TIN TÀI TRỢ.

Mang thai 3 tháng đầu (tầng 22) - Bé khỏe mẹ yên tâm :x:x:x

• 1 Lượt chia sẻ
  • 87.2K Lượt đọc
  • 1.55K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 427 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sunflowers0205 Xem bài viết
    em cũng được hơn 1o tuần tập 1 đây chị. Cứ đến đầu giờ chiều trở đi là em mệt não nề, bụng thì đầy, lúc nào cũng ọe ọe làm mọi người trong phòng sợ phát khiếp hiii.

Còn vụ nghén, con bạn em nghén 2 tập y như nhau mà tập 1 là trai, tập 2 là gái đấy chị hiiii !
    hix, chị thì mở mắt ra là ói và muốn ói, ăn vào là ra liền, phải ráng nhịn... chỉ mong thời gian qua mau để thoát khỏi cảnh tượng này! trong ngày k có phút nào được khỏe hết huhuhuhu! chị em mình cùng cố gắng nha!

FPLgp787uap7
    WFB1p7

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 427 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi alo Xem bài viết
    Mình vừa gõ những dòng này, một tay rê bàn phím, một tay cầm chậu. Nghén nặng kinh hoàng luôn ý.
    Thằng cu đầu, nghén cho đến ngày đi đẻ. Hi hi.

Anh (chị) thứ 2 này, chắc cũng thế. Bây giờ mới được 6 tuần mà nôn mật xanh, mật vàng.

Cố lên, cố lên!
    Tội mẹ nó thế, nghe là biết nghén nặng hơn mình rồi! mình thì cả ngày muốn ói và ói, tối rất khó ngủ, phải ngồi ngủ, chứ nằm là cảm giác muốn ói nhiều hơn! ăn vào thì ói nhưng đói bụng lại càng muốn ói hơn huhuhuhu! tập 1 của mình cũng y xì! Tập này cũng vậy, chỉ có tiến bộ là nhịn ói giỏi hơn thôi! tập 1 ngày ói khoảng 20 lần thì lần này khoảng 5-6 lần là phải ói vì k nhịn nổi, còn lại cố nhịn tất....chia sẻ với các mẹ nghén ngẫm! mình như đang sống trong địa ngục vậy! tội nghiệp con trai mình, chả có sức mà chơi với nó.... huhuhuhuhuh! cùng cố lên thôi!

FPLgp787uap7
    WFB1p7

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 702 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bily Xem bài viết
    Mình cũng tập hai đây, được gần 10 tuần mà nghén thê thảm quá! tập 1 của mình cũng nghén thảm thê luôn! hix hix, cả ngày cứ vật vờ ói mửa, sống k ra sống nữa ...huhuhuhu! ai cũng bảo mình hai lần đều nghén thì chắc hai bé giới tính giống nhau! bé đầu mình là bé trai, dĩ nhiên nếu được bé gái thì vui nhưng bé trai nữa cũng vui.. mình chỉ mong con khỏe mạnh và lành lặn... bởi con đến với mình là duyên và là phúc!
    Mình mong sớm qua giai đoạn nghén này để ăn uống cho đàng hoàng.. tập 1 của mình mãi đến 18 tuần mới hết
    hẳn nghén.. ôi ngày dài!!!!!
    Chỉ có các mẹ nghén mới hiểu được nổi khổ khi bị nghén.., mình thèm được khỏe như nhiều mẹ mang bầu mà không bị nghén quá đi thôi!
    Chúc cả nhà mình bình an, khỏe mạnh 9m10d!
    Mình nghe nói là tập 2 nghén hơn tập 1 là ( nghén đổi đầu con đấy ) . Hix hix mình cũng được gần 10 tuần - tập 2 đây , người lúc nào cũng nôn nao, khó chịu lắm đúng là chỉ có ai nghén mơi hiểu được...
    Tất cả vì bé yêu ...
    ......bao giờ đến mùa hoa mía .......
    • 6,477 Bài viết

• 5,474 Được cảm ơn

Tội mẹ nó thế, nghe là biết nghén nặng hơn mình rồi! mình thì cả ngày muốn ói và ói, tối rất khó ngủ, phải ngồi ngủ, chứ nằm là cảm giác muốn ói nhiều hơn! ăn vào thì ói nhưng đói bụng lại càng muốn ói hơn huhuhuhu! tập 1 của mình cũng y xì! Tập này cũng vậy, chỉ có tiến bộ là nhịn ói giỏi hơn thôi! tập 1 ngày ói khoảng 20 lần thì lần này khoảng 5-6 lần là phải ói vì k nhịn nổi, còn lại cố nhịn tất....chia sẻ với các mẹ nghén ngẫm! mình như đang sống trong địa ngục vậy! tội nghiệp con trai mình, chả có sức mà chơi với nó.... huhuhuhuhuh! cùng cố lên thôi!
    chèng ơi mẹ này nghén kinh hơn cả em, em nghén tập 1 ko phải ngày nào cũng ói, bình thường thì nôn khan, sợ mùi thức ăn mệt mỏi...tới lúc sanh.
    tập 2 giờ trv bình thường, thỉnh thoảng lợm giọng nôn khan nhưng ăn uống dc.
    wBRdp7 Po9Pp7
    • 2,305 Bài viết

• 6,222 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hôm nay mình đi siêu âm, vì chồng quên dặn uống nước nên bụng trống không, đến đó bác sĩ đành siêu âm đầu dò cho mình. Theo KKC thì 7 tuần nhưng theo siêu âm thì mình mới có 6 tuần thôi

Tim thai được 117/phút. May quá, mới 6 tuần mà có tim thai rồi, chứ nếu siêu âm mà không có tim thai phải quay lại siêu âm tiếp, mà mỗi lần siêu âm tốn 210 đô huhu

Mình đang trong giai đoạn nghén kinh khủng luôn, ăn thì không ăn được gì, uống sữa càng không, tối ngủ thì xót ruột, buồn nôn nên cũng không ngủ được, lo quá đi mất.
    aLEhm7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 496 Bài viết

• 615 Được cảm ơn

hix các chị ơi
    thông thường thì khoảng tuần bn thì thấy đc thai đã yên lành trong tử cung và tuần bn thì đã nghe thấy tim thai ạ?
    tính theo kkc thì hiện h e là 5w4d - em tính để tuần thứ 7 gì đó đi khám rồi SA 1 thể luôn- lúc đó đã có tim thai chưa ạ. Chứ bé còn nhỏ thế này e cũng k muốn SA đi SA lại. Mà nếu đi SA thì cần phải làm những gì ạ. em thấy có chị đi SA thì phải uống nước. Có chị thì phải để bụng rỗng nên chẳng hiểu thế nào.
    o7tFp7
    • 2,305 Bài viết

• 6,222 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Ann87 Xem bài viết
    hix các chị ơi
    thông thường thì khoảng tuần bn thì thấy đc thai đã yên lành trong tử cung và tuần bn thì đã nghe thấy tim thai ạ?
    tính theo kkc thì hiện h e là 5w4d - em tính để tuần thứ 7 gì đó đi khám rồi SA 1 thể luôn- lúc đó đã có tim thai chưa ạ. Chứ bé còn nhỏ thế này e cũng k muốn SA đi SA lại. Mà nếu đi SA thì cần phải làm những gì ạ. em thấy có chị đi SA thì phải uống nước. Có chị thì phải để bụng rỗng nên chẳng hiểu thế nào.
    Theo giấy bác sĩ yêu cầu thì khi siêu âm thì không được ăn gì, đi toilet xong xuôi, sau đó uống 400ml nước. Mình quên uống nước nên siêu âm đầu dò, mà siêu âm đầu dò thì không cần uống nước

Mình tính theo KKC thì hôm nay cũng 7 tuần 2 ngày, đi siêu âm thì bác sĩ bảo có tim thai rồi. Mình nghĩ bạn để khoảng 8-9 tuần đi siêu âm cho chắc ăn.
    aLEhm7
    • 202 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chipkongcha Xem bài viết
    Chào các mẹ, Em đang đc 4w. Bác sĩ cho em uống Utrogestan 200mg 2v/ngày. Uống vào buồn ngủ dã man. Em lên đây tìm hiểu về thuốc thì các mẹ hầu như là đặt AD. Giờ em cũng chuyển sang đặt. Cho em hỏi, có mẹ nào như em không? Chia sẻ với em nhé. Em lo lắm..(lần trước cách đây 4 tháng em bị lưu... đau khổ, hổi hận..híc). Các mẹ đang tập 2 chia sẻ cho em ít kinh nghiệm nhé. Em rất cần tư vấn của mọi người. Chúc cả nhà ta 9m10d khỏe mạnh.
    Có mình nè. Chậm kinh 6 ngày đi khám, bs cũng cho mình uống thuốc đó. Mình uống được 1 tuần rồi, uống vào thấy mệt kinh khủng bạn ạ, lại buồn nôn và mệt mỏi nữa. Mình thấy mọi người bảo đặt thì đỡ hơn nhưng không dám đặt vì bs dặn uống mà. Thôi mẹ nó chịu khó vậy, con yêu khỏe mạnh thì mẹ có mệt mỏi chút cũng không sao. Mình thì chỉ phải uống có 15 ngày thôi, sắp hết thuốc rùi.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 255 Bài viết

• 594 Được cảm ơn

Thấy các mẹ nhà mình nghén mà ói nhiều vậy thương quá! Các mẹ nhà mình cố lên nhé!
    E thì mang thai lần đầu này. Nhưng ko thấy biểu hiện j hết các mẹ à. Chỉ hay thở mạnh mỗi lần leo thang thôi. Mà khổ. phòng e trên tầng 3, mỗi ngày leo lên leo xuống ko bít bao nhiêu lần rồi lại thở hồng hộc. thấy mấy cô bác đi trước nói. E mới hơn 4 tuần chưa nghén. phải 6-7 tuần trở ra mới nghén. Phải ko hả các mẹ nhà mình?!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 427 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi linhannh Xem bài viết
    Thấy các mẹ nhà mình nghén mà ói nhiều vậy thương quá! Các mẹ nhà mình cố lên nhé!
    E thì mang thai lần đầu này. Nhưng ko thấy biểu hiện j hết các mẹ à. Chỉ hay thở mạnh mỗi lần leo thang thôi. Mà khổ. phòng e trên tầng 3, mỗi ngày leo lên leo xuống ko bít bao nhiêu lần rồi lại thở hồng hộc. thấy mấy cô bác đi trước nói. E mới hơn 4 tuần chưa nghén. phải 6-7 tuần trở ra mới nghén. Phải ko hả các mẹ nhà mình?!
    mình lần đầu thì 6 tuần bắt đầu nghén, lần này thì 5 tuần 3 ngày đã nghén rùi.... chúc mẹ nó khỏe, đừng bị nghén ngẫm, để còn tận hưởng thời gian mang bầu nữa chứ

FPLgp787uap7
    WFB1p7

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 496 Bài viết

• 615 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chonchon188 Xem bài viết
    Theo giấy bác sĩ yêu cầu thì khi siêu âm thì không được ăn gì, đi toilet xong xuôi, sau đó uống 400ml nước. Mình quên uống nước nên siêu âm đầu dò, mà siêu âm đầu dò thì không cần uống nước

Mình tính theo KKC thì hôm nay cũng 7 tuần 2 ngày, đi siêu âm thì bác sĩ bảo có tim thai rồi. Mình nghĩ bạn để khoảng 8-9 tuần đi siêu âm cho chắc ăn.
    Em tính để tầm tuần thứ 7 đi ạ. Tại vì cả nhà em cứ kêu là 6 tuần đi và tuần thứ 8 lại đi tiếp - vì em ko muốn SA 2 lần gần nhau thế nên là em định để tuần thứ 7 hoặc hơn 1 tý đi cho nó an tâm. Em cũng ko thích đi SA nhiều 1 phần vì đông lắm ý ạ >"< Ngồi chờ thôi cũng mệt rồi. Ở 56 HBT ý ạ.

Trích dẫn Nguyên văn bởi samnguyen2012 Xem bài viết
    Có mình nè. Chậm kinh 6 ngày đi khám, bs cũng cho mình uống thuốc đó. Mình uống được 1 tuần rồi, uống vào thấy mệt kinh khủng bạn ạ, lại buồn nôn và mệt mỏi nữa. Mình thấy mọi người bảo đặt thì đỡ hơn nhưng không dám đặt vì bs dặn uống mà. Thôi mẹ nó chịu khó vậy, con yêu khỏe mạnh thì mẹ có mệt mỏi chút cũng không sao. Mình thì chỉ phải uống có 15 ngày thôi, sắp hết thuốc rùi.
    Em uống thuốc vitamin thường thôi mà cứ mỗi lần uống xong là người như muốn nôn ọe - ăn uống thì vẫn bt - hay là em bị nghén thuốc Kinh khủng lắm ạ. Cứ uống xong là người nôn nao khó chịu. Mà vitamin thì chắc cứ phải uống thế này đến hết đời luôn í. Trước khi có bầu em ko bị nôn nao, nhưng sau khi có bé vào là người lại cứ thế này. Sợ lắm mà vẫn cứ phải uống.
    mình lần đầu thì 6 tuần bắt đầu nghén, lần này thì 5 tuần 3 ngày đã nghén rùi.... chúc mẹ nó khỏe, đừng bị nghén ngẫm, để còn tận hưởng thời gian mang bầu nữa chứ
    Em cũng đang 5w4d. Chưa thấy hiện tượng nghén gì cả :-ss Hy vọng là cơ thể khỏe ko bị nghén ngẩm gì hihi.
    o7tFp7
    • 49 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mẹ Ann87 ơi, tầm 8w đi cũng không sao đâu, như mình hôm 25/10 đi siêu âm bs hẹn 2w sau khám lại, sau đấy mình lại đổi chỗ siêu âm khác nhưng tuần trc thai của mình 6w6d mà vẫn chưa có tim thai, hôm nay vừa đi xong, 7w6d, mai là sang tuần thứ 8, thì nghe đập bùm bụp rồi... Bs bảo mình là siêu âm đầu dò sẽ nghe sớm hơn siêu âm vùng bụng 1 chút. Nói chung không cần phải siêu âm quá nhiều đâu, cứ tẩm bổ rồi tầm 7, 8 w đi cũng được, không như mình cứ thử siêu âm chỗ này chỗ khác, tim thai chưa có, có chỗ bs lại dọa 6w chưa có tim thai hay là thai lưu rồi, về lại càng lo, ảnh hưởng đến con
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 385 Bài viết

• 529 Được cảm ơn

Em cũng đang 5w4d. Chưa thấy hiện tượng nghén gì cả :-ss Hy vọng là cơ thể khỏe ko bị nghén ngẩm gì hihi.[/QUOTE]

mẹ này KKC giống mình, hôm nay cũng 5w4d mà mấy hôm nay đã chẳng muốn ăn gì, bụng thì nôn nao, mệt mỏi!
    Nam Mô Đại Từ Đại Bi Cứu Khổ Cứu Nạn Quảng Đại Linh Cảm Bạch Y Quan Thế Âm Bồ Tát
    Con xin cảm ơn Mẹ đã cho con về với vợ chồng con!
    Nam Mô Đại Từ Đại Bi Cứu Khổ Cứu Nạn Quảng Đại Linh Cảm Bạch Y Quan Thế Âm Bồ Tát
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Rê, Tu Rê Soa Ha
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 58 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

Hix các mẹ ơi, em con đầu, ko có kinh nghiệm gì hết. Các mẹ tư vấn giúp em với. KKC cua em là 21.08, tức là em bé đã được 10w6d đúng ko ạ? Lần trước do tính nhầm, em đặt lịch sa 12w vào ngày 19.11, lúc đó em bé đã được 12w6 ngày rồi, vậy có quá muộn cho mốc 12w ko? Em có nên đi sa trước ở chỗ khác rồi đến đúng lịch đã đặt lại đi sa tiếp ko? Sa 2 lần 4d sát nhau như vậy có sao ko các mẹ?
    Các mẹ tư vấn giúp em với, em cảm ơn nhiều ah.
    • 479 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

Bạn này giống mình y hệt á, đọc xong phải đọc lại lần nữa xem post này của ng khác hay tự mình post lên

Mình hôm nay đc 4w6d rồi, không nghén ngẩm gì hết. Mỗi tội leo cầu thang đứng thở mệt gần chết. Thấy mọi người nghén dữ quá mình cũng băn khoăn k biết mình có gì bất thường không? Mình cũng lần đầu nên không có kinh nghiệm gì.

Hôm cách đây 2 ngày bác sỹ siêu âm thấy túi thai trong TC, hẹn 1 tuần nữa quay lại nhưng mình sợ quay lại lại siêu âm tiếp, mà siêu am liên tục vậy có sao không hả mọi người?

Bạn linhanh này, nghe bảo leo cầu thang nhiều trong 12 w đầu không tốt đâu, mình cũng đang kiêng bớt lại đây, cẩn thận nhé.
    • 1,387 Bài viết

• 3,662 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Metaomeo Xem bài viết
    Hix các mẹ ơi, em con đầu, ko có kinh nghiệm gì hết. Các mẹ tư vấn giúp em với. KKC cua em là 21.08, tức là em bé đã được 10w6d đúng ko ạ? Lần trước do tính nhầm, em đặt lịch sa 12w vào ngày 19.11, lúc đó em bé đã được 12w6 ngày rồi, vậy có quá muộn cho mốc 12w ko? Em có nên đi sa trước ở chỗ khác rồi đến đúng lịch đã đặt lại đi sa tiếp ko? Sa 2 lần 4d sát nhau như vậy có sao ko các mẹ?
    Các mẹ tư vấn giúp em với, em cảm ơn nhiều ah.
    Theo mình thì 12w6d vẫn có thể SA hình thái thai, đo DMDG chuẩn đc mà mẹ nó, SA 4d nhiều ko tốt cho bé đâu, nếu muốn chuẩn thì 12w bạn kiếm chỗ khác SA, hủy cái hẹn 12w6d đi là xong mà. Chúc mẹ nó có kq SA 12w thật đẹp , mình thua mẹ nó 1w tính theo KKC ( 28/8) cũng đang hồi hộp chờ mốc SA 12w đây hi hi
    nJ1yp7
    NB: 4,1kg , 1M: 5,3kg , 2M: 6,3Kg viêm phổi cấp cứu , 3M: 6,8kg viêm phế quản, 4M
    : 7,5kg
    vTZjp7
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 82 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi voiucachia Xem bài viết
    Theo mình thì 12w6d vẫn có thể SA hình thái thai, đo DMDG chuẩn đc mà mẹ nó, SA 4d nhiều ko tốt cho bé đâu, nếu muốn chuẩn thì 12w bạn kiếm chỗ khác SA, hủy cái hẹn 12w6d đi là xong mà. Chúc mẹ nó có kq SA 12w thật đẹp , mình thua mẹ nó 1w tính theo KKC ( 28/8) cũng đang hồi hộp chờ mốc SA 12w đây hi hi
    các chị cho em tham gia nhà mình với nhé, có gì nguy cấp e còn hỏi . hehe, hôm nay e đi siêu âm, con iu đc 1,36cm rùi ạ, lại còn có tim thai 169l/p rùi, tính hôm nay e đc hơn 7w rùi ạ, hạnh phúc quá các mẹ ơi, nghe tim con đập bùm bụp mà tim e cũng đập mạnh theo, cầu mong cho con yêu của chúng ta mạnh khỏe và thật bình an. chúc các mẹ thật mạnh khỏe và ăn nhìu cho con chóng lớn nhé, e thì ăn đc ít lắm ạ, dạo anyf cũng k uống đc sữa nữa, theo các mẹ thì ăn gì cho bổ dưỡng nữa ạ?
    16/9/2011
    • 50 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, có mẹ nào giống như em ko? Chủ nhật tuần trước em đi siêu âm, bác sĩ chẩn đoán là thai 5-6 tuần, có hình túi thai d = 13mm, chưa thấy yolksac và phôi. Vậy nghĩa là sao ha các mẹ? Em hỏi nhưng bác sĩ ko trả lời, hẹn 2 tuần nữa khám lại. Em lo quá, suốt tuàn nay cứ rũ rượi sao ấy, cũng chẳng muốn ăn j hết. Có mẹ nào biết tư vấn giúp em...
    • 1,387 Bài viết

• 3,662 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi keo_mut1107 Xem bài viết
    Các mẹ ơi, có mẹ nào giống như em ko? Chủ nhật tuần trước em đi siêu âm, bác sĩ chẩn đoán là thai 5-6 tuần, có hình túi thai d = 13mm, chưa thấy yolksac và phôi. Vậy nghĩa là sao ha các mẹ? Em hỏi nhưng bác sĩ ko trả lời, hẹn 2 tuần nữa khám lại. Em lo quá, suốt tuàn nay cứ rũ rượi sao ấy, cũng chẳng muốn ăn j hết. Có mẹ nào biết tư vấn giúp em...
    Bình thường em ơi, cứ 10d nữa em đi SA lại thế nào cũng thấy bé có phôi, tim thai đập bùm bụp rồi . Bình thường thì 6-7w là có tim thai, em mới 5-6w chưa thấy gì đâu. Từng trải qua cảm giác của em lúc này rồi . Lúc 5w6d chị cũng đi SA, túi ối 17mm, có yolksac, chưa rõ phôi, mà BS phán chị có # 4w làm c cũng mất ăn mất ngủ cả tuần ấy, tuần sau 7w đi SA thì đã có phôi và tim thai rồi em ạ . Các mẹ trong này có mẹ ck ko đều còn đến 10w mới có tim thai đấy em, cứ yên tâm 1 tuần sau SA kiểm tra tim thai nhé
    nJ1yp7
    NB: 4,1kg , 1M: 5,3kg , 2M: 6,3Kg viêm phổi cấp cứu , 3M: 6,8kg viêm phế quản, 4M
    vTZjp7
    • 1,387 Bài viết

• 3,662 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chipda Xem bài viết
    các chị cho em tham gia nhà mình với nhé, có gì nguy cấp e còn hỏi . hehe, hôm nay e đi siêu âm, con iu đc 1,36cm rùi ạ, lại còn có tim thai 169l/p rùi, tính hôm nay e đc hơn 7w rùi ạ, hạnh phúc quá các mẹ ơi, nghe tim con đập bùm bụp mà tim e cũng đập mạnh theo, cầu mong cho con yêu của chúng ta mạnh khỏe và thật bình an. chúc các mẹ thật mạnh khỏe và ăn nhìu cho con chóng lớn nhé, e thì ăn đc ít lắm ạ, dạo anyf cũng k uống đc sữa nữa, theo các mẹ thì ăn gì cho bổ dưỡng nữa ạ?
    Chúc mừng em nhé, bé có tym thai là qua đc mốc đầu tiên quan trọng của thai kỳ rồi đấy Trộm vía bé nhà em ngoan quá . 3 tháng đầu con sống bằng nội tiết của mẹ nên ko lo việc tẩm bổ đâu em ơi, kể cả có mẹ nghén vật vã sụt 4,5kg thì cũng ko sao, qua 3 tháng hết nghén lại tăng cân, bé vẫn vượt chuẩn. E nên ăn thành nhiều bữa, ko uống sữa thì ăn phô mai, yaourt, ăn nhiều trái cây, rau súp lơ xanh, rau màu xanh đậm bổ sung axit forlic... bổ sung nước cam tăng sức đề kháng, ăn chín uống sôi cho đảm bảo. Các món cấm kỵ đu đủ xanh, rau ngót... thì em tham khảo bên nhà chị UM sẽ có đầy đủ danh sách.
    nJ1yp7
    vTZjp7