DS 22/7/2012
    - 26/11/2011: 5w2d con đã vào tử cung an toàn
    - CKC: 11/10/2011
    Cầu mong con yêu phát triển lành lặn, khỏe mạnh, bình an bên bố mẹ suốt cuộc đời này. Tình yêu này bố mẹ dành hết cho con.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 54 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

hi cả nhà ^^..hihi, trước h toàn tàu ngầm trên này thui, h tham gia dể trao đổi với các mẹ để học hỏi kinh nghiệm chứ mang thai lần đầu lại xa nhà nên lo lắm lắm hihi..^^. Mình mới thử 2 vạch cách đây vài ngày, ngày kinh đâu tiên của KKC là 21/11/2011 --> thai được hơn 5 tuần tuổi rùi đúng không ạ?Mình định vài ngày nữa đi siêu âm nè tại thấy cứ đau rêm rêm bụng hoài ah.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 543 Bài viết

• 260 Được cảm ơn

Không biết các mẹ thế nào chứ em cứ đi tiểu liên tục và bụng vẫn cứ trứong lên hà híc híc híc
    • 4,729 Bài viết

• 1,330 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenluyenvg Xem bài viết
    Mình lại thấy chị mình bảo nếu trễ mấy ngày thôi thử 2 vạch thì là con gái, nếu mấy ngày sau nữa ( 8-10 ngày ) thử mờ thì là con trai ( chị này có 2 đứa rồi, 1 trai, 1 gái đúc kết kinh nghiệm bản thân và mầy bà chị cùng cơ quan đó các mẹ )
    Ôi, thế cũng chả biết thế nào nhỉ
    trong hội T11 của tập 1 của mình, thì mọi người cũng ngẫm thấy test 2v nét luôn thì là trai, còn mờ, hoặc là vài ngày sau mới lên thì là gái
    buồn cười nhỉ, chả biết thế nào
    thôi lần này cùng đợi đến mốc 12w đi sa giới tính xem thế nào
    tập 1 của tớ test mãi mới lên 2v thì sinh con gái
    còn lần này tập 2 test thì nét căng, đang hy vọng là con zai cho đủ nếp đủ tẻ đây
    hihi
    52aMgJE52aMp8
    a6WIbaxa6WIp7
    • 349 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me.Soc.Mai Xem bài viết
    Giai đoạn này cơ thể thay đổi, nên sẽ có hiện tượng đau nhâm nhẩm
    tuy nhiên, bạn bị ra dịch nâu, thì cũng nên theo dõi thêm
    nếu ko bị thêm nữa thì cứ bình tĩnh đến hẹn rồi đi khám BS
    nếu thấy hiện tượng ra nhiều thì nên đi khám luôn cho an tâm

Như bạn nằm nghỉ ngơi nhiều là tốt lắm rồi, thư giãn và cảm nhận sự phát triển của con thôi
    chứ đừng nghĩ đến tình huống xấu làm gì cho mệt thêm
    còn những 3w nữa mới đến hẹn bs. Hnay ko thấy ra j nữa, mình cứ nằm nhà, thi thoảng đi lại nấu nướng tí thôi. Chờ đến ngày SA vậy.
    chúc các mẹ 9m10d vui vẻ trẻ khỏe nhé
    Tb8gl22Tb8gp7

uwlHp7
    • 12,400 Bài viết

• 2,176 Được cảm ơn

thường thì trễ 1 ngày thôi là thử que đã thấy rồi
    còn 2v mờ mờ thì khả năng là con gái
    haha ko đúng đâu mẹ nó ơi. Mình tập 1 chậm 2 ngày thử 2v mờ tịt ý, chậm 4 ngày mới lên. Con trai.
    Tập 2. 2 ngày nữa mới đến kỳ QKĐ thử 2v đậm nét luôn. Con gái
    • 178 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Ôi, thế cũng chả biết thế nào nhỉ
    trong hội T11 của tập 1 của mình, thì mọi người cũng ngẫm thấy test 2v nét luôn thì là trai, còn mờ, hoặc là vài ngày sau mới lên thì là gái
    buồn cười nhỉ, chả biết thế nào
    thôi lần này cùng đợi đến mốc 12w đi sa giới tính xem thế nào
    tập 1 của tớ test mãi mới lên 2v thì sinh con gái
    còn lần này tập 2 test thì nét căng, đang hy vọng là con zai cho đủ nếp đủ tẻ đây
    hihi
    Ha ha. Mẹ này cũng giống mình, đang hi vọng con zai cho đủ nếp đủ tẻ đây.
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình cũng sắp thành mẹ rồng rùi nè.Mình bị nghén hơi nặng.có mẹ nào bị nghén nặng ko.chỉ giúp mình cách đỡ mệt mỏi những tháng đầu này mới.thanks các mẹ nhé.Chúc các mẹ luôn khỏe mạnh và vui vẻ để những bé con thêm đáng yêu nhá.
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

ui.mình mới đc 6w.lên 2 vạch căng đét.liệu có phải zai ko Me.Soc.Mai