TIN TÀI TRỢ.

Mang thai 3 tháng đầu (tầng 22) - Bé khỏe mẹ yên tâm :x:x:x

• 1 Lượt chia sẻ
  • 87.3K Lượt đọc
  • 1.55K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,586 Bài viết

• 1,821 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Elfnhim Xem bài viết
    Cho e hỏi chút, làm thế nào để có cái chữ ký đẹp như vậy mẹ nó ơi
    Em click vào link chữ ký của bạn đó, sẽ có hướng dẫn để em tạo ticker hoặc em có thể vào lilypie chấm com để tạo nhé.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,586 Bài viết

• 1,821 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huyen_binh Xem bài viết
    E mang thai tuan thu 10 roi, nen chuan bi nhung gi? Cac chi giup e voi nhe!
    Sẽ chuẩn bị dần dần mọi thứ em à. Giờ chăm lo cho sức khỏe bà mẹ và em bé trước, ăn uống, nghỉ ngơi hợp lý, đi siêu âm theo kỳ, đặc biệt là những mốc quan trọng 12w, 22w, 32w em nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,586 Bài viết

• 1,821 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi misspizza Xem bài viết
    mấy hum nay e nghén nặng các mẹ ah, đêm ngủ ko đc, ăn uống bao nhiêu cố nhồi nhét lại ra ngoài hết, ko biét làm ntn các mẹ ah
    Nghén sẽ rất mệt mỏi, ăn uống khó khăn. Em chịu khó chia nhỏ các bữa ăn ra, ăn làm nhiều lần, mỗi lần một chút. Có thể mua bánh mỳ khô sấy giòn, hoặc bánh ỳ không để ăn, để ngậm những khi buồn nôn, hoặc sau khi nôn xong vì bánh mỳ sẽ giúp thấm dịch dạ dày, hoặc bánh quy. Thực ra em bé trong 3 tháng đầu sẽ lấy những dưỡng chất có sẵn từ cơ thể của mẹ, nên nếu có bị sụt kg hoặc chưa ăn uống được cũng đừng quá lo lắng ảnh hưởng tới con nha em
    • Đã bị khóa
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 109 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Các mẹ ơi em hỏi chút, có bầu rùi thì vụ sử dụng nước rửa vs thế nào hả các mẹ. nếu rửa ko bằng nước em cứ có cảm giác ko sạch, lúc trước thì em hay dùng lactacid, giờ ko biết nên thế nào thì tốt cho con các mẹ ơi?
    • 123 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Các mẹ ơi em hỏi chút, có bầu rùi thì vụ sử dụng nước rửa vs thế nào hả các mẹ. nếu rửa ko bằng nước em cứ có cảm giác ko sạch, lúc trước thì em hay dùng lactacid, giờ ko biết nên thế nào thì tốt cho con các mẹ ơi?
    em cũng thắc mắc như chị này hi hi
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,586 Bài viết

• 1,821 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sunflowers0205 Xem bài viết
    em cũng thắc mắc như chị này hi hi
    Trong thời kỳ mang thai, sức đề kháng của mẹ thường thường kém hơn bình thường, dễ bị nhiễm bệnh, đặc biệt là các bệnh nhiễm trùng, nhiễm khuẩn... Do vậy cần phải hết sức giữ gìn vệ sinh thân thể.

Các bạn chỉ cần vệ sinh bộ phận sinh dục ít nhất 1 lần/ngày (tốt nhất là tối trước khi đi ngủ hoặc sáng ngủ dậy)

Nếu không bị viêm nhiễm gì, chỉ cần rửa bằng nước sạch là đủ. Nếu có khí hư, có thể hoà thêm một ít nước muối sinh lý hoặc dung dịch phụ khoa.

Khi rửa, nên dùng gáo giội hoặc vòi hoa sen né, đừng ngâm hay thụt rửa sâu trong âm đạo
    • 12,400 Bài viết

• 2,176 Được cảm ơn

Mẹ nó mua chè xanh về đun mà rửa, sạch sẽ khô ráo. Mình từ trc tới giờ chưa bao giờ rửa bằng nước rửa VS á
    • 99 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

các mẹ ơi siêu âm theo kì là sao ạ , bs sa cho e khám lấn đầu vào tuần thứ 5 , dặn e 1 tuần sau quay lại khám , đề kt tim thai mà em sợ siêu âm nhiều quá ko tôt cho con , e tính đợi 2 tuần nữa mới đ khám , vậy có dc ko các mẹ , e mới lần đầu làm mẹ ko biết nhiêù mong các mẹ giúp e
    • 6,477 Bài viết

• 5,474 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi abuaisa92 Xem bài viết
    các mẹ ơi siêu âm theo kì là sao ạ , bs sa cho e khám lấn đầu vào tuần thứ 5 , dặn e 1 tuần sau quay lại khám , đề kt tim thai mà em sợ siêu âm nhiều quá ko tôt cho con , e tính đợi 2 tuần nữa mới đ khám , vậy có dc ko các mẹ , e mới lần đầu làm mẹ ko biết nhiêù mong các mẹ giúp e
    bs này hơi lạ đấy, bình thường thai 5w bs hẹn 2w sau xem tim thai vì trung bình 7w mới xem dc, có mẹ 8w cơ, 6w sa ko có lại thêm lo lắng, bạn để 7w hãy đi sa
    wBRdp7 Po9Pp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 496 Bài viết

• 615 Được cảm ơn

Để 2 tuần nữa cũng đc c à. Thai 6 tuần cũng chưa chắc đã nge thấy tim thai mà. Cứ để 7 tuần cho chắc ăn hơn c à.
    o7tFp7
    • 99 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ann87 Xem bài viết
    Để 2 tuần nữa cũng đc c à. Thai 6 tuần cũng chưa chắc đã nge thấy tim thai mà. Cứ để 7 tuần cho chắc ăn hơn c à.
    thanks mẹ kaorichan0208 , anny87 các mẹ có bị chướng bụng không em ăn gì cũng chẳng thấy ngon , thấy chướng bụng y như thai dc 3,4 tháng vậy bự lắm trang người em nhỏ con mình hơi tròn thui , nhìn cái bụng ai cung nghĩ thai 3,4 thang rùi hix
    • 12,400 Bài viết

• 2,176 Được cảm ơn

thanks mẹ kaorichan0208 , anny87 các mẹ có bị chướng bụng không em ăn gì cũng chẳng thấy ngon , thấy chướng bụng y như thai dc 3,4 tháng vậy bự lắm trang người em nhỏ con mình hơi tròn thui , nhìn cái bụng ai cung nghĩ thai 3,4 thang rùi hix
    có mình nè, mình chỉ ăn đc ít laàbụng căng cứng, mặc dù đói nhg chả muốn ăn gì á
    • 99 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Sushi Cua Xem bài viết
    có mình nè, mình chỉ ăn đc ít laàbụng căng cứng, mặc dù đói nhg chả muốn ăn gì á
    làm cách nào để hết khó chịu cái bụng đây các mẹ ơi hihix e thật sự rất mệt
    • 12,400 Bài viết

• 2,176 Được cảm ơn

hihi chả có cách nào đâu mẹ nó ơi. Đành cố gắng ăn ít 1 cho đỡ no vậy. Tại mình đợt trc ăn kiêng nên mỗi bữa ăn có tí. Giờ ăn cho 2 ng, nhu cầu tăng nhg dạ dày nó đg quen ăn ít nên ko chứa thêm đc.. hic hic đành phải ăn ít 1, tăng dần thôi
    • 6,477 Bài viết

• 5,474 Được cảm ơn

hihi chả có cách nào đâu mẹ nó ơi. Đành cố gắng ăn ít 1 cho đỡ no vậy. Tại mình đợt trc ăn kiêng nên mỗi bữa ăn có tí. Giờ ăn cho 2 ng, nhu cầu tăng nhg dạ dày nó đg quen ăn ít nên ko chứa thêm đc.. hic hic đành phải ăn ít 1, tăng dần thôi
    đúng thế sáng giờ em ăn 7 bữa rùi đấy thế dễ chịu hơn, hùi bầu bé đầu sa con trai định đặt tên giống bé Minh Khang nhà mẹ nó nhưng trùng tên chú nên đổi thành Minh Khoa.à hồi đó thik cái avatar mang bầu ngồi cạnh hồ bơi của mẹ nó
    wBRdp7 Po9Pp7
    • 6,477 Bài viết

• 5,474 Được cảm ơn

mình thuộc dạng mình dây, bầu bé đầu 5m chả ai biết mình có bầu..lại chửa dạ dưới nên bụng càng nhỏ, bé này chắc cũng thế...
    wBRdp7 Po9Pp7
    • 6,477 Bài viết

• 5,474 Được cảm ơn

khi mình ăn no khó chịu (thực tế ăn chút xíu cũng thấy no rùi) thì cố gắng ợ, ợ xong nhẹ lắm, uống nước ấm nhất là trà gừng cảm giác bớt nôn nao khó chịu, mình trộm vía ngủ ngon ăn cũng tạm nhưng như các mẹ mình mệt mỏi người cứ lừ đừ, ăn mau no, cảm giác nghẹn ở cổ như nuốt ko trôi
    wBRdp7 Po9Pp7
    • 12,400 Bài viết

• 2,176 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kaorichan0208 Xem bài viết
    đúng thế sáng giờ em ăn 7 bữa rùi đấy thế dễ chịu hơn, hùi bầu bé đầu sa con trai định đặt tên giống bé Minh Khang nhà mẹ nó nhưng trùng tên chú nên đổi thành Minh Khoa.à hồi đó thik cái avatar mang bầu ngồi cạnh hồ bơi của mẹ nó
    Tớ chả muốn ăn luôn ý mẹ khoa ah, bjo` cứ đến bữa sáng, trưa, tối là oải vô cùng, mệt mỏi khi nghĩ phải ăn gì, ko muốn nuốt gì mặc dù ko bị buồn nôn. Thấy thức ăn là ngán. Nhg đến tối thì lại lên cơn thèm món này món kia, sáng dậy lại hết ))
    hihi mẹ nó nhớ giỏi ghê

Trích dẫn Nguyên văn bởi kaorichan0208 Xem bài viết
    mình thuộc dạng mình dây, bầu bé đầu 5m chả ai biết mình có bầu..lại chửa dạ dưới nên bụng càng nhỏ, bé này chắc cũng thế...
    mẹ nó sướng thế, vậy thì đẻ xong lại dáng nhanh. Mình thì tay chân như chưa bầu nhg bụng to đùng huhu. Lần này mới 6w mà lúc ăn vào cũng có bụng rùi.
    • 99 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

đúng là làm mẹ mệt thật giờ mới biết thương mẹ mình hihixhix
    • 12,400 Bài viết

• 2,176 Được cảm ơn

đúng là làm mẹ mệt thật giờ mới biết thương mẹ mình hihixhix
    hihi mới bầu bí chưa ăn thua gì đâu mẹ nó. Đẻ xong, nuôi con mới thấy thương bố mẹ mình biết bao. 9 tháng mang nặng đẻ đau, mỗi khi con ốm là mẹ xót hết ruột gan, chỉ mong ốm thay con. Mỗi khi con lười ăn, bỏ ăn là mẹ ruột gan rối bời....